GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บทที่ ๑๑ เซิฟดาวดึงส์จะเป็นไปอย่างไร

--ann--

• Newbie
  • *
คนออนเยอะมากเพราะจีเอ็มบอก แต่ความจริงเป็นอะไร ใครเล่นอยู่รบกวนช่วยกันบอกจีเอ็มที มันเป็นเช่นไร
(ไม่ได้เกรียนนะ แต่อยากจะหาทางออกให้คนเล่นเยอะๆ ให้มันสนุกเหมือนเดิม) ทหารแอนคนเดิม

ol-ZENDO-lo

• Jr. Member
  • **
ง่วงเหงาหาวนอน ตราบใดที่ไม่มีเวล 100+ แผนที่ใหม่ๆ ม่อนใหม่ๆ ก็ยากที่จะทำให้คึกคักเหมือนเดิม
เพราะมันซ้ำๆ วนๆ เวียนๆ เดิมๆ คนเบื่อกันหมดแล้ว... คนเล่นเดิมเบื่อซ้ำจำเจ คนเล่นใหม่หาเงินยาก ไม่มีตี้เวลลำบากก็เลิกไปเอง

g#018 g#018 g#018 g#018 g#018 g#018 g#018

offza533

• **
รวมเซิฟ กับ สวรรค์เป็นทางออกที่ดี เพราะระบบต่างๆในเซิฟเป็นรูปแบบเดียวกัน

เรื่องราคาของ การได้เปรียบ-เสียเปรียบ ถึงตอนนี้ ผมไม่สนใจแล้ว ควรสนใจเรื่องความสนุก และจำนวนผู้เล่นมากกว่า

ปัจุบัน สวรรค์ กับ ดาวดึงส์ คนเล่นก็ใกล้จะเท่ากันแล้ว -*-

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
รวมเซิฟ กับ สวรรค์เป็นทางออกที่ดี เพราะระบบต่างๆในเซิฟเป็นรูปแบบเดียวกัน

เรื่องราคาของ การได้เปรียบ-เสียเปรียบ ถึงตอนนี้ ผมไม่สนใจแล้ว ควรสนใจเรื่องความสนุก และจำนวนผู้เล่นมากกว่า

ปัจุบัน สวรรค์ กับ ดาวดึงส์ คนเล่นก็ใกล้จะเท่ากันแล้ว -*-

ถ้ารวมแล้ว คนเยอะแล้ว ทำไงต่อครับ  อะไรรับประกันว่ารวมแล้วคนจะไม่หายไปอีก  ถ้าไม่หายก็โชคดีไป แต่ผมมั่นใจว่าหายแน่นอน   คนมันจะเลิกให้ทำไงได้  มันมีปัจจัยอะไรบ้างที่ทำให้คนเลิก  เล่นจนเบื่อ เนื้อหาไม่ดี บริหารไม่ดี แนวเกมส์ไม่ดี มีเกมส์ออนไลน์ให้เลือกเยอะ  อย่างผมนี่ก็อยู่ในประเภทที่เล่นเบื่อ เพราะผมก็ไปเล่นเกมส์ใหม่ๆที่เค้าเปิดกันเยอะแยะ อสุราเข้ามั่งไม่เข้ามั่ง ต่อให้เค้าปรับปรุงดึงคนเล่นยังไง ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าจะกลับมาเล่นจริงจังอีกไหม เพราะตัวเลือกมันเยอะ แต่ไม่ได้หมายความว่าทิ้งอสุราโดยสิ้นเชิง

