GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าจะเวลจากไม่จุติจนถึงจุติ 6(เวลคนเดียว) แอส เบลด เทรมีด ใครเวลเร็วกว่ากัน

@cht

• Newbie
  • *
คิดอยากลองเวลคนเดียวบ้าง เนื่องจากขี้เกียจรอคิวเวล
อยากสอบถามเพื่อนๆในบอร์ดว่า 3 อาชีพนี้

เบลด แอส เทรมีด อาชีพไหนเวลเร็วกว่ากัน
เวลคนเดียวแบบไม่ตี้กับคนอื่น ตี้กับพระัตัวเองเท่านั้น

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

.__jiwvar4

• Newbie
  • *
แอส ยังไม่เคยลองเบลดแต่เห็นคนเล่นเบลดดาบใหญ่แล้วโหดจริง ลากเป็นสิบ (ส่วนตัวคิดว่าวิ)

.__jiwvar4

• Newbie
  • *
แอส ยังไม่เคยลองเบลดแต่เห็นคนเล่นเบลดดาบใหญ่แล้วโหดจริง ลากเป็นสิบ (ส่วนตัวคิดว่าวิ)

เพิ่มเติม : เบลดคนนั้นของเขาโหดจริง

byakuya

• Full Member

Chon_Jindachot

• PK
  • Jr. Member
  • **
เบลด เวลคนเดียวได้ครับ ดาบใหญ่เป็นสกิวใหม่ดีเลน้อย ดาบคู่โจมตีรวดเร็ว หลบหลีกสูง
พาลา แรกๆจะเวลยากครับเพราะสกิวไม่ครบ หอกจะเป็นสกิวหมู่ดีเลน้อย แต่สกิวจะเบาไปเรื่อยๆ[กางเขน] เจอ มอนถึกๆได้หอกกางเขนกัน 10 กว่ารอบแน่ครับ ถ้าเปิดกายาเหล็กไปด้วย สายกระบี่ไม่มีไรมาก ต่อเนื่องไม่ 216 ก็จิ้มไปเรื่อยๆครับ บี่เหมาะกับ pvp มากกว่าเพราะมีสกิวไม้เด็ดคือ7เทพ
เบอ พูดถึงสายเลือดนะครับ เป็นอาชีพเวลคนเดียวไม่สะดวกเลย เพราะไม่มีพลังป้องกัน ต้องจำเป้นมีพระฟูมากครับ แม่นยำก็ต่ำ โจมตีแกว่งด้วย[ขวาน] ถ้าดาบก็ฟาดเรื่อยๆ แต่ไร้พลังป้องกันเหมือนกันครับ
แอส เวลคนเดียวค่อนข้างสบายครับ แต่ระยะจุติแรกๆไม่ลง vit ทำให้ค่าพลังชีวิตน้อย ถึงจะหลบหลีกสูงแต่โดนมอนโป๊ะหรือมอนสายเวทย์รุม7-8ตัวก็ไม่น่ารอดครับเพราะโจมตีเดี่ยว
ชาป ไม่ทราบครับ -w-
เทร สายหน้าไม้ หรือ มีด ก็หลบหลีกค่อนข้างสูงครับ โป๊ะเบากว่าแอส แต่ก็อัตราโป๊ะสูงกว่าเล็กน้อย ได้ค่าหัวด้วย ถ้าเล่นสายมีดจะเป็นการเก็บเงิน ถ้าเล่นสายหน้าไม้จะเอาค่าหัวไปเป็นค่าหมุดครับ
วิ ถ้าเวล80+ คู่กับพระกายสัก2ตัว เวลในเวลาคนน้อยๆ แมพโขนโล่ง จะสบายมากครับ กายเรื่อยๆ  แต่ ถ้าไม่มีพระกายเวลลับแลคนเดียว บอกเต็มปากเลยว่า ไม่ไหวครับ ถึงจะมีสกิวหมู่ที่หลายๆคนคิดว่าลากละเวลง่าย แต่มันก็มีดีเลนะครับ ไม่มีพระฟู ไม่ริดครับ [ ไม่รวมปั้มยานะ ] ถึงปั้มยาก็จนพอดีครับ
พระ ไปเป็นปาร์ตี้ฟูหมู่ง่ายสุด ต่อคิวก็ต้องทนครับอาชีพนี้
วอลอค ไม่ทราบแน่ชัดครับ รู้แค่ว่า เอาหมาตี = =''
 ถ้าให้แนะนำ คำตอบคือ แอส ครับ มีผอบดีๆสักตัว อาหารให้เลือดเด้งสักหน่อย พระบทไปด้วย เวลสบายสุดครับ ถึงบางครั้งอาจตายเพราะเลือดน้อยไปหน่อย แต่ก็ไวสุดครับ สุดท้ายฝากไว้ว่า ถึงจะต่อคิวตี้นาน แต่การเวลเป็นปาร์ตี้ ไวกว่า การเวลคนเดียวแน่นอนครับ ถ้าได้ตี้ดีๆไม่ค่อยดูดเห็นแก่ตัวกัน แปปเดวกระฉูด ลองคิดดูสิครับ ถึงจะแชร์กัน ก็เหมือนอัตรา 1/3 ถ้าเราตี1ตัวแล้วหามอน จะได้exp 3/3 กว่าจะไปตีอีกตัว แต่ถ้าเป็นปาร์ตี้ เราตี1ตัวได้ exp 1/3 แล้วเพื่อนในปาร์ตี้อีกรวม 10 คน ตี ก็จะเวลพุ่งไม่เหนื่อยมากครับ อดทนกับการรอคิวถ้าได้ตี้ดีมันก็คุ้มนะ g#031

