GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♥♥♥.. ขอเสนอความคิดใหม่ เซริฟ พีเค ..(ขอเพิ่มเติมจากกระทู้เก่า)..♥♥♥

โพลล์

♥♥♥..เห็นด้วยกับการปรับระบบPK ให้คาเดท ... ตามที่ได้เสนอไปหรือไม่คับ...

♀..เห็นด้วย
0 (0%)
♂..ไม่เห็นด้วย
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ปิดการโหวต: ธันวาคม 15, 2012, 20:32:06

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#040 g#040 g#040
       ตลอดเวลาที่ผ่านมา เซริฟพีเค..คือทางเลือกหนึ่ง ที่คนให้ความสนใจเลือกที่จะเข้ามาเล่นมากที่สุด
       เพราะคิดว่าให้ความท้าทายความสามารถ สามารถเอาชนะกันได้ด้วยความแข็งแกร่ง ถึงจะอยู่รอดได้...
       แต่ปัญหาที่น่าเบื่อมากที่สุด ของเซริฟพีเคก้อคือ
       กว่าจะทำตัวเองให้แข็งแกร่งได้ ก้อต้องใช้ความอดทนเป็นอย่างมาก สำหรับคนที่เพิ่งเข้ามาเล่น
       ปัญหาที่ว่านั้นก้อคือ พีเค..
       ไปไหนเราก้อสามารถฆ๋า และถูกฆ่าได้ตลอดเวลา ในขณะที่กำลังเก็บเลเวล 
       ทำให้บางคนถึงกับท้อ และเลิกเล่นไป เพราะคิดว่าเล่นยาก เก็บเวลลำบาก ไปไหนก้อโดนฆ่า เมื่อเปิดพีเค
       ถ้าไม่เปิดพีเค ก้อจะได้เปอน้อย เวลได้ช้า เป็นต้น โดยเฉพาะ .. คาเดทใหม่...
       ดังนั้น ผมจึงได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อเสนอความคิดเห็น และวิธีแก้ ปัญหาดังกล่าวที่ได้กล่าวใว้ข้างต้น ..ดังต่อไปนี้
       ♥♥♥ อยากให้มีการปรับพีเคให้คาเดทใหม่ มี3ข้อ ก้อคือ
             1.คาเดท ไม่สามารถฆ่าคนอื่นได้ จนกว่าจะมีการเปลี่ยนอาชีพ
             2.คาเดทไม่สามารถถูกฆ่าได้ จนกว่าจะมีการเปลี่ยนอาชีพ
             3.หลังจากได้เปลี่ยนอาชีพแล้ว ไม่ว่าจะคลาส2 หรือ คลาส3
                ก้อปรับให้เข้าสู่สังคมPK (ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยุ่รอด) ได้ตามปกติ
       เหตุผลที่อยากให้มีการปรับแบบนี้ ก้อเพือแยกคาเดทออกมาอีกสังคมนึง เพิ่มความสนุกสนาน ในการเล่นเก็บเลเวล
       โดยเฉพาะ คาเดทใหม่ ที่ไม่เคยเล่นเซริฟพีเค หรือเกมอสุรามาก่อน
       เมือพร้อมที่จะเข้าสู่สังคมPK ก้อเปลี่ยนอาชีพพร้อมทดสอบความแข็งแกร่งของตัวเองได้เลย
       แบบนี้ก้อจะทำให้เกมอสุรา โดยเฉพาะเซริฟ..พีเค น่าสนใจมากขึ้น
       ขอให้ทีมงานช่วยรับ ข้อเสนอแนะการปรับเรื่องนี้ใว้พิจารณาด้วยนะคับ ขอบคุณมาก
       ♥♥♥ปล.ก้ออยากให้ทุกคนที่เลิกเล่นไปได้กลับมาลองเล่นใหม่
            และก้ออยากให้คนที่เข้ามาเล่นใหม่ ได้เล่นอย่างสนุกสนาน และมีความสุขไปกับการเล่นเกม แค่นั้นเอง ...
            ไม่ไช่ว่าเดินไปไหนก้อโดนฆ่า มาเวลคับอย่าเกรียน สงสารเราเถอะยังเป็นคาเดทอยู่เลย
            โดนฆ่าอีกละ ตายตลอดเลย ..เล่นไม่สนุกเลยเกมอสุรา ...... ขอบคุณคับ♥♥♥

woon_sad2
       ตั้งโพลสำรวจไปแล้ว ว่าเห็นด้วยหรือ ไม่เห็นด้วย ...ทำไมมันไม่ขึ้นให้หนอออออ...
              woon_angry

Konoe Subaru

• อาจไม่เก่ง อาจไม่เทพ แต่ขอเมพ ในแบบตนเอง
  • Jr. Member
  • **
  • ปิดเทอมมาถึง ตำนานเทรบทใหม่กำลังตามมา....
 g#014 g#014 g#020 g#020
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
แด่จีเอมเลย ^^

woon_sunny
    ต้องขออภัยด้วยนะคับ .. ที่กระทู้นี้สวนทางกับความคิดเห็นหรือความรู้สึกของใคร ...
    ไปไหนก้อเห็นแต่คาเดทโดนรังแก... ใจนึกสงสาร
    เจอคาเดทหลายคนเลยทั้งบ่น ทั้งด่า อยากเวลให้สูงๆๆ จะได้เก่งๆๆ มาฆ่ากันทำไม
    ใจนึงก้ออยากที่จะช่วย ...แต่...ตัวผมเองยังช่วยตัวเองไม่รอดเลย..อิอิ...
                    g#002

DemiGodz

• Newbie
  • *
  • เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก ~~
ผมอุตส่าห์ชวนเพื่อนผมมาได้มันก็เล่นไม่เป็น ไอ้เราก็ค่อยๆสอน
พอ ออกจากเมืองได้โดนฆ่าไปสามสี่รอบ มันก็บ่นกับผมว่า

"ไม่เล่นละ มีแต่พวกเก่งกับโนวิท เกรียน ชิxxาย" (มันเรียก คาเดทว่าโนวิทนะ)  g#015

จบเลย -*-

Name : DemiGodz
Server : PK
Guild : none

♡.Khun MINK'z.♡_.

• รักฉัน...อย่าคิดถึงฉัน
  • **
  • กาลครั้งหนึ่ง...นานมามากแล้ว

• อาจไม่เก่ง อาจไม่เทพ แต่ขอเมพ ในแบบตนเอง
  • **
  • ปิดเทอมมาถึง ตำนานเทรบทใหม่กำลังตามมา....
ไปอ่านกระทุ้เก่าที่เราตอบไว้
อ่านและทำตามจะได้ไม่ต้องมาดรา้ม่า
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

อ่านและทำตามจะได้ไม่ต้องมาดรา้ม่า
woon_sad2
         แล้วจะเปิดพีเคหาพระแสงอามี่อาร๊าย
         แล้วถ้าอยากเก่งไวๆทำไมไม่ออกตังไปดุดลับแลซัก10-20mละ
         แล้วคาเดทเวล10-20นาทีก้21แล้ว21-41ก้2-3ชั่วโมงเอง
         ถ้ารุแหล่งเวลป่านนี้เอาเวลาที่ตั้งกระทุ้ไปเวลก้เวล41แล้วมั้ง
         ออกตัง349ซื้อเส้นมาแล้วเวล แปปๆก้จุแล้ว

ไช่อันนี้มั๊ยคับ ที่ตอบใว้...
                     ถ้าไช่ ก้อขอบคุณมากนะที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็น ...พูดได้ง่าย และดีมากคับ
                     แต่ผมขอมองว่า เป็นคำพูดของคนที่เห็นแก่ตัวน่ะ คิดว่าตัวเองเก่งแล้วซินะ...
                     ผมอยากให้มองถึงคนที่เข้ามาเล่นใหม่ ที่ยังไม่รู้ไรเลยอย่างที่คุณรู้ และบอกมาทั้งหมดน่ะล่ะ
                     ผมเองก้อเล่นมานานหลายปีละ แต่ไม่เคยเลยซักครั้ง ที่จะลืมวันแรกที่เล่นเกมอสุรา
                     ใจเขาใจเรา ผมเรียนรู้มาแบบนี้
                     ไม่ได้ถูกสอนมาให้เป็นคนประเภท วัวลืมตีน ....
                             g#032

• **
woon_sad2
         แล้วจะเปิดพีเคหาพระแสงอามี่อาร๊าย
         แล้วถ้าอยากเก่งไวๆทำไมไม่ออกตังไปดุดลับแลซัก10-20mละ
         แล้วคาเดทเวล10-20นาทีก้21แล้ว21-41ก้2-3ชั่วโมงเอง
         ถ้ารุแหล่งเวลป่านนี้เอาเวลาที่ตั้งกระทุ้ไปเวลก้เวล41แล้วมั้ง
         ออกตัง349ซื้อเส้นมาแล้วเวล แปปๆก้จุแล้ว

ไช่อันนี้มั๊ยคับ ที่ตอบใว้...
                     ถ้าไช่ ก้อขอบคุณมากนะที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็น ...พูดได้ง่าย และดีมากคับ
                     แต่ผมขอมองว่า เป็นคำพูดของคนที่เห็นแก่ตัวน่ะ คิดว่าตัวเองเก่งแล้วซินะ...
                     ผมอยากให้มองถึงคนที่เข้ามาเล่นใหม่ ที่ยังไม่รู้ไรเลยอย่างที่คุณรู้ และบอกมาทั้งหมดน่ะล่ะ
                     ผมเองก้อเล่นมานานหลายปีละ แต่ไม่เคยเลยซักครั้ง ที่จะลืมวันแรกที่เล่นเกมอสุรา
                     ใจเขาใจเรา ผมเรียนรู้มาแบบนี้
                     ไม่ได้ถูกสอนมาให้เป็นคนประเภท วัวลืมตีน ....
                             g#032

ผมไม่ได้บอกว่าตัวเองเก่งหรอกนะ
ผมแค่รำคานพวกดราม่าไม่เข้าเรื่อง
แล้วตามมารยาทของผู้เล่นทั่วๆไป
ถ้าคาเดทไม่ไปซ่าเค้าก้ไม่ค่าหรอก
มันเปนมารยาทของอสุรายุแล้ว

แล้วอย่างตอนแรกที่บอก
ผมไม่ได้บอกว่าตัวเองเก่ง
แต่ผมบอกว่าคุนก..ก และ ง่..ว มากด้วยนะ

• **
อีกอย่างถ้าคุนบอกว่าผมเหนแก่ตัว
ที่ผมพูดไปมันแสดงความเหนแก่ตัวตรงไหน
แล้วการพูดของจขกทนะ
มันแสดงความโง่ออกมาให้เหนว่า
กสระ ู ไม่คิดจะถามอะไรใครเลย
คาเดทฉลาดๆเขาก้ถามคนนุ้นคนนี้เอา
เขาไม่ได้มาโง่ดักดานแบบคุน
แล้วไอการที่เปนคาเดทเปนชาติจนมาตั้งกระทุ้เนี่ย มันก้ออกจะแสดงให้เหนว่า
ไม่คิดจะทำอะไรมอนซักตัว

หรือที่ผมพูดมามันไม่จิง
คิดจะเถี่ยงๆได้นะ
ผมจะตอบให้ฉลาดขึ้นมาอีกนิดเลยละ

อีกอย่างถ้าคุนบอกว่าผมเหนแก่ตัว
ที่ผมพูดไปมันแสดงความเหนแก่ตัวตรงไหน
คาเดทฉลาดๆเขาก้ถามคนนุ้นคนนี้เอา
แล้วไอการที่เปนคาเดทเปนชาติจนมาตั้งกระทุ้เนี่ย มันก้ออกจะแสดงให้เหนว่า

ผมจะตอบให้ฉลาดขึ้นมาอีกนิดเลยละ
g#040
แล้วตามมารยาทของผู้เล่นทั่วๆไป
ถ้าคาเดทไม่ไปซ่าเค้าก้ไม่ค่าหรอก

แน่ใจหรอ ถึงมั่นใจพูดออกมาได้แบบนี้
                g#030
        ถ้าไม่คิดจะสร้างสรรค์ ก้อไปหาตีนที่กระทู้อื่นคับ ...

• **

g#040

แน่ใจหรอ ถึงมั่นใจพูดออกมาได้แบบนี้
                g#030
        ถ้าไม่คิดจะสร้างสรรค์ ก้อไปหาตีนที่กระทู้อื่นคับ ...
ใครจะไปง่าวมาจมปลักสร้างกระทู้ควายๆแบบนี้แบบคุนละคับ
ผมมั่นใจแน่นอนครับว่าทุกคนเปนงี้จิงๆ
ทุกทีที่ผมเปนคาเดทไปเวลที่ไชร์ ไปยืนหน้าสลอนยังไม่มีใครตีเลยครับ
ไปไล่ด่าคนนุ้นนี้นี่นั่น เขายังไม่ทำอะไรเลย
หรือว่าคุนไปกวนอะไรเขาหนักๆละ ปากแบบเนี้ย ไม่แน่เท่าไหร่หรอก

• **
ปกติผมก้ไม่ได้อยากมีปันหากระใครในบอร์ดนะ
แต่นี่ผมอุส่าบอกวิธีเกบเวลแบบที่ไม่ต้องมาตั้งกระทุ้แบบนี้
ยังมีแหนบมากวน...อีก ผมเลยไม่ไหวและนะคับ
ยังไงก้เถอะ โอเค ถ้าผมผิดผมขอโทด
แต่ผมขอเตือนไว้เลยนะคับ
ปากแบบเนี้ย ถ้าบนโลกจิงพูดแบบเนี้ย
อยุไม่ได้นานหรอกคับผม