GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สาเหตุคนเลิกเล่นเกมอสุรา

klieypet10

• Newbie
  • *
เพราะหลายปีที่ผ่านมามันมีการเปลี่ยนนานชนิด ตามอามณ์ของคนบ้างคนบ้างทีก็มีการเปลี่ยน จนถึงตอนนี้มันกับแย่ลง
เพราะการพัฒนาที่มุ่งหวังผลประโยชน์มากเกิน เช่นมีโปรโมชั่นเติมมากๆ ชุดใหญ่ได้ของสองเท่าบ้างแต่ ใช่โซลหนักมากสําหรับ
คนไม่มีก็อด ตลอดที่ผ่านมีแต่เติมเงินทั้งนั้นไม่รู้เป็นอะไร

แล้วกิจก็กากเหลือเกินปีนี้ ถ้าผมพึ่งหัดเล่นคงทําไม่ได้เพราะมีความไม่เท่าเทียมกัน เช่น ใช่เส้นแล้วจะได้ของดี กิจก็บั๊กบ่อยมากเลย
ดรอปก็บัีก มั่วไปหมดเลย เซิฟหลุดแล้วหลุดอีก ไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อน แล้วก็เข้าเกมแล้วหลุดเมื่อไรคุนจะแก้ซะทีอิจี หรือไปแก้ผ้าดีกว่า

แล้วก็จีเอ็ม ก็ไม่ได้เข้ามาดูเลย กิจกรรรมก็จัดแบบเดิมๆ แถวยังไม่ค่อยมาจัดอีก แถมยังจะเปลี่ยนเผ็นอสุรา3dอีก
ผมว่าเอาเงินไปแก้บั๊ก เซิฟหลุด ปัญหาต่างก็ดีไหม อีกอย่างกระแสอสุรา3d ก็เน่าไม่รู้จะเปลี่ยนไปทําไม ลงคิดดู
เกมไทยอสุรา3d มันคงจะเท๋นะ เเต่พื้นเกมมาจากเกมอนิเมชั่นมันจะเวอรืหรอแล้วจะสนุกไง เปลี่ยนนั้นเปลี่ยนโน้นอยู่ได้

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ที่จะเลิกเล่นเพราะหาตังยากคอมจะพังเอาวัน ๆ ต้องออน 7-10จอเพื่อหาของทำอาหาร

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวด้วยคน
- ทำใม  เกมส์นี้เวลกันยากลำบากกันจัง กว่าจะตันจุ6 เวล 99 หลังจากก่อนหน้าที่เริ่มเบื่อๆเซ็งๆเกมส์ อสุรา แล้วลองไปเล่นเกมส์อื่นที่ พี่น้องในกิล เค้าเล่นกันและแนะนำมา 2-3 เกมส์ ไม่มีเกมส์ไหนเวลลำบากยากเย็น ขนาดนี้เลย
- ก่อนหน้า มี หมวกพิฆาต ต่อมา กากอสูร ตอน นี้ แพะทองทองคำ ต่อไปคง แกะทองคำ ม้าทองคำ ปลาทองคำ แย้ทองคำ อื่นๆ ซึ่งอันนี้คือความสามารถของไอเทม ต้องเติมด้วยเงิน (น่าสงสารคนมีหมวกพิฆาต จากไอเทมแสนแพง กลายเป็น ไอเทมพื้นๆ ในสายตาผมนะ )
- ระบบจุติ อาวุธ เข้ามาเหมือนจะดี ลบความเหลื่อมล้ำ ของ อาวุธแร แต่ แผ่นจุติดรอปยาก ใช้เยอะ บางชิ้นไม่จุ กาก เกินบรรยาย กิจพสุธานองเลือด ที่เคยดรอปแผ่นได้บ้าง อาทิตย์ละแผ่น   2 อาทิตย์แผ่น ก็ยังพอมีหวัง ก็ดันเอาออกแล้วไม่มีวี่แววว่าจะมีกิจเพิ่มดรอปแบบนี้กลับมาเลย
- กิจบอสเวิล ตอนแรก รู้สึกตื่นเต้นตอนกิจเข้ามา พอลองเล่นแล้ว บอกตรงๆมันไม่ใช่ เอาอะใรคิดไม่รู้ บอสไม่ต้องโหดมากก็ได้มั้งนะ สกิลโดนทั้งแมพ ไม่มีที่ให้หลบ ไม่สนุกเลย จริงๆหัวหน้าบอส เอาถึกๆ ก็พอแล้วช่วยกันลุม ช่วยกันตี เอาแบบว่าถ้าคนเล่นกิจน้อย ตีบอสตายไม่ทันเวลา เปิดโอกาส ให้คนเล่นใหม่ยังไม่โหด มีโอกาสให้ตีบอสมั่ง
...
หลังจาก ระบบ จุติเข้ามา ผมก็เฝ้ารอ กิจกรรมที่จะมาแทนกิจพสุธานองเลือด หวังตีบอสดรอปแผ่น กะเขาบ้าง จนผ่านมา 6-7 เืดือน ยังเงียบงัน สังคมปล่อยบอส ช่วยกันตี ได้อะใรดีๆก็แบ่งกัน ประมูลเอาตังเข้ากิล หรือเก็บของไว้จัดกิจกิล ช่วงเวลาเพิ่ม ดรอป ใน 1 ชั่วโมง ต่อสัปดาห์ หายไป
ทุกวันนี้ผมก็ไม่ค่อยเล่นเป็นเหมือนกิจวัตรประจำวันเหมือนแต่ก่อน ออนรับเซททิ้งไว้อย่างเดียวละ เซทเต็มเมื่อไหร่ ก็คงไม่ออนละ ผมรออย่างมีความหวังมา 7 เดือนละ ตอนนี้ผมบอกได้คำเดียวว่า ผมยอม ละ ทีพูดมาทั้งหมด ก็ไม่ขอคาดหวังอะใร แค่อยากสะท้อน ความน่าเบื่อที่ได้รับจากเกมส์ ที่ได้รับ ต่อจจากนี้จะปรับอะใร ไม่ปรับอะใร ก็ไม่เกี่ยวกับผมละ  woon_sunny 

