GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผู้เล่นเก่าๆรู้สึกเสียความรู้สึกกับกล่องสุ่มหมวกกันบ้างมั๊ย(สุ่มได้หมวกกากๆ)

nightjusmin

• Full Member
ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนว่าตัวเองไม่ได้มีพวกแว่นแดงหูเอลฟ์หมวกอสุราบอยเกิลหมาป่าผู้พันบลาๆๆๆๆอะไรทั้งหลายทั้งแหล่ที่แพงๆแล้วพอมันออกเยอะราคาตกแล้วกลัวเสียผลประโยชน์อะไรทั้งนั้น ก็แค่เสียความรู้สึกตรงที่เราเล่นเกมส์มาหลายปี ยิ่งไม่ได้เล่นเทรด้วยแล้ว กว่าจะหาตังค์ได้แต่ละ M มันช่างยากเย็นแสนเข็ญยิ่งนัก ต้องเก็บขยะขาย หาของเควส พอมีกิจก็หาของกิจขายบลาๆๆๆเหนื่อยสายตัวแทบขาด วันๆนึงก็ได้ไม่กี่แสนบิลอย่างดีก็ M นึง เก็บเล็กผสมน้อยมานมนานกว่าจะมีตังค์ซื้อของดีๆใส่ กว่าจะมีตังค์เป็นสิบเอ็มร้อยเอ็มเหมือนคนอื่นเขาบ้าง ก็กินเวลาเป็นแรมปี บางคนเติมเงินเป็นพันเป็นหมื่นบาท เพื่อซื้อโซลมาขายเพื่อให้ได้ตังค์มาซื้อของ แต่อยู่ๆก็มีกิจแจกกล่องสุ่มหมวก(เงื่อนไขเพียงแค่เคยเติมเงินขั้นต่ำแค่ 28 บาทก็ได้ 1 สิทธิ์แล้ว บางคนเติมหมดไปเป็นพันเป็นหมื่นแต่เติมแค่ไอดีเดียว กลับได้แค่ 1 สิทธิ์เท่ากันซะงั้น มันเหมือนไม่ยุติธรรมยังไงไม่รู้ ถึงจะบอกว่าเป็นของฟรีก็เหอะ 28 กับ 1000 / 28 กับ 10000 เงี้ย ได้ 1 สิทธิ์เท่ากันซะงั้น) บางคนเป็นผู้เล่นหน้าใหม่/เก่า ซึ่งไม่ได้ใช้ความพยายามในการหาเงินอะไรเลยแต่กลับเปิดได้หูเอลฟ์ แว่นแดง บลาๆๆในข้างต้น เอามาขายได้เงินเป็นร้อยๆล้านรวยไปเลยอย่างหน้าตาเฉยซะงั้น  g#013  แต่คนที่พยายามเก็บตังค์หาเงินผสมเล็กผสมน้อยมาน้อยกลับสุ่มไม่ได้ของพวกนั้น(เช่น จขกท.เอง ไม่เคยมีโชคอะไรกับเขาเลย หาตังคืเองเหนื่อยตลอด เทรก็ไม่ได้เล่น ไม่ได้จุแล้วฟลุ๊คได้กำไรเหมือนบางคนก็โชคดีไป) คือ มันเสียความรู้สึกไง เข้าใจมะ  g#040  เราเหนื่อยมาเป็นปีๆกว่าจะมีตังค์เป็นร้อยๆล้าน แต่นี่คนพึ่งเล่น..........มันแบบว่ายังไงละ คือ ไม่รู้จะอธิบายยังไงอะ g#020 g#020 g#020 มันเสียความรู้สึกไง เข้าใจอารมณ์ใช่มะ...เห้อ ก็ไม่ได้จะอะไรหรอก ก็แค่อยากบ่น อยากระบายให้ฟังเฉยๆ  g#014 g#014 g#014

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member

nightjusmin

เอ้าาาา...ผมตั้งกระทู้นี้ของผมอยู่ดีๆ ไม่ได้พาดพิงถึงใครเลย อยู่ดีๆก็ซิบมาด่ากันซะงั้น...แบบนี้ก็มีด้วยแฮะ เห้อวัวสันหลังหวะจริงๆเลยน้อ...คนเรา  g#014 g#014 g#014

