GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผอบ เป็นเหตุ

-_panda_-

• Full Member
        บางครั้งเราอาจจะเห็นกระทู้เรียกร้องอาชีพนั้นอาชีพนี้เก่งเกินไป แรร์ไอเทมชิ้นนั้นชิ้นนี้ดีเกินไป
  เราลองมาวิเคราะห์สาเหตุกันครับว่าเพราะอะไร ส่วนใหญ่คนที่ออกมาเรียกร้องจะเป็นพวกที่ชอบ
  การแข่งขันการประลองในแบทเทิลแทบทั้งหมด แล้วทำไมผมถึงจั่วหัวข้อว่า ผอบเป็นเหตุ
  ส่วนมากผอบที่เป็นต้นเหตุ จะเป็นผอบที่มีสกิล เชียร์ กับ โชคดี มันจะทำให้พลังโจมตี อัตตราโป๊ะเช๊ะ และความแรงของโป๊ะเช๊ะ
  ของเจ้าของเพิ่มเป็นอย่างมาก แทบจะมากกว่าครึ่งนึงของพลังโจมตีธรรมดาเลยทีเดียว
  แล้ว2สกิลที่พูดถึง มันก็มีผลกับอาชีพบางอาชีพ ถึงขั้นร้ายแรงเพราะมันไปสนับสนุนเข้ากับ คอนเซปของอาชีพนั้นๆพอดี
  เช่นสายเรนเจอร์ โป๊ะเช๊ะเดิมๆเยอะอยู่แล้ว แรงโป๊ะเช๊ะเดิมๆเยอะอยู่แล้ว แล้วยังมา+กับผอบที่มีสกิลสนับสนุนแบบนี้อีก
  บอกได้เลยครับ มันเก่งเกินสายอาชีพไปไกลแล้วครับ อาชีพที่ทำแก้ทางกันมา อุปกรณ์ที่ทำแก้ทางกันมา
  แทบไม่มีผลเมื่อเจอการโจมตีที่รุนแรงจนดูโอเวอร์ แต่ก็ไม่ใช่สายเรนเจอร์ที่ได้เปรียบจาก ผอบ2สกิลนี้
  แทบทุกอาชีพครับ แค่มีผอบสกิล เชียร์ กับ โชค ก็เทพกันได้แบบเกินปรกติแล้วครับ(แต่มันไปเข้าทางสายเรนเจอร์มากกว่า)
  ยกตัวอย่าง ผมมีแอสเวล96ไม่ได้จุติ แค่เปิดผอบที่มี2สกิลนี้ ผมก็สามารถฆ่าคนที่มีอุปณ์ระดับยศเทพและจุติ6รอบได้แล้วครับ

ผอบน่าจะนำมาใช้ได้บางสถาณะการณ์ และ ไม่สามารถใช้ได้ในบางสถาณะการณ์
      เพื่อไม่ให้เป็นการเหลื่อมล้ำต่ำชั้นกันมากเกินไปและ ทำให้คำว่า ประลอง เป็นไปตามความหมายของมัน

เอาผอบออกจากแบทเทิลครับ เพราะทุกคนที่เข้าประลองจะได้เท่าเทียมกัน
      และมันจะเป็นแนวทางที่ทีมงานได้สร้างไว้ ให้สมกับคอนเซปของอาชีพต่างๆครับ

3eCausez

ก็ ถ้าเอาผอบออกได้คงดี บางคนอาจจะไม่ลงเเบทอีกเลยยิงใครไม่ตาย g#009

ปิศาจ

เห็นด้วยมากๆ  ไม่ควรเปิดผอบได้ใน แบท และสงครามตีปราสาท 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

โดโด้คุง

• Newbie
  • *
ไม่ให้เอาผอบลงแบท แต่ยังสามารถกดอาหารได้ตามปกติ แบบนี้ผมก็ว่าน่าจะดีขึ้นแล้วนะ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
แล้วเราจะไปหาเรื่องมันได้ไงT^T ถ้าไม่มีผอบให้เรายิง

" ค่าคนไม่ตาย ให้ค่าผอบมัน "

•Insomnia' •

• un' :)
ถ้าห้ามเปิดผอบ
ก็ควรจะต้องห้ามกดอาหารด้วยนะ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เอา แบท ออกเหอะคับจะได้ไม่ต้องมีคนมาตั้งกระทู้ปรับนู้นปรับนี้   #038 #038

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
เอา แบท ออกเหอะคับจะได้ไม่ต้องมีคนมาตั้งกระทู้ปรับนู้นปรับนี้   #038 #038

อย่าน้า...... woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

อย่าน้า...... woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

พูดงี้ มาต่อยกันดีกว่า ฮ่าๆ #038 #038

Clp. Pnp.

Crossζy

ถ้าเอาแบทออกพวกที่ไม่มีไรทำจะทำไงละนิ g#004

Zelda

• Jr. Member
  • **
ห้ามเปิดผอบในแบทหรือวอ นับว่าเหมาะสมมากครับ  g#008

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
มันก้ดีในอีกแง้ น้า แต่อีกแง้ มันก้ ยังไงละ...

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw