GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลเทรจะเปลี่่ยนชัวร์ใช่ไหม(GMช่วยมาตอบทีครับ)

_xlXlx_

• Full Member
#038  การปรับสกิลเทรในสายตาผมถือว่า "สมดุลขึ้นครับ(ด้านแบท)แต่แย่ลง(ด้านเวลกับล่าบอส)" ถึงแม้เราจะหยุดเวลาแล้วตีคนอื่นแล้วหาย เวลาที่หยุดทำอะไรได้อีกเยอะ  g#040

1.หยุดแล้ว ออกจากวง ให้เพื่อนมาสอยแทน (หมาป่าล่าเป็นฝูง)

2.หยุดแล้ว บัพให้พร้อม กดผอบ อาหาร เชียร์ ยิงมั๊น !!! (หมาป่าเดี่ยวดาย)

3.หยุดเวลา เดินหนี ปล่อยให้คู่ต่อสู้ติดแหงก แล้วปล่อยตามชะตากรรม  g#037 (แล้วเจอกันใหม่ ~)
...

คำถามต่อมา "หยุดเวลาแล้วตีคน คนที่โดนหยุดเวลาจะหาย" มันทำให้เทรแย่ลงไหม ??   สำหรับความคิดเห็นของผมคือ "แย่ลงนิดเดียว" ครับ
เพราะอาวุธของเทรในขณะนี้  + ผอบและอาหารสาระพัด  ยิงแค่ "หนึ่งหน"  แทบจะเท่ากับ 1 ศพ (เหมือนชิงความไวในการยิงมากกว่าดาเมจล่ะ)
...
คำถามที่สองอันนี้ผมไม่ตอบครับ  แต่อยากจะถามว่า

"ในกรณีที่ผมเล่นอาชีพเบลด  แล้วพุ่งไปผ่าสามจนเทรคนนั้นฟื้นขึ้นมาติดกาลเวลา  ผมจะสามารถหนียังไงครับ ??? (No กดวาป No เรียกเพื่อน)
...

แต่พอมาดูด้านการเวล สกิลนี้ก็ปรับแย่ลงซะแล้ว ตีบอสต่อจากกาลเวลา จะมีประโยชน์อะไรล่ะ !!!!!!!  g#016

g#011  สำหรับผมมีความเห็นว่า  เหมือนเทรล่าบอสทั้งหลายจะลืมหลายๆอาชีพที่ล่าบอสสมัยนั้นซะแล้วล่ะ (มั้ง)

...

ส่วนถ้าปรับอาชีพอื่นให้มาเท่าเทียมเทร อันนี้ผมออกความเห็นไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าทุกอาชีพสกิลเหมาะสมแล้ว   g#024

ปล.นี่เป็นความเห็นล้วนๆ  โปรดอย่าว่าเค้า  g#027 (ว่ามาก็ไม่สะท้าน เพราะผมเป็นพวก "มาโซ")

คุณเล่นเบลด คุณมีเกราะซามูไร กดสกิลของเกราะ ให้โครตเทรก็ค่่าคุณไม่ได้คับ

คุณเล่นเทรจิงรึ้เปล่าว่ายิงไม่เข้า ? บอกให้นะ ศรอัศนีบาต ยิงเข้าครับ ไร้ธาติเหมือนเกราะเบรดแหละ แต่เกราะเบรดดิ กดสกิลคลาน<วิถีซามูไร> กดแล้วทำไรไม่ได้ครับนอกจากเดินตามตูดอาชีพอื่นพอให้เวลาสกิลมันหมดเฉยๆ อยากบอกว่าเท่อย่างเดียว แต่ความสามารถนี่เอาหัวแม่เท้าคิดรึเปล่า?  woon_sunny

แล้ววิธี ชนะเบอสายโล่อะครับ พาลาปลดคลั่ง แอสแร95 วิไม้ 99  พระ  ค้อนประกายพึค เกราะเบา 95  โล่ 02 ช่อยบอกไห้ครบด้วย ครับ

ส่วนตัวเล่นเบอนะ ไม่กลัวอะเทร 3 หัวไม่ผอบ กินหมูเกินไป

..TEERAK..