หญิง

มันก็พูดยากนะ บางคนก็ว่าเบลด บางคนก็ว่าแอส ตามความเป็นจริงคือของที่ใช้อยู่ถ้ามันดีน้อยก็เวลยากนะ สู้มอลกันไม่ค่อยจะใหว ถ้าเวล50-60ไปเวลที่วินโดเนีย เวล70ไปสดที่แมบถ้ำผลึกยัน75แล้วมาที่แมบรถไฟที่ฟอดยัน80 ส่วนที่เหลือแล้วแต่จะไปป่าหรือโขน ถ้าอาชีพใหนผ่านตามนี้ได้ถือว่าเก่งพอตัว รู้แต่ว่าระหว่างเบลดดาบคู่กับดาบใหญ่ที่มีของระดับเดียวกัน ดาบใหญ่จะใวกว่าดาบคู่นะ ดาบคู่ใวต้นๆแต่ปรายๆจะไม่ค่อยจะใหวสู้ดาบใหญ่ไม่ได้  g#004 g#004

.หัวกล้วย'#

• **
  • จ้ะทิงจาาา !
ผมว่าก้คงไม่พ้นแอสละคับ

แต่ก้จิงอย่างที่กระทู้บนโน้นบอกว่า
ยังไง เวลเป็นตี้ก้ยังโอเคกว่าเวลคนเดียวนะ

แต่อันนี้ก้แล้วแต่ความอดทนของแต่ละคนคับ

บางคนอาจไม่อยากรอตี้ แต่เวลคนเดียวได้

บางคนเวลคนเดียวแล้วรุ้สึกเวลช้ามากๆ จึงหันไปรอตี้แทน

อันนี้แล้วแต่บุคคลคับผม

..TEERAK..

เบลดดาบคู่ มีผอบดีๆซักตัว ก็เวลไวนะ ตีรัวๆ เวลลับแล เจอมึนไม่เป็นไร พอยืนต่อได้ แต่แอสถ้ามึนแล้วเจอรุมนี่ ร่วง
ตั้งแต่รอบที่ 4 ขึ้นไป เปลี่ยนชุดขาวได้ โป๊ะรัวๆ แรงเหมือนกันนะ ประมาณ 20K ได้ไม่ยาก เวลเพลินดี
อย่างว่าแหละ ทั้งหมดนี่มันขึ้นอยู่กับพวกของสวมใส่ครับ ของดีเวลไวแน่ ถ้าใส่ของร้านก็ตามสภาพละคับ

ส่วนที่ว่า เวลตี้ไวกว่า หรือเวลเดี่ยวไวกว่า มันขึ้นกับคนที่ตีม่อนในปาร์ตี้ครับ
บางคนตี 10 วินาทีตาย 1 ตัว บางคนขาโหด 2 วิตาย ถ้าในตี้ขาโหดเยอะมันก็ไว

ol-ZENDO-lo

• **
โห่จะมีใครเวลเองถึงจุติ 6 เลย เข้าปราตี้ดีกว่าไวกว่าเยอะ รอคิวหน่อย...
แต่ถ้าอยากลุยเอง ก็แอสเลยครับ น่าจะไวสุดแระ ถ้าไม่รับวิลากโขนมั้ง  g#034

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อ้างถึง
วอลอค ไม่ทราบแน่ชัดครับ รู้แค่ว่า เอาหมาตี = =''
วอล็อคเวล75+ใส่ของเพิ่มมืดให้มากสุด240%+ ผอบเชียร บัพพระ หมาจะแรงเกือบ50k กดหมาใส่ตัวใส่เซ็ตไสยเวทย์หรือเซ็ตล่าวิญญาณ เดินลากให้มอนลุมทีล่ะสี่ห้าตัวหมาจะกัดมอนที่ตีเรา สบาย ๆ แค่เดินไปมา เวลไวเวลช้าอยู่ที่ระดับเวลและแม๊ทที่เลือกเวล ส่วนตัวเวลไวกลาง ๆ วิเร็วกว่า นักพยากรเร็วก่า แต่ถ้าไปตีบอสวอเอาหมาใส่ฆ่าบอสง่ายกว่ามากเลย เว้นพวกบอสหายตัวคิงจุ๊งี้เล่นลำบาค

