GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โปรแกรมเมอร์ครับกรุณาเปิด*EXP 500% ให้ทีครับ

champza5259

• Newbie
  • *
เหตุผลคือ มันไม่จำเป็นครับ

งั้นเหตุผลที่ต้องเปิด *500
1.ช่วยในการทดสอบเผ่าอสุราเช่น อาชีพ สกิล ต่างๆ
2.มันจำเป็น
3.มีหลายคนที่ต้องการ
4.เป็นหน้าที่ของทีมงานเนื่องจากหลายๆคนเคยชินกับ*500แล้ว

fairyLaw

• Newbie
  • *
คนที่เข้ามาแล้วไม่เหนด้วยไม่รู้จะเข้ามาเพื่ออะไรมาเพื่อเถียงป่ะคับ ก้อเหนๆอยู่ จขกท. เขาก้อข้อร้องว่ากรุณาเปิด*exp500 พวกคุนมาก้อไม่ต้องเปิด ๆ แบบนี้มันหาเรื่องชัดๆ ไม่เหนด้วยหรือแก้ไขไม่ได้ก้อไม่เหนต้องมาเขียนแบบคนขวางโลกซะหน่อย ถ้าพวกคุณชิลๆก้อเรื่องของพวกคุณก้อเล่นไปซะ พวกผมชินกับการมี*500แล้วจะทำไม จีหรือทีมงานก้อไม่ค่อยเหนมาบอร์ดนี้เท่าไหร่เลย ถ้ามันไม่มีประโยชน์ก้อลบทิ้งไปซะไป woon_bye woon_bye

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

SLEEP

• Jr. Member
  • **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด
ที่นี่มันบอร์ดสาธารณะครับ
ถ้าขี้เกียจเถียงเบื่อความคิดเห็นของคนอื่น
โทรไปบอกทีมงานเลยครับ เบอร์บนเว็ปก็มี ได้คำตอบไวด้วย   g#003
Status:ออนได้แต่บอร์ด

r3fd4rffff

• Jr. Member
  • **
ถ้า เคียวบินดั้ย ได้เปนเทสเตอ เชิฟนรกคนทดสอบจริงๆคงหายไปเยอะ  g#022

ท่านเพา

• Full Member
ทำไมต้องอยากเทพเซิฟนรก
ในเมื่อเซิฟนรกมันเวลยาก
ก็ไปเซิฟหลักสิ

จะอ้างว่าทดสอบ ?
ทดสอบที่เซิฟใต้สิ เวลง่ายดีนะ ^^
เซิฟเค้าไม่ได้เปิดสามวันรีนะคะ
เวลามีให้เวลอีกเยอะ
อยากเกรียนกันเล่นเซิฟใต้ดีกว่านะ วันเดียว96 ละ
เซิฟคงไม่ปิดหรอกค่ะ ยังมีมพวกที่ทดสอบอีกเยอะแยะ
เทสเตอร์เค้าก็ทดสอบ
คุณจะเกรียนแล้วมาบ่นทำไม
อีกครั้ง
อยากเกรียนเชิญ เซิฟหลัก

ถ้า เคียวบินดั้ย ได้เปนเทสเตอ เชิฟนรกคนทดสอบจริงๆคงหายไปเยอะ  g#022
แต่ก็คงจะดีกว่าคุณ 3,532,795,356 เท่าเลยแหละค่ะ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
เซิฟทดสอบครับ เข้าใจคำว่าเซิฟทดสอบใหมครับ ทีมงานทำสภาพแวดล้อมของเซิฟมาเพื่อทดสอบ
ครั้งนี้ทดสอบเสมือนเล่นเซิฟหลักเพื่อทดสอบดูว่าเผ่าอสุราที่ปรับปรุงใหม่ เก็บเลเวลยาก ง่าย อย่างไร
เหมาะสมแค่ไหน สกิลที่ทำมาดีหรือไม่ ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่ต้องเล่นครับ เซิฟทดสอบนี้มีไว้ทดสอบเป็นหลัก
ไม่ได้มีไว้สนองความอยากของผู้เล่นครับ รับไม่ได้ก็เลิก
ปล. จริงๆ น่้ามีกฎเกี่ยวกับเซิฟทดสอบเพิ่มโวยวายไร้สาระเกี่ยวกับเซิฟทดสอบน่าแบนบอร์ด

