GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รวบรวมรายชื่อเอาเอฟเฟคตี+ ออก

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
เอา ออก เหอะ บาง ที ต้องการ ความเป็นส่วนตัว

ในบางครั้ง ยสของ จัก อาจแพ้ คห ก้อได้ ลองคิดถึงหน้า เวลา ที่ คุณใส่ ของจักร แพ้ คห  ดูดิ 
บางที ของยสเทพๆ ก้อแพ้ ยสต่ำๆ ได้ เพียงแค่เผลอ 

ชอบ ความเปนส่วนตัว  หรือไม่ก้อมี ระบบเปิด-ปิด
 g#020 g#020 g#020 g#020 g#020

ยศสูงๆแพ้ยศน้อยๆ มันอายครับ  woon_cry
กุลีลงแบทฆ่ามาหลายคนและ(วิ วิ่งไปทิ้งสกิวหมู่วิ่งหนี อิอิอิ)

พาลาผมไม่มียศเลยไล่ฆ่าแอสประจำในแบท   g#009 g#009

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เอา ออก เหอะ บาง ที ต้องการ ความเป็นส่วนตัว

ในบางครั้ง ยสของ จัก อาจแพ้ คห ก้อได้ ลองคิดถึงหน้า เวลา ที่ คุณใส่ ของจักร แพ้ คห  ดูดิ 
บางที ของยสเทพๆ ก้อแพ้ ยสต่ำๆ ได้ เพียงแค่เผลอ 

ชอบ ความเปนส่วนตัว  หรือไม่ก้อมี ระบบเปิด-ปิด

ยศสูงๆแพ้ยศน้อยๆ มันอายครับ  woon_cry
กุลีลงแบทฆ่ามาหลายคนและ(วิ วิ่งไปทิ้งสกิวหมู่วิ่งหนี อิอิอิ)

พาลาผมไม่มียศเลยไล่ฆ่าแอสประจำในแบท   g#009 g#009
g#004 g#004 g#004

oh_RaymonDD

• Full Member

อือ อายหน้าเเตกเลย เทรจุ6 เอฟเฟคยศจักร โดนผมค่า 55

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
พี่โดมหนักมัย?  g#025
คำถามที่ งง ๆ  g#020
และถามกลับไปว่าหนักไรเหรอ  g#033
ก็กระสอบที่แบกอยู่นะ  g#037 g#037
อ๋อกรรมกร นี้เองตู  #038 #038

หยาดน้ำค้าง

• Newbie
  • *
น่าจะทำเป็นแบบปิดเปิดได้นะคะ แบบไม่ใช่ปิดเอฟเฟคนะคะ
แต่ผู้เล่นสามารถกด จะโชว์ หรือไม่โชว์ก็ได้ ประมาณนี้ค่ะ
ส่วนตัวคิดว่าเอฟเฟคมันสวยดี แต่หากมีการปิด-เปิดได้ตามใจชอบแล้ว
น่าจะดีกว่านี้นะคะ ลองนำไปเสนอที่ประชุมด้วยนะคะ woon_yes

ปล. g#046 g#046 g#046 g#046 g#046

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
และถามกลับไปว่าหนักไรเหรอ  g#033
ก็กระสอบที่แบกอยู่นะ  g#037 g#037

g#004 g#004

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

Ef_Samos

• Newbie
  • *
เอาออกก็ดีคับ ขอแบบเดิมดีกว่า เด๋วนี้้ ปิดเอฟเฟคเล่น แทบไม่เหงอ่าไรเลย มะก่อน ยังมองเหงพวกเอฟเฟคได้ แบบจางๆ หน่อย

เด๋วนี้ แม้แต่ สกิล เสาวิญญาณ  หยุดเวลาของเทร เบอระเบิดครั่ง ยังมองไม่เหงเลยคับ

ปกติ เกมก็แลคอยู่แล้วว ยิ่งเอาเอฟเฟคตี+มา แลคกว่าเดิม+รกหูรกตา 
  g#024 g#024

Crossζy

ใครอายก็ไม่ต้องไปสนใจดิครับ ของดีไม่ใช่จะชนะเสมอไป
มันเดี่ยวกับอาชีพแพ้ทาง หรือฝีมือ+ประสบการณ์+ทักษะที่อัพมา
แบกกระสอบก็ไม่ผิดหนิครับ เล่นแบบสบายๆเดิมๆแค่มีความแลคเพิ่มข้ำมา(ไมเราไม่ยักแลคหว่า) g#003
เป็นตัวของตัวเอง g#004

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

g#004 g#004
g#009 g#009

อาจารย์ ยุ่น

• **
ปุ่มปิดแอฟเฟค มันไม่ใช่ทางออกที่ดีหรอกคะ  ทางออกที่ดีที่สุดนะจะเป็น ระบบเปิดปิดแอฟแฟคตีบวกมากกว่าคะ 

ก็แล้วแต่ทีมงานนะคะ ยังไงเกมนี้ก็ทำตามใจทีมงานอยู่แล้วนี่ ไม่ได้ทำตามใจผู้เล่นหรอก หึ หึ  ชินละเรา  g#040  g#040

นู๋ขอกด like ค่ะ
นี้คือสิ่งที่ผู้เล่นต้องการ

ขออภัยที่อธิบายไม่ชัดเจน ที่ผมหมายถึง ก็คือ "ปุ่มปิดเอฟเฟคตีบวก" เนี่ยแหละครับ
แต่ทั้งนี้ก็ต้องมาดูกันอีกว่า มันทำได้ไหม ยุ่งยากแค่ไหน ซึ่งถ้ามันไม่ติดปัญหาอะไร ก็คงจัดเข้าไปอยู่ในคิวการอัพเดทครับ

Man-U

เค้าไม่อายละ (ไม่มียาง)
ขนาดของไม่ถถึงยศ หรือ กุลีอ่ะ
ไคจะว่าเราอ่อนก้อให้เขาว่าไป เขารู้ว่าตัวเองเก่ง
แต่เอาไปเทียบกว่าคนเก่งกว่าเขาคงด๋อย

แต่เอาออกก้อได้ไม่มีอะไรว่านักหรอก
หรือเอาไว้ก้อได้ แต่ขอให้ +ความสามารถด้วย
ถ้า+ความสามารถ จะเป็นการ เดือดร้อนผู้เล่น
แย่งมินิ เพราะจากบอร์ด(ไหนไม่รู้)ว่า +อัตราดรอป 200%
หรือไม่จะเอากันแค่ สมมุติกุลี +เลือด2000 ก้อจะไม่ดี เนื่องจาก
ดีเบียม จะขายไม่ออก หรือไม่ก็ออกยาก

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
หว้า....เพื่อนๆจะไม่เอากันจริงเหรอครับ

ผมแอบได้ยินแว่วมาว่า ทีมพัฒนาเค้าจะคิดเพิ่มความสามารถให้แต่ละ เอฟเฟค อยู่นะครับไม่รู้จริงไหม

ไม่แน่นะครับ กุลี อาจจะเพิ่มเลือด อีก 2000 หน่วย (แบกของหนัก)
                คหบดี เพิ่มเงินจากการฆ่ามอนเตอร์อีก 200%
                อุปราช เพิ่ม STR 20 หน่วย
                จักรพรรดิ์ เพิ่ม อัตราดรอป 200 %
                ตำนานเพิ่ม สเตตัส ทุกค่า 15 หน่วย
                เทพ เพิ่ม สเตตัสทุกอย่าง 30 หน่วย

อาจจะเป็นได้นะครับ ....แต่เสียดายเพื่อนจะไม่เอาซะและ แย่จังงงงง   woon_555 woon_555

เกมนี้มีเ้งินจากการฆ่ามอนสเตอร์ด้วยหรอ  g#034

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
สงสารทีมงานและจีเอ็ม
พอมีวิธีแก้ปัญหา ให้ปิดเอฟเฟค ก็ไม่เอา
พอเกมไม่มีอะไรใหม่ๆก็บอกว่าเกมห่วย
มาเป็นจีเอ็มแทนเลยสิ อยากได้อะไรก็บอกสิ
บอกให้เอาเวลาไปแก้บัค ๆ
ถ้าแก้ได้เค้าแก้ไปนานแล้วแหละ ใช่ว่ามันจะแก้ง่าย ๆ ที่ไหน

มันอยู่ที่คนมากกว่า ว่าเต็มใจเปิดรับอะไรที่ทีมงานเค้าทำมาให้บ้าง
ทีมงานเค้าก็คงคิดเหมือนกันแหละ
ถ้ามันแลคมากนักก็ไปเพิ่มแรม เพิ่มการ์ดจอสิ
บอกว่าเกมห่วย แล้วอยากได้อะไร ทำให้แล้วก็เป็นอย่างนี้ ใครจะอยากทำให้

แล้วคนที่เค้าไม่มีปัญหาอะไร ทำไมเค้ายังเล่นได้ล่ะ
แล้วถึงเค้าจะรำคาญ แต่เค้าก็ไม่ได้ออกมาว่าจีเอ็มอย่างนี้ ...
สวัสดีนะ