GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เมื่อไรทีมงานจะปรับไม่ให้ปั้ม "ใบประลอง" ได้สักทีครับ ??

----

• Newbie
  • *
ทีมงานไม่สังเกตเลยหรือครับว่าทำไม กิจกรรมประลอง 1-1 ของท่าน มีแต่คนปั้มใบประลองไปแลก คูณ 200,300 กันเต็มไปหมด
สร้างคาเดทหลายๆตัวมาปั้มเอาใบประลองไปแลกยาคูณ  แล้วเอาไปขายกันจนร่ำรวย
พอรวยแล้วก็เอาเงินที่ได้จากการปั้มไปขาย M อีกทีนึง

จะปล่อยให้มันเป็นแบบนี้ไปอีกนานเท่าไร เมื่อไรจะแก้ปัญหานี้สักทีครับ ?
ป.ล. อย่างน้อยช่วยทำให้ยาคูณ หรือของใดๆก็ตามที่ใช้ใบประลองแลก "ไม่สามารถแลกเปลี่ยน" ได้ด้วยเถอะครับ

md5688

• Newbie
  • *
ทีมงานไม่สังเกตเลยหรือครับว่าทำไม กิจกรรมประลอง 1-1 ของท่าน มีแต่คนปั้มใบประลองไปแลก คูณ 200,300 กันเต็มไปหมด
สร้างคาเดทหลายๆตัวมาปั้มเอาใบประลองไปแลกยาคูณ  แล้วเอาไปขายกันจนร่ำรวย
พอรวยแล้วก็เอาเงินที่ได้จากการปั้มไปขาย M อีกทีนึง

จะปล่อยให้มันเป็นแบบนี้ไปอีกนานเท่าไร เมื่อไรจะแก้ปัญหานี้สักทีครับ ?
ป.ล. อย่างน้อยช่วยทำให้ยาคูณ หรือของใดๆก็ตามที่ใช้ใบประลองแลก "ไม่สามารถแลกเปลี่ยน" ได้ด้วยเถอะครับ
ถ้า 200,300 เป็นแบบกิจกรรม ก็แทบจะไม่มีใครลงแบทเลยคับ
อย่างผมยังลงเพื่อเอาตั๋ว มาแลก 300 เอาไปขายเลยคับ

Jimmy'

• Full Member
เคยมีช่วง1 ไม่มีให้เเลก *200 *300 ช่วงนั้นเเบท 1-1 3-3 เงียบมาก  ผมก็คน1นะที่ปั้ม เเล้วเอาเงินมาขาย
ถ้าหลายคนลองปั้ม จะรู้ว่ามันไม่ได้เงินได้ง่ายจิงๆ ราคา *200 *300ก็ตก จะขายเองไม่ใช่ว่าจะออกง่ายๆ  ตั้งถูกที่สุดในตลาดก็ไม่ใช่ว่าจะขายดี เพราะคนส่วนใหญ่เขาก็ปั้มกดกันเองไม่ค่อยซื้อ (มั่งนะ)   ถ้าลองไปปั้มเอง ไม่ได้เป็นคนอดทนจิงๆ ปั้มเเปปเดียวก็เลิกปั้มครับ มันน่าเบื่อมากจริงๆ บางครั้งทำงานหนักๆ ยังมีสีสันกว่าปั้มตั๋วเลย - -

ป.ปูม

• Jr. Member
  • **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
มันเป็นทริกหนึ่ง ในการเล่นเกมร์ หรือแม้กระทั้ง ไปจนถึงการวางแผนการตั้งเป้าหมายการค้า
1. ผลที่ได้จากการ ปั้มตั๋ว ราคาของตกหมด ยัน แร (ข้อดีเด็กใหม่ๆ สามารถจะจับต้องได้ ข้อเสีย พ่อค้าเศร้าจัย [ผมก็พ่อค้าคนหนึ่ง])
2. คนที่ขยันเท่านั้นที่ครองโลก สังเดตุได้พวกที่ รวยรวยรวย คือ ขยัน เป็น 100 ไอดีที่เคา้มานั่งลง 1-1 
(ที่มานั่งบ่นคือต้องการจะสื่ออะไรหรอคับ ไม่มีปัญญาแบบเค้า ไม่อดทนพอ อยากได้ตังไว หรือไม่ก็เป็นพ่อค้าที่ราคาของตก ต้องการอัฟ ราคาให้มันขึ้น)
ปล. การปั้มตั๋ว 1-1 ไม่ใช่เรื่องสนุกนะ ลองทำเองสัก 10 ไอดีต่อรอบ แล้วจะรู้ - -*
3. ทีมงานประกาศมาชัดเจนแล้วว่า แนวทางการ PVP แบบนี้จะเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาเกมร์ (ลองไปหาอ่านดู)
4. ทำให้เด็กใหม่ๆ สามารถลุกยืนหยัดในเกมร์นี้ได้ ต้องยอมรับกันก่อนว่า การัฒนา ในแต่ล่ะครั้ง ทำให้ความยุกยากในการเล่นเกมร์นี้มีมากขึ้นไปด้วย
แล้ว คำถาม เด็กใหม่ๆ ที่มาใมห่จริงๆ มันจะอยู่ ยังไง พวกที่เล่นมา เกิน 2 ปีไม่มีปัญหา มันอยู่ตัวแระ แต่เด็กใหม่ ซึ่่งมาเล่น แทบจะหมดปัญญา กับราคาของ
แม้แต่จะเวล มอนก็ไม่ใช่ว่าจะตีง่ายๆเหมือนสมัยก่อนนะ (เปรียบเทียบง่ายๆ แต่ก่อน +8 ทั้งตัว ไปตีเข้นี้ แก๊งๆ ตลอด สมัยนี้ +10 ตีเข้ยังดับ)
แล้วพวกที่ไม่มียศล่ะ ลำบากนะ  ถ้าเรามามองในมุมจุดนี้ จะเห็นความลำบากของ New User มากมายทีเดียว 
แล้วอะไรล่ะ ที่จะมาช่วยให้เค้าสามารถเล่นได้ง่ายขึ้น ก็ปั้มตั๋วมา ขายพ่อค้าเอาเงินไปซื้อของใส่ไง
5.จะมองอะไร ให้ดูที่เหตุ และ ผล มอง 2 ด้านก่อน แน่นอนข้อดีมันมี ข้อเสียมันก็ต้องมี
(พวกที่กระหน่ำวันๆ ไม่ทำอะไร ปั้มตั๋วอย่างเดียว ต้องยอมรับว่าส่วนหนึ่งเ้ค้าว่างจริงๆ  ผมทำงาน วันๆนึงได้เต็มที่ 8-10 ตัว ในสามรอบเวลา มากกว่านั้นไม่ไหวจริงๆ)

ก่อนจะมาโพสอะไรกัน อยากให้ คิดกันสักนิด ไม่ใช่อะไรก็มาโววายไว้ก่อน ไม่ได้ประโยชน์อะไร ทีมงานเค้าไม่สนใจก็ไม่แปลกหรอก

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

Jimmy'