มารศาสตรา

ของฟรีอย่าไปเครียดครับ ไม่มีใครเรารู้ล่วงหน้าหรอกครับ ว่าทีมงานจะมอบของขวัญ ให้สำหรับคนที่เติมเงิน ถึงแม้จะแค่ 28 บาท ตัวผมเอง ตัวหลักก็เติมไปเยอะอยู่ แต่โชคดีหน่อยที่ดันไปเติมตัวเสริมตัวอื่นๆด้วย เลยมีโอกาศกดเยอะหน่อย แล้วให้คิดว่าเป็นของขวัญครับ อย่าไปคิดว่าเติมไปเยอะแล้วได้กล่องมาน้อยแถมเปิดได้ของไม่ดีแล้วเซ็ง อย่าลืมครับว่าโอกาศ มัน 1ต่อ300กว่าชิ้น ต่อให้ได้100กล่อง ถ้าไม่มีดวงมันก็อาจจะไม่ได้หมวกดีดีก็ได้ แล้วอาจจะเซ็งหนักกว่าเดิม เหมือนเปิดกล่องของขวัญ เปิดไปเป็น100ดอก สู้คนเปิดแค่8ดอก แต่ได้แรร์2ชิ้นไม่ได้  g#014 g#014 g#014 g#014

none

ผมไม่เสียดายในสิ่งที่ตนเองได้ครับ แต่ไปเสียดายตรงที่คนอื่นได้มากกว่า -.- อิจฉาอ่ะนะ ทำนองแบบ "ฉันไม่ได้ แกก็ต้องไม่ได้ด้วย"  55+

nightjusmin

น่าเห็นใจพวกเติมโซลมาขายเยอะๆเพื่อนำตังค์ไปซื้อพวกแว่นแดงหูเอลฟ์ไรพวกนี้ก่อนหน้านี้ในราคาแพงๆจัง จากตอนแรก 4-5 ร้อยเอม ตอนนี้เหลือเท่าไรนะ 150-200 M เห็นจะได้ คงเพลียจิตไม่ใช่น้อยๆกันเลยทีเดียว มองในแง่นึงเป็นการเปิดโอกาสให้ผู้เล่นที่อยากได้แฟชั่นแรร์ราคาสูงๆ แต่ไม่มีกำลังทรัพย์พอซื้อมีโอกาสได้ครอบครอง(แต่ดูเหมือนมันจะได้มาง่ายไปนิสนึง....นะ  g#020) แต่มองในอีกแง่ถ้าทีมงานทำแบบนี้บ่อยๆ พวกแฟชั่นแรร์หายากๆในเกมส์ก็คงจะมีจำน้อยลง ไม่ได้หมายถึงจำนวนชิ้นนะ แต่หมายถึงความขลัง ความเท่ที่ได้จากการสวมใส่แฟชั่นหายากนั้นๆก็จะดูด้อยค่าลงไปด้วยผกผันตามราคาที่ตกต่ำลงเรื่อยๆ เหมือนเมื่อก่อนใครมีแว่นแดงหูเอลฟ์ใส่ในแบท พวกเกรียนก็ไม่ค่อยกล้าเกรียนใส่(นอกจากเด็กใหม่/คนที่ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง) คนเห็นก็ต้องคิดในใจแล้วว่า เห๊ย ไอนี่มันรวยวะ มีเงินซื้อแว่นแดง หูเอลฟ์ใส่ แสดงว่าของสวมใส่ในตัวมันก็คงจะเทพไม่ใช่น้อย คงไม่เป็นการดีแน่ ถ้าจะไปเกรียนใส่พวกนี้  #038 #038 #038 แต่ตอนนี้หรือต่อไปในอนาคต ชะม้อย : นี่ๆแก ชั้ลมีแว่นแดงกับหูเอลฟ์ใส่ด้วยอะ ไฮโซปร๊ะ!!! / อ้อยอิ่ง : อ๋อหรอ!!! งั้นๆอะ  g#021 ชะม้อย :  g#040 อะไรแบบนี้ เป็นต้น   g#004 g#004 g#004

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
      ของฟรีอย่าไปเครียดครับ ไม่มีใครเรารู้ล่วงหน้าหรอกครับ ว่าทีมงานจะมอบของขวัญ ให้สำหรับคนที่เติมเงิน ถึงแม้จะแค่ 28 บาท ตัวผมเอง ตัวหลักก็เติมไปเยอะอยู่ แต่โชคดีหน่อยที่ดันไปเติมตัวเสริมตัวอื่นๆด้วย เลยมีโอกาศกดเยอะหน่อย แล้วให้คิดว่าเป็นของขวัญครับ อย่าไปคิดว่าเติมไปเยอะแล้วได้กล่องมาน้อยแถมเปิดได้ของไม่ดีแล้วเซ็ง อย่าลืมครับว่าโอกาศ มัน 1ต่อ300กว่าชิ้น ต่อให้ได้100กล่อง ถ้าไม่มีดวงมันก็อาจจะไม่ได้หมวกดีดีก็ได้ แล้วอาจจะเซ็งหนักกว่าเดิม เหมือนเปิดกล่องของขวัญ เปิดไปเป็น100ดอก สู้คนเปิดแค่8ดอก แต่ได้แรร์2ชิ้นไม่ได้  g#014 g#014 g#014 g#014

