GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แจ้งบัควิใส่โล่ได้เส้น v.2 แล้วบัคพาราตีเป็นล้านได้อะรมั่ง

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • Jr. Member
  • **
เลิกบ่นเถอะบ่นไปก็ไม่ได้อะไร แถไปเรื่อยๆ เข้าตาซ้ายทะลุตาขวา
ทีมงานอสุราคือพระเจ้า
ไม่ผิดมีไรมะ มีแรงบ่นบนไป ไม่สน ไม่พอใจก็เลิกเล่นไป

<aDminRAMA> SilverBorn

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม

Domin

• บุคคลทั่วไป
ใจเย็นๆกันก่อนนะคะ ร้อนมากไป เดี๋ยวทีมงานจะไหม้ตายกันซะก่อน  woon_555

CacAloz

• Full Member
เรื่องนี้มันซับซ้อนยิ่งนักผมจะอธิบายเป็น ช็อตๆ  g#033 นะครับ

ช็อต 1.เริ่มจากมีผู้เล่นท่านหนึ่งได้นำรูปภาพตัวละครสามารถโจมตีได้สูงถึงหลัก 1 ล้าน เมื่อทางทีมงานเห็นรูปภาพก็ได้เข้าไปตรวจสอบตัวละครนั้นทันที โดยทำการหายตัวเข้าไปดูในเซิร์ฟเวอร์ และการสนทนาในเซิร์ฟเวอร์ของผู้เล่นที่ใช้บั๊ก ทางทีมงานเห็นภาพหลักฐานแล้ว และได้ลงไปตรวจสอบแล้ว และก่อนหน้าทีจะมีกระทู้ในเว็บบอร์ดนั้นไม่มีการแจ้งเรื่องบั๊กดังกล่าวเข้ามา จึงทำการระงับไอดีตัวละครที่ใช้บั๊กไว้เพื่อตรวจสอบทันที
จากกระทู้นี้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=17894.0

ช็อต 2.และมีกระทู้หนึ่งโพสขึ้นมาเรื่องของบั๊กการโจมตี
คือผมไปเจอบัค ตีทีเปนล้านมาอ่า ถ้าแจ้งจะได้ไรมั่ง หมวกขยะไม่เอานะ  woon_bye

ซึ่งผมก็ได้ตอบไปอย่างชัดเจนแล้ว
ถ้าเจอบั๊กของรางวัลก็ได้ตามที่แจ้งไว้นะครับคือหมวกบั๊ก

และผู้เล่นก็ได้บอกแล้วว่ารู้บั๊กแต่ถ้าไม่มีการให้ข้อมูลกับทางทีมงาน และถ้าทางทีมงานตรวจสอบพบทางทีมงานก็จะทำการลงโทษไปตามกฎนะครับ

จากกระทู้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=17893.msg328359#msg328359

ช็อต 3. ทางทีมงานต้องทำการระงับไอดีไว้เพื่อสอบถามข้อมูลในการใช้บั๊กดังกล่าว เนื่องจากไม่มีการแจ้งเรื่องเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหาตามที่ทางทีมงานได้ประกาศไว้ ซึ่งถือว่าไม่ได้มีการแจ้งบั๊กแต่อย่างใด และยังมีกระทู้มาต่อลองเรื่องของรางวัลซึ่งชี้ให้เห็นว่าผู้เล่นไม่ได้แจ้งเรื่องเข้ามา หลังจากนั้นผู้เล่นก็ได้บอกว่าได้แจ้งเรื่องให้ท่าน coalapanda แล้ว ซึ่งจุดนี้ผมก็ไม่สามารถตรวจสอบได้ทันทีว่าแจ้งเข้ามาจริงหรือเปล่า และการแจ้งบั๊กเซิร์ฟเวอร์หลักนั้นทางทีมงานก็ได้ประกาศไว้ว่าต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหาเท่านั้น ( การแจ้งเรื่องบั๊กกับท่าน coalapanda นั้นเป็นกรณีของเซิร์ฟเวอร์นรกเท่านั้น )
ทางทีมงานขอข้อมูลรายละเอียดในการทำบั๊กด้วยนะครับ หากได้ข้อมูลที่แท้จริง ทางทีมงานก็จะทำการแก้ไขต่อไป

และจะปลดล็อคตัวละครของผู้เล่นแน่นอนครับ

ผมจะบอกนะครับ ทำไมผมถึงแจ้งกับ coalapanda เพราะผมเล่นนรกครับ แล้วอยากเป็นเทสเตอร์มั่ง เห็นเค้าบอกว่าแจ้งบัคร้ายแรงจะได้เป็น ผมเลยแจ้งไป ส่วนวิธีทำ ขอปลดแบนบอร์ด FUNG สักแปปนึงได้ไหมครับ พอดีรูปอะไรอยู่ในไอดีบอร์ดนั้นผมเซฟไว้ เพราะนี้ผมออกมาข้างนอก รูปมันไม่มีแล้วครับ
จากกระทู้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=17894.30

จากคำที่ผู้เล่นได้ตอบไว้ด้านบนท่านคงได้เป็นเทสเตอร์แน่นอนครับเก่งมากครับ

ช็อต 4. จากการที่ทางทีมงานได้โทรติดต่อคุยกับผู้เล่นที่ใช้บั๊ก เนื่องจากต้องการข้อมูลในการทำบั๊กดังกล่าว ผู้เล่นก็ได้มีการถามจะได้ของรางวัลหรือเปล่า ผมก็ได้บอกไปหากแจ้งเรื่องเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหาและทางทีมงานได้ตรวจสอบว่าบั๊กจริงยังไงก็ได้รับของรางวัลแน่นอนครับ

สรุปเรื่อง
ช็อต1. มีผู้เล่นพบเห็นและโพสที่เว็บบอร์ด
ช็อต2. มีผู้รู้เล่นรู้บั๊กแต่ไม่แจ้งเรื่องเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหา
ช็อต3. ทางทีมงานระงับไอดีทันทีเนื่องจากไม่มีการแจ้งเรื่องบั๊กดังกล่าวเข้ามา
ช็อต4. ผู้เล่นที่ถูกลงโทษนั้นเกิดจากการใช้บั๊กนะครับ โดยทางทีมงานลงไปตรวจสอบด้วยตัวเอง เนื่องจากมีผู้เล่นแจ้งที่เว็บบอร์ด และผู้เล่นที่ถูกลงโทษไม่ได้แจ้งเรื่องเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหา

จากเรื่องทั้งหมดทางทีมงานจะไม่ให้รางวัลแน่นอนครับ เพราะบั๊กไม่ได้มีการแจ้งเรื่องเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหา ถ้าหากผู้เล่นทำตามขั้นตอนในการแจ้งอย่างถูกต้องนั้น ทางทีมงานก็มีของรางวัลให้อย่างแน่นอนครับ  woon_yes

ข้อมูลต่างๆ จาก 2 กระทู้นี้นะครับ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=17894.0
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=17893.msg328359#msg328359

เกมกากกกกกกกกก

• **
  • งง
แล้วจะให้ผม pm เบอร์ไปเพื่ออะไรครับ เปเป้เป็นคนบอกเองไม่ใช่หรอ ให้แจ้งทางโทรศัพท์ แถมขอวิธีทำบัค ยังพูดว่าของรางวัลมีแน่ ผมไม่ได้หลักฐานหรอกนะ เพราะไม่ได้อัดเสียงไว้

• **
  • งง
เป็นคนบอกเองแท้ ให้คุยทางโทรศัพท์ ทำไมไม่บอกให้ผมไปแจ้งในsupport หละครับ

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
เป็นคนบอกเองแท้ ให้คุยทางโทรศัพท์ ทำไมไม่บอกให้ผมไปแจ้งในsupport หละครับ
ถ้าแจ้งทางsupportเดี๋ยวมีหลักฐาน จะทำไรพวกท่านไม่ได้ไง เลยให้ให้แจ้งทางโทสับแทน...ยิ่งพวกท่านไม่ได้อัดเสียงไว้ด้วย เลยไม่มีหลักฐานมากล่าวอ้าง...เข้าทางเลย...
.........อ่ะ ต่อๆ รอดูอยู่ g#017

