GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มองโลกส่อง ชาร์ป จะอยู่หรือจะไป.....

โพลล์

เสนอให้จิตรศรปล่อยได้1ดอกไม่มีสร้างจิตรยิงได้เลย สลายบัพดีและซี 3 ได้ตามระดับของทักษะ

เห็นด้วย
50 (79.4%)
ไม่เห็นด้วย
13 (20.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 63

THE-COOL

• Full Member
อยากให้คนที่เล่นชาร์ปอยู่ หรือไม่ก็อาชีพอื่นที่มองดูแล้วมันน่าจะเป็นไปในทางแนว
ที่ผมเสนอก็อยากให้ช่วยกันออกมาช่วยกัน......เพราะว่ามันถึงเวลาที่ชาร์ป น่าจะมีอะไรดีๆบ้างได้แล้ว

byakuya

คลาส 3 ชาปแต่ละอัน ไม่อยากจะเอ่ยเลย  ร่ายช้ามากยังกะโหลดแพชท์ แถมจิตแห่งศรใช้งานโคตรยาก ต้องมาสร้างลูกศรก่อน  แล้วค่อยกดยิง  ลองจริงมาละ ไม่เคยทันยิง  สร้างลูกศรเสร็จ ตายพอดี  ทำไมต้องทำให้ยุ่งยาก ไม่เข้าใจ  ก็เอาเป็นกดใช้ก็ยิงไปเลยสิ  แล้วดีเลเท่าไรก็ว่าไป

AsunAllI3araTz

คลาส 3 ชาปแต่ละอัน ไม่อยากจะเอ่ยเลย  ร่ายช้ามากยังกะโหลดแพชท์ แถมจิตแห่งศรใช้งานโคตรยาก ต้องมาสร้างลูกศรก่อน  แล้วค่อยกดยิง  ลองจริงมาละ ไม่เคยทันยิง  สร้างลูกศรเสร็จ ตายพอดี  ทำไมต้องทำให้ยุ่งยาก ไม่เข้าใจ  ก็เอาเป็นกดใช้ก็ยิงไปเลยสิ  แล้วดีเลเท่าไรก็ว่าไป
สร้าง ช้า ผมว่าไม่ใช้ปัญหา ครับ ถ้า จะเกรียน PK หรือเเบท ก็ไม่รู้ นะ เเต่ ถ้า PK หน้าเมืองไร งี้เรา สร้างดักไว้ได้เเต่ ปัญหา คือพลัง ทำลายมัน นะ สิ มันเน่า + กับไม่มี บัพไรเป็นพิเศษเลย อะ  g#023 เเม้ผม จะไม่เคยเล่น ชาปเเต่พอจะรู้ ครับ

ตัวเติบ <3 , !

• Jr. Member
  • **
เหนด้วยคั้บ บ __ ถึงจะเล่นชาปไม่เทพแต่เลือดก้อ 8 k น้ะเออ  g#040 จุ 1 ^^"

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 เกราะแรร์ชาป 95  ทอนการโจมตีทุกชนิดลง 50% รวมทั้งโป๊ะเช๊ะ เปลี่ยนธาตุอาวุธผู้สวมใส่เป็นธาตุตรงข้ามของเกราะศัตรู  เพิ่มพลังโจมตี 20% หลบไร้ลักษณ์ 30%  สามารถใช้ศรกัมปนาทได้โดยไม่มีระยะร่าย   g#009

เอาให้โหดสุโค่ยไปเลยครับ  อยากดูดราม่าชาปมั่ง  ชาปโคตรโกง ชาปเก่งเกินไปแล้ว  อะไรแบบนี้อะ  ผมจะได้ไล่ให้คนมาเล่นชาปมั่ง  อาชีพอื่นเวลาเก่งแตะไม่ได้  ชาปผมก็แตะไม่ได้เหมือนกัน  #038

THE-COOL

ทีมงานเก่าลาออกไปกันหมดละ เหลือครูอุ้ย เป็นคนส่งท้าย
ยังไงก็ต้องฝากความหวังไว้กับทีมงานชุดใหม่ อาชีพที่มันเต็ม Max ซี 3 ดีถึงดีมาก
อย่าง วิซาด เบอเซอเกอร์ เทร แอส เบลค พาลาดิน ควรพักไว้ได้แล้วคับ
ถึงไม่มีของดีๆใส่ แต่ฝึกซี 3 ระดับสูงๆก็เทพได้
เซนถึงไม่มี ซี 3 เด่นๆ แต่ภาพรวมแล้วก็ยังโอเค ส่วนพระก็ถนัดไปในทางช่วยเหลือ ก็ยังมีทางเลือกในการเล่น
แต่สายแบท สายต่อสู้แบบ ชาร์ปชู๊ตเตอร์ วอล็อก 2 อาชีพนี้ตอนนี้ผมว่าโคม่า สุดๆละคับ
ได้เวลา Modify ................... แล้วล่ะ คุณทิ้ง ให้อาชีพนี้อยู่ในสภาพแย่ๆมานานเกินไป