ถ้าคุณเคยเล่นเกมส์ประเภทเปิดหลายเซิร์ฟแล้วจับรวมเซิร์ฟ คุณจะไม่ขอให้รวมแน่นอน เพราะมันไม่ได้แก้ปัญหา  ก่อนที่เค้าจะรวมคนมันก็เยอะ  ปัญหาคือคนมันเลิกไป หรือเปลี่ยนไปเล่นเกมส์อื่น ออนบ้างไม่ออนบ้าง ต้องดูที่ว่าทำไมคนถึงเลิก เพราะต่อให้รวมทุกเซิร์ฟเป็นเซิร์ฟเดียว มันจะเลิกก็คือเลิก เหตุผลเดียวกันกับตอนไม่รวม รวมมาแล้วใหม่ๆแออัด ขอแมพใหม่ ที่เวลเพิ่ม ขอนั่นขอนี่อีก ไปๆก็กลับมาสภาพเดิม  และบอกตรงๆว่า ผมยังไม่แน่ใจเลยว่า ถ้ามีการปรับปรุงดีขึ้นคนจะเข้ามาเล่น อย่างที่บอก เกมส์มันเยอะ มันไม่เหมือนเมื่อก่อน  เกมส์อื่นๆก็มีคนเลิกไม่ได้ต่างกัน ที่เห็นคนเข้าไปเยอะเพราะมันเป็นค่านิยม แต่ก็มีคนเลิกเหมือนกัน  แต่อสุราไม่ได้ดังอย่างเค้านะ คนใหม่ๆก็ไม่ค่อยจะโผล่เข้ามาหรอกครับ ไปตามกระแสหมด นอกจากจะพูดชื่อเกมส์อสุราแล้วไม่มีคนสงสัยว่า เห้ยมันคือเกมส์ไรวะ นั่นแหละ คนเลิกก็ไม่หวั่น คนใหม่ๆเกิดแน่นอน เก่าเลิกไปใหม่ก็มา ก็เกมส์มันดัง

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member

cracw

• **
เปิดคูณบ่อยๆน่าจะพอช่วยได้นะ
;w; ล่าสุด *150  เอาละแบกยาเตรียมเวลป่าไปถึง ชิททททททททท ทุ่มกว่าจะสองทุ่มนึกว่าคิว 3แถวที่ไหนได้ตี้ยังแทบไม่มีคน

ol-ZENDO-lo

• **
อย่างนั้นต้องเอาลอง *200 *300 มาล่อ ดูซิจะกลับมาเวลกันไหม   #038 g#037 g#001 g#022

chaichat03

• Newbie
  • *
อยากให้จีเอาดาวดึงกะอวตารมารวมกันเพราะอวตารคนก้น้อยดาวคนก้น้อย ถ้าคนที่ดาวดึงไปอย่อวตารที่มี pkจะได้ฝึกสเตปด้วย แล้วของที่ดาวดึงก้แพงมาก แต่อวตารของถูกถ้าเอามารวมกันเราว่าราคาของอาจอย่ในราคาสมดุลก้ได้แต่ไอเทมเงินโซลต้องจัดแยกของแต่ละเซิฟไว้

darksv

• **
 woon_555 woon_555 เอาขุดสมุนไพรแล้วขายได้ราคากลับมารับรองคนออนเยอะขึ้นแน่ๆ (คนออนขุดสมุนไพรนะหุๆ) แต่ก็นะถ้าเอากลับมาก็ดีให้มี เงินหมุนเวียนในเกมตอนนี้คนออนขายของเยอะคนซื้อของไม่มีตังซื้อหุๆ คนเล่นไหม่ๆจะได้มีกำลังใจเล่น (คนเก่าๆอย่างเราที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นก็ ออนหาเงินได้หุๆ   woon_555

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
woon_555 woon_555 เอาขุดสมุนไพรแล้วขายได้ราคากลับมารับรองคนออนเยอะขึ้นแน่ๆ (คนออนขุดสมุนไพรนะหุๆ) แต่ก็นะถ้าเอากลับมาก็ดีให้มี เงินหมุนเวียนในเกมตอนนี้คนออนขายของเยอะคนซื้อของไม่มีตังซื้อหุๆ คนเล่นไหม่ๆจะได้มีกำลังใจเล่น (คนเก่าๆอย่างเราที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นก็ ออนหาเงินได้หุๆ   woon_555
g#010 g#010 เอาอัญมณีกลับมาก้อแจ่มนะ  woon_555

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member