GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถาม-ตอบAssasinเชิญทางนี้ครับ

`Ar!e$-

• Newbie
  • *
  • #Mr.Ghost of Fl2€€ D0M
ถามกรณี แอส จุ 6

ผมอยากถามว่า ทางเลือกไหนดีที่สุดคับ

1.แอสชุดแดง(สายเลือด) เซตพื้นฐาน มีด 99 2 ข้าง status Str 99 Agi99 Vit99 Luk99 Dex7
2.แอสชุดเขียว(สายหลบ) เซ็ตพื้นฐาน มีด 99 2 ข้าง status Str99 Agi99 Luk99 Dex99 Vit7
3.แอสชุดเขียว(สายเลือด) มีด 99 2 ข้าง คุมจักรพรรดิ เท้าแรรหลบ99 เครื่องรางโบราณ/เข็มกลัดเกล็ดปลา Status Str99 Agi99 Luk99 Vit99 Dex7
4.แอสชุดเดิม(สายเลือด) มีด99 2ข้าง เซตพื้นฐาน Status Str99 Vit99 Agi7 Dex99 Luk99

ผมเหนื่อยใจกับทหาร อยากจะลองเล่นแอส ดูบ้างคับเลยอยากรู้ว่า ทางเลือกไหนดีที่สุดคับ
*เซตนักฆ่าไม่ต้องแนะนำนะ คับผมมีเยอะแล้ว #038 #038 #038
*แก้นิด ติดพิม 99 มากไป เ้ท้าแรร์หลบ 98 นะคับ 555+

R.eawten

• Jr. Member
  • **
แล้วแต่Step
แต่ส่วนตัวคิดว่าสาย1 ดีสุด
แต่ออฟของเลือดหมด
แล้วอัป Dex แทน Vitจะดีกว่า

R.eawten

• **
ลืมบอกว่าAgiไม่ต้องอัปเต็มเพราะมีเซ็ตจุที่เหลือลงVit

`Ar!e$-

• Newbie
  • *
เปลี่ยนสีชุด ค่าเอจิ มีผลกับความสามารถด้วยหนิคับ ไม่ลงเอจิ มันจะต่างอะไรกับไม่ได้เปลี่ยนอะคับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
แอสไม่อัพเอจิ แปลกๆแหะ g#034
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

`Ar!e$-

• Newbie
  • *
หากใส่เซตพื้นฐาน เิอจิ ไม่ต้องอัพก็ได้คับ ถ้าซี3 ระดับ สูงๆ มันหลบเยอะอยู่แล้วคับ ทดแทนกันได้ แต่ที่อัพ เอจิ เพราะมันมีผลต่อชุดสี คับ

• ชิชิชิ
ซีสาม ถ้าพูดถึงพันธมิตร มันก็เพิ่มค่าหลบไร้ลักษณ์อยู่ละครับ(เพิ่มหลบด้วยนะ หลบจากชุดอีก)
แต่ใส่เซ็ตพื้นฐานและไม่อัพเอจิ ผมว่ามันไม่แรงเท่าเซ็ตโบราณหรือเซ็ตนักฆ่าแล้วอัพเอจิตันหรอก แล้วกำไลพื้นฐานก็แพงด้วย(ถูกกว่าเซ็ตนักฆ่ายศจักรขึ้นละกันละวะ g#023)
ปล.เซ็ตโบราณ ถ้าไม่ใส่เครื่องรางโบราณด้วยใส่สองเซ็ตได้เลย g#004
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ถ้าบางคนไม่เปลี่ยนสีชุด จะไม่อัพก็ไม่แปลก
แต่ถ้าจำไม่ผิดนะ agi สำหรับแอส มันเพิ่มค่าโจมตีให้ด้วยล่ะ g#022
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

`Ar!e$-

• Newbie
  • *
ซีสาม ถ้าพูดถึงพันธมิตร มันก็เพิ่มค่าหลบไร้ลักษณ์อยู่ละครับ(เพิ่มหลบด้วยนะ หลบจากชุดอีก)
แต่ใส่เซ็ตพื้นฐานและไม่อัพเอจิ ผมว่ามันไม่แรงเท่าเซ็ตโบราณหรือเซ็ตนักฆ่าแล้วอัพเอจิตันหรอก แล้วกำไลพื้นฐานก็แพงด้วย(ถูกกว่าเซ็ตนักฆ่ายศจักรขึ้นละกันละวะ g#023)
ปล.เซ็ตโบราณ ถ้าไม่ใส่เครื่องรางโบราณด้วยใส่สองเซ็ตได้เลย g#004
ก็จิงอย่างคุณว่านะคับ เรื่องนี้แหละ ที่ผม ยังลังเล ใจอยู่   g#004 g#004 g#004

R.eawten

• **
นั้นก็แบบแรกเลยครับ
ความจิงผมคิดแบบคุณแมวนะแต่มันก็ดีคนละแบบครับ

chang_Fong

• **
  • Some body who know, Some body who care ?
แอสมีดอัพสเตตัสไงดีครับโหดๆเอาไว้ล่าบอส
ไม่จุนะครับ
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

R.eawten

• **

• ชิชิชิ
แอสสายมีด+พิษอับยังไงคับ g#009
ชำนาญมีด10
พุ่ง10
หลบ5
โป๊ะ5
ชำนาญพิษ3
พิษหมดนั่น3
เคลือบด้วยพิษ4
ขอรับประกันความป่วน g#037(หรือจะตัดเคลือบด้วยพิษ1แต้มไปลงหมื่นมีดก็ได้นะ)