GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

2 มาตรฐาน (คนทรง vs วิสาจ)

offza533

• Jr. Member
  • **
1. ฝ่ายคนทรง >> เนื่องด้วยการ ปรับสกิล ของคนทรงให้ห่วยแตกลง อันนี้ยอมรับว่ามันโหดเกินไปทำให้หลายคนทำใจไม่ได้จึงสมควรถูกปรับ
                        ทำให้คนทรงที่เลนสายโกเลมหรือบางสายที่ได้รับผลกระทบอย่างหนักต้องเกิดปัญหาในการเล่น แน่นอนสกิลมันใช้ได้ไม่เหมือนเดิม และโกเลมเดินช้าลงถึง 3 หน่วย
                        ผู้คนที่เล่นคนทรง จุ6 แล้ว หรือ 99 แล้ว ออกมาเรียกร้องขอ "รีสกิล" แต่ไม่ได้รับการตอบรับใดๆ จากทางทีมงาน    เงียบ....ตามระเบียบ

2. ฝ่ายวิสาจ >>   เนื่องด้วยการปรับ ไอเทมที่เป็นบัคเพียงชิ้นเดียว วิสาจทั้งหลายซึ่งแน่นอนว่าคงจะมากกว่าผู้ที่เล่นคนทรง ออกมาโวยวาย แต่สุดท้ายก็ต้องยอมให้ปรับ เพราะมันเป็นบัค ต้องยอมรับ
                        แต่ทว่า เพียงแค่การปรับไอเทมชิ้นเดียว ซึ่งตอนนั้น "แหวนปราช" ราคาไม่ต่ำกว่า 70m แน่นอนว่า ไม่ใช่วิสาจทุกคนจะมีในครอบครอง ผู้เล่นใหม่ที่เล่นวิสาจหลายคนคงจะไม่มีเป็นแน่
                        แต่ทางทีมงานเปิด "รีสกิล" ให้วิสาจ  จึงทำให้การโวยวายของวิสาจเริ่มเบาบางลง

สรุป.  คนทรงที่มีทั้งผู้เล่นใหม่และผู้เล่นเก่า ทุกคนที่เล่นคนทรงล้วนได้รับผลกระทบในการปรับสกิลให้กากลงในครั้งนี้ ไม่ได้รับการรีสกิล
        แต่ วิสาจที่ บางคนได้รับผลกระทบจากไอเทมที่ปรับแก้บัค กลับทำให้วิสาจทุกคนได้รีสกิล

ปล. เชื่อผมเหอะ 2 มาตรฐาน เห็นๆ

_FireFox_

• **
  • -*-
ก็รู้ๆกันอยู่ว่า วิซาจมันเป็นยังไง woon_555 woon_555

สะเด้ย.

• **
ผมคิดว่าเค้าคงมีเหตุผลละครับ
ให้ออกมารีสกิลบ่อยๆ ก็ไม่ต้องใช้ยารีกันพอดี
แล้วผมเห็นตอนเล่นคนทรงคิดสายใหม่ๆกันก็ซื้อรีสกิลจนเซิฟใต้ขาดตลาดนิครับ woon_huh
แล้วแค่ซื้ออีกซักที มันจะเป็นอะไรไป
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับผม g#041

offza533

• **
มันเป็นอย่างนั้นใช่ไหมล่ะ  อย่างว่าอ่ะ woon_555 woon_555

offza533

• **
ผมคิดว่าเค้าคงมีเหตุผลละครับ
ให้ออกมารีสกิลบ่อยๆ ก็ไม่ต้องใช้ยารีกันพอดี
แล้วผมเห็นตอนเล่นคนทรงคิดสายใหม่ๆกันก็ซื้อรีสกิลจนเซิฟใต้ขาดตลาดนิครับ woon_huh
แล้วแค่ซื้ออีกซักที มันจะเป็นอะไรไป
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับผม g#041

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แค่บอกว่า ทีตอนวิไม่ได้ปรับสกิลให้กากลง แค่ปรับ ไอเทม มันยังรีสกิลให้ ผมก็บอกแค่นั้นเอง

offza533

• **
ก็รู้ๆกันอยู่ว่า วิซาจมันเป็นยังไง woon_555 woon_555

อย่างที่ว่า ก็รู้ๆกันอยู่  woon_sad2 woon_sad2

OrChidS

• Full Member
ธรรมดาครับ อาชีพไหนถูกปรับมีผลเสียก็เรียกร้อง มีผลดีก็เงียบ
ดูบางอาชีพซิครับ ขอให้ปรับให้มีอาวุธแรร์ จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ปรับอะไรเลย
ส่วนตัว ผมไม่กระทบ เพราะผมเล่นคาเดท เป็นอาชีพหลัก แถมยังมีสกิลเทพ"เกร็งแขนฟาด"อีก ไม่กังวล
คนทรงหรือ วิซาร์ดหรือ วอ พาลา เบลด ...... ผมมีทุกอาชีพ ทุกเผ่า
ตอนนี้มีการปรับ อาชีพมาแรงแซงทางโค้ง เลยมีผลกระทบมากหน่อย รออีกสักนิด เดี๋ยวก็ชินไปเอง

