GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำมือถือทีคะ

เงิบ

• Newbie
  • *
  • ฟู่ววว ! ~~
คือว่าตอนนี้อยากได้มืถือใหม่อ่าคะ เพราะตอนนี้ใช้โนเกียรุ่นถึกๆเก่ากึ๊กๆ อายเพื่อนอ่าาา(เบื่อด้วย)
ตังเก็บก็พอมีอยู่ประมาน1500-3500นี้แหละคะ อยากได้ซัมซุงแบบจอสัมผัส จะว่าเอากาแล๊คซี่ก็แพงไป(มินิยังมีตังไม่พอ g#002)
ซัมซุงแชมป์พี่ก็บอกว่ามันลงเกมไม่ได้ เลยไม่รู้จะเอาอะไรดี เสนอยี่ห้ออื่นมาก็ได้คะ ถ้าเป็นสัมผัสยิ่งดี
ผลประโยชน์หลักๆที่จะเอามันก็คือเล่นเกม-*- ฟังเพลงได้อะไรได้นะ(ที่ใช้อยู่ตอนนี้โคดจะเอิบอ่ะ)
ยังไงก็ช่วยแนะนำทีนะคะ  g#008 g#008
 g#017 g#017ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกคนคะ g#017 g#017
 g#031 g#031

T0Nz

• Full Member
ถ้าจะเล่นเกม ไม่ซื้อไอพอดทัชไปเลยล่ะ เก็บตังเพิ่มอีกหน่อยเอง

เวลาโทรใช้โนเกียรุ่นพ่อ เวลาเล่นเกมใช้ไอพอดทัช คงอินดี้น่าดู  woon_5555

เงิบ

• Newbie
  • *
เออะ-*- จะให้มันเล่นได้โทรได้ในเครื่องเดียวกันไง๊
และอีกอย่าง เค้าอายเพื่อนนนนน
 woon_angry

LLอUหื่u.

ณย้นืำ จีนแดงเลยครับ

มี บรูทูธด้วย  g#009 g#009 g#009

PETDO   FAIL   DRAMA   

เงิบ

• Newbie
  • *
เออะ-*- จะให้มันเล่นได้โทรได้ในเครื่องเดียวกันไง๊
และอีกอย่าง เค้าอายเพื่อนนนนน
จะซื้อวันเสาร์นี้ละนะ woon_angry
ยังไม่จบ
ถ้าเก็บตังมันไม่ทันหรอกมั้งอ่ะ
 woon_yes

ณย้นืำ จีนแดงเลยครับ

มี บรูทูธด้วย  g#009 g#009 g#009
เหอะ ! สมควรจะเอามั้ง woon_cry

LLอUหื่u.

Iphone  ขอโทษครับ

PETDO   FAIL   DRAMA   

เงิบ

• Newbie
  • *
ถึงจะเป็นจีนแดงแต่หนูก็ไม่มีตังคะ g#041 g#041
อย่าเพิ่งรำคานหนูนะ มีอีกยาวค่ะ g#003

CHoCoLaT.e

• ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~
อย่าใช้ไอโมบายนะ มันเกรียน g#009
ซินใช้อยู่ มันไม่มีบูทูธ แต่ทำเหมือน BB  g#016
(แม่บอกว่าจะซื้อใหม่ไห้ถ้าทำเกรดได้3.5ขึ้น3ปีซ้อน woon_cry)

Ryuusei Boy!!

เงิบ

• Newbie
  • *
อย่าใช้ไอโมบายนะ มันเกรียน g#009
ซินใช้อยู่ มันไม่มีบูทูธ แต่ทำเหมือน BB  g#016
(แม่บอกว่าจะซื้อใหม่ไห้ถ้าทำเกรดได้3.5ขึ้น3ปีซ้อน woon_cry)
เอิ๊ก!ไม่เอาหรอกค่ะ เพราะแม่ใช้อยุ่(ทันสมัยกว่าของกรุอีก g#002)
ปุ่มก็เยอะไม่ชอบอ่ะ ถามแม่ว่าจะเอามาแชทกะใคร-*-
เพื่อนก็บอกว่าไอโมบายแบทเสื่อมง่าย g#024 g#024

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
Nokia ครับ อึด ถึก ถูก คุ้ม!!!
หรือจะบินไปซื้อรุ่นราคา50บาทไทยก็เอานะ อิอิ woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

เงิบ

• Newbie
  • *
Nokia ครับ อึด ถึก ถูก คุ้ม!!!
หรือจะบินไปซื้อรุ่นราคา50บาทไทยก็เอานะ อิอิ woon_555
ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าเก่าหรืออภิมหาเวรี่โคดเก่าอยู่แล้วเนี่ย
เมื่อไหร่จะใครใครตอบจริงๆจังๆซะที~~ woon_cry