• **
  • งง
คือถ้าผมไม่ได้ของรางวัล คนที่เป็นคนเอารูปลงว่าผมใช้บัคก็ต้องได้รางวัลหนิครับ แล้วทำไมเค้าไม่ได้เหมือนกัน  woon_huh woon_huh

untitled

• Sr. Member
แล้วจะให้ผม pm เบอร์ไปเพื่ออะไรครับ เปเป้เป็นคนบอกเองไม่ใช่หรอ ให้แจ้งทางโทรศัพท์ แถมขอวิธีทำบัค ยังพูดว่าของรางวัลมีแน่ ผมไม่ได้หลักฐานหรอกนะ เพราะไม่ได้อัดเสียงไว้

มันแถไง แถสดแถเก่งชิบหายเกิดมา เคยเจอทีมงานเกมนี้แหละ เออไม่สิ รุ่นนี้แุถเก่งมากตอแหลวนไปวนมา
ให้ pm เบอร์ไปแจ้งบัคทำเป็นหลอกจะให้ของทำเป็นแหลบอกไม่ให้เพราะไม่ได้แจ้งใน /support
เจอบัคที่นรกก็แจ้งที่ coalapanda ดิวะ จะให้ไปแจ้งค้างคาวไฟงี้เหรอ
แล้วตำแหน่งจีเอ็มมันบอกไหมว่าจีเอ็มคนไหนเป็นตำแหน่งไหนมุงไม่ตั้งกระทู้บอกตำแหน่งของทุกคนด้วยละ

ถ้าแจ้งทางsupportเดี๋ยวมีหลักฐาน จะทำไรพวกท่านไม่ได้ไง เลยให้ให้แจ้งทางโทสับแทน...ยิ่งพวกท่านไม่ได้อัดเสียงไว้ด้วย เลยไม่มีหลักฐานมากล่าวอ้าง...เข้าทางเลย...
.........อ่ะ ต่อๆ รอดูอยู่ g#017

นั้นสินะ มันไม่มีหลักฐานอะไรไม่รู้ด้วยว่าจีเอ็มจะแถอย่างงี้ ทำเป็นให้โทรมาไม่สะดวกจะคุย
ทีหลังเจอบัคอะไรก็คงไม่ต้องแจ้งแล้วละเก็บไว้ใช้แดกแม่มคนเดียว เอาให้เบินไปให้หมด
แล้วถ้าทีมงานเจออีก จะแถว่าให้โทรมาคุยด้วย อย่าลืมละพกเครื่องอัดเสียงไม่ก็อัดเสียงในโทรศัพท์-
ซะหน่อยอยากรู้ถ้ามันเจอมันจะแถต่อยังไง  เฮ้อออ หน่ายจิตกับรุ่นนี้  g#014

คือถ้าผมไม่ได้ของรางวัล คนที่เป็นคนเอารูปลงว่าผมใช้บัคก็ต้องได้รางวัลหนิครับ แล้วทำไมเค้าไม่ได้เหมือนกัน  woon_huh woon_huh

อันนี้อยากรู้จะแถยังไงต่อ คงจะแถต่อไปเรื่อย ๆ

guy2009

• Newbie
  • *

มันแถไง แถสดแถเก่งชิบหายเกิดมา เคยเจอทีมงานเกมนี้แหละ เออไม่สิ รุ่นนี้แุถเก่งมากตอแหลวนไปวนมา
ให้ pm เบอร์ไปแจ้งบัคทำเป็นหลอกจะให้ของทำเป็นแหลบอกไม่ให้เพราะไม่ได้แจ้งใน /support
เจอบัคที่นรกก็แจ้งที่ coalapanda ดิวะ จะให้ไปแจ้งค้างคาวไฟงี้เหรอ
แล้วตำแหน่งจีเอ็มมันบอกไหมว่าจีเอ็มคนไหนเป็นตำแหน่งไหนมุงไม่ตั้งกระทู้บอกตำแหน่งของทุกคนด้วยละ

