GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเสนอเพิ่มประโยชน์จากการจุติหน่อยครับ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
แต่จุมันก้อดีกว่าอยู่แล้วเรื่องสเตตัส ยิ่งพารานี่ต้องการเยอะมาก  g#006 g#006

CacAloz

• Full Member
ประเด็นที่ท่าน DarkEagle ได้บอกไว้คือความต่างของคนไม่จุติ กับคนที่จุตินั้น ความแตกต่างมันน้อยจนเกินไป ตามที่อ่านมาคงจะประมาณนี้

ผมขอบอกเลยแล้วกัน ณ ตอนนี้จะไม่มีการปรับเปลี่ยนใดๆ แน่นอนครับ อนาคตข้างหน้าจะมีหรือไม่นั้นผมก็ยังไม่อาจทราบได้

เหตุผลส่วนตัวของผมนั้น ความแตกต่างมันก็เห็นได้ชัดอยู่แล้วนะครับ มีผลมากน้อยแค่ไหนนั้นส่วนนี้อย่างที่ทราบกันก็ต้องมีประเด็นอื่นมาเกี่ยวข้องเช่น ทักษะ, ผอบ, อาหาร, สเต็บการเล่น ยังไงผู้ที่มีความพร้อมที่สุดย่อมมีโอกาสที่จะชนะคู่ต่อสู้ได้มากที่สุดแน่นอน ซึ่งความพร้อมของแต่ละด้านนั้นก็ต้องมีมาหักลบกัน

ปล.ข้อมูลในส่วนของความต่างนั้นผมคิดว่าท่าน  DarkEagle  รู้ลึกก็ผมแน่นอนครับ ยังไงก็ขอบคุณที่มีข้อเสนอแบบนี้เข้ามาครับ

ตอนนี้ไม่เปลี่ยน อนาคต ไม่ทราบ  สรุปแล้ว มุกนี้ใช้ได้ตลอดกาล ระวังอนาคตข้างหน้ามันจะเป็นช่วงดึกๆ คืนนี้นะ จะมีการเปลี่ยนแปลง

มาพร้อมกันอีกละ  รู้จักกันมาก่อนเปล่าเนี่ยคุณกับผม  #038

ไม่หรอก อย่างอันนี้เค้าตอบแบบนั้นได้ เพราะผมแค่เสนอไอเดีย ไม่ได้บังคับหรือเหตุจำเป็นที่ต้องปรับให้อะไร  มารับทราบก็ดีใจแล้วส่วนตัว  เผื่อเค้าจะมองแนวๆเดียวกับเราบ้าง เลือดเยอะ อัดกันมันดี  g#009

เดือนหน้าผมไม่ออนแล้วนะ เหตุ ก็เรื่องที่เค้าแอบปรับแรร์เทร 95 กลางดึก หลังจากที่มีการประกาศอย่างเป็นทางการ ไปแล้วน่ะ
ผมรับไม่ได้ กับการที่ไม่มีการออกมารับผิดชอบใดๆ โดนเกรียนแบบนี้ผมไปไม่เป็นเลย โว๊ยไปก็เหมือนเด็กร้องแล้วผู้ใหญ่ไม่สนใจเนื่องจาก มุง เป็นเด็ก ผมเลยเลิกเล่นดีกว่า ไม่ไหว ขอรับ เจอ จีเอ็มเปเป้มันเกรียนแบบนี้ ไร้ความรับผิดชอบ รับไม่ได้อย่างแรง

ต้องขออภัยครับในส่วนของข้อผิดพลาดผมก็ไม่มีคำแก้ตัวใดๆ ผมก็ได้ชี้แจงไปหมดแล้วว่ามันเป็นด้วยเหตุอันใด

ปล.ไปดีมาดีนะครับ เรายังรอท่านอยู่เสมอ  g#002

pop_999

ประเด็นที่ท่าน DarkEagle ได้บอกไว้คือความต่างของคนไม่จุติ กับคนที่จุตินั้น ความแตกต่างมันน้อยจนเกินไป ตามที่อ่านมาคงจะประมาณนี้

ผมขอบอกเลยแล้วกัน ณ ตอนนี้จะไม่มีการปรับเปลี่ยนใดๆ แน่นอนครับ อนาคตข้างหน้าจะมีหรือไม่นั้นผมก็ยังไม่อาจทราบได้

