GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนเดียวไม่สามารถสร้างกรุงโรมได้

ทีมงาน GodsWar

• Jr. Member
  • **
คนเดียวไม่สามารถสร้างกรุงโรมได้

สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาว Godswar ทั้งหลายทราบกันดีอยู่แล้วว่าในโลกของ Godswar มีมหาสงครามของ เผ่าพันธุ์ระหว่างเอเธนส์และ สปาต้า วันนี้ผมมีวิธีพิชิตสงครามเพื่อความเป็นหนึ่งแห่ง Godswar เทคนิคนั้นก็คือ ความสามัคคีเพื่อนๆ หลายๆ ท่านอาจจะเคยได้ยินประโยคนี้มาบ้างไม่มากก็น้อย ส่วนใหญ่จะอยู่ในประเภทสงครามประวัติศาสตร์

ผมขอยกตัวอย่าง สงครามโรมัน
ในต่างแดนพวกโรมันมีทาสเข้ามาทำงานในอิตาลีมากมาย แต่แล้วก็มีกลุ่มเล็กๆ ก่อกบฏขึ้นมาที่เมืองคาร์ปัวน์ ได้รวบรวมกบฏทาสจากชนชาติต่าง ๆ ได้เป็นจำนวนมาก บุกสู้รบกับทหารของโรมัน และเอาชนะกองทัพโรมันไปตลอดทางจนถึงดินแดนกอล

เช่น กิจกรรม Defeat the Emperor ถ้าเพื่อนๆ สามัคคีกันปรึกษาวางแผนกันดีๆ กลุ่มนึงป้องกัน อีกกลุ่มเป็นทีมบุก ช่วยทำงานกันเป็นทีมรับรองชัยชนะอยู่ไม่ไกล และเพื่อนๆ สามารถนำไปใช้ในชีวิตจริงได้อีกด้วยครับ

เห็นมั้ยครับเพื่อนๆ ถ้าเรารอแต่ใครสักคนที่เปรียบเสมือน HERO มาช่วยก็อาจจะมี แต่เราจะต้องรอคอยอีกนานแค่ไหน แต่ว่าเหล่าทาสกลุ่มเล็กๆ กลุ่มนี้ได้รวมตัวกันโดยไม่แบ่งว่าใครเป็นใคร หรือว่ามาจากไหน ก็ทำให้ก่อเกิดเป็นกลุ่มใหญ่ๆ และทรงพลัง ต่อให้ศัตรูจะมีมากเพียงใดก็มิอาจต้านทางความสามัคคีของพวกเค้าเหล่านี้ได้ คำว่าชัยชนะก็อยู่ตรงหน้าของพวกท่านแล้ว

Source: คนเดียวไม่สามารถสร้างกรุงโรมได้