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ทีมงานเก่าลาออกไปกันหมดละ เหลือครูอุ้ย เป็นคนส่งท้าย
ยังไงก็ต้องฝากความหวังไว้กับทีมงานชุดใหม่ อาชีพที่มันเต็ม Max ซี 3 ดีถึงดีมาก
อย่าง วิซาด เบอเซอเกอร์ เทร แอส เบลค พาลาดิน ควรพักไว้ได้แล้วคับ
ถึงไม่มีของดีๆใส่ แต่ฝึกซี 3 ระดับสูงๆก็เทพได้
เซนถึงไม่มี ซี 3 เด่นๆ แต่ภาพรวมแล้วก็ยังโอเค ส่วนพระก็ถนัดไปในทางช่วยเหลือ ก็ยังมีทางเลือกในการเล่น
แต่สายแบท สายต่อสู้แบบ ชาร์ปชู๊ตเตอร์ วอล็อก 2 อาชีพนี้ตอนนี้ผมว่าโคม่า สุดๆละคับ
ได้เวลา Modify ................... แล้วล่ะ คุณทิ้ง ให้อาชีพนี้อยู่ในสภาพแย่ๆมานานเกินไป

ก็เผ่ามนุษย์ความสามารถยังไม่ลงตัวอะไรเลยอะ ความสามารถก็ยังไม่ครบ แต่ไปทำเผ่าอสุราแล้ว  แล้วไปๆมาๆ 2 เผ่านี้จะตีกันอีกมั้ยเนี่ยคิดดู บรรทัดฐานความสามารถของเผ่ามนุษย์ยังคิดไม่หมดเลยอะ ถ้าหมดแล้วจะต้องปรับปรุงอะไรอีกเปล่าก็ยังไม่รู้ แล้วจะไปทำความสามารถของเผ่าอสุรามาลงอีก  เดี๋ยวก็เละอีกเชื่อเหอะ   โปรแกรมเมอร์เกมส์นี้ไม่มีตกงานแน่ มีงานทำตลอดปี 555+

THE-COOL

ก็เผ่ามนุษย์ความสามารถยังไม่ลงตัวอะไรเลยอะ ความสามารถก็ยังไม่ครบ แต่ไปทำเผ่าอสุราแล้ว  แล้วไปๆมาๆ 2 เผ่านี้จะตีกันอีกมั้ยเนี่ยคิดดู บรรทัดฐานความสามารถของเผ่ามนุษย์ยังคิดไม่หมดเลยอะ ถ้าหมดแล้วจะต้องปรับปรุงอะไรอีกเปล่าก็ยังไม่รู้ แล้วจะไปทำความสามารถของเผ่าอสุรามาลงอีก  เดี๋ยวก็เละอีกเชื่อเหอะ   โปรแกรมเมอร์เกมส์นี้ไม่มีตกงานแน่ มีงานทำตลอดปี 555+

ก็ว่าแบบนั้นแหละคับ
สมัครเป็นโปรแกมเมอร์ เกมส์นี้เลยซะดีไหม?
เขาไม่แก้ให้ก็เข้าไปแก้ซะเอง...... ถึงจะไม่ได้จบคอมมาโดยตรง แต่ก็น่าจะพอได้

ข้อดีของบริษัทเกมอินดี้นี้น่าจะตรงเปิดโอกาสให้พนักงานเสนอไอเดียและลงมือทำและพัฒนาเกมแบบฟรีสไตร์
ข้อเสียของบริษัทก็คงจะเพราะข้อดีนั่นแหละ คงจะเอาแต่คิด ๆ ๆ แต่ไม่กรอง
สุดท้ายก็ไม่ได้พัฒนา แต่มาตามแก้ปัญหาของตัวเอง อนิจจัง.....................

ทีที้

อยากเสนอเหมือนกัน แต่ติดที่ว่า   คนทำไม่ได้อ่าน(ไม่ได้เล่นด้วย)ส่วนคน อ่าน ไม่ได้ทำ (ได้แค่รับ หรือ ไม่รับนี้สิ)   เฮ้อ   เหนื่อยใจ

THE-COOL

แข่ง ABT ตั้งแต่ครั้งที่ 1 ละครับ
ตอนแรกว่าจะทำทีมลงแข่งด้วย
เพื่อนๆในเกมก็ถามว่าจะลงไหม? ผมบอกได้คำเดียว
ว่าสภาพชาร์ปตอนนี้ มันไม่ไหวละคับ เพราะไปก็ตายแบบง่ายๆ ให้อายปล่าว
นี่สมัยที่ 2 แล้ว ยังนึกไม่ออกว่าจะไปสู้กับเขายังไง....