เหตุผลส่วนตัวของผมนั้น ความแตกต่างมันก็เห็นได้ชัดอยู่แล้วนะครับ มีผลมากน้อยแค่ไหนนั้นส่วนนี้อย่างที่ทราบกันก็ต้องมีประเด็นอื่นมาเกี่ยวข้องเช่น ทักษะ, ผอบ, อาหาร, สเต็บการเล่น ยังไงผู้ที่มีความพร้อมที่สุดย่อมมีโอกาสที่จะชนะคู่ต่อสู้ได้มากที่สุดแน่นอน ซึ่งความพร้อมของแต่ละด้านนั้นก็ต้องมีมาหักลบกัน

ปล.ข้อมูลในส่วนของความต่างนั้นผมคิดว่าท่าน  DarkEagle  รู้ลึกก็ผมแน่นอนครับ ยังไงก็ขอบคุณที่มีข้อเสนอแบบนี้เข้ามาครับ

ตอนนี้ไม่เปลี่ยน อนาคต ไม่ทราบ  สรุปแล้ว มุกนี้ใช้ได้ตลอดกาล ระวังอนาคตข้างหน้ามันจะเป็นช่วงดึกๆ คืนนี้นะ จะมีการเปลี่ยนแปลง

มาพร้อมกันอีกละ  รู้จักกันมาก่อนเปล่าเนี่ยคุณกับผม  #038

ไม่หรอก อย่างอันนี้เค้าตอบแบบนั้นได้ เพราะผมแค่เสนอไอเดีย ไม่ได้บังคับหรือเหตุจำเป็นที่ต้องปรับให้อะไร  มารับทราบก็ดีใจแล้วส่วนตัว  เผื่อเค้าจะมองแนวๆเดียวกับเราบ้าง เลือดเยอะ อัดกันมันดี  g#009

เดือนหน้าผมไม่ออนแล้วนะ เหตุ ก็เรื่องที่เค้าแอบปรับแรร์เทร 95 กลางดึก หลังจากที่มีการประกาศอย่างเป็นทางการ ไปแล้วน่ะ
ผมรับไม่ได้ กับการที่ไม่มีการออกมารับผิดชอบใดๆ โดนเกรียนแบบนี้ผมไปไม่เป็นเลย โว๊ยไปก็เหมือนเด็กร้องแล้วผู้ใหญ่ไม่สนใจเนื่องจาก มุง เป็นเด็ก ผมเลยเลิกเล่นดีกว่า ไม่ไหว ขอรับ เจอ จีเอ็มเปเป้มันเกรียนแบบนี้ ไร้ความรับผิดชอบ รับไม่ได้อย่างแรง

ต้องขออภัยครับในส่วนของข้อผิดพลาดผมก็ไม่มีคำแก้ตัวใดๆ ผมก็ได้ชี้แจงไปหมดแล้วว่ามันเป็นด้วยเหตุอันใด

ปล.ไปดีมาดีนะครับ เรายังรอท่านอยู่เสมอ  g#002

อโหสิ กันแระกันขอรับ ท่านเปเป้ ของขายจะหมดแล้วขอรับ ต้นเดือนหน้า คงไม่ออนแล้วขอรับ  woon_bye

ชั้นเล่นมาตั้งกะสมัยที่ต้องสมัครไอดี ทาง SMS อยู่เลยอ่ะ

ไม่รู้นานขนาดไหน แต่คิดว่าน่าจะน๊านนานนนนนนม๊ากกกก

ชั้นอยากเสนอแค่ว่า ไอ้จุ 6 เนี่ย ได้สเตตัสทุกอย่างเพิ่มไปอีก อย่างละ 5

จากปกติก็พอแล้ว str dex vit luk int agi ต่อเนื่อง ค่าคริ ป้องกัน โจมตี บราๆๆ

จากนั้น ปรับเกมนิดหน่อย หากผู้เล่นโจมตีกับผู้เล่นให้ดาเมจโจมตีปกติจากการตีมอน

เหลือเพียง 10% ทีนี้จะเลือดน้อย เลือดเยอะ ก็ตีกันได้นานๆละ เอาให้หายอยากไปเลย

ผมว่านะไม่ต้องไปปรับเรื่องการจุหรอก ปรับให้มันทอนดาเมจดีกว่า
 ไม่ง้ันแอสเจอกันก้พุ่่งทีเดียวตาย ใครกดก่อนชนะ ไม่เกี่ยวกับจุไม่จุเลยครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

