GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

New!! กระทู้แนะนำ "เบอร์เซอรฺเกอร์" ถามมา-ตอบไป ครับ ^^

Oz-

• Jr. Member
  • **
เจ้าของกระทู้ ติดเมียครับ เดวมันก็กลับมา รอมันสักพักครับ  g#031 g#031

ball203

• **
ไม่แน่นำไห้เล่นหลายสายหรอกงับ มันจะไม่เก่ง เช่น
สายยืนหยัด + เนตร(ยืนหยัดสายแท้) ก็จะเลือดเยอะตีแม่นมาก เก่งทุกๆ 3นาที -0- แต่ต้านทานจะน้อย เก่งไม่เสมอต้นเสมอปลาย
สายคลั่งแท้ๆ ก็จะตีแรงที่สุด ต้านทานสูง เลือดน้อยกว่า แม่นน้อยกว่าสายยืนหยัดแท้ สกิลมีโจมตีแค่ ระเบิด โจมแผลเก่า คำราม ปลดอาวุธ
สายประสม มีทั้งระเบิดและยืนหยัด เล่นดีดีสายนี้เลือด120k++ แต่ต้านทานกับแม่นก็น้อยกว่าสายคลั่งและสายยืนหยัดแท้อยู่ดี

งั้นลองแบบนี้มั้ยคับ คล้ายสายประสมละคับ เอาจุดเด่นทุกๆสายมารวมกัน -0- แต่เลือดน้อยกว่า(มากด้วยไม่มียืนหยัด)

จุติ 6 ลงสเตตัส dex 99 str 99 vit 99 luk 99 int 7 ไม่รู้จะอัฟอะไรคับเหรียญโบนัสเหลือ 6 อิอิ

สกิลก็

ไฟเตอร์

ชำนาญขวาน 10
ข่มขู่ 8 (ความเร็วการเดินคนปกติ 8 หักต้านทานไม่โกยก็เดินไม่ออกแน่นอน) woon_555
สับเต็มแรง 10
กระแทกขวาน 10
ชำนาญอาวุธ 2

เบอเซอร์

คลุ้มคลั่ง 5
กระหายเลือด 5
ชำนาญคลั่ง 5
ระเบิด1
สลายพลัง 3
เสริมกล้ามเนื้อ 3
กายาเหล็ก2(พอระเบิดก็ ต้านทาน100พอดี) woon_yes
โจมตีแผลเก่า 5
ลดความไว 2 (36% ก็พอเหลือๆ ความจิงถ้าขวาน +12 - +16แม่นไม่ง้อเลยคับ) woon_555
ทลายเกราะ 5
ชำนาญอาวุธหนัก 1
เนตรคลั่ง 3

สายนี้เลือดน้อยนะคับ
เพราะฉนั้นของเล่นทางสายแกร่งเปลี่ยนสีฟ้าน่าจะดีกว่าคับ (งบเยอะๆหน่อยนะเมพครับ)
กุดคิง+แกร่ง
ขวานใหย่99/ขวานเล็ก99/ขวานเวลสูงๆอะไรก็ได้+แม่น (ถ้าใส่ขวานเล็ก) โล่ล้างแค้น/โล่พสุธา/โล่บิว
กากอสูรทอง/กากซา +มอง(ไม่ไห้ใช้กากหายนะนะคับเพราะมันลดป้อง)
เกราะเจ้าพสุธา/เกราะแรร 70-75-80-85-90 +เลือด(เพราะว่าเลือดน้อยตาซะก่อนทำไรไม่ัทัน) หรือเกราะ95+แกร่ง(เกราะ95กันหลังเยอะมากๆๆ)
คลุมซอเรียน/คลุมปฐพี/คลุมกายภาพ99+แกร่ง
เท้าภูติสวรรค์/เท้าตาขาว(เหมาะมากที่เซิฟพีเค)/เท้าแรรกายภาพต่าง +แกร่ง
รางเหล็ก/ตระกรุด/แหวนผลึกใส่คู่กับคลุมซอเรี่ยน
พกเทียนไขติดตัวเสมอด้วย
สำรองเกราะหายนะ+เลือดเอาไว้ก็ดีคับ

ผมดัดแปลงเองเพื่อนายเลยคับถ้าดีรึไม่ดีก็บอกผมบ้างเน่อเอาไปใช้ได้เรยไม่ว่าคับ woon_sunny
เวลาระเบิด ก่อนระเบิดใส่เกราะหายนะก่อนคับ ระเบิดแล้วเลือดจะไม่ลดลงมาก

จุ๊กกระปุด

• Newbie
  • *
ขอบคุณท่าน มากๆครับอ่านแล้วจินตนาการตาม น่าจะแจ่มครับพี่น้อง woon_love