มีหนึ่งคำถามที่อยากถาม
เทรหยุดเวลา แล้วคนอื่นตี ตัวที่โดนตีมันจะหลุดจากกาลเวลามั๊ย
ถ้า ไม่หลุดก็โอเค พอทน
ถ้าหลุด ก็ไม่เปนไร ไม่ต้องเล่นมันละเทร ไร้สาระ
ใช้กาลเวลาเพื่อหลบหนีศัตรูหรอ งั้นทำมาแค่ระดับ 1 ก็พอละคับ ไม่ต้อง 10 หรอก
แค่ 1 ก็เกินพอละ จะฝึกหาพระแสงของ้าวไรมิทราบ ตั้งสิบระดับ แค่มีไว้หนี ก็เท่านั้น

ตัวทีทำให้เทรมันแรงขึ้นแบบผิดหูผิดตา มันก็คงมีแต่ผอบนั่นแหละ แต่ต่อไปในแบท ในวอ เปิดผอบไม่ได้แล้วนี่

บ้ากาม

• Jr. Member
  • **
ปรับไปเถอะดีแล้ว เทรมันหาสมบัติอยู่แล้ว ไม่ใช่เกรียน คนเล่นเทรจะโวยทำไม เขาทำถูกแล้ว

NATS

• Newbie
  • *
 woon_hurt เฮ้อ... เซงบะ แล้วคนที่แบทไม่สนมุ่งแต่ล่าบอสหาของอย่างผมล่ะ ถ้าปรับก่คงหมดสิทธิ์ไปลุยเดียวว่างั้น ผมมันคนชอบเล่นคนเดียวไม่สุงสิงกับใครด้วย...

คิดไม่ตกจิงๆ ช้ำชอกกับเกมนี้มาหลายรอบล่ะ เกมสั่งได้ สั่ง1คน เดือดร้อนกันทั้งฝูง... แต่พูดก่พูดตรงๆ ผมเป็นผู้ใหญ่ทำการทำงานแล้ว จะเล่นเกมก่เล่นอยู่แค่เกมนี้อ่ะนะ เบาๆสบายๆ ให้ไปเล่นเกมออนไลน์ 3d แรงๆ แบบเกมอื่นๆอย่างเด็กๆเขา ก่ไม่ไหวแล้วอ่ะ... เอาเถอะๆ ปรับอะำไรก่ปรับมาเลย ผมยังเล่นเกมนี้อยู๋ดี แต่ถ้าไอ้กาลเวลานี้ผ่านการอนุมัติ... ผมขอ ยารีชีพไม่ลดเลเวลให้อาชีพเทรละกัน เล่นไปไม่มีประโยชน์อะไรเลยงี้ เอาแต่จะปรับหวังกินเงินผู้เล่นอย่างเดียวเลย... เจอกระทู้นี้แล้วเดือด เหมือนโดนหักหลังไงไม่รู้

ปรับไปเถอะดีแล้ว เทรมันหาสมบัติอยู่แล้ว ไม่ใช่เกรียน คนเล่นเทรจะโวยทำไม เขาทำถูกแล้ว

หาสมบัติตรงไหนไม่ทราบครับ

หยุดจะถูกปรับ พอหยุดบอส แต่ตีบอสไม่ได้

คนส่วนมากเล่นเทร ล่าบอสเองครับ

คิดมั่งครับ สงสัยคุณเคยแพ้เทรมาละสิ

หุหุ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ผมว่าปรับแบบนี้ก็น่าจะโอน๊ะ  แต่ต้องไปปรับให้ไม่มีผลกับมอนอีกอย่างนึง จะได้ล่าบอสได้  หรือเอาแบบเดิมแต่ลดระยะช่องที่จะติดผลหยุดดีละ 555+  5 ช่องรอบตัวพอมั้ย  g#004 ลดเวลาติดหยุดเหลือสัก 12 วิพอ  #038

ในมุมมองทางแบท การสู้ เทรมี 2 ชีวิต  ถ้าสู้กันแบบ 1 - 1 คุณถูกตีตาย คุณฟื้นมามีช่วงอมตะ หลบหนีได้ คุณมีโอกาสปั๊มยา หลบหนี  คุณมีโอกาสเตรียมตัว  แต่อาชีพอื่นเค้าตายแล้วตายเลยน๊ะครับอย่าลืม   และด้วยความสามารถของอาวุธและของใส่ที่เทรมี พร้อมทั้งสายการเล่นต่างๆที่กำลังจะทำออกมาซัพพอร์ตในอนาคตต่อไป  ใครจะร้องว่าเทรกากเพราะปรับตรงนี้ก็เอาเถอะครับ เพราะถ้าเป็นสายปืน หยุดฟื้นขึ้นมายัดไปชุดเดียวก็มีโอกาสลงนอนได้เลย   ถ้าการที่คุณหยุดเวลาคนอื่นและยืนทำเค้าได้นิ่งๆ 20 วินาทีโดยอีกฝ่ายไม่สามารถกระดิก ปั๊มยาก หลบหลีกอะไรได้  คุณว่ามันเหมาะสมก็เอาเถอะ  ถ้าอย่างนั้นดีก็น่าจะให้เวลาวอร์ใช้แหวนขนลิงฟื้นได้เหมือนเดิม  ทุกอาชีพได้ฟื้นมาบ้าง ไม่น่าไปปรับให้ใช้ไม่ได้   ผลมันก็ไม่ได้ต่างกันนักหรอกครับ    ถ้าคนเล่นฉลาดๆเวลาวอร์ เอาเทรโกยตามสายเวทเพื่อหยุดวิซาด หยุดวอร์ หยุดพระ ให้อาชีพอื่นรุมยำก็สบายไป