อโหสิ กันแระกันขอรับ ท่านเปเป้ ของขายจะหมดแล้วขอรับ ต้นเดือนหน้า คงไม่ออนแล้วขอรับ  woon_bye

ขายเงินเอมหรือขายเงินจริงครับ  ผมได้แจ้งถูก  #038  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

เอาน่าครับ เบื่อก็พักไปสักสองสามเดือน ผมเบื่อผมก็ไปเล่นเกมส์อื่นบ้างอะไรบ้าง  แต่ตัึวหลักก็เกมส์นี้เหมือนเดิม  g#031

“♫”◄ IndY’zp€nd€nt ►“♫”

• Newbie
  • *
  • อิสรชน~

ความพร้อมที่คุณพูดถึงนี่รวมการเติมเงินเพื่อตีบวกไอเทมให้ยศสูงๆด้วยปะ เห็นขยันออกโปรโมชั่นตีบวกจังเลย
น่าจะเอาเวลาที่คิดโปรโมชั่นมาฟังความเห็นของคนเล่นเกมแล้วนำไปพัฒนาเกมต่อไปมากกว่านะ ไม่ใช่อะไรๆก็อ้างเหตุผลส่วนตัว มันไม่ค่อยเป็นผลดีกับการพัฒนาเกมซักเท่าไหร่นะครับ

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เขาบอกแล้วการชนะต้องอยู่ที่ลีลาและท่าทาง

ทีมงานกล้าไหมสร้างไอดีมาแข่งกับที่1abtของแต่ละเซิฟ

คนสร้างเกมย่อยรู้ดีว่าจุดแข็งจุดด้อยของแต่ละอาชีพ

แข่งแพ้ทีมงานแจก100mไปเลย

กล้าป่าว

-SilverBorn-

• Jr. Member
  • **
ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ เพราะผมเล่นมาก็คิดว่า จุ 6 ถ้าเพิ่มอย่างนั้น = ครองเกมพอดี

แค่ให้มันมีเอฟเฟกแปลกๆหน่อย กับสเตตัสเพิ่มเติม ก็น่าจะดีพอแล้วนะครับ

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=14193.0

เขาไม่ปรับพลังพื้นฐานต่างๆ

ให้เขาปรับผอบก็ยังดีเพราะ ผอบทำให้เกิดปัญหาตามมา

เลือดน้อยไม่ใช่ปัญหาถ้าไม่มีผอบ

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **
    ในปัจจุบันคุณจะเห็นได้ว่าการจุติดัน 6 รอบ และ ความแรงของสกิว อาวุธ อีกทั้งบัพจากคู่หู มันรุนแรงไปไกลมากๆ  มากขนาดที่คนไม่จุติสามารถฆ่าคนจุติ 6 รอบสบายๆเลยบางที  และคนที่จุติ 6 รอบได้เก็บเวลมาอย่างหนักได้แค่โบนัสเพิ่มมารอบละ 33 เหรียญเท่านั้น กับไฟแลบที่ดูสวยงามเฉยๆ
จุ6เลือดเยอะมันดีกับบางอาชีพ นะครับ เช่น แอสแซสซินถ้าเลือดเพิ่มมา 3000 นี่ วิซาสตร์ก็งานเข้าละครับต่อให้วิศาสตร์
เลือดเพิ่มมาอีก3000ก็ตาม  หรือพาลาดิน เลือดเพิ่มมาอีก3000นี่ ....  g#023 g#023

10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
    ในปัจจุบันคุณจะเห็นได้ว่าการจุติดัน 6 รอบ และ ความแรงของสกิว อาวุธ อีกทั้งบัพจากคู่หู มันรุนแรงไปไกลมากๆ  มากขนาดที่คนไม่จุติสามารถฆ่าคนจุติ 6 รอบสบายๆเลยบางที  และคนที่จุติ 6 รอบได้เก็บเวลมาอย่างหนักได้แค่โบนัสเพิ่มมารอบละ 33 เหรียญเท่านั้น กับไฟแลบที่ดูสวยงามเฉยๆ
จุ6เลือดเยอะมันดีกับบางอาชีพ นะครับ เช่น แอสแซสซินถ้าเลือดเพิ่มมา 3000 นี่ วิซาสตร์ก็งานเข้าละครับต่อให้วิศาสตร์
เลือดเพิ่มมาอีก3000ก็ตาม  หรือพาลาดิน เลือดเพิ่มมาอีก3000นี่ ....  g#023 g#023

เลือดเลือด20K+เลือด3K  g#009