GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลเทรจะเปลี่่ยนชัวร์ใช่ไหม(GMช่วยมาตอบทีครับ)

ตัวเติบ <3 , !

• Jr. Member
  • **
ปรับไปเถอะดีแล้ว เทรมันหาสมบัติอยู่แล้ว ไม่ใช่เกรียน คนเล่นเทรจะโวยทำไม เขาทำถูกแล้ว

หาสมบัติตรงไหนไม่ทราบครับ

หยุดจะถูกปรับ พอหยุดบอส แต่ตีบอสไม่ได้

คนส่วนมากเล่นเทร ล่าบอสเองครับ

คิดมั่งครับ สงสัยคุณเคยแพ้เทรมาละสิ

หุหุ

ผมบอกตรงๆนะ ใช่ผมแพ้เทรมา แล้วแต่ก่อนเขาเอาเทรล่าบอสหรอ

เมื่อก่อนผมเห็นแต่แอสนะ แต่เดี๋ยวนี้หายหมดละเพราะมาเล่นเทรหมด

ที่เขาทำไปก็เพื่อจุดนี้ด้วยส่วนหนึ่ง เพราะคนเล่นแอสลดลงมาก เพราะเทรมันทำได้หมดไง

เขาเลยมาเล่นเทรมันครบไปหมด ทำอะไรก็ครบไปหมด แล้วที่ว่ายิงพระไม่ตายอะ

ของมันคนละชั้นกัน มวยกระดูกคนละเบอร์ มันต้องมีพ้ทางอันนี้ไม่เถียงเรื่องแพ้ทาง

แล้วคนที่เล่นเทรแล้วกลัวโดนปรับอะ  กว่าไรครับเทพๆทั้งนั้น ถ้าแพ้

ก็ไปหาของที่ถึงๆมาตีกันดิ มันตีกันได้ทุกอาชีพแหละครับถ้าของถึง

woon_5555 woon_5555 woon_5555 งั้นแหล้ะ เค้ากัวอาชีพที่เค้าเล่นกาก พอโดนปรับเทรมันจะกาก เค้ากัวว่าจะสู้คนอื่นไม่ได้ กัวทำไรคั้บ ต่อให้เทพแค่ไหนก้อต้องมีตายกันมั้งแหล้ะ :D

พอดีผมไม่ใช่พวกชอบแบท ไม่วอ ไม่เกรียน แบบพวกคุณ

ผมหาของ ล่าบอส

ที่จีเอ็มเขาจะปรับ เพราะพวกคุณนี้แระ

ตีกันแล้วแพ้ แล้วมาดราม่า

อ่อ ไม่ได้แพ้เทรหยุดเวลาดับ 10 มาคั้บ 3 หัวก้อ 3 หัว ผมใส่เกราะซามูไร เล่นเซิฟอวตาร แล้วเทรใส่ 3 หัวส่วนมากจะไม่ลงอัสนีบาตมาไม่มีคำว่ากัว ,,,, ล่าบอส ทำไมคุนไม่กายล่ะคั้บ หรือสกิลนี้เค้าสร้างมาเพื่อเกรียนอย่างเด่ว ???

ตัวเติบ <3 , !

• **
#038  การปรับสกิลเทรในสายตาผมถือว่า "สมดุลขึ้นครับ(ด้านแบท)แต่แย่ลง(ด้านเวลกับล่าบอส)" ถึงแม้เราจะหยุดเวลาแล้วตีคนอื่นแล้วหาย เวลาที่หยุดทำอะไรได้อีกเยอะ  g#040

1.หยุดแล้ว ออกจากวง ให้เพื่อนมาสอยแทน (หมาป่าล่าเป็นฝูง)

2.หยุดแล้ว บัพให้พร้อม กดผอบ อาหาร เชียร์ ยิงมั๊น !!! (หมาป่าเดี่ยวดาย)

3.หยุดเวลา เดินหนี ปล่อยให้คู่ต่อสู้ติดแหงก แล้วปล่อยตามชะตากรรม  g#037 (แล้วเจอกันใหม่ ~)
...