ผมไม่เอาเรื่องรุม หรือสู้แบบหมู่คณะมาคุยน๊ะครับ  เพราะถ้ารุม อาชีพไหนก็ตายเหมือนกัน ผมว่ามันก็เป็นแนวที่พอใช้ได้ แต่ต้องแก้ไขเพิ่มเติมอีก  และอาจจะเปลี่ยนเป็นแนวอื่นอีกก็ได้  ของมันยังไม่เอาจริงจัง อยู่ระหว่างทดลองไปเรื่อยๆ  อย่าเพิ่งโวยวายกันใหญ่โตเลยครับ  ถ้าจะแย้งก็เสนอเหตุผลกันออกมาว่าถ้าปรับเป็นแบบนี้ มันมีข้อด้อยในการสู้ตรงไหนบ้าง  ถ้ามันเป็นเหตุผล เป็นจริง  ถ้าแก้ไม่ได้ แก้ยาก เค้าก็เปลี่ยนแนวทางไปเอง  แต่จะมาร้องโวยวายอย่างเดียวโดยไม่มีตัวอย่าง ไม่มีเหตุผล   เหตุผลที่แย้งคือไม่อยากให้ปรับแค่นั้น ผมว่าก็ดูจะเอาแต่ฝ่ายเดียวเกินไปครับ  และผมก็ไม่เชื่อน๊ะครับ ถ้าเทรหยุดเวลาไม่ได้แล้วเทรจะกาก เพราะปรกติตอนนี้มีตั้งหลายอาชีพที่หลบหยุดเวลาได้  และแม้ติดหยุดก็ยังสามารถหลบหลีกได้   กันได้   แต่เทรได้เปรียบกว่าเพราะคุณมีโอกาส 2 ชีวิต  ก็ต้องไปพลิกแพลงกันใหม่  หาแนวการเล่นใหม่  ก็แค่เท่านั้นเอง  ในนรกก็กำลังทดสอบอยู่ก็น่าจะไปลอง อย่าเพิ่งตกใจแค่เห็นครั้งสองครั้งโดยที่คุณยังไม่ได้ปรับเปลี่ยนการเล่นดู

