GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาชีพ ทหาร เป็นอาชีพที่ทีมงานเค้าลืมแล้วจริงหรือ....

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55

MarCus_KP

• Full Member
อาชีพเก่ายังทำได้ไม่ดี ยังคิดที่จะทำอาชีพใหม่เผ่าใหม่ ก๊ากๆๆๆ
 g#004

pop_999

อาชีพเก่ายังทำได้ไม่ดี ยังคิดที่จะทำอาชีพใหม่เผ่าใหม่ ก๊ากๆๆๆ
 g#004

ทำนองที่ว่าของเก่าก็ยังทำไม่เสร็จ แต่อ้างว่า ขอทำของใหม่ให้เสร็จก่อนไงคับ  g#023

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
เซนผมตอนนี้เอาไว้ขุดพริก g#015
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

-lบื่OlกรีEu-

• **

กาฬประจักร

• Newbie
  • *
เห็นแว่วๆมาว่า แรร์เซน 95 (ทั้งเบาและหนัก) โหดขิงๆเลยนะ  woon_555

เกราะหนัก เป็นเกราะเเสง โอเคเลยนะ เพราะหักล้างเวทอื่นลงครึ่งเลยพาราหนาวเลยงานนี้ 
เรียกได้ว่าถึกขึ้นเยอะเลยนะผมไปลองนรกมาละ
เกราะเบา + เดินไว ความดีของมันคือเดินไว นอกนั้น ...

ที่ผมสงสัยคือ พวกเกราะ ธาตุอะครับ มันติดบัครึยังไง
ตอนนี้ ผมมีอยู่ 2 อัน เกราะกันไฟ กับ เม็ดทราย(เบาที่สุดในโลกแต่ใส่ละโคดหนัก) แต่ไม่เห็นแสดงผลเลยครับ
เพราะผมลองมาละ เกราะไฟโดนม่อนไฟตียังเข้าปกติ เกราะดินก้เหมือนกันครับ ติดบัครึยังไงครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

-lบื่OlกรีEu-

• **
เห็นแว่วๆมาว่า แรร์เซน 95 (ทั้งเบาและหนัก) โหดขิงๆเลยนะ  woon_555

เกราะหนัก เป็นเกราะเเสง โอเคเลยนะ เพราะหักล้างเวทอื่นลงครึ่งเลยพาราหนาวเลยงานนี้ 
เรียกได้ว่าถึกขึ้นเยอะเลยนะผมไปลองนรกมาละ
เกราะเบา + เดินไว ความดีของมันคือเดินไว นอกนั้น ...

ที่ผมสงสัยคือ พวกเกราะ ธาตุอะครับ มันติดบัครึยังไง
ตอนนี้ ผมมีอยู่ 2 อัน เกราะกันไฟ กับ เม็ดทราย(เบาที่สุดในโลกแต่ใส่ละโคดหนัก) แต่ไม่เห็นแสดงผลเลยครับ
เพราะผมลองมาละ เกราะไฟโดนม่อนไฟตียังเข้าปกติ เกราะดินก้เหมือนกันครับ ติดบัครึยังไงครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

เกราะเบามันเพิ่มหลบ 300 ไม่ใช่หรอ  woon_huh

เกราะหนัก +เดินไว 2 เปลี่ยนเกราะเป็นธาตุเเสง  เพิ่มโป๊ะ 6.5 Hp 3250 ต้านทาน 20% ทุกชนิด
เกราะเบา  + หลบ 300 โดนตีกายภาพเเรงขึ้น 30% เเต่เเลกมาด้วยเพิ่มความเเรงโป๊ะเชะ 40%  เพิ่มโป๊ะ 6.5

2 อันนี้นะครับ ที่ผมลองมา จะเห็นได้ว่า มี จุดเด่นเฉพาะตัวค่อนข้างชัดเจน คือเจ้าตัวเกราะหนัก นี่ เปลียนเกราะเป็นธาตุเเสง ก็จะโดนเวทย์ลดลงอีก 50% โดยประมาณซึ่งถือว่า อึดขึ้นมากๆ
 ส่วนเกราะ เบานะครับเท่าที่ลองมา ออฟเลือดนี่จะเวิคมากกว่าเเกร่ง ใช้ร่วมกับปืนซุุ่มยิง โอเคมากๆครับ นัดเดียว ร่วงหมดเลย ยกเว้นเบอ คับ

ส่วนเกราะธาตุนะครับ
เปลี่ยนเกราะเป็นธาตุต่างๆ คือเปลี่ยนเป็นธาตุป้องกันครับ เราจะโดนโจมตีตามธาตุนั้นเหมือนเดิมเเต่จะเบาลงกว่าเดิม 
ส่วนถ้าจะโดนตีละฟูเลือดนั้นผมไม่เเน่ใจนะ ว่าจะต้องโดนม่อนเวทตี รึ ยังไง เเต่ถ้าความคิดผมนะ น่าจะไมได้นะครับ เพราะ สมมุติเราใส่เม็ดทราย วิยิงสกิวดิน ก็สู้เราไม่ได้
น่าจะเป็นพวกเกราะแท้ละมั้งทีสามารถฟูเลือดได้หลังจากโดน ตีตามธาตุ
เมื่อก่อนเคยมีนะ เเต่รุ้สึกทีมงานจะเอาออกไปละ เพราะเห็นว่าโกงไป

pop_999

เกราะเบามันเพิ่มหลบ 300 ไม่ใช่หรอ  woon_huh

ว่าแล้ว เมื่อไหร่เค้าจะอัพ ความสามารถ เกราะแรร์95 ที่สวรรค์ซะที เน้อ
อาชีพอื่นๆ ด้วย เค้ารอกันจนเลิกเล่นไปเยอะ แล้ว
ขอบคุณท่านมากนะคับที่ แวะมา ตอบกระทู้ผม ขอบคุณมากขอรับ  g#031

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน