GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แหวนประจำอาชีพ

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • idunno n iduncare .
แหวนประจำอาชีพ
รีวิวการสวมใส่แหวนประจำอาชีพของแต่ละอาชีพให้ดูกันนะค่ะ โดนแหวนประจำอาชีพ จะเพิ่มค่าฟลังต่างกันไป ไม่เหมือนกัน
ตัวละครที่ใช้สวมใส่แหวน เป็นตัวละครอาชีพต่างๆ เลเวล 99 จุติ 6 รอบ ไม่ได้อัพค่าสเตตัสใดใดทั้งสิ้น ไม่สวมใส่อุปกรณ์ใดๆเพิ่มเติมค่ะ

ก่อนอื่นก็มาดูรูปร่างหน้าตาคุณสมบัติของแหวนกันก่อนเลยยย  g#008

และต่อมา เรามาดูอาชีพต่างๆ เปรียบเทียบการสวมใส่แหวน และไม่สวมใส่แหวนกันนะค่ะ
รูปด้านบนเป็นรูปตัวละครที่ไม่ใส่แหวน ส่วนรูปด่านล่างเป็นรูปที่ตัวละครใส่แหวนอยู่ค่ะ

มาเริ่มโดยอาชีพพื้นฐานก่อนนะค่ะ เบสิคๆ อาชีพคาเดทค่ะ

มาดูของสายคลาส 1 กันค่ะ

ไฟเตอร์

เรนเจอร์

แคสเตอร์

ส่วนนี้เป็นสายไฟเตอร์คลาสนะค่ะ

เบลดมาสเตอร์

พาลาดิน

เบอร์เซอร์เกอร์

สายเรนเจอร์คลาสค่ะ

แอสแซสซิน

ชาร์ปชูตเตอร์

เทรเชอร์ฮันเตอร์

ส่วนอันนี้ สายแคสเตอร์คลาสค่ะ

วิซาร์ด

เคลริค

วอร์ลอค

อาชีพสุดท้าย อาชีพที่ไม่ต้องเป็นคลาส 1 คืออาชีพที่ต้องเล่นคาเดทจนถึงเลเวล 41 แล้วไปเปลี่ยนอาชีพได้ค่ะ ที่ทหารชื่อ "สัสดี" ค่ะ

เซนจูเรี่ยน

ส่วนนี้เป็นค่าพลังเพิ่มเติมของอาชีพวอลอคนะค่ะ อาชีพอื่นไม่มี
อาชีพวอลอค เมื่อสวมใส่แหวนประจำอาชีพแล้ว จะเพิ่มพลังโจมตีเวทมืด 10% ดังภาพค่ะ

และส่วนนี้ก็จะเป็นส่วนสุดท้ายของกระทู้แหวนประจำอาชีพนะค่ะ คือสกิลที่จะได้รับ ถ้าใส่แหวนประจำอาชีพค่ะ
อาชีพที่ใส่แหวนแล้วได้สกิลคือ อาชีพ พาลาดิน และเทรเชอร์ฮันเตอร์ค่ะ
สกิลแรกเป็นของพาลาดินนะค่ะ

ส่วนสกิลนี้เป็นของอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ค่ะ

ยังไงก็ฝากแนะนำ หรือคำติชม กันหน่อยนะค่ะ ถ้าเกิดว่าทำผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ  g#006
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง

ผู้เฝ้ามอง

• Newbie
  • *
น่าจะเพิ่ม คำอธิบายใต้รูปอาชีพหน่อยครับ  แบบว่าต้องมานั่งมอง หาความแตกต่างก่อนใส่ หลังใส่ ในแต่ละอาชีพ  ถ้าจะให้ดี เพิ่มอธิบาย ความคุ้มค่า ในการใช้งานแต่ละอาชีพ หรือ การใช้แหวนแล้วลงสเตตัส  ว่าออกมาแบบใหม่ จะดีเยี่ยมไปเลยครับ
หาจากไหนครับ (ยาว ดูไม่หมด g#002 g#002 g#002)

แต่ก่อนเป็นแหวนที่ต้องประมูนในงานเกมส์ช่วงเกมส์เปิดใหม่ๆ (ของจริงน่าจะมีแต่เซิร์ฟสวรรค์) แต่มีอยู่1ช่วงทีมงานเอาของเช่ามาแจกฟรีให้ทดลองใช้ เหมือนจะโปรโมทเอามาขายใหม่ แต่สุดท้ายก็เงียบหายไป

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

Maid

• Jr. Member
  • **
ทำไมบางอาชีพมันไม่เพิ่มไรเลยอ่ะ แบบดูกากๆ g#035 g#035 g#035 บางอันก็เพิ่มเหมือนไม่เต็มใจเพิ่ม เพิ่มแบบหลบ15 แม่น20 <<<<< เพิ่มทำไม

เท่าที่ดู วิเพิ่มเยอะสุดละ เพิ่มอัตราโจมเวทสูงสุด150

แล้วทำไมมีแค่เทรกับพาลาที่มีสกิล ไม่เข้าใจ woon_angry woon_angry woon_angry สองมาตรฐานนี่หว่า

แต่ผมว่ายังไงก็กากครับถ้าเทียบกับของที่เราใส่กันอยู่ในปัจจุบัน เช่น ตะกรุด แหวนปราช หรือกระทั่งเซตMOL

ปล. แล้วของเผ่าไม่มีให้ทดลองบ้างหรอครับ

RipzEYEs

• Newbie
  • *
  • ปาดั๊บ ♥
ทำไมบางอาชีพมันไม่เพิ่มไรเลยอ่ะ แบบดูกากๆ g#035 g#035 g#035 บางอันก็เพิ่มเหมือนไม่เต็มใจเพิ่ม เพิ่มแบบหลบ15 แม่น20 <<<<< เพิ่มทำไม

เท่าที่ดู วิเพิ่มเยอะสุดละ เพิ่มอัตราโจมเวทสูงสุด150

แล้วทำไมมีแค่เทรกับพาลาที่มีสกิล ไม่เข้าใจ woon_angry woon_angry woon_angry สองมาตรฐานนี่หว่า

แต่ผมว่ายังไงก็กากครับถ้าเทียบกับของที่เราใส่กันอยู่ในปัจจุบัน เช่น ตะกรุด แหวนปราช หรือกระทั่งเซตMOL

ปล. แล้วของเผ่าไม่มีให้ทดลองบ้างหรอครับ
ช่ายๆ อยากได้ของเผ่าาาา