GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดีเดย์เปิดรับแจ้งแฮค 5 ตุลาคม นี้ รายละเอียดอ่านด้านใน

thekongza55

• Newbie
  • *

retrospec02

• Newbie
  • *
 g#046 ผมก้อโดนแบนนะ   ณ. ตลาดไชร์ ผมประกาศรับหมวกเทพ(ไม่ออฟ) 39 m   ก้อมี เทร คนหนึ่งมาขายให้ผม(จำชื่อไม่ได้อ่านะ) 39เอม ไม่พอผม+ของเพิ่มไปอีก2อย่าง หมวกเทพอสูรสงคราม/หูโรบอด    ผมทำอาไรผิด  woon_huh งง  งงเยย งงเฟ้ย  woon_angry woon_angry woon_angry ตรอวจสอบบให้ด้วยเน้อ  woon_sad2

NoooMT

• Newbie
  • *

thekongza55

• Newbie
  • *

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • Full Member
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

thekongza55

• Newbie
  • *
3อาทิตแร้วนะครับ จียังไม่เสร็จอีกหรา มีจีดูกระทู้แบบนี้มั่งป่าวครับบบบ

thekongza55

• Newbie
  • *
 g#046 ดูกระทู้นี้ ด้วยน่อยครับ ผมอด เล่นมา 3อาทิตแล้วน้าาครับบบ

thekongza55

• Newbie
  • *

# zLuffyz

• Newbie
  • *
# เกินไปร้ะ รับของโจรมาก้โดนแบนถาวรล้ะ ' เติมไม่รู้จะเท่าไหร่ล้ะ
ของอ้ะ ไคจะไปรู้ว่าถูกแฮคมาหรือไม่แฮค ของดีแร้วถูกอ้ะ ไคบ้างจะไม่ซื้อ

แร้วที่ว่าซื้อ - ขาย เงินจิงอ้ะ ' มันเปนสิทธิต่างหาก คนเปนเจ้าของเงินอ้ะ
เค้ามีเงินก้ปล่อยเค้าซื้อขายไปสิ มาแบนแบบนี้ เงินที่เติมไป ของที่เรามีอ้ะ
ไคบ้างไม่เสียดาย กฏอ้ะบางทีก้เเรงไปล้ะ
____ รับไม่ได้ว้ะเกมแบบนี้ เล่นมาไม่รู้กี่ปี

กราฟ ฟี้ >,<"

• Newbie
  • *
ถ้าทั้งดนแฮค และ ดนลบตัวละคร จีรับแจ้งมั๊ยค่ะ woon_huh woon_huhอ่านแล้วงง

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
4. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหา ภายใน 3 วัน

ระบบมันเก็บข้อมูลไว้แค่ 3 วันเองเหรอครับ หรือว่านานกว่านั้น  ถ้านานกว่านั้นอยากขอให้ขยายเวลาแจ้งออกไปหน่อยน๊ะครับ  3 วันสั้นไป

ในกรณีที่ผู้เสียหายไม่ได้ออนหลายวัน อาจจะมีธุระหรืออะไรมากกว่า 3 วัน มารู้อีกทีหมดระยะเวลาแจ้งเอาของคืนเสียแล้ว  เพราะในสันดานมนุษย์เรา เมื่อรู้ว่ามีสิ่งใดหายไปต้องรีบหา รีบขวนขวายอยู่แล้ว ไม่มีเหตุผลอะไรที่ไอดีตัวเองโดนแฮคแล้วต้องมานั่งรอ 3 วันค่อยแจ้งน๊ะครับ ถ้ารู้มันต้องรีบแจ้ง  ใครรู้ก็รีบแจ้งทั้งนั้น  แล้วคนที่เค้าไม่ได้ออนเค้าไม่รู้ละครับ เกิน 3 วันก็แย่ละสิ  จะฝากไอดีให้เพื่อนออนดูให้ทุกวันเหรอครับ ก็ไม่ได้  ถ้ามีข้อมูลที่สืบค้นได้มากกว่า 3 วัน น่าจะยืดเวลาให้อีกหน่อยน๊ะครับ แค่ 3 วันผมว่าเป็นช่องทางให้โจรมากไป   เพราะคนที่จะแฮคเค้าเนี่ย มันได้ไอดีใครมา บางคนมันก็รู้จักคนคนนั้นอยู่ ถ้ามันรู้ว่าไอ้นี่ไม่อยู่หลายวัน มันตรงกันกับการแฮคพอดี  แจ้งเอาไอเทมคืนไม่ได้ แล้วคุณก็ไม่ได้ยึดไอเทมมันกลับมาด้วย ไม่สบายโจรเหรอครับ   อีกหน่อยถ้าใครได้ไอดีใครไป มันก็รอเวลาสืบดูว่าเจ้าของจะไม่ค่อยอยู่แล้วค่อยแฮค สบายมันสิครับแบบนี้  เปิดช่องโหว่ให้โจรมากไปน๊ะผมว่า