คำถามต่อมา "หยุดเวลาแล้วตีคน คนที่โดนหยุดเวลาจะหาย" มันทำให้เทรแย่ลงไหม ??   สำหรับความคิดเห็นของผมคือ "แย่ลงนิดเดียว" ครับ
เพราะอาวุธของเทรในขณะนี้  + ผอบและอาหารสาระพัด  ยิงแค่ "หนึ่งหน"  แทบจะเท่ากับ 1 ศพ (เหมือนชิงความไวในการยิงมากกว่าดาเมจล่ะ)
...
คำถามที่สองอันนี้ผมไม่ตอบครับ  แต่อยากจะถามว่า

"ในกรณีที่ผมเล่นอาชีพเบลด  แล้วพุ่งไปผ่าสามจนเทรคนนั้นฟื้นขึ้นมาติดกาลเวลา  ผมจะสามารถหนียังไงครับ ??? (No กดวาป No เรียกเพื่อน)
...

แต่พอมาดูด้านการเวล สกิลนี้ก็ปรับแย่ลงซะแล้ว ตีบอสต่อจากกาลเวลา จะมีประโยชน์อะไรล่ะ !!!!!!!  g#016

g#011  สำหรับผมมีความเห็นว่า  เหมือนเทรล่าบอสทั้งหลายจะลืมหลายๆอาชีพที่ล่าบอสสมัยนั้นซะแล้วล่ะ (มั้ง)

...

ส่วนถ้าปรับอาชีพอื่นให้มาเท่าเทียมเทร อันนี้ผมออกความเห็นไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าทุกอาชีพสกิลเหมาะสมแล้ว   g#024

ปล.นี่เป็นความเห็นล้วนๆ  โปรดอย่าว่าเค้า  g#027 (ว่ามาก็ไม่สะท้าน เพราะผมเป็นพวก "มาโซ")

คุณเล่นเบลด คุณมีเกราะซามูไร กดสกิลของเกราะ ให้โครตเทรก็ค่่าคุณไม่ได้คับ

คุณเล่นเทรจิงรึ้เปล่าว่ายิงไม่เข้า ? บอกให้นะ ศรอัศนีบาต ยิงเข้าครับ ไร้ธาติเหมือนเกราะเบรดแหละ แต่เกราะเบรดดิ กดสกิลคลาน<วิถีซามูไร> กดแล้วทำไรไม่ได้ครับนอกจากเดินตามตูดอาชีพอื่นพอให้เวลาสกิลมันหมดเฉยๆ อยากบอกว่าเท่อย่างเดียว แต่ความสามารถนี่เอาหัวแม่เท้าคิดรึเปล่า?  woon_sunny

ศรอัศณีบาตแรงมากครับ เบลดทีเดียวตายเลย ขอโทษเถอะใช้ไรคิด ยิงไม่เข้า เข้าใจความหมายไหมครับ ถ้าถามผมเล่นเทรจิงไหม มาลองซิเซิบ Pk คับ ช่วยคิดนิดนึงถ้ามีสมอง ศรอัศณีบาติไปทำไรได้เลือดลดกี่พันเชี่ยวสกิลดีเลเท่าไหร่ ยิงรัวได้หรอมันทำให้เบลดตายได้เลยหรอ ครับ เห้อ ตอบแบบไร้สาระ

เล่นพีเคอ่ะ เบลดสู้ได้หรอ ?? อัสนีบาตทีลดไปเท่าไหร่ ตอบคือไม่มาก แล้วตอนไปเกรียนผมยังไม่เคยเหนคัยไปคนเด่วเรย 555 :D

elephenstar555

• Newbie
  • *
เห็นบางความคิดเห็น มีวิธีการเล่นให้อาชีพเทรดีจัง  น่าจะเอาสมองไปคิดวิธีการเล่นของอาชีพตัวเอง
ไปพัฒนาอาชีพตัวเอง ให้มันมีปัญญาสู้อาชีพอื่นได้ ไม่ต้องคอยมาให้เขาปรับนู่นนี่นั่น