ใช่เลยครับ ตามนี้เลย ของฟรีคิดไรมากครับ จากที่เติมไปไม่เคยได้อะไรแบบนี้เลย ก็ได้ของดีๆมาแจกกัน และที่สำคัญมันเป็นโควต้าการเติมเงินของปีที่ผ่านมาด้วย ไม่ใช่ต้องเติมช่วงนี้แล้วได้  อย่างน้อยๆเค้าก็ลบคำครหาเรื่องปั่นไอเทมไว้หาเงินอย่างหูเอลฟ์กับแว่นแดงที่ผมเคยดราม่าไว้  ก็เอามาใส่ไว้ในกล่องรวมกับหมวกแจ๋วๆอีกมากมาย ที่สำคัญออกเยอะน่าพึงพอใจเสียด้วย  ลำพังตัวผมเปฺิดไป 10 กล่อง ไม่ได้กับเขาเหมือนกันครับ บางไอดีผมยังไม่ได้กล่องเพราะพาสไอดีผมไม่ถึง 6 หลัก ระบบมันไม่รับ ต้องเปลี่ยนพาสแต่ขี้เกียจละ  เราดวงไม่ดี แต่ก็มีอีกหลายๆคนที่ได้ไปครอบครอง ลืมตาอ้าปากกันได้ เท่กันได้เลยทีเดียว  ผมได้แต่หมวกขยะ  g#037  แต่ไม่ได้คิดอะไรมาก ขอให้มันออกเถอะ ใครได้ไม่สำคัญแค่รู้ว่ามันยังมี  วันหนึ่งอาจเป็นของเราบ้างครับ 

ส่วนเรื่องอยากให้ได้กล่องตามน้ำหนักเงินที่เติม อันนี้ลองเสนอเค้าไปดูสิครับ เผื่อปีหน้าอาจจะมีก็ได้ใครจะรู้  ผมยังนึกอยากให้ใส่หมวกทุกอย่างแบบนี้ไม้ในกล่องพิศวงเลยครับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีอะไรในกล่องที่น่าลุ้น ใครทุนหนาอยากซื้อมาลุ้นเปิดก็ซื้อไป  แต่กลัวออกแบบนี้มันจะเกลื่ือน เกรงใจคนมีอยู่เดิม แค่นี้ก็ร้องกันระงมแล้วครับ  หมวกตูราคาตกแน่ๆ ฮ่าๆๆๆ 
 ของมันก็มาแค่ช่วงนี้ละครับ ต่อไปคงไม่ปล่อยง่ายๆ หรือจะเอามาใส่ในโปรรึเปล่าไม่รู้ได้  อีกหน่อยก็แพงเหมือนเดิม แต่คงนาน ผู้เล่นใหม่ไม่ค่อยเกิด

ปีนี้แจกกล่องสุ่มหมวก ปีหน้าอาจแจกกล่องสุ่มชุด กล่องสุ่มอาวุธ ของฟรีทั้งนั้น   g#029 g#029 g#029

nightjusmin

ผมไม่เสียดายในสิ่งที่ตนเองได้ครับ แต่ไปเสียดายตรงที่คนอื่นได้มากกว่า -.- อิจฉาอ่ะนะ ทำนองแบบ "ฉันไม่ได้ แกก็ต้องไม่ได้ด้วย"  55+
ฮ่าๆ ร้ายนะเรา  woon_555 woon_555 woon_555

มารศาสตรา

ผมมีความรู้สึกว่า อีกไม่นานกล่องนี้จะมีมาขายในอาคาเดมี่ หรือแถมเป็นโปรโมชั่นเติมเงิน(อันนี้คงจะได้ประเดิมในงานเกมส์) และอาจจะมีเป็นของรางวัลในกิจกรรมเทศกาล

nightjusmin

ใช่เลยครับ ตามนี้เลย ของฟรีคิดไรมากครับ จากที่เติมไปไม่เคยได้อะไรแบบนี้เลย ก็ได้ของดีๆมาแจกกัน และที่สำคัญมันเป็นโควต้าการเติมเงินของปีที่ผ่านมาด้วย ไม่ใช่ต้องเติมช่วงนี้แล้วได้  อย่างน้อยๆเค้าก็ลบคำครหาเรื่องปั่นไอเทมไว้หาเงินอย่างหูเอลฟ์กับแว่นแดงที่ผมเคยดราม่าไว้  ก็เอามาใส่ไว้ในกล่องรวมกับหมวกแจ๋วๆอีกมากมาย ที่สำคัญออกเยอะน่าพึงพอใจเสียด้วย  ลำพังตัวผมเปฺิดไป 10 กล่อง ไม่ได้กับเขาเหมือนกันครับ บางไอดีผมยังไม่ได้กล่องเพราะพาสไอดีผมไม่ถึง 6 หลัก ระบบมันไม่รับ ต้องเปลี่ยนพาสแต่ขี้เกียจละ  เราดวงไม่ดี แต่ก็มีอีกหลายๆคนที่ได้ไปครอบครอง ลืมตาอ้าปากกันได้ เท่กันได้เลยทีเดียว  ผมได้แต่หมวกขยะ  g#037  แต่ไม่ได้คิดอะไรมาก ขอให้มันออกเถอะ ใครได้ไม่สำคัญแค่รู้ว่ามันยังมี  วันหนึ่งอาจเป็นของเราบ้างครับ 

