GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ จีปรับสกิลกองทัพวิญญาณ

peskohaji

• Newbie
  • *
ส่วนมากสกิลจิตอาชีพนี่ จะไม่เป็นเชิงฆ่าคนอื่นได้โดยตรงตั้งแต่ในระดับแรกๆนะ
แต่ของเผ่านี่มาแค่ระดับ 1 ก็ฆ่าพวกเรนเจอร์ได้ชัวร์ๆละ ถ้าโดนเต็มๆ 1-1ในแบท เป็นต้น
นี่แค่ระดับ 1 ล่อไปตั้ง 35 วิ เทียบกับสกิลจิตอื่นๆ เทียบไม่ติด

ถ้าปรับอาจจะปรับเป็น (แยกเป็นหลายๆแนวทางปรับนะ)

-ระดับแรกๆไม่ควรดูดมานาด้วย
- ระดับแรกๆควรจะลดเวลาลง มากสุด 10 วิก็พอ
- ระดับแรกๆไม่สามารถดูดมานา เลือด มาเป็นของตัวเองได้
- ระดับแรกๆอาจจะเพิ่มข้อเสียไปสักนิดนึงคือ ถ้าไม่มีศัตรูให้กินวิญญาณ วิญญาณจะกินเจ้าของเอง
- ลดรัศมีการโจมตีเหลือ 10*10 หรือ 8*8

สนันสนุรเลยคับทีเหตุผล g#037 g#037 g#037

กุขรรม

• Newbie
  • *
เท่าที่ลองเล่นเผ่าดู มันโกงจริงๆนะคะ โดยเฉพาะมี C3กองทัพวิญญาณ แล้วเรื่องการฝึกสกิล ปัจจุบันเราไม่เห็นว่ามีปัญหาลำบากขนาดนั้นนะ ดันช่วย จขกท. อีกแรงนะคะ  g#040
เคยเล่นจริงเปล่า สกิลจิตนะ ไม่ใช่c3 ไปลองจุติ 55 รอบสิครับ เซิฟ สวรรค์
ยืนยัน นอนยันคำเก่า กุเเค่เสนอ ยืนยันคำเก่าจีจะปรับหรือไม่ปรับก็เรื่องเค้า ไอ่สัส  ปญอ.  กองพันวิญญาณ ทำให้กูตายทีเดียวไม่ได้หรอก ก๋ใช่นิ ใครยอกโดนทีเดียวตาย อุ๊ป g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030
ดิ้นเข้าไป ไม่มีปัญญาเวล หาของมากัน ก้อร้องไป ชื่อก้อบอกอยู่สกิลจิตอาชีพ ร้องแพ้แล้วปรับ 555 สมงสมองไปหมดและ กากไม่เจียม
g#030 g#030 g#030

ZoDiC

• Jr. Member
  • **
ส่วนมากสกิลจิตอาชีพนี่ จะไม่เป็นเชิงฆ่าคนอื่นได้โดยตรงตั้งแต่ในระดับแรกๆนะ
แต่ของเผ่านี่มาแค่ระดับ 1 ก็ฆ่าพวกเรนเจอร์ได้ชัวร์ๆละ ถ้าโดนเต็มๆ 1-1ในแบท เป็นต้น
นี่แค่ระดับ 1 ล่อไปตั้ง 35 วิ เทียบกับสกิลจิตอื่นๆ เทียบไม่ติด

ถ้าปรับอาจจะปรับเป็น (แยกเป็นหลายๆแนวทางปรับนะ)

-ระดับแรกๆไม่ควรดูดมานาด้วย
- ระดับแรกๆควรจะลดเวลาลง มากสุด 10 วิก็พอ
- ระดับแรกๆไม่สามารถดูดมานา เลือด มาเป็นของตัวเองได้
- ระดับแรกๆอาจจะเพิ่มข้อเสียไปสักนิดนึงคือ ถ้าไม่มีศัตรูให้กินวิญญาณ วิญญาณจะกินเจ้าของเอง
- ลดรัศมีการโจมตีเหลือ 10*10 หรือ 8*8