มันเป็นทริกหนึ่ง ในการเล่นเกมร์ หรือแม้กระทั้ง ไปจนถึงการวางแผนการตั้งเป้าหมายการค้า
1. ผลที่ได้จากการ ปั้มตั๋ว ราคาของตกหมด ยัน แร (ข้อดีเด็กใหม่ๆ สามารถจะจับต้องได้ ข้อเสีย พ่อค้าเศร้าจัย [ผมก็พ่อค้าคนหนึ่ง])
2. คนที่ขยันเท่านั้นที่ครองโลก สังเดตุได้พวกที่ รวยรวยรวย คือ ขยัน เป็น 100 ไอดีที่เคา้มานั่งลง 1-1 
(ที่มานั่งบ่นคือต้องการจะสื่ออะไรหรอคับ ไม่มีปัญญาแบบเค้า ไม่อดทนพอ อยากได้ตังไว หรือไม่ก็เป็นพ่อค้าที่ราคาของตก ต้องการอัฟ ราคาให้มันขึ้น)
ปล. การปั้มตั๋ว 1-1 ไม่ใช่เรื่องสนุกนะ ลองทำเองสัก 10 ไอดีต่อรอบ แล้วจะรู้ - -*
3. ทีมงานประกาศมาชัดเจนแล้วว่า แนวทางการ PVP แบบนี้จะเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาเกมร์ (ลองไปหาอ่านดู)
4. ทำให้เด็กใหม่ๆ สามารถลุกยืนหยัดในเกมร์นี้ได้ ต้องยอมรับกันก่อนว่า การัฒนา ในแต่ล่ะครั้ง ทำให้ความยุกยากในการเล่นเกมร์นี้มีมากขึ้นไปด้วย
แล้ว คำถาม เด็กใหม่ๆ ที่มาใมห่จริงๆ มันจะอยู่ ยังไง พวกที่เล่นมา เกิน 2 ปีไม่มีปัญหา มันอยู่ตัวแระ แต่เด็กใหม่ ซึ่่งมาเล่น แทบจะหมดปัญญา กับราคาของ
แม้แต่จะเวล มอนก็ไม่ใช่ว่าจะตีง่ายๆเหมือนสมัยก่อนนะ (เปรียบเทียบง่ายๆ แต่ก่อน +8 ทั้งตัว ไปตีเข้นี้ แก๊งๆ ตลอด สมัยนี้ +10 ตีเข้ยังดับ)
แล้วพวกที่ไม่มียศล่ะ ลำบากนะ  ถ้าเรามามองในมุมจุดนี้ จะเห็นความลำบากของ New User มากมายทีเดียว 
แล้วอะไรล่ะ ที่จะมาช่วยให้เค้าสามารถเล่นได้ง่ายขึ้น ก็ปั้มตั๋วมา ขายพ่อค้าเอาเงินไปซื้อของใส่ไง
5.จะมองอะไร ให้ดูที่เหตุ และ ผล มอง 2 ด้านก่อน แน่นอนข้อดีมันมี ข้อเสียมันก็ต้องมี
(พวกที่กระหน่ำวันๆ ไม่ทำอะไร ปั้มตั๋วอย่างเดียว ต้องยอมรับว่าส่วนหนึ่งเ้ค้าว่างจริงๆ  ผมทำงาน วันๆนึงได้เต็มที่ 8-10 ตัว ในสามรอบเวลา มากกว่านั้นไม่ไหวจริงๆ)

ก่อนจะมาโพสอะไรกัน อยากให้ คิดกันสักนิด ไม่ใช่อะไรก็มาโววายไว้ก่อน ไม่ได้ประโยชน์อะไร ทีมงานเค้าไม่สนใจก็ไม่แปลกหรอก
ว่างเเบบผมใช่ป่ะลุง 5555

ลุงอ้วนII

• Newbie
  • *
เคยแก้ไปทีแล้ว ให้ปั้มไม่ได้ ด้วยการมี ชั้น(ประมาณ4 ชั้น คนชนะคนเก่งๆรอ เหงือกแห้ง) ตอนนี้ แต่ กลายเป็นว่าแก้ไม่ถูกจุด คนเค้าก็แก้ด้วยการ สร้างตัวละครมาเยอะๆ แล้วลงแบทเวลต่ำกว่า59 ปั้มกันมันส์เลย ที่เซิฟใต้ชนะติดกันเป็น1000ครั้ง อ่ะ เพราะการปั้มตัวละคร มาลงแบท  woon_angry