คนเล่นบางคนก็ดี๊ดี ถึงเล่นอาชีพไหนก็แล้วแต่ แต่สมองก็คิดหาเทคนิคต่อสู้กับสิ่งที่มีอยู่ได้ สงสัยบ้านให้กินนมวัว
คนเล่นบางอาชีพ บ้านคงให้กินนมควาย ถนัดใช้แต่แรงงาน กำลัง แต่หาเทคนิคสู้ของตัวเองไม่เป็น
พอสู้ๆไม่ได้ก็ออกมาโวย เห็นด้วยกับการปรับอาชีพอื่นงั้นงี้
พอเขาปรับอาชีพตัวเองมั้งก็แต๋วแตก ไฟลนก้นต้องออกมาร้องจ๊ากเหมือนกันนั่นล่ะ

ถามว่ามีความเห็นเรื่องแนวทางปรับไหมล่ะ ตอบเลยไม่มี เพราะก็ไม่เห็นสมควรที่มันต้องปรับ
ซี3ไม่ใช่กระพริบตาทีเดียวแล้วเต็ม10
ก็ลงทุน ลงแรง ไม่ใช่ทุกคนที่มาเล่นเทรแล้วจะรอด จะเวิร์ค จู่ๆให้นับ1ใหม่

หยุดเวลาใช่ว่าจะสอยได้ทุกอาชีพ เจอสกิลเกราะซามูไร เกราะแรร์แอส95 เจอวิซาร์ดใส่โล่
ยิงซี3พาลาดังแกร๊งๆ เจอเบอเลือดเกือบแสน นี่เขาเรียกแพ้ทาง

แล้วที่บอกเทรควรไปล่าสมบัติไม่ใช่มาฆ่าคน ก็ให้พระไปสวดมนต์ในวัดเลยไหม วัดก็มีแล้ว
อาชีพเซนจูเรี่ยนหรือทหารคงต้องทำแมพใหม่ แมพ3จังหวัดชายแดนภาคใต้ให้มันคอยลาดตะเวนอย่างเดียว 

กลัวขายหน้าไม้99+16 ไม่ออกหรอ woon_555 woon_555 woon_555

Misterry

• Newbie
  • *

เห็นบางความคิดเห็น มีวิธีการเล่นให้อาชีพเทรดีจัง  น่าจะเอาสมองไปคิดวิธีการเล่นของอาชีพตัวเอง
ไปพัฒนาอาชีพตัวเอง ให้มันมีปัญญาสู้อาชีพอื่นได้ ไม่ต้องคอยมาให้เขาปรับนู่นนี่นั่น

คนเล่นบางคนก็ดี๊ดี ถึงเล่นอาชีพไหนก็แล้วแต่ แต่สมองก็คิดหาเทคนิคต่อสู้กับสิ่งที่มีอยู่ได้ สงสัยบ้านให้กินนมวัว
คนเล่นบางอาชีพ บ้านคงให้กินนมควาย ถนัดใช้แต่แรงงาน กำลัง แต่หาเทคนิคสู้ของตัวเองไม่เป็น
พอสู้ๆไม่ได้ก็ออกมาโวย เห็นด้วยกับการปรับอาชีพอื่นงั้นงี้
พอเขาปรับอาชีพตัวเองมั้งก็แต๋วแตก ไฟลนก้นต้องออกมาร้องจ๊ากเหมือนกันนั่นล่ะ

ถามว่ามีความเห็นเรื่องแนวทางปรับไหมล่ะ ตอบเลยไม่มี เพราะก็ไม่เห็นสมควรที่มันต้องปรับ
ซี3ไม่ใช่กระพริบตาทีเดียวแล้วเต็ม10
ก็ลงทุน ลงแรง ไม่ใช่ทุกคนที่มาเล่นเทรแล้วจะรอด จะเวิร์ค จู่ๆให้นับ1ใหม่

หยุดเวลาใช่ว่าจะสอยได้ทุกอาชีพ เจอสกิลเกราะซามูไร เกราะแรร์แอส95 เจอวิซาร์ดใส่โล่
ยิงซี3พาลาดังแกร๊งๆ เจอเบอเลือดเกือบแสน นี่เขาเรียกแพ้ทาง

แล้วที่บอกเทรควรไปล่าสมบัติไม่ใช่มาฆ่าคน ก็ให้พระไปสวดมนต์ในวัดเลยไหม วัดก็มีแล้ว
อาชีพเซนจูเรี่ยนหรือทหารคงต้องทำแมพใหม่ แมพ3จังหวัดชายแดนภาคใต้ให้มันคอยลาดตะเวนอย่างเดียว 

จุดเด่นของน้ำนมควาย คือ มีสารอาหารสูงกว่านมวัว ทั้งโปรตีน ธาตุเหล็ก ฟอสฟอรัส วิตามินเอ รวมถึง มีสีขาวเนียนชวนดื่ม ทั้งยังไม่มีกลิ่นคาว ดื่มง่ายกว่านมแพะ และ Butter Fat ในนมควายก็มากเป็นสองเท่าของนมวัว ในขณะที่ค่าคลอเรสเตอรอลต่ำกว่า นอกจากนั้นยังมีสานต้านอนุมูลอิสระ (Natural Antioxidant) เหมาะสำหรับผู้แพ้แลคโตสในน้ำนมวัว

555+ นมควายมีคุณค่ากว่าเยอะครับ

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
นิวบี้มาเลย เพิ่งเคยหัดเล่นบอร์ดเหรอจ๊ะ เขาคุยกะเรื่องปรับสกิลเทร อายแทน

hangtep

• **
 woon_huh เอาเวลาไปปรับนู้นปรับนี่ให้เค้าบ่นอีก g#046 ช่วงสละเวลาทำเผ่าอสุราหน่อยได้ป่าวกี่ปีแล้วครับนี่ก็นานแล้วนะมีอะไรใหม่ๆบ้างไหมคับขนาดลงนรกทดสอบยังเงียบไปซะงั้น g#032  g#032 เทรเค้าอยู่ของเค้ามานานหละอย่าไปยุ่งกะเค้าเลยทำเผ่าให้เสร็จดีกว่ามั้งจะได้มีคนกลับมาเล่น
มันปวดหัวนะเนี้ย......

Misterry

• Newbie
  • *
นิวบี้มาเลย เพิ่งเคยหัดเล่นบอร์ดเหรอจ๊ะ เขาคุยกะเรื่องปรับสกิลเทร อายแทน

อายแทนทำไมครับ น่าจะอายตัวเองนะไม่ศึกษารายละเอียดให้ดีแล้วมาพูด

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

อายแทนทำไมครับ น่าจะอายตัวเองนะไม่ศึกษารายละเอียดให้ดีแล้วมาพูด

ขอโทษนะคะที่บางทีคำพูดของเราจะเป็นคำพูดเปรียบเปรย กระทบกระเทือน กระแทกแดกดัน
ไม่กล่าวอ้างอิงชื่อใคร แต่ไปแทงใจดำใครบางคน จนร้อนรนทนไม่ไหว
ซึ่งคำพูดแบบนี้ก็ไม่ต้องอาศัยตามหลักความเป็นจริง คนกินนมวัวจะเข้าใจคำพูดเรา
ส่วนคนกินนมควายส่วนน้อยอ่ะค่ะ ถ้ากินนมควายจะมาอวดฉลาดแบบนี้ เราขอกินนมวัวต่อดีกว่าค่ะ
กินนมควายก็กลับไปใช้แรงงาน ใช้กำลังต่อนะจ๊ะ

ใครกินนมวัว ก็กลับมาๆที่หัวข้อกระทู้ เขาคุยกันเรื่องปรับสกิลเทรค่ะ

moogspy

• Newbie
  • *
บังเอิญอาชีพที่ผมเล่น มันไม่ต้องใช้ซีสามครับ (เล่นเทรก็ใช้แค่หนึ่ง)  g#018 ส่วนนมผมดื่มแต่ตราหมีมาตั้งแต่เด็กๆแล้วล่ะ  g#009 (ผมมาโซคิด ด่ามาได้เรื่อยๆจ้า ไม่สวนหรอก) (อ้าว ?? ชิบหาย ตรูร้อนตัวทำไมฟระ  g#035)

บางคนอาจถามว่า ทำไมถึงไม่ไปเล่นเทรแทนเลยล่ะ  จะได้รู้ว่ามันลำบากแค่ไหน ??

