GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำ การเล่น เทรเชอร์ฮันเตอร์ สายมีด หน่อย

escape4488

• Newbie
  • *
 ผมเริ่มเล่น มา ก็ เข้าใจบ้างแล้วนะครับ อยากจะถาม ว่า เทร สายมีด มีงบ แค่ 1M จะเล่นได้มั่ย ครับ อยากจะถามว่า

1. การเก็บเลเวล
2. อัพสเตตัส
3. ของสวมใส่
 แล้วก็ ขอ ข้อดี ข้อเสีย ของ เทร สายมีดหน่อยครับ

ขอบคุณมาก

ทีที้

• Full Member
งบ1เอม   เน้น มินิเลยครับ  ล่าบอส คงไม่ไหว(นอกจากมีทีมที่ดี)

1. การเก็บเลเวล----------------------------------------ตี้เท่านั้นครับ   เดี่ยวๆ  อย่าเลยช้ามาก(อาศัยดูดตี  ตีไปเรื่อยๆเขาไม่เตะหรอ ถ้าไม่อู้)
2. อัพสเตตัส-------------------------------------------(StrนำLukตาม)สายนี้เน้น ตีแรงนะ แบกของไปด้วยครับ  (DexนำLukตาม)สายนี้ เน้นโป๊ะแรงครับ
3. ของสวมใส่------------------------------------------เควสเทร์ครับ ทำให้หมดเลย เซ็ท45     แล้วไปล่า ยากุด้า  แบบ  นั่งเฝ้า เดียวก็ได้เอง
 แล้วก็ ขอ ข้อดี ข้อเสีย ของ เทร สายมีดหน่อยครับ

ข้อดี  -----------------------งบน้อย  เหมาะกับทีมล่าแบบปาร์ตี้ มีสกิลซัฟฟอร์ททีมเยอะ       ไม่ต้องจุก็ได้  เอาแค่ค่าLuk เต็ม กะพอ
ข้อเสีย------------------------NOแบท (ลงไปก็เน่า)  ล่าบอสเดี่ยวไม่ได้   ตีเบา

_JN_

• Jr. Member
  • **
งบ 1m นี่ผมถือว่าไม่ค่อยมีดีกว่านะครับ

ส่วนเรื่องของสวมใส่ ทำเควสเทรทั้งหมดที่รับมาจาก ที่เปลี่ยนอาชีพ ก้มีหมวกนักสำรวจ เข็มทิศโบราณ หมวกนักล่าสมบัติ รางพันทรัพย์ รองเท้านักล่าสมบัติ
เควสก็ตามนี้ครับ http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t39970.0.html

เล่นสายเลือด ว่องหรือแกร่งนะครับ
หมายเหตุ สายแกร่งไม่ค่อยมีคนเล่น(แต่ผมเล่น)

หมวกนักสำรวจ(เซต),นักล่าสมบัติ(เซต) หมวกกูล(จน+อยากใส่แยก+อยากแหวกแนว)
หน้ากากซาดิส(จำเป็น)
มีดขายร้าน66(จน),มีดผจญภัย(ถ้าเริ่มมีเงิน)
โล่เทพหายนะ(ถ้าอยากได้เลือด) ถ้าจนจริงๆต้องโล่ใหญ่เอลฟ์
เสื้อนอกเจ้าแห่งป่า(ถ้างบน้อย),ชายทะเล(เซต+รวย!!)
ผ้าคลุมสำรวจ(เซต) ,ผ้าคลุมจักรพรรติ(อยากแหวกแนว+รวย)
เข็มทิศโบราณ(เซต), สร้อยเทพอสูรสงคราม(แหวกแนว+ไม่เหมาะกับสายว่อง(หลบ)+ตีแรงขึ้น+เพิ่มเลือดขึ้น+ลดหลบ)
รองเท้านักล่าสมบัติ(เซต) ถ้าเวลไม่ถึงให้ใช้ รองเท้ากิ่งไม้ถัก,เกี๊ยะไม้ไผ่,รองเท้าshop38 หลบ ไปก่อน

