GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเทรเชอร์สายมีด

pplont

• Newbie
  • *
เทรเชอร์มีดอัพ สกิลยังไงแล้ว

เซดที่ไส่ แล้วที่กับเวล

woon_5555 woon_5555 woon_5555

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • Full Member
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
อัพเท่าที่ผมเล่นนะครับ
มีดลมกรด 5(ต้องอัพแน่นอนจะได้ไม่ต้องอัพ AGI เพิ่มตีไว)
กลมกลืนกับธรรมชาติ 5 (เอาไว้หนีมอน หนีบอสตอนเวล)
โกยแน่บขี้นสูง 3 (ทางผ่านไปเอาเชียร์)
ก้าวพริบตา 5 (เวลาเจอเกรียนก็ก้าวพริบตาแล้วพรางหนี ใช้หนีมอนรุมก็ได้)
เชียร์ 5 (อันนี้น่าจะรู้นะครับ) g#009
ชิงสมบัติ 1 (เอาไว้ชิงของบอส)
ค่าหัว 5 (ตีมอนแล้วได้ตัง ดีมากสกิลนี้)
โชคดี 5 (ใช้ก่อนชิงสมบัติ ทำให้ของดรอปง่ายขึ้น)
สะเดาะกุญแจ 5 (ไว้เปิดกล่องเผื่อได้ของดี)
เท้าลมกรด 1 (ผมอัพเพราชอบครับ เดินไวขึ้น 1)

เซ็ตผมไม่เคยใส่อะครับ จนหาของใส่ไม่ได้  g#002 แนะนำให้ใส่เซ็ต นักสำรวจ ครับไม่ต้องถามเหตุผล เพราะผมจำเค้ามาอีกที  g#009

ที่เวลผมเวลตามที่เวลยอดนิยมครับ เสือ หมี แต่เลิกเล่นตอนเวล 70 กว่าๆ  g#004

แถมนะครับ ผมอัพสเตตัส LUK STR นะครับ
เพราะใช้ มีดลมกรดก็ตีไว 216 อยู่แล้วไม่ต้องไปอัพ AGI
ส่วนที่อัพ STR เพราะเทรเราเน้นโป๊ะครับ อัพแม่นไปก็ไม่ได้อะไรเท่าไหร่ แค่ตีไม่แกว่ง

โล่ผมใส่ โล่เทพหายนะ +เลือด 500 จะได้อึดๆ ไม่งั้นถ้ามอนมันตีเข้าขึ้นมาไม่กี่ทีก็นอน g#009
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

pplont

• Newbie
  • *
อัพเท่าที่ผมเล่นนะครับ
มีดลมกรด 5(ต้องอัพแน่นอนจะได้ไม่ต้องอัพ AGI เพิ่มตีไว)
กลมกลืนกับธรรมชาติ 5 (เอาไว้หนีมอน หนีบอสตอนเวล)
โกยแน่บขี้นสูง 3 (ทางผ่านไปเอาเชียร์)
ก้าวพริบตา 5 (เวลาเจอเกรียนก็ก้าวพริบตาแล้วพรางหนี ใช้หนีมอนรุมก็ได้)
เชียร์ 5 (อันนี้น่าจะรู้นะครับ) g#009
ชิงสมบัติ 1 (เอาไว้ชิงของบอส)
ค่าหัว 5 (ตีมอนแล้วได้ตัง ดีมากสกิลนี้)
โชคดี 5 (ใช้ก่อนชิงสมบัติ ทำให้ของดรอปง่ายขึ้น)
สะเดาะกุญแจ 5 (ไว้เปิดกล่องเผื่อได้ของดี)
เท้าลมกรด 1 (ผมอัพเพราชอบครับ เดินไวขึ้น 1)

เซ็ตผมไม่เคยใส่อะครับ จนหาของใส่ไม่ได้  g#002 แนะนำให้ใส่เซ็ต นักสำรวจ ครับไม่ต้องถามเหตุผล เพราะผมจำเค้ามาอีกที  g#009

ที่เวลผมเวลตามที่เวลยอดนิยมครับ เสือ หมี แต่เลิกเล่นตอนเวล 70 กว่าๆ  g#004

แถมนะครับ ผมอัพสเตตัส LUK STR นะครับ
เพราะใช้ มีดลมกรดก็ตีไว 216 อยู่แล้วไม่ต้องไปอัพ AGI
ส่วนที่อัพ STR เพราะเทรเราเน้นโป๊ะครับ อัพแม่นไปก็ไม่ได้อะไรเท่าไหร่ แค่ตีไม่แกว่ง

โล่ผมใส่ โล่เทพหายนะ +เลือด 500 จะได้อึดๆ ไม่งั้นถ้ามอนมันตีเข้าขึ้นมาไม่กี่ทีก็นอน g#009

ขอบคุณคับ

ipalm4s3g

• Newbie
  • *
มีดลมกรด 1 ***อัพแค่ 1 ก็ได้ความเร็ว 216 แล้ว
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
777 5
กลมกลืน 5
ก้าว 5
โกย 3
เชีย 5
เท้าลมกรด 1
สะเดาะ 2
ขนของ 2
ปา 5 ไว้หยุดบอสฟู ลดระดับเอาไปอัพอันอื่นก็ได้ แค่จ่ายตังเยอะเวลาปา หรือไม่ล่าบอสก็ไม่ต้องอัพ