13owlinG

• **
เห็นด้วยทุกประการเลยคะ.

อสุรา3D หรืออสุรา2 ที่เราได้เห็นโมเดลไปแล้วในบ้างส่วน
ถ้ากำลังอยู่ในช่วงพัฒนาจริงๆ อสุรา1 คงขาดระบบใหม่ๆไปอีกเยอะคะ
อสุรา2คงเป็นทางออกที่ดีที่สุดในการวางระบบใหม่ เพราะอสุรา1 แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว
ถ้าอสุรา2มาแล้วภาพสวย ระบบดี ก็อาจมีผู้เล่นกลุ่มใหม่มาเล่นบ้าง แต่อสุรา1อางร้างคน ยังไงถ้ามีอสุรา2ก็ดีคะ เริ่มใหม่กันไป บ่องตง อสุรา1ตอนนี้ไม่มีอะไรดึงดูดใจเลยค่ะ
ปล.รีบๆพัฒนานะค่ะ อสุรา2 แล้วทำเว็บให้สวยแจ่มๆด้วยหละ

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
เห็นด้วยทุกประการเลยคะ.

อสุรา3D หรืออสุรา2 ที่เราได้เห็นโมเดลไปแล้วในบ้างส่วน
ถ้ากำลังอยู่ในช่วงพัฒนาจริงๆ อสุรา1 คงขาดระบบใหม่ๆไปอีกเยอะคะ
อสุรา2คงเป็นทางออกที่ดีที่สุดในการวางระบบใหม่ เพราะอสุรา1 แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว
ถ้าอสุรา2มาแล้วภาพสวย ระบบดี ก็อาจมีผู้เล่นกลุ่มใหม่มาเล่นบ้าง แต่อสุรา1อางร้างคน ยังไงถ้ามีอสุรา2ก็ดีคะ เริ่มใหม่กันไป บ่องตง อสุรา1ตอนนี้ไม่มีอะไรดึงดูดใจเลยค่ะ
ปล.รีบๆพัฒนานะค่ะ อสุรา2 แล้วทำเว็บให้สวยแจ่มๆด้วยหละ

woon_love woon_love woon_love หลงรักเทอคนนี้เลยบ่องตง g#005 g#005 g#005

40z

• **
ผมเลิกเล่นไปนานละฮะเกมนี้ "ไร้อนาคต"

^^  woon_555
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

Vyse..z

• Full Member
 บอสเวิล ถั๋มเพื่อครายยยย  g#025
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

klieypet10

• Newbie
  • *
ใครที่จะเลิกเล่นเกมนี้หรือเลิกเล่นแล้ว แชประสบการณ์หน่อย ว่ามีข้อติยังไง  สาเหตุยังไง เพื่อให้เพื่อนๆได้คิดไตร่ตรอง ขอบคุณเป็นอย่างสูง

Abe

• **
น่าเบื่อ เกมบังคับให้เติมมากเกินไป ตั้งแต่เอาขุดอัญมณีออกไป คนก็เริ่มหด อ้างว่าเงินเฟ้อ ปรับสมดุล คนกะหดไปเรื่อยๆ

•♦ ZzIiNn ♦•

• **
  • งงจุงเบย
เวลยาก ตังหายาก ถ้าคนว่างเล่นก้สบาย พอหาตังได้ ถ้าคนทำงาน เล่นเติมหนักแน่ ถึงจะเทพ