A : เคยเล่นเทรมาแล้วครับ !! รู้เลยว่ากาลเวลามีอะไรให้ดัดแปลงอีกเยอะ  ?? (หลายๆคนอาจจะไม่ค่อยเล่นสู้แบบทีม เลยประยุกต์ไม่ค่อยได้สักเท่าไร)
     สถาณการณ์ที่เจอบ่อยๆ หากคุณเจอเทรเป็นทีม !!!!  g#040  โปรดคิดภาพตาม
คุณกำลังเล่นอาชีพหนึ่งที่จะไปฆ่าเขา (บัพมาพร้อม) แต่เพื่อนของคุณไปฆ่าเทรคนนั้นจนเขาฟื้นเวลา ทำให้คุณติดกาลเฉยเลย (เพราะเดินเข้าใกล้มากไป) 

สิ่งที่คู่ต่อสู้ทำได้  1.เชียร์แล้วยิงทุกคนที่ติดกาลเวลา (เรื่องปกติ)
                     2.คนอื่นๆ ในทีมของเทรคนนั้น เดินมาหายใจลดต้นคอเราได้เลย (ก็เราติดกาลนี่เน้อ  g#020)
                     3.อาชีพอื่นๆบัพ เตรียมพร้อม ได้อย่างสบายใจ (พระ ทหารบอกชอบ  g#029)
                     4.เทรศัตรูเขาฟื้นมา  เขาเป็นอมตะชั่วครู่ เดินหนีไปทางอื่นได้แล้ว  g#015
   จากข้อ 4 มีคนเล่นชาปคนหนึ่ง(ไม่จุติ อัพ STR DEX)อธิบายมาอย่างนี้ครับ (จากการสอบถาม)
"I เล่นสายยิงแรง I ยิงใส่เทรภายในสองสามนัดด้วยสกิลศรวายุไม่ก็รัศมีตะวัน เทรก็ตายแล้ว  แต่......."  ชาปคนนั้นทำหน้าเศร้า
"เทรคนนั้นเขาฟื้นหยุดเวลาเพื่อนๆของ I (ก็เล่นทีมนี่เน้อ) แถม I ยังสอยไม่ตาย (ก็มันฟื้นแล้วอมตะ) I รู้สึกที่ทำมาไร้ค่าเหลือเกิน"  (คนถามนั่งหัวเราะ  g#004)
.................
บางคนถามว่า  ซีสามเทรมันฝึกนานนะโว้ย !!!!!!!!!!  G#007 มาปรับแบบนี้เดี๋ยวแม่ตบดิ้น
A : แสดงว่าท่านเป็นคนค่อนข้างเพิ่งสกิลซีสามเกิดไปแล้วล่ะครับ   g#017  ที่ผมบอกเคยเล่นอ่ะ  เพราะ

"สกิลและอาวุธที่เทรใช้ได้มันสนับสนุนได้เยี่ยมยอดมาก !!! (จากใจจริงของผู้เขียนและคนเล่นเทรหลายๆท่านที่ล่าบอสกับมอนบ่อยๆ)"
รวย !! (ค่าหัว ชิงสมบัติ)  เร็ว !! (พวกเล่นมีดไม่ก็กดยาฮึดไม่ก็เซตจุติ)  แรง !! (สกิลเอย อาวุธเอย น่ากลัวทั้งนั้น)  g#017
สมัยก่อนๆ แค่ "หน้าไม้อัศวินปีศาจ" (หรือหน้าไม้ดูลาก็แล้วแต่)  มันก็เป็นที่นิยมในการเวลและสังหารแล้วครับพี่น้อง !!!  g#014

สมัยนี้อาวุธด้านเทรยังโดดเด่นจนอาชีพอื่นๆแทบจะให้ผมลืมไปเลย  g#019
..................

