GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งอาชีพ สู่ความเป็นหนึ่งในอสุรา

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...

คำถาม : อาชีพในข้อที่ 1. - 4. เราต้องเวลให้ได้เวล99 ใช่ป่าวครับ ถึงจะสามารถรับจิตแห่งอาชีพได้
                คาเดท    LV.99
                ไฟเตอร์   LV.99
                เรนเจอร์  LV.99
                แคสเตอร์ LV.99
ปล.1  อาชีพที่ว่าฝั่งมนุษย์คือข้อ1-4  .. ถ้าฝั่งเผ่าอสุราก็อาชีพที่ 1 - 3
ปล.2  ขอภัย แพทช์นี้มามีข้อสงสัยไปหลายอย่าง ก่อนหน้านี้เข้าไปอ่านบอร์ดนรกแล้วยังนึกคำถามไม่ออก
g#034

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
บอกตรงๆว่า ยังไม่เข้าใจอะไรเลย ตกลงต้องเว่ลกี่รอบ ต้องเว่ลใหม่ไหม เวลกี่ครั้ง กี่อาชีพ ถ้าจุ6แล้วเวลอีกเหรอ หรือเวลต่อไปเลย ถ้าจุ3หละ เวลอีกเท่าไหร่
งงจนถามไม่ถูก

thonson

ยังงงอยู่ครับ ซับซ้อน ซ่อนเงี่ยน เหลือเกิน

ช่วยสรุปเลยได้ป่าวครับ ผมเล่นเบรดจุติ6 ต้องเวลให้ได้99 อีกกี่รอบถึงจะได้ครบ
แล้วถ้ารับความสามารถมา จะเหลือเวล1เป็นคาเดทหรือเปล่า
ถ้าจะรับความสามารถของอาชีพไหน ต้องเล่นอาชีพนั้นหรือเปล่า

อย่างผมจุติ6 จะย้อนกลับไปรับแค่ข้อ1-4 คิเกียจเวลเอาแค่นี้พอ จะต้องกลับมาเหลือเวล1หรือเปล่า g#040

thonson

เข้าใจข้อนึงละ ต้องจุติ6รอบไปแล้ว ถึงจะรับความสามารถได้1อย่าง

แต่รับแล้วจะกลายเป็นคาเดทเวล1 หรือ รับแล้วจะกลายเป็นคาเดทเวลเท่ากับตอนรับบัฟ ตรงนี้ยังงงอยู่ g#040

สิ่งที่จะเกิดขึ้นหลังจากนี้ ผมมองเห็น 2 อย่างครับ

1 พวกที่มีตัวละคร จุ 6 มากกว่า 1 ตัวจะออกมาขายตัวละครกัน เพราะเวลต่อไม่ไหว

2  คนเลิกเล่นกันไปเลยอีกเยอะ เพราะ จากเวล จุติ จาก 1 ไป 6 แล้ว  ผู้เล่นต้องมาเวล เวล 1 ถึง 99 เพื่อจิตแห่งอาชีพ อีก 14 รอบ ทำให้คนจะต้องเลิกเล่นกันไปอีกเยอะ

ผมว่าทีมงานลองคิดแล้วมองตัวเองนะครับ ถ้าท่านเวลตัวละครเอง ท่านจะใช้เวลานานขนาดไหนถึงได้ตัวละคร ที่มีจิตอาชีพสมบูรณ์และจุติ 6 แค่ 1 ตัวก็พอ   แล้วมองต่อด้วยท่าท่านมีตัวจุติ 6 มากกว่า 1 ตัวท่านอยากเวลมันหรืออยากขายมันมากกว่าเผื่อเอาเวลาไปเวลตัวละครแค่ตัวเดียวพอ 

ขี้หมาครับ สิ่งที่ทำ พวกทีมงานไม่เคยได้เวลตัวละครเองเลย  g#030

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

~๐ Ryan ๐~

ผมเล่นเทรหาของเป็นบางวัน ไม่เน้นแบท คงไม่ต้องเวล รอดตัวไป
ยอมรับว่าคงยาก ถ้าจะให้มานั่งเวลกันใหม่อีกหลายๆรอบ กว่าจะจุ6นี่ก็กินเวลาและเงินพอสมควร จะให้ไปนั่งเวลใหม่อีกคงไม่ทำแล้ว