เกิดในชาติคน เจอแต่คนชาติหมา

hvantle

• Newbie
  • *
เข้ามาคุยกับเพื่อนอย่างเดียว เลิกเติมเงินมาหลายปีแล้ว เบื่อ ทีมงานแม่งอยากจะขายของก็ขายไม่เป็น เซลขายประกันยังดูแลลูกค้า ไอนี้สักแต่จะขายของโซล แล้วไม่มาดูแลระบบให้ดี

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
เวลยาก ตังหายาก ถ้าคนว่างเล่นก้สบาย พอหาตังได้ ถ้าคนทำงาน เล่นเติมหนักแน่ ถึงจะเทพ

ถัวต้ม  g#031 g#031

ExCuseMe

• Full Member
ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวด้วยคน
- ทำใม  เกมส์นี้เวลกันยากลำบากกันจัง กว่าจะตันจุ6 เวล 99 หลังจากก่อนหน้าที่เริ่มเบื่อๆเซ็งๆเกมส์ อสุรา แล้วลองไปเล่นเกมส์อื่นที่ พี่น้องในกิล เค้าเล่นกันและแนะนำมา 2-3 เกมส์ ไม่มีเกมส์ไหนเวลลำบากยากเย็น ขนาดนี้เลย
- ก่อนหน้า มี หมวกพิฆาต ต่อมา กากอสูร ตอน นี้ แพะทองทองคำ ต่อไปคง แกะทองคำ ม้าทองคำ ปลาทองคำ แย้ทองคำ อื่นๆ ซึ่งอันนี้คือความสามารถของไอเทม ต้องเติมด้วยเงิน (น่าสงสารคนมีหมวกพิฆาต จากไอเทมแสนแพง กลายเป็น ไอเทมพื้นๆ ในสายตาผมนะ )
- ระบบจุติ อาวุธ เข้ามาเหมือนจะดี ลบความเหลื่อมล้ำ ของ อาวุธแร แต่ แผ่นจุติดรอปยาก ใช้เยอะ บางชิ้นไม่จุ กาก เกินบรรยาย กิจพสุธานองเลือด ที่เคยดรอปแผ่นได้บ้าง อาทิตย์ละแผ่น   2 อาทิตย์แผ่น ก็ยังพอมีหวัง ก็ดันเอาออกแล้วไม่มีวี่แววว่าจะมีกิจเพิ่มดรอปแบบนี้กลับมาเลย
- กิจบอสเวิล ตอนแรก รู้สึกตื่นเต้นตอนกิจเข้ามา พอลองเล่นแล้ว บอกตรงๆมันไม่ใช่ เอาอะใรคิดไม่รู้ บอสไม่ต้องโหดมากก็ได้มั้งนะ สกิลโดนทั้งแมพ ไม่มีที่ให้หลบ ไม่สนุกเลย จริงๆหัวหน้าบอส เอาถึกๆ ก็พอแล้วช่วยกันลุม ช่วยกันตี เอาแบบว่าถ้าคนเล่นกิจน้อย ตีบอสตายไม่ทันเวลา เปิดโอกาส ให้คนเล่นใหม่ยังไม่โหด มีโอกาสให้ตีบอสมั่ง
...
หลังจาก ระบบ จุติเข้ามา ผมก็เฝ้ารอ กิจกรรมที่จะมาแทนกิจพสุธานองเลือด หวังตีบอสดรอปแผ่น กะเขาบ้าง จนผ่านมา 6-7 เืดือน ยังเงียบงัน สังคมปล่อยบอส ช่วยกันตี ได้อะใรดีๆก็แบ่งกัน ประมูลเอาตังเข้ากิล หรือเก็บของไว้จัดกิจกิล ช่วงเวลาเพิ่ม ดรอป ใน 1 ชั่วโมง ต่อสัปดาห์ หายไป
ทุกวันนี้ผมก็ไม่ค่อยเล่นเป็นเหมือนกิจวัตรประจำวันเหมือนแต่ก่อน ออนรับเซททิ้งไว้อย่างเดียวละ เซทเต็มเมื่อไหร่ ก็คงไม่ออนละ ผมรออย่างมีความหวังมา 7 เดือนละ ตอนนี้ผมบอกได้คำเดียวว่า ผมยอม ละ ทีพูดมาทั้งหมด ก็ไม่ขอคาดหวังอะใร แค่อยากสะท้อน ความน่าเบื่อที่ได้รับจากเกมส์ ที่ได้รับ ต่อจจากนี้จะปรับอะใร ไม่ปรับอะใร ก็ไม่เกี่ยวกับผมละ  woon_sunny

1.ข้อ เเรก ผมขอเถียงคับ ถ้าเอาอสุราไปเทียบกับเกมเก็บเวล เกมอื่นๆเเล้ว อสุราไม่ได้เวลยากเย็นอะไรขนาดนั้นเลยนะคับ  ผม เคยเล่นทั้ง 2 เซิฟ เซิฟสวรค์ ที่เวลยากที่สุด เเล้วก็หน้าหนังสือที่เวลง่ายที่สุด  สวรรผมใช้เวลา 3 เดือนจุ 6 หน้าหนังสือ  1 เดือน  ยิ่งถ้าขยันจิงๆ เผลอๆ วันเดว จุ ไปได้รอบ นึงเลย  คงไม่มีเกมไหน ที่เวล เเค่ 6 วัน จุ 6 ตัน 99 เเล้วมั้งคับ  ?  หน้าหนังสือ ผมเริ่มจาก 0 จากคาเดท เติม 500 ทีนึง เเล้วไม่เติมอีกเลย หาเงินจน จุ 6 อยากได้ของโซล ใช้บิลล่าซื้อเอาคับ
2.พิฆาต ก็ดีในเเบบของมัน  กากทองคำก็ดีในเเบบของมัน จุดเด่นของมันก็บวกเลือดไง  เเพะ จุดเด่นก้สะท้อน 
3.ระบบ จุติไอเทม  อันนี้ไม่เถียงคับ เเร บางชิ้นทำมากากจน เกินไป  ผมขอยกตัวอย่าง ค้อน 99 ที่ไม่จุ ห่วยเเตกมากคับ ถ้าลองเทียบกับ เเรพระ ที่ลดโปะ  ไม่จุ ก็ใช้ได้เเล้ว
4.บอสเวิล  อะเค เป็นกิจที่ผม ตื่นเต้นกับมันอยู่คับ ตอนที่ ทดสอบที่ เซิฟนรก  ตอนทีเอาเข้าเซิฟหลัก คิดว่า สวรร หรือ ใต้จะตีกันได้ตลอด ทุกรอบ  เข้าใจว่าเเหวนมันโกงมากจิง ได้มา เหมือนเป็นพระเจ้า เเต่ บอสมันก้เวอ เกินไป บอสลูก 4 ตัวผมไม่ว่าเท่าไร เเต่ บอส ใหญ่ นี้ซิคับ ผมเห็น ปัญหา ของมันตั้งเเต่นรกเเล้ว กับสกิล เวอๆ ทั้งเเมพ  ถ้านรกไม่ใช้ เเปลงวุ้น กับใบชุบ กันสนุกสนาน คงตีกันไม่ตาย เเต่ ขอโทดนะคับ  เซิฟหลัก คงไม่มีใครเอาเงินมาผลาญเล่นเเบบนั้น  ขนาดตอนตีที่นรก ผมต้องกด เเปลงวุ้นไป 2 รอบ  บอสถึงจะตาย ขวดนึง 45 บาท ใบชุบอีก น้นขนาดคนตีกันเยอะเเยะ เเล้วเซิฟหลัก ผมไม่กดไป 10 ขวด เลยหรอคับ รอบนึง สมมติ ตาย เเล้วเปิดกล่องได้อะไรคุ้มบ้างหรือป่าว ?   

ของเสริมอีกนิดนะคับ เเปลงวุ้น ใบชุบ เนี่ย มันไม่ควร จะเเพงเวองี้เลย  ไม่ได้พูดเล่นๆ นะคับ ขวดละ 5 บาท ก็พอละมั้ง?  ผมเห็นของโซลสมัยนี้ 50k 200k อะไรงี้ เติมกันหลัก พัน
เเล้วผมลองมอง อสุรา ตอนเป็น Project one ตั้งเเต่ที่ไม่มี ห่อของ ที่จะหาเงิน ต้องเปิดกล่องเบียม เเล้วเอาเบียมมาขายกัน  ประกันใบละ 100 โซล งี้  +25 200 โซล งี้  เข้าจัยว่าสมัยนี้มันทำไมได้เเล้วเเหละ  เเต่ อย่าเอาราคาเวอๆ มากเกินไป  เด็กบางคน เติมได้น้อยบ้างหรือไม่เติมเลยก็มี เพราะตอนนั้นผมก็เติม ทีละ 55 บาทงี้ นานๆ ทีด้วย // บางคนอาจจะไม่เติมผมไม่ได้ว่าอะไร เพราะคุนไม่ได้เกิดในยุคผม  ยุคที่ไม่มีเกมฟรีให้คุนเล่น ยุค ที่จะเล่นอะไรต้องเติมชั่วโมงเล่น   ทำไมเเต่ก่อนอสุราคนเล่นหรอ เพราะทางเลือก ไง  เเต่ก่อนทางเลือกการเล่นเกมออนไล มีน้อย  สมัยนี้หรอ เต็มไปหมด  อสุรา เก่งเเค่ไหนเเล้วที่มา ไกล ถึง 5 ปี กว่า ดู เกมเปิดใหม่ดัง เเปปๆ  ดับ