Sync | Safe

• You must lose your fear of being wrong ,In order to live a creative life...
  • Newbie
  • *
  • 1 2 3 4 5..
เทพเบอฯ ทั้งหลาย ท่านช่วยเเนะนำเบอฯ สายดาบใหญ่ให้ข้าทีเถิด  g#001
I'm scared.  g#020 g#020

-DenTyne-

• **
อยากจะขอคำแนะนำสำหรับผู้ที่มีความชำนานทางด้านนี้ทุกๆท่านนะครับ...คือผมอยากทราบว่า จุ6 ลงสเตตัส สเต้ง-เดก-วิท-ลัก 99 และ เอจิอีก 7 นั้น ผมมีความประสงค์ที่อยากจะเล่นเอาไว้ วอและแบทเทิลแบบ 1-1 และ 3-3 นะครับ ส่วนของท่่เตรียมเอาไว้คือ หมวกเทพเสเลือด/ตระกรุด/คลุมจักเสเลือด/รองเท้าภูติ/และหน้ากากหายนะเสมอง  เนื่องจากผมเกิดอาการลังเลครับ จึงมาขอคำแนะนำจากทุกท่านผู้มีเมตตานะครับ คือว่าหากเล่นสายที่ไม่มีระเบิดจะมีความสามารถในการตัดกำลังหรือความไวของคู่ต่อสู้  และไม่สามารถวิ่งผ่านป้อมน้ำแข็ง ป้อมไฟ และป้อมไม่ที่มีการโจมตีที่รุนแรงได้หรือหากมีสกิลระเบิด ก็จะเสียโอกาสในการใช้ประโยชน์จากสกิลทำลายแกร่งหรือลดความไวนะครับ ดังนั้น ช่วยแนะนำสายการเล่นในข้างต้นหรืออธิบายให้กระจ่างทีครับ หรือว่าจำต้องเลือกเพียงได้อย่าง เสียอย่างแล้วหาวิธีแก้ไขอย่างอื่นแทนครับ..ขอบคุณครับผม

ผมก็ไม่สามารถ ผ่าน ป้อมไม้ ไปได้ครับ เพราะยิงแรง ยิงไว มาก ระบบวอแบบใหม่ คนนิดเดียวก็สามารถกันได้แล้วครับ  g#014 g#014

ส่วนสายเบอร์ นั้น ผมเลือกเล่นสาย ผสมครับ ยืนหยัด กับ ระเบิด  g#031 g#031

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

The.

• The
  • Full Member
ตอนแรกผมคิดว่าสิ่งที่คุณแนะนำการลงสกิลไรงี้ออกจะกากๆแต่ผมเปลี่ยนไหม่ละความคิดผม
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

.
.
.
.
.
.

-DenTyne-

• **
ตอนแรกผมคิดว่าสิ่งที่คุณแนะนำการลงสกิลไรงี้ออกจะกากๆแต่ผมเปลี่ยนไหม่ละความคิดผม

ผมไม่รู้นะครับ สิ่งที่ผมบอกไปจะเอาไปจะ ดัด ปรับแต่ง กันยังไง ที่ๆบอกไปมันเป็นพื้นฐานอะครับ เอาแบบที่เข้าใจง่ายๆสุด ละครับ สำหรับคนเล่นใหม่ๆ g#008 g#008

จะ กาก หรือ จะเก่ง มันอยู่ทีึ่ตัวของท่านครับ สามารถ ปรับเปลี่ยน ของ สเตป ได้มากขนาดไหน g#031 g#031

The.

• The
  • Full Member

ตอนนี้ผมจุละไปเวล61ยังไม่รู้จะเล่นอะรัยขอลองเบอท่านหน่อยละกัน #038 g#037 #038

ผมไม่รู้นะครับ สิ่งที่ผมบอกไปจะเอาไปจะ ดัด ปรับแต่ง กันยังไง ที่ๆบอกไปมันเป็นพื้นฐานอะครับ เอาแบบที่เข้าใจง่ายๆสุด ละครับ สำหรับคนเล่นใหม่ๆ g#008 g#008

จะ กาก หรือ จะเก่ง มันอยู่ทีึ่ตัวของท่านครับ สามารถ ปรับเปลี่ยน ของ สเตป ได้มากขนาดไหน g#031 g#031
#038 #038 #038 #038 #038 #038 #038

dragonnowa

• Newbie
  • *

-DenTyne-

• **
สเตตัสอัพ Str-Vit ใช่ไหมครับหรือ Str-Dex ตั้งแต่ไฟ-เบอเลย

จู 6 ก็ Str Vit Dex Luk 99 อะครับ  g#031 g#031

ball203

• **
เทพเบอฯ ทั้งหลาย ท่านช่วยเเนะนำเบอฯ สายดาบใหญ่ให้ข้าทีเถิด  g#001

ก็คล้ายๆ สายขวานเล็ก+โล่อะครับผมเคยเล่นอยู่ แม่นยำสายดาบจะสูงกว่าสายขวานไหย่คลั่งนิดหน่อย แต่มันโหดสู้สายขวานใหญ่ไม่ได้หรอก ที่สำคัญมันไม่มันส์ เพราะมันตีแรงเท่าเดิมตลอด ไม่ได้ลุ้นเลย
สเตตัส DEX-STR-VIT-แล้วแต่ดาบคับถ้าใส่ดาบอัคคีทมิฬไห้ลงINT ถ้าไม่ได้ใส่ จะลง AGI ก็ได้คับ สายดาบไม่เน้นโป้ะคับเพราะเน้นไปก็ไม่ออก -0- 5555+

ไฟเตอร์

ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ฟาดดาบ 10
ความแข็งแกร่ง 10

เบอ

ชำนาญอาวุธหนัก 7
เนตรคลั่ง 5 สายดาบมันมีแ่ม่นมามากโดยพื้นฐานอยู่แร้ว แค่ 2 ก็พอคับ
โจมแผลเก่า 5
ทลายแกร่ง 5 จำเป็นมากเอาไว้จัดกะพาลา
เสริมเนื้อ 10
เกราะเนื้อ -ฟรี
บ้าเลือด 3
ยืนหยัด 5

เสื้อผ้าก็หาพวกของ เวลสูงๆ ป้องดีๆเอามา + แกร่งโหดๆคับ แล้วเล่นเบอสายสีฟ้าคับ
หมวกเทพ-กุดคิง(+แกร่ง)
กากอสูร-กากซา(+มอง)(ไม่ไห้ใช้กากหายนะเพราะลดป้อง)
ดาบใหญ่อัคคี(+แม่น)(สลับใช้ดาบมาร อย่าลืมพกคลุมปีกติดตัวไว้)
เกราะเพชร(+แกร่ง)-เกราะเบฮีมอส(+เลือด)
คลุมปีก-คลุมผลึก-คลุมปฐพี-คลุม99(+แกร่ง)
รางเหล็ก-ตะกุด-เทียนไข(ไม่ได้ใส่เทียนตลอดแต่เอาออกมาใส่ตอนเจอแอส)
เท้าหายนะ - เท้าเหล็ก 3 ภพ - เท้าหลบ 98(อันนี้ใส่แล้วเหมาะกับสายดาบใหญ่ๆมาก เพราะเข้าไปสับหัวมันวิ่งหนีรอจังหวะสับไหม่ -0- เงิบ‼)

C3 คำราม ปลดอาวุธ
เวลาแบท-วอ เราจะต้องจัดไห้เป้าหมายร่วงใน 1 คอมโบ โดย ถ้าเจอสายหลบ เนตรคลั่ง เดินลุยไป โจมแผลเก่า ปลดอาวุธ ไม่ยอมร่วงฟาดซ้ำไปเลย ถ้าเจอสายพาลา-เบลดโหดๆ ต้องวัดกัน 1 คอมโบคับ เนตรคลั่ง(เพิ่มป้องๆ) ปลดอาวุธ(เผื่อฟลุค)-ทลายแกร่ง-โจมแผลเก่า-ฟาดดาบ3ที-โจมแผลเก่า เบลดส่วนใหญ่รอดไม่ถึงจบคอมโบ ตายตั้งแต่โจมแผลเก่าละ พาลาโดนถ้า 1 คอมโบนี้ไม่ลุกสักราย แต่ถ้าของเราโหดไม่พอเราจะตายซะก่อนคับ สายดาบมันเล่นยากเพราะคนเล่นน้อย-ไม่มีเรย

หรือถ้าชอบไรที่มันโหดๆ นะคับต้องสายนี้คับ เล่นดาบสลับขวาน
แค่เปลี่ยนสกิลไฟเตอร์

ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ฟาดดาบ 10
ชำนาญขวาน 10

จุดเด่นของสายดาบคือเรื่องความเร็วและแม่นยำจะสูงกว่าสายขวาน แล้วดาเมจยังออกแน่นอนไม่แกว่งเหมือนขวาน
ถึงขวานดาเมจแกว่งแต่ดาเมจขั้นต่ำมันก็ยังทำไห้ศัตรู หนาว~ ได้ไม่ยาก ที่สำคัญ ขวานมีลุ้นโป้ะด้วย -0-
เจอเบลด-เบอ-พาลา สลับเอาขวานออกมาสับโช้ะไป 1 คอมโบ -0- พาลาคงไม่โป้ะแต่เบลดกะเบอไม่แน่ๆ

bulinnemesis

• **
อยากถามว่าเบอร์สายดาบนี้มีสายไรบ้างอะครับแล้วสายไหนดีสุดครับ พอลงถ่ำหมีแล้วทำไงอะครับมันตีหมีเข้ามั้ยครับ