พูดจากใจว่าที่กำลังจะทำ มันไม่ตรงคอนเซปกับผู้เล่นเก่าและใหม่เลย

ยกตัวอย่างก่อนหน้านี้ครึ่งปีที่แล้ว คนจุ6 ของเต็ม เขาก็ยังเล่นได้เพราะว่า
1. มีแบทเทิล
2. มีกิลวอ
3. มีกิจ+ดรอปวันศุกร์
4. มีลุ้นเปิดแรร์ตอนปีใหม่

ในฐานะผู้เล่นเก่าคนนึงนะ มองไม่พ้น3-4กิจกรรมนี้เลย แต่หลายๆคนยังสนุกสนานกับมันอยู่ และยังคงติดตามเล่นเกมมาเรื่อยๆ
พอมีกิจบางอันเอาออกไปผู้เล่นก็เริ่มหาย เริ่มเลิกเล่น แล้วนี่ จะให้คนมาเวลกันใหม่อีก เก็บเวลมันสนุกขนาดนั้นเลยเหรอ
ทีมงานก็น่าจะผ่านการเล่นเกมนี้มาบ้าง น่าจะพอเดาทิศทางออกว่าเกมกำลังจะไปในทิศทางไหน

อีกหน่อยคงปรับระดับการจุติแรร์ให้ใส่ได้เท่ากับจำนวนครั้งตัวละครจุติละมั้ง

boy136

• Newbie
  • *
ตามที่ผมตัลังกาคิดแล้ว มันจะเป็นอย่างหรือเปล่า  ผมเล่นเทรอยู่จุ6เวล94  พรุ่งนี้พออัพแพทปุ๊ปผมไปดึงพลังจิต  ผมจะกลับมาเวล1เป็นคาเดทใช่ไหม woon_huh
แล้วผมก็มาดึงจิตอีกได้ใช่ไหม woon_yesหรือต้องเวลให้จุก่อน(มันจะกลายเป็นจุ7แระ  หากจำไม่ผิดจีบอกไม่ใช่การเพิ่มรอบการจุ แต่เพิ่มความสามารถ)
       มาคำถามล่ะกัน  คือดึงจิตได้โดยไม่ต้องไปจุใช่ไหม(ตัวอย่างอาชีพตอนนี้เวล94ดึงแล้วกับมาเวล1ไปดึงต่อกะกลับมาเวล1อีก   ครานี้ต้องเวลให้ได้21เพื่อจะมาดึงแล้วกลับไปเวล1อีกเวลถึง41ดึงกลับมาเวล1)   สำหรับคนที่จุ6แล้วเท่านั้นใช่ป่ะครับ   woon_sad2 woon_sad2
              ป.ล  ผิดถูกประการใด ขอให้จีช่วยแจ้งด้วยนะครับ  ขอบคุนล่วงหน้าครับ

coalapanda

• Administrator
ตามที่ผมตัลังกาคิดแล้ว มันจะเป็นอย่างหรือเปล่า  ผมเล่นเทรอยู่จุ6เวล94  พรุ่งนี้พออัพแพทปุ๊ปผมไปดึงพลังจิต  ผมจะกลับมาเวล1เป็นคาเดทใช่ไหม woon_huh
แล้วผมก็มาดึงจิตอีกได้ใช่ไหม woon_yesหรือต้องเวลให้จุก่อน(มันจะกลายเป็นจุ7แระ  หากจำไม่ผิดจีบอกไม่ใช่การเพิ่มรอบการจุ แต่เพิ่มความสามารถ)
       มาคำถามล่ะกัน  คือดึงจิตได้โดยไม่ต้องไปจุใช่ไหม(ตัวอย่างอาชีพตอนนี้เวล94ดึงแล้วกับมาเวล1ไปดึงต่อกะกลับมาเวล1อีก   ครานี้ต้องเวลให้ได้21เพื่อจะมาดึงแล้วกลับไปเวล1อีกเวลถึง41ดึงกลับมาเวล1)   สำหรับคนที่จุ6แล้วเท่านั้นใช่ป่ะครับ   woon_sad2 woon_sad2
              ป.ล  ผิดถูกประการใด ขอให้จีช่วยแจ้งด้วยนะครับ  ขอบคุนล่วงหน้าครับ