ทุกวันนี้จะออกไปสู้กับเขานอกเมืองต้องกายไป แค่นี้ก็อายพอละ

SlasheR_

• **
ตามที่ท่านอาจารย์ได้พูดไป ผมเห็นด้วยขอรับ woon_yes
ไม่ต้องบรรยายใดๆให้ลึกซึ้งเลย

ถ้าท่านอาจารย์อยากให้ชาปมีสกิลเอาตัวรอด เดะกระผมขอคิดก่อนเดะจะมาเสนอทีหลัง(ยังคิดไม่ออกอ่ะ) woon_5555

credit by จีเอ็มเปเป้

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
อยากเสนอให้C3เป็นแบบนี้มากกว่า

ยิงลูกธนูเป็นไฟ เสียmpนัดละ40  เพิ่มDamgeตามระดับทักษะ และเวลาลุกไหม้ อะไรประมาณนี้อะ เห็นด้วยมั๊ยยย 

ทักษะนี้ใช้แบบปิด/เปิด วิธีฝึกฝนช่างง่ายดายและก็ดีไม่เว่อไม่กากจนเกินไป  แค่เปิด กดยา ยิงพาลาเล่น  g#031 g#031 g#031

อาจจะมีโอกาศตีเข้าโดยตรงไม่คิดเกราะ สัก5% ยังงี้

เพิ่มสกิลดำดินของชาปก็ดี 55เทรแอสมีหายตัว ชาป ไม่ถึงแต่กันเวทเยอะอยุ่มั้ง โดนสกิลไรตายเรียบ

เสียดาย ที่ คอนเสปการเล่นเสียไปตั้งเเต่เเรกเเล้ว เห้อ คงเปลี่ยน ยาก หน่อย นะ เเต่ ก่อนผม มีชาป ตอนนี้กะยังอยู่เวล 86ก็โหดได้ละ นะ เซต ตาเหยีว กด จุดตาย งี้มี นอน เลย สกัด ขา นี้เรียกชื่อ ถูกไหม ไม่รู้ ที่ทำให้เดินช้าอะลงเเบท นี้ โหดพอตัวเลย (เมื่อก่อน)

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ผมว่า จริงๆ ชาปไม่ต้องมีอะไรมากหรอกครับ เพราะตัวทักษะโจมตีต่างๆ ของชาปค่อนข้างสมบูรณ์แบบแล้ว ขาดแต่ทักษะที่ช่วยให้เอาชีิวิตรอดในสรภูมิ มันมีน้อยมากเลยครับ

หรืออาจไม่มีเลย อยากให้ชาปมีสกิลที่สนับสนุนตัวเอง ให้สามารถยืนอยู่ได้นานๆ กว่านี้บ้างหน่ะครับ

เช่น สกิล Windrunner ของ Windrunner ใน Dota ที่ทำให้หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% และทำให้ค่าความเร็วเดินสูงสุด

หรือสกิลอะไรก็ได้ที่ สนับสนุนเรื่องการเอาตัวรอดมากกว่า เน้นโจมตีอะครับ

ผมว่า จริงๆ ชาปไม่ต้องมีอะไรมากหรอกครับ เพราะตัวทักษะโจมตีต่างๆ ของชาปค่อนข้างสมบูรณ์แบบแล้ว ขาดแต่ทักษะที่ช่วยให้เอาชีิวิตรอดในสรภูมิ มันมีน้อยมากเลยครับ

หรืออาจไม่มีเลย อยากให้ชาปมีสกิลที่สนับสนุนตัวเอง ให้สามารถยืนอยู่ได้นานๆ กว่านี้บ้างหน่ะครับ

เช่น สกิล Windrunner ของ Windrunner ใน Dota ที่ทำให้หลบการโจมตีทางกายภาพได้ 95% และทำให้ค่าความเร็วเดินสูงสุด

หรือสกิลอะไรก็ได้ที่ สนับสนุนเรื่องการเอาตัวรอดมากกว่า เน้นโจมตีอะครับ
อิอิ คล้ายไม้หมอก เลย โน้น หรือ สกิว ดรอเรนเจอ ในดอทเอ ไร งี้ ใบ้ หมู่ 55 หรือ ถ้า ยิง เเล้ว สตัน กับ ต้นไม้  g#020