สเตตัส LUK+DEX ผมเคยลอง LUK+STR ละครับ
แรกๆ LUK+STR จะแรงกว่า
แต่พอเวลสูงขึ้น LUK+DEX จะแรงกว่าครับ

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
ดีๆเลยกำลังต้องการเลยแวะมาทอดพระเนตรดู #038ขอนคุนมาก g#021
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

pplont

• Newbie
  • *
มีดลมกรด 1 ***อัพแค่ 1 ก็ได้ความเร็ว 216 แล้ว
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
777 5
กลมกลืน 5
ก้าว 5
โกย 3
เชีย 5
เท้าลมกรด 1
สะเดาะ 2
ขนของ 2
ปา 5 ไว้หยุดบอสฟู ลดระดับเอาไปอัพอันอื่นก็ได้ แค่จ่ายตังเยอะเวลาปา หรือไม่ล่าบอสก็ไม่ต้องอัพ

สเตตัส LUK+DEX ผมเคยลอง LUK+STR ละครับ
แต่พอเวลสูงขึ้น LUK+DEX จะแรงกว่าครับ

คือ ตอบเป้นเรนเจอร์ อะ อัพ สกิลที่เป็นสายมีด ไห้ เต็ม ทุกอันใช้ป่าว

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ตอนเรนเจอร์ผมอัพแบบนี้อะครับ
ชำนาญมีด 10 (เพิ่มอัตราโป๊ะ 4%)
กายมีดรวมเป็นหนึ่ง 10 (เพิ่มโจมตีแรง/แม่น    50/30)
พริ้วไหวดุจสายลม 10 (เพิ่มหลบหลีก 40)
โจมตีจุดสำคัญ 5 (เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ ตอนโจมตี  25% อันนี้จะไม่เพิ่มในหน้าต่างสถานะนะครับไม่ต้องตกใจ)
หมอกควัน 5 (ลดแม่น/หลบหลีกของตัวที่โดน  50/40)
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

pplont

• Newbie
  • *
ตอนเรนเจอร์ผมอัพแบบนี้อะครับ
ชำนาญมีด 10 (เพิ่มอัตราโป๊ะ 4%)
กายมีดรวมเป็นหนึ่ง 10 (เพิ่มโจมตีแรง/แม่น    50/30)
พริ้วไหวดุจสายลม 10 (เพิ่มหลบหลีก 40)
โจมตีจุดสำคัญ 5 (เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ ตอนโจมตี  25% อันนี้จะไม่เพิ่มในหน้าต่างสถานะนะครับไม่ต้องตกใจ)
หมอกควัน 5 (ลดแม่น/หลบหลีกของตัวที่โดน  50/40)

ขอบคุณคับผม  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
777 5
กลมกลืน 5
ก้าว 5
โกย 3
เชีย 5
เท้าลมกรด 1
สะเดาะ 2
ขนของ 2

ตัวที่เน้น คือจะบอกว่า จริงๆ แล้ว นอกจากจะเอาต่อเนื่องตัน -ยังเอา50เปอเซ็นในการโจมตีซ้อนด้วย-
ตามนั้นครับ  g#017
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

HarryPotter7

• Jr. Member
  • **
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
777 5
กลมกลืน 5
ก้าว 5
โกย 3
เชีย 5
เท้าลมกรด 1
สะเดาะ 2
ขนของ 2

ตัวที่เน้น คือจะบอกว่า จริงๆ แล้ว นอกจากจะเอาต่อเนื่องตัน -ยังเอา50เปอเซ็นในการโจมตีซ้อนด้วย-
เพราะถ้าอัพ1มันได้กี่เปอร์เซนต์ไม่รู้นะ แต่มันออกไม่ถี่เลย ไม่สะใจวัยโจ๋เล้ย  g#035

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
777 5
กลมกลืน 5
ก้าว 5
โกย 3
เชีย 5
เท้าลมกรด 1
สะเดาะ 2
ขนของ 2

เพราะถ้าอัพ1มันได้กี่เปอร์เซนต์ไม่รู้นะ แต่มันออกไม่ถี่เลย ไม่สะใจวัยโจ๋เล้ย  g#035
10 เปอเซ็นงับท่าน
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

ipalm4s3g

• Newbie
  • *
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
777 5
กลมกลืน 5
ก้าว 5
โกย 3
เชีย 5
เท้าลมกรด 1
สะเดาะ 2
ขนของ 2

woon_cry เค้าไม่เก๋าอ่าเลยไม่เอาเยอะเอาแค่เร็วพอเดี๋ยวปาบอสแล้วจน

pplont

• Newbie
  • *
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
777 5
กลมกลืน 5
ก้าว 5
โกย 3
เชีย 5
เท้าลมกรด 1
สะเดาะ 2
ขนของ 2

ถามว่า เทร์มีด อัพ LUK STR ใช้ไมคับ แล้วไม่ลงdex มันจะตีโดนหรอคับ woon_huh woon_huh