ส่วนเรื่องอยากให้ได้กล่องตามน้ำหนักเงินที่เติม อันนี้ลองเสนอเค้าไปดูสิครับ เผื่อปีหน้าอาจจะมีก็ได้ใครจะรู้  ผมยังนึกอยากให้ใส่หมวกทุกอย่างแบบนี้ไม้ในกล่องพิศวงเลยครับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีอะไรในกล่องที่น่าลุ้น ใครทุนหนาอยากซื้อมาลุ้นเปิดก็ซื้อไป  แต่กลัวออกแบบนี้มันจะเกลื่ือน เกรงใจคนมีอยู่เดิม แค่นี้ก็ร้องกันระงมแล้วครับ  หมวกตูราคาตกแน่ๆ ฮ่าๆๆๆ 
 ของมันก็มาแค่ช่วงนี้ละครับ ต่อไปคงไม่ปล่อยง่ายๆ หรือจะเอามาใส่ในโปรรึเปล่าไม่รู้ได้  อีกหน่อยก็แพงเหมือนเดิม แต่คงนาน ผู้เล่นใหม่ไม่ค่อยเกิด

ปีนี้แจกกล่องสุ่มหมวก ปีหน้าอาจแจกกล่องสุ่มชุด กล่องสุ่มอาวุธ ของฟรีทั้งนั้น   g#029 g#029 g#029
นั่นจิ ถ้าคิดตามน้ำหนักเงินก็ยุติธรรมหน่อย เช่น ผมเติม 10000 นึง 28 บาทได้ 1 สิทธิ์ใช่มะ ผมก็ต้องได้กี่กล่องนะ ติ๊กตอกๆๆๆ /แค็กๆๆๆ จิ้มเครื่องคิดเลข เคร๊งๆๆๆ/ 357 กล่องแนะ  g#008 เดลกิลด์ขายกล่องเท่าไรดีน้าาาาา อะ 5 M พอ แค็กๆๆๆ เคร๊งๆๆๆ วะๆๆวร๊าววววววว 1785 ล้าน  g#010 g#010 g#010
/แนะๆ เค้าให้เปิดไม่ได้ให้ขาย โดนถีบ  g#036 g#036 g#036

pc

• Newbie
  • *
ขอถือว่า ของฟรี ที่นานๆจะทีมงานจะแจก ต่อให้เติมมากก็มีสิทธิเท่ากันคือ2กล่องต่อ1ไอดี แต่ไม่พอใจที่เอาหมวกผู้พัน มาใส่ด้วยแล้วตอนนั้น ทีมงานจะเอาไปขาย ย.ยุ่น ทำไม ให้คนซื้อกล่องปิดเทอม ลุ้นหมวกผู้พัน แล้วกับหาความแน่นอนไม่ได้ อยู่ดีกับเอามาแจก ในกล่องซะแบบนี้ หมดศรัธทาเลย ทำแบบนี้ ต่อไปคงเอาเจ้าแบท หมวกพิฆาต มาใส่ด้วยจินะ (แล้วตอนนั้นจะให้คนมาประมูลทำไม)

nightjusmin

ผมมีความรู้สึกว่า อีกไม่นานกล่องนี้จะมีมาขายในอาคาเดมี่ หรือแถมเป็นโปรโมชั่นเติมเงิน(อันนี้คงจะได้ประเดิมในงานเกมส์) และอาจจะมีเป็นของรางวัลในกิจกรรมเทศกาล
หมายว่าที่แจกตอนนี้เหมือนเป็นการโยนหินถามทางใช่มะ เพื่อจะดูว่ามีคนคัดค้านมั๊ย ซึ่งปรากฎว่าไม่มี เพราะผู้เล่นทุกคน(ที่เติมเงิน #038)ได้ผลประโยชน์จากการมีโอกาสสุ่มเปิดหมวกได้เหมือนๆกัน ทีนี้ก็เข้าทางพี่แกเลย ข้าเจ้าเกรงว่าพี่ท่านจะเอาลงในอคาเดมี่/แถมโปรในเพลาไม่ช้านี้ตามที่อ้ายว่านั้นแล  woon_555 woon_555 woon_555 ดีแล้ว  g#005 g#005 g#005
/mee โดนพวกซื้อหูเอลฟ์แว่นแดงไปแพงจับกด  g#036 g#036 g#036