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• **
  • คนเก่าแก่ ™
เป็นกิจกรรมเรียกผู้เล่น โดยมีรางวัลให้ ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่ผู้ชนะสามารถนำของรางวัลไปใช้ หาก จขกท. คิดว่าเป็นการปั๊ม ท่านอาจเสนอเป็นการ 1-1 ที่มีให้เลือก 2 แบบ คือ
แบบที่ 1 คือปกติที่เล่นกันทั่วไป แต่ของรางวัลเป็นแบบ "จากกิจกรรม" ซึ่งไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้
และแบบ 2 คือแบบเสียเงินที่มากกว่าเดิม10-20 เท่าตัว โดยหักจากเงินบิลล่าตัวผู้เล่น ซึ่งรางวัลเป็นแบบสามารถแลกเปลี่ยนได้

เพื่อความยุติธรรมของผู้เล่นเองในการหาเงินเกม หรือราคาตลาดที่พ่อค้าเติมซื้อมาก็ไม่ตกตามที่ผู้เล่นอื่นปั๊มมาขาย

คงจะประมาณนี้สำหรับความคิดเห็นที่เข้าใจ จขกท.

thonson

ส่วนผมไม่ได้ปั๊ม ไม่ได้ลงแบทมาเป็นปีแล้ว ไม่มีเวลาเล่น+กับเลิกเติม
ยอมรับว่ายา*200 *300 ถูกลงเยอะเลยครับ

มันเป็นประโยชน์กับผู้เล่นใหม่ กับคนไม่ได้เติมพอสมควร
เวลไปเก็บขยะขายไป ก็ซื้อยามาเวลต่อได้แล้ว woon_love

R.eawten

• **
ผมว่าลองคิดดีๆนะครับ การปั้มตั๋วหลายคนคิดว่าเป็นการปั้มเงินชิมิ??
แต่ความจริงแล้วมันคือการเอาเงินออกจากระบบเกม
คุณลองคิดดูว่า เราเสีย5000ให้กับnpc(การเอาเงินออกจากระบบนั่นเอง)
แต่เมื่อเราได้ใบปะลอง(ต่อให้แพ้ยังไงก้อยังได้ 1 ใบ)
แล้วเอาไปขายได้ได้ใบละ 10000 แต่การที่เราได้เงินมานี้เป็นการได้เงิน
ที่มาจากผู้เล่นกันเองนะครับ
(ว่าง่ายๆคือเงินส่วนที่ได้จากการขายตั๋วนี้เป็นเงินที่หมุนเวียนกันเองของผู้เล่นไม่ได้เข้ามาเพิ่มในระบบ)
และต่อให้แลกเป็นยา*200ก้อแล้ว แต่สิ่งเหล่านี้มันใช้แล้วหมดไปครับ
ต่อให้เอาไปขายก้อเถอะสิ่งเหล่านี้ก้อยังเป็นการหมุนเวียนเม็ดเงินระหว่างผู้เล่นกันเอง
อีกทั้งตอนขายก้อต้องห่อกล่อง(ก้อเสียตังอีกแล้ว->เป็นการเอาเงินออกนอกระบบอีกต่อนึงไงครับ)

ลองเอากลับไปคิดดูดีๆนะครับ เผื่อจะเข้าใจอะไรขึ้น

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

woon_5555 woon_5555 woon_5555

น้าเดช รักทุกคน

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นเลยจะไม่ผมจะไม่ด่าเจ้าของกระทู้เเล้วกันครับ
ปล่อยมันไปมันคงว่างมาก ไม่ก็อิจฉาคนอื่นที่ทำแล้วรวยกว่ามัน เเพราะมัน ทำไม่ได้เหมือนคนอื่นๆไม่มีความอดทน
ผมจึงจะข้ามข้อนี้ไป  g#040  g#040
ข้อดี
- การปั๊มตั๋ว ทำให้ยาคูนถูกลงซึ่งเปนผลดีต่อผู้เล่นทุกคนทั้งเก่าใหม่
  ถ้ายาคูณแพงๆเหมือนเดิมคนที่เขาพึ่งเล่นใหม่เขาจะอยู่ได้ยัง
  ไหนจะค่ายา ค่าของ จะให้กดเเต่คูณ 100 ที่มีมาให้ก็ใช่ที
  คนเขาหมดกำลังใจเล่นกันพอดีครับ
  กว่าจะอัพเเต่ล่ะเวล ขนาดกด คูณ 200 300 ยังน่าเบื่อ
  กว่าจะ จุ 6 จิต 14 อีก 20
- การขายเอมน่ะ อย่าเอามาอ้างเลย การขายเอมน่ะ มันมีมาตั้งนานร่ะ
  ขายของเงินนอกมีเยอะๆแยะเกมส์นี้ ดูในกลุ่มเฟสดิ
  หลายๆคนซื้อกำไลมาออนเอา สกิลขอตัง เอาm ไปขายก็เยอะแยะไป
  ไม่มีการปั๊ม ก็มีการขายเอมอยู่ดี
- คนที่ทนปั๊ม ได้ทุกวันอ่ะน้อย คนเคยลองจะรู้ว่ามันเหนือ่ย ลง 9 ชม ต่อวัน
  ต้องเป็นคนที่มีความอดทนจริงๆถึงทำได้
- ถ้า คูน 200 300 เเลกเปลี่ยนไม่ได้ น่ะ สมมุติว่า มีคนเล่นใหม่กาๆเลยเจอเเต่พวกเทพๆ
  ในแบท แพ้หมด 20 รอบงี้ ก็ได้ตั๋ว 40 ใบ กว่าจะครบ 200 ไบ ก็ต้องลงตั้ง 5 วัน
  แต่กลับกัน ถาเเลกได้ เอาตัวลง 5 ตัว ถ้าเเพ้รวดทั้งหมด อย่างงน้อยก็ได้ 200 ไบร่ะ
  เเลกได้  ได้ยาเวลทุกวันๆ มีกำลังใจเล่น จุ 6 จิต 14ก็จะไม่ใกล้เกินอื้มสำหรับคนไม่ใช่เทพทรู เทพเอแคส
 g#031 g#031 g#031

chuchutata

• Newbie
  • *
ถ้าคิดว่ามันทำง่ายก็ลองไปปั้มดูครับ จะได้รู้ว่ามันน่าเบื่อขนาดไหน ไม่อดทนจริงๆทำไม่ได้หรอกครับ

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
มันก็เป็นผลดีของพู้เล่นอยู่แล้วไม่ไช้เหรอ บางคนที่เค้าปั้มตั๋วประลองเค้าก็ไม่ได้เอาไปแลก*300มาขายนะครับเค้าเอาไปแล้วของไช้ที่จำเป็นเก็บไว้ไช้นานๆ
เช่นยาขา ยาดูดของ หาเพื่อน ฮึดสู้  จีเค้าทำช่องทางไว้ให้ผู้เล่นหาเงินผมว่าทุกคนก็ภูมิใจนะครับ

ส่วนคนที่ขายเงินเอ็มถ่าเจอก็ถ่ายรู้ลงบอดครับ ถ่าจีไม่ยอมทำไร เราๆที่ไม่ชอบคนทำผิดก็หาเกมเล่นใหม่ครับ เกมใหม่เยอะแยะ สงคมใหม่ เพื่อนใหม่ๆ สาวสวยๆ g#005

เท่าที่ผมเห็นคนขายเอ็มมาส่วนมากทำงานเกี่ยวกับเกมหมดและ เมื่อวานก็เจอพอเค้าบอกเฟสมาผมเข้าไปดูรูปเข้าไปเช็กประวัตปากดว่าเป็นทีมงานของเกมบางเกมชึงผมอ้างมาไม่ได้เดียวโดนฟ้อง

เอาเป็นว่าเจอคนขายเอ็มเราก็ล่อชื้อซะแล้วถ่ายรูปส่งจีเอ็ม (อย่าป่อยให้คนโกงมีที่ยืนในสังคม) woon_sunny