GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอติทีมงานเรื่องมารยาทการใช้บอร์ด Asura

---------IcezeicE

• Full Member
สวัสดีทุกท่านค่ะ ขอออกตัวก่อนเลยว่า ไม่อยู่ทีมใด ฝ่ายใหน พรรคพวกข้างใดๆ

เราอยู่รวมกันในสังคม มันมีกฏ มีระเบียบ ที่เขียนเป็ข้อบังคับให้อ่านกันอยู่ และมีผู้ดูแล
ในเมื่อเรื่องมันเกิดขึ้น ทีมงานในฐานะผู้ดูแลระบบเห็นว่ามีการพาดพึงบุคคลอื่นทั้งต้นเรื่องและปลายเรื่อง มีการกล่าวหา และมีการโอ้อวดอำนาจยศฐาบรรดาศักดิ์
ใช้คำหยาบคาย
อันก่อจะเกิดดราม่า และดูท่าจะไม่จบง่ายๆ ทีมงาน Asura ปล่อยให้ปัญหาหานี้เกิดขึ้นได้อยู่อย่างไร?  เหตุใดจึงไม่มีการล็อกกระทู้ เพื่อยุติปัญหา

อย่าทำงานแบบเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ ในเมื่อทีมงานยังรับเงินเดือนจากบริษัทอยู่ ปัญหาเล็กๆเหล่านี้แฝงให้เห็นการทำงานของทีมงาน ความน่าเชื่อถือของบ.
ความเอาใจใส่ผู้ใช้บริการ และการมีกฏระเบียบที่บังคับให้ทุกคนต้องปฏิบัติตาม เพื่อความสงบสุข ในฐานะผู้บริโภค ทีมงานไม่ควรปล่อยให้ปัญหานี้ยื้ดเยื้อ
เห็นแล้วรำคาญมากๆค่ะ

หรือทางบริษัทเห็นควรแล้วว่าจะปล่อยให้ดราม่าไปเรื่อยๆ ใน2-3คน ส่วนคนอื่นๆที่เหลือจะรก จะรำคาญ จะยังไงก็ช่าง 
หากเป็นเช่นนี้ควรลบกฏ มารยาท ในการใช้บอร์ด ออกนะคะ

ขอบคุณที่สละเวลาอ่านค่ะ

ผมเห็นด้วยนะคับ

แต่จะให้สมาคมเกรียนมหาเทพแน่ใจได้ยังไงว่า คุณไม่ได้อยู่ฝั่งสมาคม Guardian & Knight และ My Lucky Star

เพราะ ตัวคุณเอง ก็มาจาก Server PK เหมือนกัน

แบบนี้จะเอาความเป็น กลาง มาจากไหนคับ?

สวัสดีทุกท่านค่ะ ขอออกตัวก่อนเลยว่า ไม่อยู่ทีมใด ฝ่ายใหน พรรคพวกข้างใดๆ

เราอยู่รวมกันในสังคม มันมีกฏ มีระเบียบ ที่เขียนเป็ข้อบังคับให้อ่านกันอยู่ และมีผู้ดูแล
ในเมื่อเรื่องมันเกิดขึ้น ทีมงานในฐานะผู้ดูแลระบบเห็นว่ามีการพาดพึงบุคคลอื่นทั้งต้นเรื่องและปลายเรื่อง มีการกล่าวหา และมีการโอ้อวดอำนาจยศฐาบรรดาศักดิ์
อันก่อจะเกิดดราม่า และดูท่าจะไม่จบง่ายๆ ทีมงาน Asura ปล่อยให้ปัญหาหานี้เกิดขึ้นได้อยู่อย่างไร?  เหตุใดจึงไม่มีการล็อกกระทู้ เพื่อยุติปัญหา

อย่าทำงานแบบเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ ในเมื่อทีมงานยังรับเงินเดือนจากบริษัทอยู่ ปัญหาเล็กๆเหล่านี้แฝงให้เห็นการทำงานของทีมงาน ความน่าเชื่อถือของบ.
ความเอาใจใส่ผู้ใช้บริการ และการมีกฏระเบียบที่บังคับให้ทุกคนต้องปฏิบัติตาม เพื่อความสงบสุข ในฐานะผู้บริโภค ทีมงานไม่ควรปล่อยให้ปัญหานี้ยื้ดเยื้อ

หรือทางบริษัทเห็นควรแล้วว่าจะปล่อยให้ดราม่าไปเรื่อยๆ ใน2-3คน ส่วนคนอื่นๆที่เหลือจะรก จะรำคาญ จะยังไงก็ช่าง 
หากเป็นเช่นนี้ควรลบกฏ มารยาท ในการใช้บอร์ด ออกนะคะ

เชื่อพวกผมมั้ยคับว่า ทางทีมงานเค้าตามไปล็อคทุกกระทู้ไม่ไหวหรอกคับ

เพราะพวกผมถูกสั่งให้มาเล่นบอร์ดโดยเฉพาะ อีกไม่นานพวกบรรดาผู้ยิ่งใหญ่ กับพวกนักกฎหมายสมาคม Guardian & Knight และ My Lucky Star

เค้าก็จะต้องแห่กันเข้ามาในบอร์ดนี้ ก็ต้องไปเดือดร้อนทางทีมงานที่เค้าเองก็มีงานเยอะอยู่แล้วต้องตามมาล็อคบอร์ดนี้อีกคับ

พวกคุณจะตั้งมากี่บอร์ด พวกผมก็จะเข้าไปเยี่ยมชมทุกบอร์ดคับ!

