GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คิดไงกับMVคันหูเหรองับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ว่าแต่มันเป็น ยังไงเหรอ mv คันหูอะ
อยากดู อิอิอิอิ

ปล. ผมคนเดียวกดดูไป 4 แสน วิว  g#037 g#037 g#037

# Зρ_ησω

• Full Member
  • ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • Jr. Member
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     เมื่อวานไม่ได้ดูวู๊ดดี้ แต่พึ่งดูคลิปเมื่อตอนเย็นเอง รู้สึกว่าเขาจะพยายามทำออกมาให้ดูเป็นกลาง แต่พอเชิญ 2 คนนั้นมา ก็ดูจะด่ากันอย่างเดียว ทั้งที่ความจริงถ้าอยากจะเชิญมาก็น่าจะเชิญคนสนิทของเค้ามาด้วย เชิญมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน แต่เขาทำอย่างกับให้เค้ามาฟังคำพิพากษา อย่างนั้นแหละ ไม่ได้มีคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันซักเท่าไร

หัวหน้าวงก็บอกอยู่ว่า งานเป็นอย่างนี้จะเต้นประมาณนี้ ถ้าในงานมีแต่คนทำงาน ตาแก่หัวล้าน(ผมขยายความมาเอง) ก็เต้นแรงแรงได้ เพราะเรื่องแบบนี้ก็ถือเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วสำหรับคนกลุ่มนี้ แต่ถ้างานไหนมีเยาวชนก็จะลดลงมาตามความเหมาะสม

สาเหตุที่คำตอบของเค้าดูจะไม่มีน้ำหนัก เพราะทั้งหัวหน้าวงและนักร้อง ไม่ใช่นักพูดที่มีวาทศิลป์ ที่สามารถพูดโน้มน้าวใจคนได้ ต่างจากพิธีกร และ แขกอีก 2 คน ที่มีวาทศิลป์ดี มีประสบการณ์ พูดจามีน้ำหนัก มีอารมณ์ มีพลัง ทำให้ฝ่ายนักร้องและหัวหน้าวง ไม่สามารถพูดโต้ตอบเพื่อเรียกศักดิ์ศรีของตัวเองได้ อยู่ในภาวะ"ทำตัวไม่ถูก" เป็นต้องนิ่งเงียบไป จนเหมือนจะเป็นผู้แพ้ไปแล้วในขณะนั้น

ปล. จำรายการ"ถึงลูกถึงคน"กันได้มั้ยครับ ผมว่าลุงสรยุทธิ์เป็นกลางมากกว่าวู้ดดี้อีกนะ g#016
ปล2. พิมพ์เยอะเยอะแบบนี้ ใครเขาจะมาอ่านกัน อคิอคิ

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

การดูคลิปนี้ทำให้เราเกลียดวู้ดดี้ไปอีกนานโข - -

# Зρ_ησω 

ควอนโฮลิค.

• แฟนจบไปมีแต่ "อดีด" เรียนจบไปมีแต่ "อนาคต" :)
  • **
  • เบื่อเกมแลค,, แลคหา พ่อ.ง ?
คันหูทีไรอ่ะ ขนลุกทุกที g#009 g#009
вεεвεαя '

สัญญาจากหัวใจ,,
บอกรักบอยคนเดียวไปตลอดกาล

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
ส่วนตัวแล้วชอบ  g#037
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

naygue

• **
ดูวู๊ดดี้ละสงสารนะ ชีวิตรันทดมา

แต่หลังๆท่าเต้นก็ทำไปได้ ไอพวกข้างล่างก็เชียร์สุดฤทธิ์สุดเดท(เชียร์ด้วยคนนึง g#022)

ดูตอนแรกเค้าก็คงจะไม่ตั้งใจเต้นหรอก พอคนดูมาละจัดเต็มเลย  g#008

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

DIW

• **
  • เทรกากๆ

Crossζy

ฟังเพลงครั้งแรกผมรักในน้ำเสียงของน้องจ๊ะ
ดู mv ครั้งแรก ผมรักในท่าเต้นของน้องจ๊ะ
ดูวู้ดดี้ที่น้องมาออกครั้งแรก ผมรักน้องจ๊ะหมดใจเลยค๊าบบ
 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

รักข้างเดียวมันเศร้าใช่ไหมครับ g#043 g#043

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ฟังเพลงครั้งแรกผมรักในน้ำเสียงของน้องจ๊ะ
ดู mv ครั้งแรก ผมรักในท่าเต้นของน้องจ๊ะ
ดูวู้ดดี้ที่น้องมาออกครั้งแรก ผมรักน้องจ๊ะหมดใจเลยค๊าบบ
 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

รักข้างเดียวมันเศร้าใช่ไหมครับ g#043 g#043

ใครบอกรักข้างเดียว
ผมรักรอบตัวเลย
 g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

【たかしま ちさと】

• **
จัดไปเล๊ย !!!

//ฮาตกเก้าอี้  woon_5555 [/size]

จงเสพ Dragon Nest เซิฟจีนโซน 4 ! !