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
เซิฟทดสอบครับ เข้าใจคำว่าเซิฟทดสอบใหมครับ ทีมงานทำสภาพแวดล้อมของเซิฟมาเพื่อทดสอบ
ครั้งนี้ทดสอบเสมือนเล่นเซิฟหลักเพื่อทดสอบดูว่าเผ่าอสุราที่ปรับปรุงใหม่ เก็บเลเวลยาก ง่าย อย่างไร
เหมาะสมแค่ไหน สกิลที่ทำมาดีหรือไม่ ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่ต้องเล่นครับ เซิฟทดสอบนี้มีไว้ทดสอบเป็นหลัก
ไม่ได้มีไว้สนองความอยากของผู้เล่นครับ รับไม่ได้ก็เลิก
ปล. จริงๆ น่้ามีกฎเกี่ยวกับเซิฟทดสอบเพิ่มโวยวายไร้สาระเกี่ยวกับเซิฟทดสอบน่าแบนบอร์ด

ขออ้างนิดนึงนะครับ นี่แหละครับที่ผมพยายามจะบอก แต่กลับไม่อ่านกันเลย  g#014
ขยายให้ดูอีกนิดนึง นะครับ  g#006
เห็นใจคนอื่น เพื่อไรคับ จะเอๅไปทำไมคับ เค้ๅทดสอบเผ่ๅอสุรๅ อยุ่คับ คุณน่ะควรเห็นใจ ทีมงๅน เทสเตอร์บ้ๅง  g#015

งั้นยิ่งต้องเปิดใหญ๋ เพราะเผ่าอสุราก็ ปรับเหมือนเผ่ามนุษย์แล้ว การอัพเวลจึงเป็นสิ่งสำคัญ ในการทดสอบ เข้าใจว่าทีมงานเหนื่อย แต่ในเมื่อเค้าสร้างเซิฟทดสอบมาก็ต้องรับผิดชอบ

เซิฟหลักที่ไม่มี* ก็มีทั้ง ดาวดึง และสวรรค์ มันก็ต้องดูตรงนี้ด้วย  g#011

ท่านเพา

บอกตรงๆ
ครั้งนี้ก็เวลที่นรกไม่ไหวเหมือนกัน
แต่ก็ไม่โวยวายอะไร
แล้วตัดสินใจเล่นเซิฟใต้ภิภพแทน
ออกมาโวยวายมันก็ไม่มีอะไรดีขึ้นมา

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ความเห็นส่วนตัวนี่ ผมว่าไม่ *exp ก็ดีแล้วนะ
ทดสอบเผ่าอสุรา ต้องการดูความยากง่ายในการเก็บเลเวล
ถึงจะใช้ระบบเดียวกับเผ่ามนุษย์แล้วก็เถอะ แต่มอนฯในแมพฝั่งอสุรากับมนุษย์ก็ยังแตกต่างกัน
ยิ่งมันวาปข้ามโลกได้ตั้งแต่เลเวล 1 ส่วนใหญ่ที่เห็นอสุราจะไปเก็บเลเวลในแมพฝั่งมนุษย์กันมาก
อีกทั้งเรื่องของสกิลต่างๆ ที่จะใช้ในการเก็บเลเวลของเผ่าอสุรา
แน่ใจมั้ยว่ามันจะใช้ได้ดีจริงกับมอนฯตามระดับที่เราไปเก็บเลเวลน่ะ

ถ้าลอง *exp นะ ตีมอนไม่กี่ัตัวก็อัพ ใช้สกิลไปไม่กี่ครั้งเอง แล้วก็เข้าใจว่าเก็บเวลง่าย
แต่พอขึ้นเซิฟหลัก ที่ระบบ exp แตกต่างกับเซิฟทดสอบ กลายเป็นว่า
ตีมอนแทบตาย mp หมดหลอดแระ ยังอัพได้ไม่กี่เปอ ต้องนั่ง ต้องปั๊มยา น่าเบื่อชิบ
อารมณ์นี้มันมีแน่ๆ เคยมีเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นมาตั้งแต่อัพอาชีพเครลิคลงเซิฟใหม่ๆ แระจะบอกให้
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?