หมายเหตุ เทรมีดไม่อัพ agi กดสกิวมีดลมกรดก็ต่อเนื่องเต็มอยู่แล้ว
             เทรมีดมีข้อดีคือตีเบิ้ล
             เทรมีดต้อง Lukตันเท่านั้นไม่งั้นกาก แต่ที่เหลือจะลงอะไรก้ได้ แนะนำให้ดูนี่ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=294.0
             เทรต้องมีสกิลคลาส3 คือ หยุดเวลา (ใช้เหรียญกระดูกสัตว์+กระดูกสัตว์999ชิ้น)
             สถานที่เวล 41เ้ข้ 61หมี 81ลับแล
             เทรมีจุดเด่นที่ ตีมอนได้ตัง ดรอปของเก่ง มีเชีย มีหยุดเวลา นอกนั้นไม่มีอะไรดีเลย(555+)

ปล.ถ้าจนจริงไม่มีตังเลยให้ใส่เซตฉมัง  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

supershell

• Newbie
  • *

1. การเก็บเลเวล
เก็บทั่วไปเน้นมีตี้ . .
2. อัพสเตตัส
LUK นำเพื่อเพิ่มโอกาสให้แก่สกิลมีด และลง VIT ตามเพื่อเลือดเยอะ และเพิ่มความแรงโป๊ะเชะ
3. ของสวมใส่
1 เอ็มนี่   ใส่เซ็ตฉมังออฟเลือดยศบุตรทั้งตัวน่าจะโอแล้วครับ หมวกกูลเลย

ขอดี
ประหยัด และ รวยเร็ว เนื่องจากไม่ต้องเสียตังซื้อกระสุน + หมุด
ขอเสีย
มักจะตายเอาง่ายๆ ถ้าเลือดไม่เยอะจริง เพราะต้องวิ่ง + กับมอนเตอร์หรือคู่ต่อสู้ ถ้าเป็น เซิฟ PK นี่ค่อนข้างเสี่ยงสูง  woon_sunny

snow777

• Newbie
  • *
ผมขอพูดตอนเทรมีด เวล 85+ ละกันนะครับ เผื่อเจ้าของกระทู้จะนึกภาพ บั้นปลายออก

ข้อดีคือ ไม่จำเป็นต้องหาหน้าไม้ 99  woon_5555

หุหุ อันนี้พูดเผื่ออนาคตนะครับ เผื่อเล่นไปเล่นมา เริ่มรวย และ จะทำให้เก่งขึ้น หากเป็นสายหน้าไม้นี้ ราคาแพงๆ ทั้งนั้น  woon_yes

สายมีด มันก็ล่าบอสได้นะ แต่ต้องเวลสูงๆ มีมีดดีๆ  แต่ว่า ล่าได้ไม่ทุกตัว เช่นพวก ติดมึน พวกผลึก นี้ล่าไม่ได้ ส่วนบอสตัวอื่นนี้ พอไหว หากหยุดเวลาเรา ระดับ 9 -10  แต่บอสบางตัวต้องมีพระไปกาย ไปบัพเลือด เช่นพวกกูล บอสหมี ดูรา  ส่วน ตัวอื่น นี้ ล่าได้ครับ ไม่ใช่ไม่ได้แต่ต้องจับจังหวะ เอง ซึ่งจะยากกว่าสายหน้าไม้ เพราะ มีดมันตีใกล้ พอบอสมีลูกน้อง ออกมา ต้องโดนก่อน แต่หากจังหวะดีก็ทำได้นะครับ

ข้อเสีย คือ ว่า มีดมันไม่แรง ยกเว้นมีด 99 แต่มันดันมีบัคอยู่  woon_cry แถมราคาแพง  woon_yes  แต่วิธีแก้คือ ไปหามีด ไฟ ตรีเพชร มีดพสุธา ที่มันเป็นธาตุ นี้แหละ แล้วไปตีบอสที่มันแพ้ธาตุนั้นๆ  มันจะตีแรงขึ้น เยอะ มากกก

`unikorn •

• Newbie
  • *
  • i'm exotic . :)
เทรยังไม่จุเล่นมีดไปก่อน แล้วจุสักสามย้ายไปหน้าไม้ค่ะ ส่วนงบ 1เอมนี่เล่นมีดไหวอยู่ ทยอยเก็บตังทำเควสไปเดี๋ยวรวยเองค่ะ ดรอปของขายก็ได้ เปิดกล่องก็ดี(ถ้าดวงดีจริงนะ)  woon_sunny