GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทุกอย่างของแอสซาซิน คำถามมากมาย

yugao151

• Newbie
  • *
ผมมีคำถามมากที่อยากถาม g#036
1.เกราะเบาโบราณมีกี่อันในโลกอสุรา/ราคาประมาณกี่บิลล่า g#033
2.ทำอย่างไรแอสถึงโป๊ะแรง g#001
3.วิธีอัพสกิลแอสสายหมื่นมีดขอแบบถูกๆครับผม g#021
4.ของเซ็ตแอสแบบพอหาได้/ไม่แพงไป/แบบที่หาง่ายๆครับผม g#040
5.มีอะไรที่ดีกว่าแพรดำมั๊ยคับ อธิบายได้ยิ่งดีครับผม

จาก เซิร์ฟสวรรค์ ครับผม  woon_bye

-OatbasterZ-

• Jr. Member
  • **
ผมพอจะบอกคร่าว ๆ ได้นะ ข้อ 2 กับ 4

อ้างถึง
2.ทำอย่างไรแอสถึงโป๊ะแรง g#001

มีดออฟคลั่ง , อัพสเตตัส STR กับ LUK , อัพสกิลที่มันเพิ่มโป๊ะเช๊ะให้ตันไปเลย

อ้างถึง
4.ของเซ็ตแอสแบบพอหาได้/ไม่แพงไป/แบบที่หาง่ายๆครับผม

ใส่เซ็ตฉมังกับพวกมีดขายร้านไปก็ได้ครับ แล้วเก็บเงินซื้อมีดดี ๆ มาใ้ช้

VV GET OUT

• **
  • _~เด็กนอก~_

• **
อ๋อ ลืมบอกไปครับ ที่ให้อัพ STR LUK อย่าลืมอัพ AGI ให้ต่อเนื่องตันด้วยนะครับ g#004

byakuya

• Full Member
ผมช่วยตอบบางข้อครับ
1.  ราคาเกราะเบา  น่าจะประมาณ 200 เอม ทั้งเซิฟมีประมาณ 10 กว่าตัวมั้งครับ
2. จะให้โป๊ะแรง ออฟคลั่งทั้ง 2 ข้างเลยครับ  ลง str ตันเลยครับ
4. เซตง่ายสุดของแอสโดยเฉพาะ ก็เซตนักฆ่าไร้เงา  แพงต่อมาก็เซตนักฆ่า ต่อมาก็เซตจอมโจร ครับ
5. ที่ดีกว่าแพรดำ  ก็แรร์ตั้งแต่เวล 70 เป็นต้นไปครับ ดีกว่าหมดเลย

bigboss3000

• Newbie
  • *
1.เกราะเบาโบราณมีกี่อันในโลกอสุรา/ราคาประมาณกี่บิลล่า g#033
3.วิธีอัพสกิลแอสสายหมื่นมีดขอแบบถูกๆครับผม g#021
4.ของเซ็ตแอสแบบพอหาได้/ไม่แพงไป/แบบที่หาง่ายๆครับผม g#040
5.มีอะไรที่ดีกว่าแพรดำมั๊ยคับ อธิบายได้ยิ่งดีครับผม

จาก เซิร์ฟสวรรค์ ครับผม  woon_bye
จัดให้ครับ นี้คือที่ผมรู้จริงๆ
1.เกราะเบาเดิมๆขายกัน 600m ถามว่าทำไมถึงแพง เพราะเป็นของการงาน ทำยาก มันถึงแพง...
2.ถ้าเป็นสเตตัสแบบไม่จุน่ะ AGI-99 STR-80 DEX-20 หรือถ้าอยากแม่นเยอะก็เเปลี่ยนมาอัพเป็น STR-20 DEX-80 ก็ได้ ส่วน AGIเหมือนเดิม
ทั้งนี้ก็อยู่ที่ของด้วย ผมแนะนำสำหรับงบน้อยๆ แต่โป็ะเป็น10k ก็จะมี เซตฉมังออฟเลือดก่ะคล่อง (ออฟ2อย่างนี้ไวก่อน เพราะแอสมันเลือดน้อยถ้าเป็นสายวีนอมอ่ะน่ะ)
มีดก็เขี้ยวพยัคฆ์ออฟคลั่งทั้ง2ข้าง(ออฟให้ถึงแค่เสก็พอและ) เข็มกลัดปลา หมวกกูลเสเลือด ผอบก็ใช้โชคเชีย หรือถ้าไม่มีจริงๆก็ เชียแล้วก็สกิลผอบที่เพิ่มโจมตีให้เราอีก(แนะนำ!!ใช้ผอบเชียดีกว่าโชคถ้าหาโชคเชียไม่ได้จริงๆ)
3.อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ  g#015
4.ดูจากข้อ 2 (อธิบายให้และ)
5.ถ้างบน้อยๆ ก็แพรดำนี้แหละ ดีสุดแล้วล่ะครับ  woon_5555