นั้นสินะ มันไม่มีหลักฐานอะไรไม่รู้ด้วยว่าจีเอ็มจะแถอย่างงี้ ทำเป็นให้โทรมาไม่สะดวกจะคุย
ทีหลังเจอบัคอะไรก็คงไม่ต้องแจ้งแล้วละเก็บไว้ใช้แดกแม่มคนเดียว เอาให้เบินไปให้หมด
แล้วถ้าทีมงานเจออีก จะแถว่าให้โทรมาคุยด้วย อย่าลืมละพกเครื่องอัดเสียงไม่ก็อัดเสียงในโทรศัพท์-
ซะหน่อยอยากรู้ถ้ามันเจอมันจะแถต่อยังไง  เฮ้อออ หน่ายจิตกับรุ่นนี้  g#014

อันนี้อยากรู้จะแถยังไงต่อ คงจะแถต่อไปเรื่อย ๆ

ออกมาตอบหน่อยจิจีอยากรู้ g#021

CacAloz

ผู้เล่นที่นำข้อมูลมาบอกนั้นทางทีมงานก็ขอขอบคุณมากครับ ที่ช่วยเป็นหูเป็นตาพบข้อผิดพลาดแล้วรีบมาแจ้งทีมงาน เพื่อนๆทุกคนก็คงรู้สึกขอบคุณกับผู้ที่นำข้อมูลมาบอกให้ทีมงานตรวจสอบแน่นอนครับ

แต่ผู้เล่นที่จะได้รับของรางวัลหมวกบั๊กนั้น จะต้องเป็นผู้เล่นที่พบบั๊กและสามารถบอกรายละเอียดการทำบั๊กได้เท่านั้น

จากคำถามด้านบน ผมให้คุยผ่านโทรศัพก็คือต้องการรายละเอียดจากการใช้บั๊กครับ ว่าทำยังไง เพราะทางทีมงานไม่ได้รับแจ้งจากผู้เล่น ซึ่งเราก็แบนตัวละครไว้เพื่อให้เจ้าตัวมาอธิบายการใช้บั๊ก ก็คือการสอบสวนข้อมูลครับ ผมไม่ได้บอกเลยนะครับว่าให้แจ้งเรื่องผ่านโทรศัพท์ ที่ผมได้เคยบอกไปดูได้จากด้านล่างครับ

ทางทีมงานขอข้อมูลรายละเอียดในการทำบั๊กด้วยนะครับ หากได้ข้อมูลที่แท้จริง ทางทีมงานก็จะทำการแก้ไขต่อไป

และจะปลดล็อคตัวละครของผู้เล่นแน่นอนครับ

สามารถโทรมาอธิบายรายละเอียดการทำบั๊กให้ทาง Call Center ได้เลยครับ หากไม่สะดวกทางทีมงานติดต่อไปหาได้นะครับ ช่วย PM เบอร์ที่สามารถติดต่อผู้เล่นได้มาให้ผมได้เลยครับ

การตอบข้อมูลจากกระทู้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=17894.30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2012, 18:29:58 โดย จีเอ็มเปเป้ »

Maid

• **
อ้าว ก็แสดงว่าถ้าเรา(สงสัยบางอย่าง)ถ่ายรูปมาลงบอร์ด แล้วไม่ได้แจ้งในSupport ก็ไม่ได้หมวกบั๊ค

แต่ได้แค่คำขอบคุณแทนใช่มั้ย  g#015 g#015 g#015

วันหลังสงสัยอะไรแจ้งในsupportไว้ก่อนสินะ g#015 g#015 g#015

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ถ้าเจอบั๊กของรางวัลก็ได้ตามที่แจ้งไว้นะครับคือหมวกบั๊ก

และผู้เล่นก็ได้บอกแล้วว่ารู้บั๊กแต่ถ้าไม่มีการให้ข้อมูลกับทางทีมงาน และถ้าทางทีมงานตรวจสอบพบทางทีมงานก็จะทำการลงโทษไปตามกฎนะครับ

ยังกล้าแถเนอะ woon_5555 woon_5555