นี่เป็นความเห็นของผมผู้เคยเล่นอาชีพที่ว่ามาหมดแล้วครับ  ผมขอบอกว่าปรับสกิลนี้แค่ทำให้เทรเสียเปรียบด้านแบท"นิดเดียว !!" แต่ถ้าล่ามอน ล่าบอสก็"แย่ลงไปครึ่งนึง"

..................
ส่วนเรื่องข้าวของที่ทำให้เทรแพ้ทางอันนี้ผู้เขียนไม่ขอสรุปนะครับ  เพราะผู้เขียนยังไม่ลองสู้แบบเดี่ยวๆ 1 - 1 สักเท่าไร  g#020

ปล.ที่พิมพ์มายาวๆเยอะๆนี่  คือการลองประยุกต์ ในกรณี "ทีม" จ้า "ตัวๆ" รอก่อนเน้อ  g#009

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
เพื่อนผมเล่นเบลด เวลาตีบอสก็ใช้พระกายไปตีเอา ตายก็ให้พระไปชุบเอา มันก็ยังเล่นได้ปกติสุข  g#017
อย่ามาอ้างว่าถ้าปรับแล้วจะตีบอสไม่ได้ครับ เมื่อก่อนตีบอสกันยังไงล่ะครับ g#014 ก็เอาแอสเอาพระไปกายตีกันไม่ใช่เหรอครับ
ใช้เทรล่าบอสคนเดียวจนเคยตัวเหรอครับ คิดว่าตัวเองมีสองชีวิต ไปล่าคนเดียวได้ ตายก็ฟื้น ยืนตีสบายใจเฉิบ
เกม MMORPG นะครับ เล่นให้พัฒนาไปด้วยกัน เก่งไปด้วยกัน ล่าบอสด้วยกัน ไม่ใช่นิยายแฟนตาซี ลุยเดี่ยวตั้งแต่กากยันเทพ g#032

ปล.
แล้วไอ้ที่ว่าให้ไปหาวิธีสู้เอาเองน่ะ พูดเหมือนจะดีนะครับ  g#009
ให้คนอื่นไประดมสมองหาวิธีชนะเทรมาลงบอร์ด (ถ้าคนนั้นอยากให้คนอื่นลองใช้ดู) แล้วตัวเองก็อ่านแล้วปรับวิธีเล่นของตัวเองทีหลัง สบายแฮ g#031

//ทำหน้า Troll Face แล้วจากไป
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

oatcha

ผมว่าถ้าจะปรับให้ทุกอาชีพให้มีความสมดุลก็ควรจะปรับในส่วนสราส2 และคราส3 จะดีกว่า ในส่วนที่จะเอาพวกไอเทมแรร์เข้ามายุ่งเกี่ยวด้วยผมว่าคงได้เถียงกันไปไม่มีสิ้นสุด ต่างก็อ้างว่าของอาชีพนั้นดี นั้นกาก แต่ลองมองดูรอบๆตัวกันบ้างครับพวกแรร์ที่พูดถึงนั้นเขามีกันทุกคนหรือเปล่า เช่นว่าเกราะวิณญาณซามูไรเบลด แล้วขอถามหน่อยว่าเบลดทุกตัวที่เจอมาแล้วเขามีเกราะที่ว่ากันหรือไม่ ถ้าจะถกกันก็เอาเรื่องที่มันสั้นๆแคบๆนะ เพราะหลายอาชีพที่เขาเล่นก็มักจะเรียนคราส3มาช่วยเพื่มเติม และในส่วนที่มีไอเทมแรร์เข้ามายุ้งเกี่ยวด้วย ก็ธรรมดานะนั่นมันระดับคนมีตัง ถ้าแค่มีคราส3แล้วจะให้ชนะทุกอาชีพแม้กระทั่งมีแรร์ทั้งตัวก็คงจะไม่ใหว ผมว่าความสมดุลควรจะมีอยู่แค่ คราส1 คราส2 และคราส3 ในส่วนอาชีพที่มีเซ็ตพื้นธานและมีไอเทมแรร์ผมว่าใครมีก็ปล่อยให้เขาเทพไปเถอะ ถาอาชีพใหนที่อยากจะเทพกับเขาบ้างก็ควรจะหาของพวกนี้มาใช้ซะ เพราะการต่อสู้นอกจากจะอับเดทในเรื่องยศและความสามารถแล้วยังต้องการไอเทมระดับสูงๆมาอีกและสุดท้ายทีมเวิร์ค  woon_yes woon_yes woon_yes