R.eawten

• **
ธรรมดาครับ อาชีพไหนถูกปรับมีผลเสียก็เรียกร้อง มีผลดีก็เงียบ
ดูบางอาชีพซิครับ ขอให้ปรับให้มีอาวุธแรร์ จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ปรับอะไรเลย
ส่วนตัว ผมไม่กระทบ เพราะผมเล่นคาเดท เป็นอาชีพหลัก แถมยังมีสกิลเทพ"เกร็งแขนฟาด"อีก ไม่กังวล
คนทรงหรือ วิซาร์ดหรือ วอ พาลา เบลด ...... ผมมีทุกอาชีพ ทุกเผ่า
ตอนนี้มีการปรับ อาชีพมาแรงแซงทางโค้ง เลยมีผลกระทบมากหน่อย รออีกสักนิด เดี๋ยวก็ชินไปเอง

โดนใจมาก woon_sunny woon_5555 woon_sunny woon_5555

Dragon-Jet

• Newbie
  • *
นั้นสิ วิซาด คทา-โล่ โกงมาก โคตรถึกทอนแล้วทอนอีก แถมชอบอ้างคทาโล่โจมตีเวทเบาๆไม่ผอบเวทใครไม่ตาย กุเห็นมันใช้เพลิงอัสนีความแรงคิดจากMP โจมตีเวทเบาเกี่ยวไรวะ woon_555          กำโทดๆๆๆๆๆ หมาพิม ลบลบลบลบ g#037

ปล.เปิดรีเลยจีเอ็ม                               (ข้างบนไม่เกี่ยวหมาในปากมันออกมาพิม g#020)

แล้ววิไม่ปรับมั้งเหรอถึกก็ถึก เกราะเวทย์ทอนดาเมจ 35%
ธรณ๊พิโรธด้วยพลังโจมตีเวทย์520% กันกายภาพกันเวทยเหลือ0 ทันที ดีเลก็เเทบไม่มี
หมอกเทอร์ร่าอีก รัศมีกว้างขวาง โดนไปเดินไม่ได้ ใช้ทักษะไม่ได้
เพลิงอัสนีบาต เห้อไม่อยากพูดไปมากกว่านี้ล่ะ อาชีพนี้อ่ะโกงโคตรเหมือนกัน

THE-COOL

แล้ววิไม่ปรับมั้งเหรอถึกก็ถึก เกราะเวทย์ทอนดาเมจ 35%
ธรณ๊พิโรธด้วยพลังโจมตีเวทย์520% กันกายภาพกันเวทยเหลือ0 ทันที ดีเลก็เเทบไม่มี
หมอกเทอร์ร่าอีก รัศมีกว้างขวาง โดนไปเดินไม่ได้ ใช้ทักษะไม่ได้
เพลิงอัสนีบาต เห้อไม่อยากพูดไปมากกว่านี้ล่ะ อาชีพนี้อ่ะโกงโคตรเหมือนกัน

ประท้วงสิ จะได้ปรับอีก
สายเวชโคดพ่อโคดแม่ โกง มันมีทักษะมีของมีสกิลหลบกายภาพได้
แต่สายกายภาพไม่มีอะไรใช้หลบเวชได้เลย
เกมที่เขาเจริญๆเขาคิดหลบหลีกกับดาเมททุกประเภททั้งนั้นแหละ
ถ้าไม่แม่นจิงอย่าหวังจะไปตีใครเขา แล้วสายเวชของอสุราล่ะเมื่อไหร่จะเจริญซะที มีแต่โกงทุกรูปแบบ

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • **

ถึกจริงๆคับ มีโล่ เกราะเวท5 ตระกรุด เบรดผ่าไม่ตาย พาราโดดไม่ตาย ผมไม่เข้าใจ เเทนที่สายเวทจะบางกว่าเบรดพารา เเต่ถึกกว่าเห็นๆ เเล้ววิบางคนเลือดเป็นเเสน ปั้มยาผีบอกสบายเลย ไม่ตายง่ายๆ ไอพวกที่คิดว่าเทพ ลองไม่ปั้มยาดูคับ เงิบทุกราย

icezazy

• Newbie
  • *
กายภาพ โกย ลดโจมตี

เวทย์ โกย ไม่ลดโจมตีเวทย์

woon_555 woon_555 woon_555

Directorr

คนทรงก็สายเวทย์นะเออ  woon_555 woon_555  woon_5555

ปรับเลยๆ ชอบๆ

ปล. ที่ว่าสายเวทย์โกงๆนี่ ใน PK ขอชื่อสายเวทย์เก่งๆหน่อยครับ เด๋วผมเอาแอสผมตีโชว์ ว่าล้มไม่ล้ม
ปล2. วิผมเจอแอสตัวเอง 2วิล้มครับ

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

offza533

• **
กายภาพ โกย ลดโจมตี

เวทย์ โกย ไม่ลดโจมตีเวทย์

woon_555 woon_555 woon_555

สายกายภาพ ไม่แม่นตีไม่โดน

สายเวท หลับตายิงยังไงก็โดน