GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายละเอียด สีชุด และความสามารถ [โหลดโหด]

นานิกะ

• Jr. Member
  • **
เคยได้ยินว่าจะทำสีชุดถาวรมาสักพักแล้ว เลยเก็บข้อมูลไว้ก่อนเนิ่นๆ   

ส่วน สเตตัสที่เอื้อต่อความสามารถ ตัวละครนั้นก็จะอัพ ครบ 99 แล้ว 

(เช่น โซล์ dex ก็ครบ 99 และ ความสามารถจะได้ เต็มที่)

ก็หวังว่าจะช่วยเพลเยอร์ท่านอื่นๆ ในการเล่นต่อไป 

เบลดมาสเตอร์

พาลาดิน

เบอร์เซอร์เกอร์

แอสแซสซิน

ชาร์ปชู๊ทเตอร์

เทรเชอร์ฮันเตอร์

วิซาร์ด / วิทซ์

เครลิค / นัน

วอร์ลอค

เซนจูเรี่ยน

Bad-Apple

• **
ทำผิดพลาดไปบางส่วนนะ เช่น ความของพาราอันที่3อะ woon_shock ตรงคำอธิบายที่นายเขียนไม่ตรงกันกับรูป woon_555

นานิกะ

• **
ครับ ผิดจริงๆ เพราว่าเยอะ g#023 (แถมลายตาอีก)  แต่ว่าตรวจไปหลายรอบเหมือนกันนะ  ถ้าผิดอีกก็จะแก้ให้อีกคับ  g#021

งั้นลง อันที่แก้ใหม่ เทมพลาไนท์ Ver.ปรับปรุง   g#031

พาลาดิน

pop_999

• Full Member
ข้อมูลดี จริงๆ ขอบคุณนะ แต่เสียดาย มีผิดพลาด ไปนิดนึง เอง จะให้ดีแก้ ไข แล้วตั้งกระทู้อีกรอบแล้วล๊อคอันนี้จะดีมาๆ เลยคับ
ขอบคุณเน้อ  g#031

นานิกะ

• **
อ่าครับ แต่ตอนนี้มันลอคกระทู้เองไม่ได้ (ใช่มั้ย  g#015)

ถ้ามี Gm มายืนยันจะล็อคให้ ผมก็จะตั้งใหม่ =w=

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
ทำไมสีชุดพาลาดินทุกชุดมันกากทุกชุดเลยละสู้อาชีพอื่นไม่ได้แล้วเปลี๋ยนจากvitเป็นdexเถอะ

นานิกะ

• **
พาลาชุด ดำ แดง ทอง เท่จะตาย  g#021

ก็คอนเซป พาลา มันคือ พลังป้องกันเยอะ เค้าก็เลยใช้ค่า vit

TAMA

• Sr. Member
อ่าครับ แต่ตอนนี้มันลอคกระทู้เองไม่ได้ (ใช่มั้ย  g#015)

ถ้ามี Gm มายืนยันจะล็อคให้ ผมก็จะตั้งใหม่ =w=
ถ้าหากผู้เล่นต้องการให้ทีมงานล็อคกระทู้ให้

รบกวนให้ PM มาแจ้งกับผมได้เลยครับ

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
พาลาชุด ดำ แดง ทอง เท่จะตาย  g#021

ก็คอนเซป พาลา มันคือ พลังป้องกันเยอะ เค้าก็เลยใช้ค่า vit
ชุดยอมรับว่าเท่จริงๆแต่เพิ่มกากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทุกสีเลยประมานว่าลดโหดเพิ่มห่วย g#023

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

ถ้าหากผู้เล่นต้องการให้ทีมงานล็อคกระทู้ให้

รบกวนให้ PM มาแจ้งกับผมได้เลยครับ

อยากให้ย้าย ไปไว้ที่ "แหล่งรวมข้อมูลการเล่น" ด้วยครับ หาไม่เจอเวลาจะใช้ เข้าจาก กูลเกิ้ลตลอด
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ก็อ่านบร์ดเก่าดู
http://archive.gameindy.com/forum/20110620/
เอาลงไว้ใน บุ้คมาร์คหรือfeverite ของ เบาร์เซอร์เลยคับ

นานิกะ

• **
บร๊ะ !!กระทู้ดึกดำบรรพ์ ~

ข้ามปีกันเลยทีเดียว

ปล.ผมลงพาลาผิดพลาดนิดหน่อยนะ ถ้าย้ายไปแก้ให้ก็ดีครับ

ปล.2 ตอนนั้นยังละอ่อน โพสกระทู้ไม่ค่อยจะเป็น  g#001

pop_999

• Full Member
หลายอันไม่ตรงกับปัจจุบันนะคับ เช่นทหารชุดเขียว ปัจจุบัน มันเพิ่มโจมตี แต่ ไปลด พลังป้องกัน ทำให้ไม่สามารถมีได้เลยแทน คับ