GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

4 เดือนที่ผ่านมานี้ อสุรามีอะใหม่ๆไหมครับ ???

ปิศาจ

• Full Member
หลังจากเลิกเล่นอสุราไป 4 เดือน  เผลอกดเข้ามาในบอร์ด รู้สึกว่าในบอร์ดมันจะมีปัญหาเดิมๆ  ???

เลยอยากถามว่าขณะนี้ อสุราที่ผ่านมามีอะไรอัพเดทใหม่ไหมครับ เผื่อเบื่อๆ จะเข้าไปลองเล่น  อยากทราบว่าเผ่าอสุราเข้ามาหรือยังครับ  ผมไม่ได้ตามข่าวหรือเข้าเกมส์มา 4 เดือนแล้ว ไม่ทราบจริงๆครับ  เผื่อมีอะไรน่าเล่น จะมาลองเล่น  เพราะ Dragon Nest หลายๆตัวที่ผมเล่นเริ่มตันเวล 32 อีกแหละ 55+  เผื่อจะเล่นอสุราแก้เบื่อ

ปล.เกมส์ไม่รู้ว่ามีอะไรใหม่ไหม  แต่รู้สึก GM ด่านหน้าที่คอยตอบคำถาม มีแต่หน้าใหม่ๆแฮะ  g#004
ปล2. ของแรร์อัพเดทหมดหรือยังครับ ในคลังเหลืออีกเยอะเผื่อถ้าดีจิได้แจกจ่ายน้องๆ ในกิลที่ยังเล่นอยู่
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

<aDminRAMA> SilverBorn

• Jr. Member
  • **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
มีโปรโมชั่นมาเยอะมากครับ  g#034
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

Glex

ปิศาจ

มีโปรโมชั่นมาเยอะมากครับ  g#034
-*-  หงะ ไม่เอาโปรจิ  เรื่องโปรเยอะแต่ไหนแต่ไรอยู่แล้ว ตามคอนเซร์ฟเดิมๆ "พัฒนายังกะเต่า โปรไวยังกะจรวด"
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
-*-  หงะ ไม่เอาโปรจิ  เรื่องโปรเยอะแต่ไหนแต่ไรอยู่แล้ว ตามคอนเซร์ฟเดิมๆ "พัฒนายังกะเต่า โปรไวยังกะจรวด"

พัฒนาบัคพาลาดินครับ ทำให้โจมตีแรงเป็นล้านๆก็ได้ครับ ขณะนี้ผู้แจ้งยังไม่ได้เป็นเทสเตอร์เลยตามที่เขาบอก  g#034
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

ทีที้

มีจีเอ็มใหม่มา 2  และ  หัวหน้าจีเอ็มก็ออกไป2  หุหุ

ปล. แพ็ทใหม่ ยังไม่มี   แผนที่ใหม่ยังไม่มา ม่อนเตอร์ใหม่ ยังลับตา  เควสใหม่ยังค้นหา(ไม่เจอ) ผู้เล่นใหม่ ชาติไหนจะมา  หว่า  แฮ่

ผมดีนเอง

• Newbie
  • *
  • รับทำภาพเคลื่อนไหววว
มีจีเอ็มใหม่มา 2  และ  หัวหน้าจีเอ็มก็ออกไป2  หุหุ

ปล. แพ็ทใหม่ ยังไม่มี   แผนที่ใหม่ยังไม่มา ม่อนเตอร์ใหม่ ยังลับตา  เควสใหม่ยังค้นหา(ไม่เจอ) ผู้เล่นใหม่ ชาติไหนจะมา  หว่า  แฮ่

LIKE 5000คน

nightjusmin

เดี๋ยวถ้าหายไปอีกสัก 4 เดือน ถึงตอนนั้นอาจจะไม่มีให้เล่นแล้วก็ได้  g#037 g#037 g#037

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
s.PK บัคเก่าๆ มาอีก ไม่มีPKบนหัว แต่ตีกันได้ ผมเลยเรียกว่า "บัคหนูแอบสด" g#037 g#037

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
มีแพทพิเศษเข้ามาเมื่อ 2-3 อาิทิตย์ก่อน

อัพแพทที่ชื่อ "พี่จะโรล น้องนางอย่าโมโห เพราะพี่โรลแล้วแถมคูณ"

หลังอัพแพทนี้ สรรเสริญจีเอ็มกันยกใหญ่

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
หลังจากเลิกเล่นอสุราไป 4 เดือน  เผลอกดเข้ามาในบอร์ด รู้สึกว่าในบอร์ดมันจะมีปัญหาเดิมๆ  ???

เลยอยากถามว่าขณะนี้ อสุราที่ผ่านมามีอะไรอัพเดทใหม่ไหมครับ เผื่อเบื่อๆ จะเข้าไปลองเล่น  อยากทราบว่าเผ่าอสุราเข้ามาหรือยังครับ  ผมไม่ได้ตามข่าวหรือเข้าเกมส์มา 4 เดือนแล้ว ไม่ทราบจริงๆครับ  เผื่อมีอะไรน่าเล่น จะมาลองเล่น  เพราะ Dragon Nest หลายๆตัวที่ผมเล่นเริ่มตันเวล 32 อีกแหละ 55+  เผื่อจะเล่นอสุราแก้เบื่อ

ปล.เกมส์ไม่รู้ว่ามีอะไรใหม่ไหม  แต่รู้สึก GM ด่านหน้าที่คอยตอบคำถาม มีแต่หน้าใหม่ๆแฮะ  g#004
ปล2. ของแรร์อัพเดทหมดหรือยังครับ ในคลังเหลืออีกเยอะเผื่อถ้าดีจิได้แจกจ่ายน้องๆ ในกิลที่ยังเล่นอยู่

อีก 4 เดือนเข้ามาใหม่อาจะไม่เห็นอสุราแล้วก็ได้ครับ ลองดู คนเลิกเล่นไปเยอะ
เพราะอะไรทีมงานยังไม่รู้ตัวอีก

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
มีแพทพิเศษเข้ามาเมื่อ 2-3 อาิทิตย์ก่อน

อัพแพทที่ชื่อ "พี่จะโรล น้องนางอย่าโมโห เพราะพี่โรลแล้วแถมคูณ"

หลังอัพแพทนี้ สรรเสริญจีเอ็มกันยกใหญ่

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ขอขยายความเพิ่ม...อันเนื่องมาจากทีมงานให้ของกำนัลตอบแทนผู้เล่นที่แจ้งบอทแจ้งโปรไรนี่แหละ
รางวัลที่ว่าพอได้มา ผู้เล่นที่ได้ก็เติมเป็นเงินโซลเข้าไป ด้วยความที่ผู้เล่นคนนั้นมีไอเดียเก๋ๆ
เลยลองเติมให้ไอดีอื่นๆดู ปรากฎว่า เติมได้ เลยเติมยกใหญ่ ทีมงานพอรู้เข้า คิดว่าไม่ดีแน่
เลยจัดการด้วยการใช้ท่าไม้ตายขั้นสุดยอด ที่ทำเอาผู้เล่นคนอื่นโดนลูกหลงไปด้วยกับท่าไม้ตายนี้
ด้วยการโรลเซิฟใหม่หมดเลย 1 วัน "เสียหายกันถ้วนหน้า โดนคนด่ากันทุกเซิฟ" G#007
ปล.....ขอสบถหน่อยนะ "ไอไกรทองเอ้ย" G#007

ปิศาจ

55+ แสดงว่าเหมือนเดิม ที่มีเพิ่มคือ บัคและโปรโมชั่นสินะ  งั้นอีก 4 เดือนจิเข้ามาถามใหม่แล้วกัน หุหุ