Bella Berry

• **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
ที่ทีมงานจะปรับความสามารถของเทรให้ลดลงก็ดีอยู่ก็ดีอยู่ค่ะ แต่จีเอ็มควรจะเห็นใจบางอาชีพที่มองข้ามไปเช่น เซน กับชาป ที่จะกลายเป็นอาชีพที่อาจจะเลือนหายไปแล้ว

เรื่อง หยุดเวลากับบอส หรือมอนสเตอร์ ขอเอาไว้เหมือนเดิมได้มั้ย แต่หยุดเวลากับผู้เล่นด้วยกันค่อยปรับลดลง นิดหน่อยก็พอ

เพราะเห็นด้วยกับหลายๆความเห็นที่ว่า เทรเค้าก็ลงทุน กว่าจะฝึกซี กว่าจะหาของให้เทพแบบนี้  แต่ที่อยากให้ปรับลดลงมากๆ คืออัตราดรอปของพวกจุ6 จากที่ของในตลาดราคาแพงๆ
ในอดีต ตอนนี้เหมือนจะกลายเป็นขยะไปแล้ว ถึงจะไม่มีอัตราดรอปจากการจุ6 แต่ก็ยังมีกล่องแรร์ ที่ทำเควสเองได้อยู่แล้ว ไอเทมจะได้ไม่ล้นเซิร์ฟ

ไม่ได้เล่นเทร แล้วก็ไม่เกรียน แล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นเกมนี้แล้ว แต่ยังรอความหวังจากจีเอ็ม เผื่อว่าวันนึง เกมนี้จะมีอะไรที่น่าสนใจมากๆ จะได้กลับมาเล่นจริงๆจังๆซะที

ก็แล้วแต่ว่าจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยเพราะคนเรามันมองคนละมุม คนบางส่วนอาจจะต้องเสียผลประโยชน์เพื่อรักษา คนส่วนมาก ก็ขึ้นอยู่กับจีเอ็มว่าจะเอาไปปรับใช้หรือไม่ก็ตามแต่เห็นว่าจะสมควร
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

-_panda_-

เวลาผมล่าบอส ผมเปิด2จอ เทรกับแอส
 เทรหยุดแอสตี การปรับครั้งนี้ก็ไม่ส่งผลกระทบอะไรมากนัก

ยอมรับได้ทุกการเปลี่ยนแปลงครับ (เพราะชินแล้ว g#004 g#004)

KeeN

• Newbie
  • *
ขอขัดนิดนึง ว่า~
c3 ของเทรจัดว่าสกิลที่ฝึกง่ายนะ  ไม่จัดอยู่ในกลุ่มสกิล c3 ที่ฝึกยาก
สกิลที่ฝึกยากๆก็ต้องพวกต้องลอคมอนเตอร์ ไม่ก็วอลอคอะไรแบบนั้น 
แค่ซื้อประกันแล้วออโต้เมาส์ ฝึกง่ายแบบเด็กๆ ระดับสูงรึเปล่ามันก็ไม่สำคัญหรอกฝึกง่ายๆ ก็แค่ทิ้งๆเอาไว้

ขัดแค่นี้แหละ ดราม่ากันต่อได้ เอิ๊กๆ g#037