สนันสนุรเลยคับทีเหตุผล g#037 g#037 g#037

เน้นสีแดงๆ  อะ ไม่เอา  นอกนั้นจะปรับยังไงก็เหอะ   อย่าลืมปรับเดจาวูด้วยละ นอกจากอาชีพวิ ใช้ ลดอัตรา การติดด้วย  รู้สึก ว่าเซนจะประณีต โหดนะ เดจาอะ

ถ้าจะปรับก็ปรับให้หมด แล้วเพิ่มจำนวนดวงจิตด้วย มันไม่ใช่จะเก็บง่ายๆนะ ระดับ1-3 มันก็ง่ายอยุ่หรอก  พอระดับ 4-10 นี่สิ  แค่ระดับ 4 ก้ปาไป 112,000 ดวงแระ วิ่งคนเดียว ตัวละ 16  ปาตี้ 2 คน ตัวละ 8  3คนตัวละ4  บลาๆ   แล้วอีกอย่าง ไหนจะต้องซื้อใบประกันเช่า อีก ถ้าปรับเฉพาะ กองพัน ไม่ปรับ ดวงวิญญาณ ไม่ปรับสกิวอื่น ให้เหมาะให้ควร มีเลิก เติมกันเยอะแน่ๆ เพราะลำพัง สกิวกองพันมันก้ไม่ได้สำคัญอยู่แล้ว  มันแค่เอาไว้ฆ่าเทร ตอนฟื้นจากกาล เท่านั้น 

เรื่องดูด มานา คิดว่ามันจะดูดของเขาทันหรอ ไหนจะยาผี ไหนจะหัวใจ  ไอพวกที่บอกไม่มียาไม่มีหัวใจ  มีปัญญาเล่นเกมไม่มีปัญญา ซื้อยา ก้เลิกเหอะ มาร้องปรับให้เกมเสียสมดุล

10000000000000000000000%  พวกมึงโดนกองพันทีเดียวไม่ตายหรอก มึงแพ้อย่างอื่น แล้วเสือกโง่  โทษกองพัน  ไม่มีกองพันกูก็เห็นแพ้ กันเยอะแยะ
ไหนจะจ้าวสนับ+16 ศาสเวท ไหนจะขุนแหวนน้ำ ไหนจะทรงแหวนไฟ เสาเงา เดวก็มีร้องเอาเผ่าอสุราออกจากเกม เชื่อสิ พวกโง่ไ้สมอง มันกาก แล้วร้อง

หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

เรียว

• **
บางทีคนใช้กองพันเลือดน้อย โดนอาชีพอื่นสกิลเดียวตายก็มี ใจเย็นๆนะ  g#033

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
เปลี่ยนให้มันมาเพิ่มเลือดตอนหมดเวลาบัฟสิ จะได้เหมือนต้นแบบมันเลย         woon_555 woon_555

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
มันสู้ลำบากตอน ดูด mpออ่ะ จะสกิลก็สกิลไม่ได้ เลยสู้ยาก

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• **
 g#004 g#004 ขรรม คิดพลิกแพลงหาทางแก้เองไม่ได้ แล้วบอกโกง

คิดมั้งไหม...ว่ากว่าเขาจะทุ่มเทเอาเวลาไป ฝึก หรือแม้แต่จะใช้เวลาเก็บสกิล ดวงจิต ไม่ยากหลอก ...ลองคิดว่า

ระดับ 10  ต้อง จิตทั้งหมด 55 รอบ ความมุ่งมานะ ไม่มีแล้วยังจะออกปากค้าน...เกมส์การพัฒนา ..เข้าใจไหม

เขาปรับปรุงให้มัน  (ดีดีดีดีดีีขั้น)  ไม่ได้ให้มันลดลง แยกเยะหน่อยค่ะ  คิดไม่ออก  บอกตัวเองไม่ได้  หาทางไปไม่เจอ "กูค้านอย่างเดียว.

