GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าจะเวลจากไม่จุติจนถึงจุติ 6(เวลคนเดียว) แอส เบลด เทรมีด ใครเวลเร็วกว่ากัน

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
แอสไวสุดครับผม ส่วนลองลงมาก็เบลด
เบลดมีสกิลพุ่งชาร์ทม่อนเหมือนแอสและมีสกิลตามอีกเยอะ แต่โป๊ะไม่ถี่เท่าแอสถ้าตีปกติ
แนะนำตอนเวลแอสถ้าเป็นไปได้ปิดพันธ์ไปเลยก็ดีครับ (ปิดพันธ์ลากมาซัก 6-7พอ)
เวลาม่อนตีจะได้ไม่ต้องหน้าเด้งหลัง  อีกอย่างคนตามมาเนี่ยอาจจะนึกว่าเราเกรียนครับผม
เพราะมีอยู่ทีนึง ไปเวลผอบดันแร่บ่อเห็ด  ไอเราก็โลภไปหน่อยลากผีเสื้อมาสิบกว่าตัว 
พอดีดันมีพระท่านนึงนึกยังไงก็ไม่รู้ ดันมาขุดแร่มืด 
จังหวะ พอเดินสวนกันไอเราดันติดพัน พระเองเองก็เลยมรณะภาพตรงนั้น (แสกนดูเวล60ไม่จุ)
ทีนี้พี่แกเลยด่าผมซะเสียเลย  ว่าเกรียนลากม่อนบ้างอะไรบ้าง
ขนาดไปเกิดแล้วก็ยังซิบมาด่าจนต้องปิดซิบครับ  5555
เอามาเล่าพอขำขัน  g#004

ส่วนเทรสายมีดนั้นก็พอเวลได้ครับ  แต่หลักๆเอาไว้ดอร์ปของซะมากกว่าครับ
เพราะชิงดอร์ป เทรมีดจะจับจังหวะง่ายครับ เดเมจไม่แรงเหมาะสำหรับดอร์ปมินิบอส(แรงไปม่อนอาจจะเดี้ยงก่อน)
ข้อดีอย่างเดียวของเทรสายมีดคือใส่โล่ได้ครับ  ข้อเสียก็คือระยะโจมตี 
ทำให้เวลาแบทเนี่ยต้องเดินไปซิวอย่างเดียว (ไม่มีก้าว สายนี้ก็ลำบากนะเออ)

อ้างถึง
ส่วนที่ว่า เวลตี้ไวกว่า หรือเวลเดี่ยวไวกว่า มันขึ้นกับคนที่ตีม่อนในปาร์ตี้ครับ
บางคนตี 10 วินาทีตาย 1 ตัว บางคนขาโหด 2 วิตาย ถ้าในตี้ขาโหดเยอะมันก็ไว

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ตามนั้นเลยค่ะ จขกท.

แนะนำแอสนะคะ แอสของยศไม่ต้องสูงมากพอหาได้ อาจเป็นเซตนักฆ่าสักเส หรือเขี้ยวพยัึึค ก็พอเวลได้
พกอาหารไปให้เลือดเด้ิง พระไม่ต้อง ถ้าเบลดมันเวลยากกว่าแอสนิดหน่อยค่ะ อัตราโป๊ะน้อยกว่าแอส ถ้าไปลับแล
จำเป็นต้องพกพระสรรไปด้วย
ส่วนเทรสายมีด เวลยากกว่า แอส และเบลด

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

TakE-Off

• Newbie
  • *
แอสเลยคับ ถ้าของโหดๆๆไวสุดละ (แต่ส่วนตัวถ้ามีของวิโหดๆๆเล่นวิเลยคับ ไปเวลที่โขนพระ2ก็สบายละคับ) #038 #038 #038