เห็นพวกแพ้เทรในแบท ในวอ แล้วมาบ่นกัน

เทรเป็นนักล่าสมบัติ ถูกครับ

แต่จะไม่ให้สู้ใครเลยหรอ ไม่ใช่วันๆให้แต่หาของ

มันตีกันได้ทุกอาชีพละครับ เก่งทุกอาชีพ

ถ้าของคุณถึง และดีพอ

*ปล.ผมเป็นพวกชอบหาของกับเวล เห็นปรับที่ไรเพราะเรื่องแบทกับตีกันตลอด

ขอจีเอ็มเห็นใจคนเวลกับหาของบ้างครับ อย่าไปตามใจคนแบท+เกรียนมากไปครับ

oatcha

เห็นพวกแพ้เทรในแบท ในวอ แล้วมาบ่นกัน

เทรเป็นนักล่าสมบัติ ถูกครับ

แต่จะไม่ให้สู้ใครเลยหรอ ไม่ใช่วันๆให้แต่หาของ

มันตีกันได้ทุกอาชีพละครับ เก่งทุกอาชีพ

ถ้าของคุณถึง และดีพอ

*ปล.ผมเป็นพวกชอบหาของกับเวล เห็นปรับที่ไรเพราะเรื่องแบทกับตีกันตลอด

ขอจีเอ็มเห็นใจคนเวลกับหาของบ้างครับ อย่าไปตามใจคนแบท+เกรียนมากไปครับ
        เบลดผมนะบวกของถึงนะ แกร่งทั้งตัวและคราส3อีก แต่ในกรณีสู้กับอาชีพเทรถ้าเขาไม่มีเซ็ตพื้นธาน หน้าไม้บวก13ลงมา อาจจะจุ6 ไม่มีบทเพลง ไม่เปิดผอบ กดอาหารได้ ตัวๆใหวนะ ก็เจอมาบ่อยละประเภทที่ว่าโดนฆ่าตายแล้วติดกาล พอลกขึ้นมายิงแก่งๆๆๆมักจะเปิดผอบใส่ทุกที ไม่ก็โดนแจมประจำ แต่ก็เห็นใจอาชีพเทรนะ ในกรณีแบบนี้ถ้าเจอพาลา เบอร์เซอร์เกอร์ก็มีแต่หนีละ แม้แต่ผมก็ยังเอาไม่อยู่ คราส3ของเขาดีมากถ้าตัวๆมีโอกาศแพ้ตลอดต่อให้เล่น3ดาบก็ไม่ใหว  g#002 g#002

~ป๊าของตัวเล็ก+

• **
  • ขำอ่ะ ใหญ่แต่นม แต่สมองนิดเดียว
เรื่องไล่แขกไล่ผู้่เล่น จีเกมส์นี้ถนัดที่สุด ไม่ว่ารุ่นไหนๆ ทิ้งขยะและปัญหาไว้ตลอด
จากรุ่นสู่รุ่น เหมือนทายาทอสูร  g#004 g#004 g#004 g#004

ได้เวลาอิแถก ปลดประจำการแว้ววววว

_FireFox_

• **
  • -*-

หยุดจะถูกปรับ พอหยุดบอส แต่ตีบอสไม่ได้

คนส่วนมากเล่นเทร ล่าบอสเองครับ

คิดมั่งครับ สงสัยคุณเคยแพ้เทรมาละสิ

หุหุ

ผมบอกตรงๆนะ ใช่ผมแพ้เทรมา แล้วแต่ก่อนเขาเอาเทรล่าบอสหรอ

เมื่อก่อนผมเห็นแต่แอสนะ แต่เดี๋ยวนี้หายหมดละเพราะมาเล่นเทรหมด

ที่เขาทำไปก็เพื่อจุดนี้ด้วยส่วนหนึ่ง เพราะคนเล่นแอสลดลงมาก เพราะเทรมันทำได้หมดไง

เขาเลยมาเล่นเทรมันครบไปหมด ทำอะไรก็ครบไปหมด แล้วที่ว่ายิงพระไม่ตายอะ

ของมันคนละชั้นกัน มวยกระดูกคนละเบอร์ มันต้องมีพ้ทางอันนี้ไม่เถียงเรื่องแพ้ทาง

แล้วคนที่เล่นเทรแล้วกลัวโดนปรับอะ  กว่าไรครับเทพๆทั้งนั้น ถ้าแพ้

ก็ไปหาของที่ถึงๆมาตีกันดิ มันตีกันได้ทุกอาชีพแหละครับถ้าของถึง

ตัวเติบ <3 , !

• **

หุหุ

ผมบอกตรงๆนะ ใช่ผมแพ้เทรมา แล้วแต่ก่อนเขาเอาเทรล่าบอสหรอ

เมื่อก่อนผมเห็นแต่แอสนะ แต่เดี๋ยวนี้หายหมดละเพราะมาเล่นเทรหมด

ที่เขาทำไปก็เพื่อจุดนี้ด้วยส่วนหนึ่ง เพราะคนเล่นแอสลดลงมาก เพราะเทรมันทำได้หมดไง

เขาเลยมาเล่นเทรมันครบไปหมด ทำอะไรก็ครบไปหมด แล้วที่ว่ายิงพระไม่ตายอะ

ของมันคนละชั้นกัน มวยกระดูกคนละเบอร์ มันต้องมีพ้ทางอันนี้ไม่เถียงเรื่องแพ้ทาง

แล้วคนที่เล่นเทรแล้วกลัวโดนปรับอะ  กว่าไรครับเทพๆทั้งนั้น ถ้าแพ้

ก็ไปหาของที่ถึงๆมาตีกันดิ มันตีกันได้ทุกอาชีพแหละครับถ้าของถึง

woon_5555 woon_5555 woon_5555 งั้นแหล้ะ เค้ากัวอาชีพที่เค้าเล่นกาก พอโดนปรับเทรมันจะกาก เค้ากัวว่าจะสู้คนอื่นไม่ได้ กัวทำไรคั้บ ต่อให้เทพแค่ไหนก้อต้องมีตายกันมั้งแหล้ะ :D

CacAloz

Q : ทีมงานเกมนี้ปรับตามบอรด์ดราม่าหรอครับผมพึ่งรู้ การที่คนออกมาดราม่าเพราะอะไรทุกคนรู้ๆกันอยู่เพราะว่าแพ้มา ถ้างั้นผมก็คง บอกต้องปรับทุกอาชีพแล้วละ