ExCuseMe

1.เกราะไม่เเน่จัยนะคับ เรื่องราคาเพราะมันอยู่ที่เเล้วเเต่เซิฟด้วย ส่วนสวรรผมเห็น350m เคยเห็นราคานี้นะ เเล้วก็ ถามว่าดีไหม มันก็ดีในระดับนึงนะคับเเต่ผมว่ามันไว้พวกคนรวยงบสูงถ้าไม่ค่อยมีตัง ใส่หนังเสือโคร่งไม่ก็เซตฉมังก็ได้
2.ทำอยา่างไรถึงโปะเเรง  มีดออฟคลั่ง2ข้าง ผอบเชียโชค-??  ถ้าอยากไม่เเรงมากเเต่โปะบ่อยก้ เชียโชคเพิ่มโปะ  เเต่ถ้่อยากไม่โปะบ่อยเเต่หนักๆก้ เชียโชคเพิ่มตี เเต่ ผอบ 2 ตัวนี้ราคาสูง  ถ้าไม่ค่อยมีตังถึง ใช้พวก วุ้นก็ได้สกิล
เชียโชคเพิ่มตี/ตีเวท  ก้ใช้เเทนกันได้อยู่น้า ส่วนสเตตัส ไม่จุอัพเเบบเรบบนเลยก้ได้คับ มันก็โอเคอยู่ เเต่ถ้าจุเเล้วก้ agi นำ dex ตาม ที่หลือ luk กะได้
3.โดยทั่วไปเเล้ว สกิลหมื่นมีดเขาอัพกันเเค่ 1-2 คับ  โดย  ปกติ บางคนอาจจะเอาพราง5 เราก้ลดพรางให้เหลือ3/4  เเล้วก้เอาเหรียนที่เหลือมาอัพหมื่นมีดคับ
4.ฉมังคับ ถูกออฟเลือด เข้าไป/นักฆ่าก็ได้<เเต่เเพงนะเซตนี้/ อันนี้ เสริมให้ เพราะไม่ค่อยมีคนใช้กันเท่าไหร ใส่ฉมังเเล้วใช้มีดสั้นมหาเศรษฐี เเต่ ข้อเสียมีดนี้คือ ต้องพกเงินติดตัวมาด้วย30mด้วยนะงับ ประสิทธิภาพของมีดจะได้สูงๆ
เเล้วจะตีเเรงมากๆ เลขโปะอาจจะดูไม่สะจัยทะไหรเเต่รับลองดาเมจรวมถึงไส้เเน่งับ  ส่วนราคาไม่เเพงด้วย เซิฟสวรรเดิมๆ อยุ่ที่5-10mเองคับ เป็นเเนวทางให้เลือกดูนะคับ
5.มีเยอะเเยะคับ เเต่อยู่ที่เราจะมีทุนเเค่ไหน ถ้าเราไม่จุเเนะนำใส่เซตฉมังไปกะได้งับ ไม่ต้องใส่กะได้เเพรดำ จิงๆ เเพรดำถ้าไม่กะใส่เป็นเซตซื้อ หนังเสือโคร่งมาใส่ถูไถก่อนกะได้

woon_yes  สู้ๆงับ ขอให้มีความสุขในการเล่นเกมคับ

o0-pk-0o

1.เกราะเบาบราณมีน้อยมากครับในเซิฟ(ที่เอามาขายกัน)เพราะมันเป็นการงานชั้นสูงนั่งทำเองจะดีกว่า/ราคาประมาน50-80m ครับ ผมว่าซื้อrare95เลยจะดีกว่า
2.แอสโป๊ะแรงใส่เซตนักฆ่า มีดเขี้ยวพยัค มีดอคนี เราะเบาโบราณ rareass95 rareass90(มั้ง)
3.สายหมื่นมีดไม่รุ่งครับ มันจะตบเบาเรื่อยๆ กดใครไม่ค่อยลงยกเว้นชาป
4.เซตที่หาง่ายๆคือเซตนินจาไร้เงาครับ ง่ายสุดๆแล้ว ราคาประมาณ50m ยกเว้นนังทำเควส
5.ดีกว่าแพรดำมี แรร์แอส95 90 เกราะเบาโบราณ เสื้อนอกจอมอสูรครับ
ราคาที่ผมว่ามาคือใต้พิภพนะครับ woon_yes

Poom Paoloz Pattaradol

• **

เสื้อแรรแอสตั้งแต่70ขึ้นไปทุกตัว

หรือเท่าที่พอหามาใส่ได้ก็เสื้อนอกจอมอสูรมันไม่เพิ่มความแรงโป๊ะเชะนะคับ

แต่มัน+อัตราโป๊ะเช๊ะ8% แนะนำให้ออฟเลือดคับ

g10988

• Newbie
  • *
 woon_huh
สงสัยเรื่องนึงว่าทำไม ประกาศขายรัติเสโชคไปไม่มีคนสน  ช่วยบอกราคาของมีดนีี้หน่อยครับ g#025

• **
woon_huh
สงสัยเรื่องนึงว่าทำไม ประกาศขายรัติเสโชคไปไม่มีคนสน  ช่วยบอกราคาของมีดนีี้หน่อยครับ g#025

แล้วไม่ประกาศเสคลั่งล่ะครับ g#025

GoDeYeS

• **

g10988

• Newbie
  • *
ขอบคุณคนที่มาตอบครับผม woon_sunny

แพรดำราคาถูกสุดเท่าไหร่ครับ g#010
แล้วหาดรอปแพรดำคุ้มมั๊ย??? g#025

-StepUp-

• **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
ฉมัง+มีดไฟ ถ้าทุนเยอะขึ้นมาหน่อยก้อเป็นมีดเศษฐี แต่ต้องเหลือเงินไว้ค้างในตัว 30m ด้วยนะถึงจะตีแรง