..TEERAK..

ก็สมควรแล้วละครับ ที่จะเป็น "ผู้ถูกสั่ง" ตลอดกาล

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

เชื่อพวกผมมั้ยคับว่า ทางทีมงานเค้าตามไปล็อคทุกกระทู้ไม่ไหวหรอกคับ

เพราะพวกผมถูกสั่งให้มาเล่นบอร์ดโดยเฉพาะ อีกไม่นานพวกบรรดาผู้ยิ่งใหญ่ กับพวกนักกฎหมายสมาคม Guardian & Knight และ My Lucky Star

เค้าก็จะต้องแห่กันเข้ามาในบอร์ดนี้ ก็ต้องไปเดือดร้อนทางทีมงานที่เค้าเองก็มีงานเยอะอยู่แล้วต้องตามมาล็อคบอร์ดนี้อีกคับ

พวกคุณจะตั้งมากี่บอร์ด พวกผมก็จะเข้าไปเยี่ยมชมทุกบอร์ดคับ!

เลอะเทอะ  woon_555 woon_555

คำพูดไม่สร้างประโยชน์อะไร แถไปวัน ๆ   

เมื่อไหร่คุณจะรู้ตัวว่า คุณเป็นคนทำบอร์ด มัน รก และ น่ารำคาญ สักที

คนจำนวนมาก ต่างเซิฟ ก็กล่าวถึงคุณในทางไม่ดี ยังไม่รุ้สึกตัวอีกหรอ

ตอนแรกผมก็ไม่อยากมายุ่งหรอกนะ เห็นอาทิตย์กว่าละ มันเลอะเทอะ ต้องเข้ามาย้ำ  ย้ำให้รู้สึกตัว

Clp. Pnp.

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ผมเห็นด้วยนะคับ

แต่จะให้สมาคมเกรียนมหาเทพแน่ใจได้ยังไงว่า คุณไม่ได้อยู่ฝั่งสมาคม Guardian & Knight และ My Lucky Star

เพราะ ตัวคุณเอง ก็มาจาก Server PK เหมือนกัน

แบบนี้จะเอาความเป็น กลาง มาจากไหนคับ?

ไม่จำเป็นที่วัดค่าเป็นกลาง

วัดการกระทำ+คำพูด

ใครที่ขัดต่อคุณเป็นจำนวนมากจะบอกได้เลยว่าคุณก็ไม่เป็นกลาง

ไม่ต้องเสนอหน้าอ้าง  กิลคนอื่น

เพราะการเสนอหน้ากิลคนอื่น คนรอบนอก หรือ คนไม่เกี่ยว เค้าอ่านเค้าก็รู้ว่าตัดสิ้นตัวคุณอย่างนั้นแหละ

คิดให้ดี สังคมซ้ำซ้อนกว่าที่คิด  อย่าคิดว่าคุณอยุ่แถวหน้าของโลก  หรือคุณไม่ค่าต่อโลกเลยด้วยซ้ำ

Clp. Pnp.

asf1

• Newbie
  • *
แล้วคนตั้ง กระทู้ละ  คุณได้ดราม่า น่ารำคาญปะ  คุณเหลืออด คุณก็เลยมาตั้ง เช่นกันครับกับคนเหล่านั้น

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
อันที่ถกเถียงกันนี่ไม่ว่าอะไรนะ แต่คือทุกวันนี้คำหยาบเต็มมากมาย

สมัยเรายังเด็กๆเห่อห. พิมพ์หยาบแปปๆโดนแก้ละ ถ้าเทียบกับตอนนี้หรอ  g#019 g#019 g#019

จีเอ็มตัวกลม

• GAMEINDY Supporter
  • Jr. Member
ทางทีมงานได้รับเรื่องแล้วครับพร้อมกับแก้ไขคำหยาบออกแล้ว แล้วได้ทำการล็อคกระทู้ไปแล้วครับ

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
ล๊อคไปก็เท่านั้น ก็เห็นตามไประรานทุกกระทู้แหละ เห็นมานานละ  woon_bye
เป็นคนคนหนึ่ง

9169

• Jr. Member
  • **
ทางทีมงานเริ่มเข้ามาแก้ไข ผมคิดว่าดีแล้วครับ เริ่มแก้ไข จัดการให้มันดีขึ้น  ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย  และก็ทุกคนนะครับใช้บอร์ดร่วมกันควรนึกถึงคนส่วนใหญ่ครับ g#032