วิธีการจุติอาชีพ (จิตแห่งอาชีพ) คือเวลให้จิตแห่งอาชีพ เต็ม 99 แล้วไปเลือกจุติครับ จะทำให้ได้ passive ของอาชีพนั้นๆ ตามตารางครับ จากนั้นตัวละครของท่านกลายเป็นคาเดทเลเวล 1 และจิตของอาชีพก็จะเหลือเลเวล 1 เช่นกันครับ ไม่เกี่ยวกับจุติ 6 เน้อ

-_panda_-

วิธีการจุติอาชีพ (จิตแห่งอาชีพ) คือเวลให้จิตแห่งอาชีพ เต็ม 99 แล้วไปเลือกจุติครับ จะทำให้ได้ passive ของอาชีพนั้นๆ ตามตารางครับ จากนั้นตัวละครของท่านกลายเป็นคาเดทเลเวล 1 และจิตของอาชีพก็จะเหลือเลเวล 1 เช่นกันครับ ไม่เกี่ยวกับจุติ 6 เน้อ

ทำยาดึงจิตแล้วเวลไม่ลดมาขายเลยท่านโค
 ขวดล่ะ 120 บาทรับลองพนักงานอ้วนกันทุกคน
  g#046 #038

coalapanda

ทำยาดึงจิตแล้วเวลไม่ลดมาขายเลยท่านโค
 ขวดล่ะ 120 บาทรับลองพนักงานอ้วนกันทุกคน
  g#046 #038

ไม่ขายครับ ไม่อยากอ้วน 555+

SSiney

• Newbie
  • *
ก็ยอมรับครับ ว่าระบบใหม่มาทำให้เทพขึ้นใครๆก็อยากเทพแต่ต้องเวลจนขนาดนั้นบางทีมันก็ท้อ แต่ทีมงานทำออกมาแล้ว จะเอาลงเซิฟหลักแล้ว ก็ทำใจอ่ะครับ
ปล.ผมเป็นคนนึงที่เล่นเกมนี้เพราะ แบท วอ ไม่ได้อยู่เพราะเกมมันมีอะไรน่าดึงดูดมากขนาดนั้น คนก็หายจะหมดแแล้ว

akijom---O_o

• Newbie
  • *
 woon_angry เพื่ออารายหรอ เพื่อให้คนเวลเยอะขึ้นหรือเรียกคนกลับมาเล่น แต่เราว่าเสียเวลามากนะค่ะ กับการที่ต้องรี(ถ้าอยากได้พลังมากขึ้น)  จุ6ต้องมารีอีก  g#046 เอาเวลามาคิดดีก่าไหมว่าจะทำไงให้เกม ไม่บัค ไม่กระตุกยังไง ของแรใหม่ ไอเทมใหม่  หรือเราเปงคนเดียวทีคิดอย่างนี้ ก้อขอโทดด้วยนะ
 แต่อยากว่า g#046 คิด มอ มอ อย่าง นี้ ก้อไปตาย ซะ ค่ะ

thonson

อยากได้จิตแห่งอาชีพคาเดท ก็ต้องเป็นคาเดทเวล99ไปดึงมา
อยากได้จิตแห่งอาชีพไฟเตอร์ ก็ต้องเป็นไฟเตอร์เวล99ไปดึง แบบนี้ใช่ป่าวคับ woon_sad1

coalapanda

อยากได้จิตแห่งอาชีพคาเดท ก็ต้องเป็นคาเดทเวล99ไปดึงมา
อยากได้จิตแห่งอาชีพไฟเตอร์ ก็ต้องเป็นไฟเตอร์เวล99ไปดึง แบบนี้ใช่ป่าวคับ woon_sad1

ใช่แล้วครับ