GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีเข้าไปแผนที่ (ป่าผู้วายชนม์) พร้อมส่งเควสหลุมศพพี่เมฆ <สำหรับคนไม่รู้นะครับ>

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
เริ่มต้นเดินเข้าตามภาพนี้ก่อนเลยนะครับ

พอเราเดินเข้าวาปมาแล้วให้เอาเม้าส์เรากดไปตรงป้าย <ระวังผีดุ> พอกดป้ายผีดุแล้ว ให้เราคลิกสำรวจป้ายนะครับ

พอเราคลิกสำรวจป้ายเสร็จ จะขึ้นคำสั่งนี้ขึ้นมา ให้เราคลิกเลือก รู้สึกคุ้นกับชื่อผู้หญิงในข้อความ

จากนั้นให้เรากลับมาหมู่บ้านบางกระท่อม

<มาหานางเนก> มาหานางเนกเจอแล้ว จะมีคำสั่งให้เราเลือก ให้เรากดเลือก <ข้ารู้ว่าพี่เมฆของเจ้าอยู่ที่ไหน>

เมื่อเราเลือก
<ข้ารู้ว่าพี่เมฆของเจ้าอยู่ที่ไหน> เสร็จแล้วจะขึ้นคำสั่งมา ให้เราเลือก <ข้าพบสลักรักของพี่เมฆที่กล่าวถึงเจ้า> ดั่งภาพด้านล่างครับ

เมื่อเราเลือก
<ข้าพบสลักรักของพี่เมฆที่กล่าวถึงเจ้า> เสร็จแล้วจะขึ้นคำสั่งมา กดคลิก <ข้าจะเดินทางไปส่งข่าวให้เจ้าเอง> ดั่งภาพด้านล่างครับ

จะได้เควส <สลักรักป้ายผีดุ>

ให้เรากลับมาส่งเควส <สลักรักป้ายผีดุ> โดยการคลิกเม้าส์ไปตรงป้าย ระวังผีดุ ครับ

ต่อไปนี้จะเป็นการหาหลุมศพพี่เมฆนะครับ

เราเดินเข้ามาในป่าแล้ว
ให้เราเดินไปตามภาพด้านล่างนี้และเข้าวาปนะครับ ขอแนะนำอะไรนิดหน่อยครับ เข้ามาในป่านี้ ควรจะพก 1.ประกันชีวิตเช่า 2.พระเอาไว้คอยฟู 3.แหวนขนลิง จะได้ไม่ตายครับ เพราะกว่าผมจะถึงหลุมศพพี่เมฆนี่ เปอลดไปเยอะมากครับผม

เมื่อเข้าวาปมาแล้ว ให้ดูตรงแผนที่นะครับว่าเดินไปหาหลุมศพพี่เมฆตรงจุดไหน และก็ดูภาพด้านล่างด้วยครับผม ^ ^

เมื่อเรามาถึงหน้าหลุมศพพี่เมฆแล้ว ให้เรากดตามภาพด้านล่างนี้ครับ

จบแค่เพียงเท่านี้ครับ ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เผื่อใครบางคนที่ยังไม่ทราบและอยากจะทำเควสนี้ครับ สำหรับคนที่รู้แล้วก็อ่านใหม่อีกก็ได้ครับผม  woon_5555

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
สุดยอดคับ ดันๆ  g#031
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

• **
เสริมมอนเตอร์ต่างๆในป่าวายชนม์นะครับ

ผีดิบนักรบ
ระดับ 70 พลังชีวิต 28820/28820
ธาตุ มืด โจมตี 1074-1385
ป้องกัน 300+40  ต้านเวท 0+30

ผู้เสพความโสมม

ระดับ 78  ชีวิต 9770/9770
ธาตุ น้ำ โจมตี 1186-1186
ป้องกัน 38+20  ต้านเวท 43+20

ผีดิบผู้ใช้มนตรา
ระดับ 74 ชีวิต 10515/10515
ธาติ ดิน โจมตี 415/425
ป้องกัน52+20 ต้านเวท 394+60

ผีเปรต

ระดับ 80 ชีวิต500000/500000
ธาติ มืด โจมตี 2000-10000
ป้องกัน 50+5 ต้านเวท 0+0

ส่วนบอสตะเคียนน่าจะมีคนตีไปแล้วเลยไม่เจอครับ

• **
บอสประจำป่าผู้วายชนม์ครับผม

ตะเคียน ธิดาแห่งป่าผู้วายชนม์
ระดับ 999 ชีวิต 2000000/2000000
ธาตุ มืด โจมตี 1-2 หรือยังไม่แน่ชัด
ป้องกัน 150+20 ต้านเวท 250+50

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

• **
รบกวนขอถามนิดนึงนะคับ
ทำเควสนี้(จนจบ)แล้วได้ไรบ้างอ่ะ g#020

ได้เข้าไปแผนที่ (ป่าผู้วายชนม์) ครับ
ส่วนเควสหาหลุมศพพี่เมฆนั้นพอจบเควส ไม่ได้อะไรครับ นอกจากคำขอบคุณจากพี่เมฆครับผม

--SoDaZa--

• **
ไม่มีตี้ในนั้นเวลไม่ได้ครับ มอนเตอร์มันเป็นออโต เฉียดนิด ลุม ไปไกลวุ้นไม่ได้เลย TT เมื่อไหรจะมีตี้วะ คนไม่มาเวลกันเลย