ประสบการณ์ในการเล่นมีมั้งไหมค่ะ...เอิ่ม ไม่อยากสุยมากค่ะ..."วาปหนีเลย ถ้าสู้เขาไม่ได้ ยอมตายแล้วกด เกิดไป"

ปล.ในแบท 1-1 งดวาปน่ะ บายค่ะไปเก็บ กองพันแปป

vorox

• **
g#004 g#004 ขรรม คิดพลิกแพลงหาทางแก้เองไม่ได้ แล้วบอกโกง

คิดมั้งไหม...ว่ากว่าเขาจะทุ่มเทเอาเวลาไป ฝึก หรือแม้แต่จะใช้เวลาเก็บสกิล ดวงจิต ไม่ยากหลอก ...ลองคิดว่า

ระดับ 10  ต้อง จิตทั้งหมด 55 รอบ ความมุ่งมานะ ไม่มีแล้วยังจะออกปากค้าน...เกมส์การพัฒนา ..เข้าใจไหม

เขาปรับปรุงให้มัน  (ดีดีดีดีดีีขั้น)  ไม่ได้ให้มันลดลง แยกเยะหน่อยค่ะ  คิดไม่ออก  บอกตัวเองไม่ได้  หาทางไปไม่เจอ "กูค้านอย่างเดียว.

ประสบการณ์ในการเล่นมีมั้งไหมค่ะ...เอิ่ม ไม่อยากสุยมากค่ะ..."วาปหนีเลย ถ้าสู้เขาไม่ได้ ยอมตายแล้วกด เกิดไป"

ปล.ในแบท 1-1 งดวาปน่ะ บายค่ะไปเก็บ กองพันแปป

รู้ได้ไงว่าคนอื่น ไม่มุมานะ  ไม่มี  เราอะไรมาตัดสิน ? รู้หรอว่าเขาหรือใครคนอื่นไม่ทำสกิวนี้

ได้แต่ตัดสินคนอื่นเพียงแค่ตัวเองคิดเองเออเอง ไม่รู้อะไรเลย เธอ

ZoDiC

• **

รู้ได้ไงว่าคนอื่น ไม่มุมานะ  ไม่มี  เราอะไรมาตัดสิน ? รู้หรอว่าเขาหรือใครคนอื่นไม่ทำสกิวนี้

ได้แต่ตัดสินคนอื่นเพียงแค่ตัวเองคิดเองเออเอง ไม่รู้อะไรเลย เธอ

แล้วมึงเอาอะไรมาตัดสินว่าเขา ตัดสินมึงแบบนั้น มันไม่จริงหรือไง วะ สู้ไม่ได้ก็ค้านหลังชนฝา  มันเป็นความจริงอยู่แล้ว
อย่ามาทำเป็นสอนคนอื่น เอาตัวมึงให้รอดก่อนดีกว่าไหม

ปล. กูหลาย เพราะกุไม่ตอแหล นี่แหละแก่นแท้ของกู จำไว้ใส่สมองได้ควาย
 g#037 g#037 g#037
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

.刀o乃odリ_丂w乇乇イ

• **
ไร้สาระค่ะ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเถอะ

มีปัญญาก็ แถไป....กรูยอมแล้วววว woon_cry woon_cry woon_cry

samunpai1

ช่าย ไร้สาระ ทำมาหากินดีกว่า ดีกว่ามาตั้งกระทู้เกมส์ไร้สาระ  woon_555 woon_555 woon_555

NWWK

• **
สิ่งที่ต้องปรับปรุง คือ สกิลผีหลอก ของผู้สื่อวิญญานมากกว่า เพราะไม่มีดีเลสกิลเลย เพิ่มสัก3 วิ-5 วิ หน่อยก็ว่าไป นี่กดรัวๆๆๆ ได้ อีกอย่างนะ มอนสเตอร์ป้อมปราการ เลเวล 200  สื่อแค่อัพ Lv/5 ก็ลากเวลได้ชิวๆ กดประกันมาผีหลอก ละกดอีกรอบสังหาร  #038 ปรับเลเวลม่อน ให้ 199 กับ 200 บ้างหน่อยก็ได้นะ สบายเกิน  woon_555

samunpai1

อย่าไปแขวะเค้าจิ เค้าตั้งกระทู้ผู้สื่อเก็บจิตสุดแสนจะมีสาระอยู่นะ  woon_555 woon_555 woon_555