A : ทางทีมงานไม่ได้ปรับเพราะบอร์ดดราม่าครับ ท่านก็เข้าใจถูกแล้วนะครับ ถ้าปรับตามบอร์ดดราม่าคงปรับกันทุกอาชีพไปแล้วละ  g#004

CacAloz

#038  การปรับสกิลเทรในสายตาผมถือว่า "สมดุลขึ้นครับ(ด้านแบท)แต่แย่ลง(ด้านเวลกับล่าบอส)" ถึงแม้เราจะหยุดเวลาแล้วตีคนอื่นแล้วหาย เวลาที่หยุดทำอะไรได้อีกเยอะ  g#040

1.หยุดแล้ว ออกจากวง ให้เพื่อนมาสอยแทน (หมาป่าล่าเป็นฝูง)

2.หยุดแล้ว บัพให้พร้อม กดผอบ อาหาร เชียร์ ยิงมั๊น !!! (หมาป่าเดี่ยวดาย)

3.หยุดเวลา เดินหนี ปล่อยให้คู่ต่อสู้ติดแหงก แล้วปล่อยตามชะตากรรม  g#037 (แล้วเจอกันใหม่ ~)
...

คำถามต่อมา "หยุดเวลาแล้วตีคน คนที่โดนหยุดเวลาจะหาย" มันทำให้เทรแย่ลงไหม ??   สำหรับความคิดเห็นของผมคือ "แย่ลงนิดเดียว" ครับ
เพราะอาวุธของเทรในขณะนี้  + ผอบและอาหารสาระพัด  ยิงแค่ "หนึ่งหน"  แทบจะเท่ากับ 1 ศพ (เหมือนชิงความไวในการยิงมากกว่าดาเมจล่ะ)
...
คำถามที่สองอันนี้ผมไม่ตอบครับ  แต่อยากจะถามว่า

"ในกรณีที่ผมเล่นอาชีพเบลด  แล้วพุ่งไปผ่าสามจนเทรคนนั้นฟื้นขึ้นมาติดกาลเวลา  ผมจะสามารถหนียังไงครับ ??? (No กดวาป No เรียกเพื่อน)
...

แต่พอมาดูด้านการเวล สกิลนี้ก็ปรับแย่ลงซะแล้ว ตีบอสต่อจากกาลเวลา จะมีประโยชน์อะไรล่ะ !!!!!!!  g#016

g#011  สำหรับผมมีความเห็นว่า  เหมือนเทรล่าบอสทั้งหลายจะลืมหลายๆอาชีพที่ล่าบอสสมัยนั้นซะแล้วล่ะ (มั้ง)

...

ส่วนถ้าปรับอาชีพอื่นให้มาเท่าเทียมเทร อันนี้ผมออกความเห็นไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าทุกอาชีพสกิลเหมาะสมแล้ว   g#024

ปล.นี่เป็นความเห็นล้วนๆ  โปรดอย่าว่าเค้า  g#027 (ว่ามาก็ไม่สะท้าน เพราะผมเป็นพวก "มาโซ")

ท่านผู้นี้แสดงว่าไปทดสอบมาแล้วมีเหตุผล ใครที่ยังไม่ไปลองก็ไปโดนกันได้ที่เซิร์ฟเวอร์นรกนะครับ

หุหุ

woon_5555 woon_5555 woon_5555 งั้นแหล้ะ เค้ากัวอาชีพที่เค้าเล่นกาก พอโดนปรับเทรมันจะกาก เค้ากัวว่าจะสู้คนอื่นไม่ได้ กัวทำไรคั้บ ต่อให้เทพแค่ไหนก้อต้องมีตายกันมั้งแหล้ะ :D

พอดีผมไม่ใช่พวกชอบแบท ไม่วอ ไม่เกรียน แบบพวกคุณ

ผมหาของ ล่าบอส

ที่จีเอ็มเขาจะปรับ เพราะพวกคุณนี้แระ

ตีกันแล้วแพ้ แล้วมาดราม่า

Naruta~

• **
เห็นด้วยกับการปรับแบบนี้ ไม่ปรับลดเวลาการหยุด แต่ไปปรับวิธีการแสดงผล เปลี่ยนจากการหยุดเพื่อฆ่า
เป็นหยุดเพื่อเตรียมความพร้อมหรือหนี อื้ม!! ไอเดียร์ดี

ยังไงการไล่ยิงฟรี 20 วินาที ไม่ว่าจะกับบอส หรือกับคน มันก็ไม่เหมาะสมทั้งนั้นแหละ