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ถ้ามีเวลาเก็บตัง จริงๆก็อยากจะแนะนำให้ใช้ BB หรือ iPod T/ iPhone  ไปเลยอ่ะค่ะ
ยี่ห้อจำพวกนี้อาการหน่วงไม่ค่อยมีอ่ะ ไวปานวอก
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

กูมาเคลีย

• ธนวินหีหมาอุดมไช
ผมใช้ซัมซุงแคนดี้ โนเกียx2 โซนี่T707 เวลคัมจีน

มีปัญหากับแคนดี้อันเดียวเครื่องอื่น ใช้มา3ปีไม่เคยมีปัญหา  woon_sunny woon_sunny

เสือก

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • Jr. Member
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     เรื่องอายเพื่อนผมว่าอย่าไปแคร์เลยครับ ผมใช้ Sony รุ่น 5 ปีก่อน ผมยังไม่อายใครเลย แนะนำครับถ้าไม่อยากอายใคร ให้ซื้อโทรศัพท์รุ่น "ฝาพับ" ครับ

ดียังไง!!?

นึกถึงช่วงเวลาที่โทรศัพท์ดังขึ้นครับ ถ้าตั้งเสียงไว้ดัง จะยิ่งกลายเป็นจุดสนใจ และพอเราควักโทรศัพท์ของเราออกมา ถ้าเป็นรุ่นธรรมดาดูเบอร์แล้วก็ค่อยกดรับ แต่!!เรามีขั้นตอนมากกว่านั้น เราควักออกมาไม่พอ ต้องเปิดฝาเครื่องด้วย ซึ่งเทคนิคการเปิดฝาก็ขึ้นอยู่กับความชำนาญและความเคยชิน

บางคนก็ใช้มืออีกข้างจับฝาขึ้นเพื่อเปิด (เรียกร้องความสนใจได้ 20%)

บ้างขี้เกียจก็ใช้นิ้วโป้งของมือข้างเดียวกันสอดเข้าไประหว่างเครื่องแล้วงัดขึ้น (เรียกร้องความสนใจได้ 40%)

และบางคนที่ชำนาญมาก เมื่อควักโทรศัพท์ออกมา จ้องไปที่มือถือชั่วแวบหนึ่ง ก่อนจะรวบรวมพละกำลังทั้งหมดไปไว้ที่ข้อมือ เกร็งลูกตาเพื่อดึงพลังที่ซ่อนเร้นอยู่ออกมา แล้วสบัดข้อมือด้วยความไวแสงให้ฝาเปิดออกมาเอง g#004 (เรียกร้องความสนใจได้ 100% g#034) (วิธีนี้เรียกร้องความสนใจได้มาก แต่จากการวิจัยพบว่า เมื่อทำผ่านไปประมาณ 1000 ครั้ง มันจะพัง g#002)

ปล. ส่วนตัวผมก็ใช้ฝาพับอยู่ครับ แต่ก็ไม่ได้หวังเหมือนอย่างที่เขียนมาด้านบนนะ อคิอคิ
ปล2. อันนี้เรื่องจริงจากประเทศลาว เขาเรียกแบบฝาพับว่า "แบบหัก" ยังไม่ทันซื้อเลย จะหักให้พังซะงั้น  g#036

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าเก่าหรืออภิมหาเวรี่โคดเก่าอยู่แล้วเนี่ย
เมื่อไหร่จะใครใครตอบจริงๆจังๆซะที~~ woon_cry
อ่าว บอกจากใจจริงนะนี่ ผมก็ยังใช้เลย(เจ๊งไปสองเครื่องยังไม่เสียดายเลย ถูก ถ้าเป็นไอแพด ไอโฟนนี่เสียใจแย่ g#015)
ปล.อุปกรณ์พวกนี้มันไม่ได้เกี่ยวกับชีวิตอะไรมากมาย จะใช้ยี่ห้อไหนก็ใช้ไปเถอะ มีใช้ก็ดีกว่าไม่มีถึงจะตกรุ่นแล้ว
ปล2.ถ้าอายเพื่อน อยากซื้อ อยากได้ แต่ไม่ิอยากเก็บตัง ฝันเถอะครับว่าจะได้
ปล3.อายไปเพื่ออะไรครับ ผมว่าภูมิใจซะกว่า เด่นอยู่คนเดียว(ผมสกรีนเสื้อเลขสี่ตัวคนเดียวในโรงเรียนอะ มากสุดไม่นับผมแค่สามตัว woon_555)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing