GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเทรเชอร์สายมีด

..?

• Newbie
  • *

ipalm4s3g

• Newbie
  • *
มีดลมกรด 1 ***อัพแค่ 1 ก็ได้ความเร็ว 216 แล้ว
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
777 5
กลมกลืน 5
ก้าว 5
โกย 3
เชีย 5
เท้าลมกรด 1
สะเดาะ 2
ขนของ 2
ปา 5 ไว้หยุดบอสฟู ลดระดับเอาไปอัพอันอื่นก็ได้ แค่จ่ายตังเยอะเวลาปา หรือไม่ล่าบอสก็ไม่ต้องอัพ

สเตตัส LUK+DEX ผมเคยลอง LUK+STR ละครับ
แรกๆ LUK+STR จะแรงกว่า
แต่พอเวลสูงขึ้น LUK+DEX จะแรงกว่าครับ
ตัวที่เน้น คือจะบอกว่า จริงๆ แล้ว นอกจากจะเอาต่อเนื่องตัน -ยังเอา50เปอเซ็นในการโจมตีซ้อนด้วย-
ตามนั้นครับ  g#017
เพราะถ้าอัพ1มันได้กี่เปอร์เซนต์ไม่รู้นะ แต่มันออกไม่ถี่เลย ไม่สะใจวัยโจ๋เล้ย  g#035

ถามว่า เทร์มีด อัพ LUK STR ใช้ไมคับ แล้วไม่ลงdex มันจะตีโดนหรอคับ woon_huh woon_huh

โป๊ะไงก็โดนครับหลบก็โดน แต่STR มันเบาครับหลังๆสู้อัพ DEX ไม่ได้