งงงวย

• ~~~นานๆที มาที☻~~~
  • Newbie
  • *
ไม่รู้ว่าอาชีพไรดีสุดนะ...แต่ผมใช้แอส เวลจากจุ1-จุ5...เซตนักฆ่า+เซตฉมัง+ผอบ พกอาหารไปด้วย เดินเวลคนเดียวไม่มีพระ พอจุ6 เล่นวอ g#017 g#017

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ไม่รู้ว่าอาชีพไรดีสุดนะ...แต่ผมใช้แอส เวลจากจุ1-จุ5...เซตนักฆ่า+เซตฉมัง+ผอบ พกอาหารไปด้วย เดินเวลคนเดียวไม่มีพระ พอจุ6 เล่นวอ g#017 g#017
หรอจุหน้าลองแอสมั่งดีไหมอ่ะ เล่นแต่วอ ลงวิไปรอบก็เวลไวดี แต่อยากเล่นวอมากกว่าแต่เวลช้าไปหน่อยเร็วบางช่วงขึ้นอยู่กับหมาตายบ่อยแค่ไหน
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
โห่จะมีใครเวลเองถึงจุติ 6 เลย เข้าปราตี้ดีกว่าไวกว่าเยอะ รอคิวหน่อย...
แต่ถ้าอยากลุยเอง ก็แอสเลยครับ น่าจะไวสุดแระ ถ้าไม่รับวิลากโขนมั้ง  g#034

ผมคนหนึ่งละ เวลเองจนจุติ6 ด้วยเทรอาชีพเดียว คนเดียว
(จุ1หลงไปดันกิลจนรุ้ซึ้งถึงขี้ปากคน)

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• Jr. Member
  • **
  • คนเก่าแก่ ™
ทุกอาชีพดีหมดฮะ อยู่ที่ใจรัก และอดทน ขยัน เชื่อได้ว่าเราจะสนุกกว่า เล่นเพื่อให้จุอย่างเดียว มันขาดความรักในวิชาชีพของตัวละคร

แนะนำว่า ขอให้ใช้ความสนใจด้วยตนเองจริงๆในการศึกษาความสามารถของตัวละคร จากนั้นถามความเห็นผู้อื่นประกอบ ไม่เช่นนั้นท่านจะหลงทางลึกไปเรื่อยๆ ถ้าถึงตอนนั้น ท่านจะยูเทอร์นลำบาก และเสียเงินกับยารีอาชีพอีกเป็นสิบๆล้าน เพราะไม่ศึกษาตนเองให้ดีพอ

ขอให้โชคดี ...

งงงวย

• ~~~นานๆที มาที☻~~~
  • Newbie
  • *
เพิ่มเติม สำหรับวิธีการเวลของผมเอง เวลคนเดียว(*ย้ำว่า วิธีของผมเองนะ) แต่ช่วงเวล21-60 จะมีคนในกิลพาเวล 1-1 (เพื่อเอาค่าบารมี)
    เวล 21-61>>เข้ วี.....ไม่ได้เปลี่ยนชีพ (เพราะขี้เกียจ เลยกะไปเปลี่ยนทีเดียว) เตตัส ลงagi+vit 2 อย่าง ที่ลงอยา่งนี้เพราะไม่ได้ตีเอง เพื่อนตีให้
    เวล 61-76>>หาหัวตี้เวล70 แล้วลงดันรถไฟที่ฟอท เอาหัวไว้นอก จะได้ไม่แชเปอ เราได้เต็มๆ แต่บางตัวจะยังไม่ได้เปอ เวลไปเรื่อยๆ ไม่ค่อยมีคนกวน
เวลจนได้ 75
    เวล75-99>>หาหัวตี้เวล85 ไปลับแล กินนอนมันที่นั่นเลย จนจุ ถ้าอยากไวก็ มียาไรกดให้หมด(ถ้ารวย)

ปล.1..ผมจะปั้นตัว เวล70 กับ85 เอาไว้ เพื่อเป็นหัวตี้โดยเฉพาะ เวลเองไปเรื่อยๆ ผมเองตอนนี้ได้จุ6มา1ตัว(วอ) จุ4อีกตัวเวล92แระ(จิงๆมีเทรจุ6อีกตัวนึงแต่ตัวนั้น
เป็นทดลองเรียนรู้เป็นตัวแรก)
ปล.2..ที่ว่ามาจะใช้แอสในการเวลคนเดียวนะครับ...ซึ่งเป็นวิธีการส่วนตัวของผมเอง ใครมีวิธีไรก็เอามาแชร์กันได้ครับ

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
g#006 จุ 1- 5 เล่นแอส ส่วนมากเวลคนเดียว ปาร์ตี้บ้างบางเวลา แต่ส่วนมากชอบตีมอนคนเดียว พอจุ 6เล่นเบลด
แอสเวลไวดีค่ะ ไม่ต้องมีพระก็เก็บเวลคนเดียวได้ แต่..อย่าไปเวลที่มอนโจมตีเป็นเวทย์ เช่น โขนก้อพอ

Jimmy'

เเอสคับ เวลาผมรอคิวเวล ผมก็ไปเวลคนเดียวเเมพอื่น เเล้วเปิดอีกจอไว้ดูคิว  woon_sunny woon_sunny

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
เเอสคับ เวลาผมรอคิวเวล ผมก็ไปเวลคนเดียวเเมพอื่น เเล้วเปิดอีกจอไว้ดูคิว  woon_sunny woon_sunny
g#019 ฮายน้องจิม หลงรักแอสอีกคนแล้วดิ มาเล่นเบลดกับพี่นะ ตอนรอบ 6 g#019

THE-COOL

คนเล่นชาร์ปน้อยข้อมูลเลยไม่มี เชียร์แต่แอสหมดเลย
จะเล่นชาร์ปก็ได้คับเวลง่ายเหมือนกัน ไม่เมื่อยมากด้วยเพราะยิงไกล
ไม่ต้องเดินไปหาม่อนตัวนั้นทีตัวนี้ที ยืนจุดเดียวก็ส่องได้หมดในรัศมี 22 ช่อง +นิดหน่อยกรณีเซทเหยี่ยว

ข้อดีของชาร์ปคือเลเวล 74 ใส่เซทเหยี่ยวได้ครบ มันก็จะยิงหนักแรงเอาการ และป้องกันเวชสูง
พูดง่ายๆคือมันเวลได้หมดทุกเขตุทั่วราชอานาจักร ..ถ้าเวล80+ ก็เดินโขนเองได้คนเดียว ใช้พระช่วยบัพกับอาหารเล็กน้อย

ข้อเสียคือมันพกลูกธนูได้แค่ 5000 ดอก อาจจะต้องกลับมาเอาบ่อยๆคือลูกธนู 1 ชุดน่าจะเวลได้ ชั่วโมงกว่าๆโดยประมาน
ขึ้นอยู่กับพลังโจมตีเราด้วยตีแรงก็เวลได้นานหน่อย แต่แก้ไขได้โดยใช้พระช่วยแบก หรือไม่ก็ขนไป 3 อย่างเลย ลูกไม้ เหล็ก เหล็กกล้า (รวมได้15000ดอก) ถ้าแบกไหวนะ

ผมเล่นจุครบ6รอบ 90% เวลคนเดียวเน้นๆเลย ตอนนั้นไม่มีผอบไม่มีอาหารนะ โป๊ะ 5000-7000 เอง
แล้วถ้าเป็นตอนนี้ล่ะมีผอบ มีอาหาร คนยังไม่จุก็ทำโป๊ะได้ เกือบๆ 10000 ผมว่าเวลสบายๆเลย..
ก้รองพิจรานาดูนะ เซทชาร์ปมันถูกด้วย.. ถ้าต้องการแค่เวลไม่เอาไปสู้กบใคร ชาร์ปก็เป็นอีก 1 ทางเลือกที่ดีทีเดียว  g#017