เรื่องเวลชีพไรก็ได้ที่ฆ่าได้เร็วสุดคิดเป็นอัตตราว่าฆ่าให้ได้มากกว่าร้อยตัวต่อนาทีเวลไวแน่นอน ก็ไม่พ้นพวกสกิลหมู่แรงๆ ก่ะพวกโป๊ะโหดๆตีเร็ว

แต่ไม่ว่าไงก็ไปเป็นตี้ดีสุดเต็ม16มีพระฟูสามคนพอคนเฝ้าพระอีกหนึ่งนอกนั้นขยันตีแปบเดียวสำเร็จ กดยาไปด้วยไม่นาน

ที่ต้องเวลคนเดียวเพราะตี้ไม่ค่อยมี ส่วนใหญ่เวลคนเดียวจนเวล60ล่ะหรือไม่ก็41 ตี้เวลก็มีแค่สามที่เอง เสือ(41-60) หมี(61-80) ป่าหรือโขน(80+)
ถ้าเวลคนเดียวแนะนำเวล 60+ ตีที่หมีเน้นตัวเล็ก ถ้ำไฟ 70+ ตีที่วินโดหมาน้อย ดันฟาโรโป๊ะโก๊ะ  ป่าช้าหลังวัด 80+ ตีวินโดเข้ก่ะเสือ ป่าลับแลวุ้นดอกไม้กินรี  วิหารตีโขน 90+ เหลือแค่ ป่าลับแล ก่ะโขนอ่ะ

น่าจะมีที่ใหม่ ๆ เวลระดับสูง ๆ exp ดี ๆ มอนพอประมาณลากได้ไม่โดนลุมตายบ้าง เลือดมอนน้อย ๆ พวกสกิลหมู่ชอบนักแล เวลกระฉูด
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
แอสไวสุดครับผม ส่วนลองลงมาก็เบลด
เบลดมีสกิลพุ่งชาร์ทม่อนเหมือนแอสและมีสกิลตามอีกเยอะ แต่โป๊ะไม่ถี่เท่าแอสถ้าตีปกติ
แนะนำตอนเวลแอสถ้าเป็นไปได้ปิดพันธ์ไปเลยก็ดีครับ (ปิดพันธ์ลากมาซัก 6-7พอ)
เวลาม่อนตีจะได้ไม่ต้องหน้าเด้งหลัง  อีกอย่างคนตามมาเนี่ยอาจจะนึกว่าเราเกรียนครับผม
เพราะมีอยู่ทีนึง ไปเวลผอบดันแร่บ่อเห็ด  ไอเราก็โลภไปหน่อยลากผีเสื้อมาสิบกว่าตัว 
พอดีดันมีพระท่านนึงนึกยังไงก็ไม่รู้ ดันมาขุดแร่มืด 
จังหวะ พอเดินสวนกันไอเราดันติดพัน พระเองเองก็เลยมรณะภาพตรงนั้น (แสกนดูเวล60ไม่จุ)
ทีนี้พี่แกเลยด่าผมซะเสียเลย  ว่าเกรียนลากม่อนบ้างอะไรบ้าง
ขนาดไปเกิดแล้วก็ยังซิบมาด่าจนต้องปิดซิบครับ  5555
เอามาเล่าพอขำขัน  g#004

ส่วนเทรสายมีดนั้นก็พอเวลได้ครับ  แต่หลักๆเอาไว้ดอร์ปของซะมากกว่าครับ
เพราะชิงดอร์ป เทรมีดจะจับจังหวะง่ายครับ เดเมจไม่แรงเหมาะสำหรับดอร์ปมินิบอส(แรงไปม่อนอาจจะเดี้ยงก่อน)
ข้อดีอย่างเดียวของเทรสายมีดคือใส่โล่ได้ครับ  ข้อเสียก็คือระยะโจมตี 
ทำให้เวลาแบทเนี่ยต้องเดินไปซิวอย่างเดียว (ไม่มีก้าว สายนี้ก็ลำบากนะเออ)

อ้างถึง
ส่วนที่ว่า เวลตี้ไวกว่า หรือเวลเดี่ยวไวกว่า มันขึ้นกับคนที่ตีม่อนในปาร์ตี้ครับ
บางคนตี 10 วินาทีตาย 1 ตัว บางคนขาโหด 2 วิตาย ถ้าในตี้ขาโหดเยอะมันก็ไว

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз