GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเเจ้งข้อหาหมิ่นประมาทโดย เผยเเพร่รูปภาพ

§ilverbron

• Newbie
  • *
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
อยาก รู้ เหตุผล ที่เอา รูป คนอื่นลง อะคับ  เผอิญ ไม่ได้ติดตาม กระทู้ นี้ เลยไม่ค่อยรู้อะไรอะ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=11398.0

ลูกกิลเขามากวนส้นตีนโดยการทำภาพบิดเบือนความจริงครับ

ซึ่งถ้าดูจริงๆ จากเหตุการณ์ คือ "ไม่ได้แข่งจนจบ" แต่บอกว่าแพ้ แค่นี้พอมั้งครับ

ผมหมั่นไส้ พวกปากดีโทรมาเห่า อวดนู้นนี่ รอแม่งอยู่ ไม่มาสักที

ก็เลยเอาหัวกิลคนเดียวก่อน แต่่รูปทุกคนในกิลอวตารมีเกือบหมดอะ (หน้าลาวๆยกกิล)

อีกเหตุผลคือ ด่าในเกม สักพักหาย แต่ในบอร์ดมาตั้งกระทู้ สร้างกระแส ผมก็เลยช่วยไง มันชอบสังคมหมู่มาก

น่าจะล็อคกระทู้ได้แล้วมั้ง อายแทน ให้เขาลบกระทู้ เสือกเซฟภาพหงอกตัวเองมาลงสะเรป 1 โชวกากไง  g#018

ผู้หญิงทั้งโลกก็เหมือนกันหมด มีแม่คนเดียวที่ไม่เหมือนใคร

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • Full Member
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
อยาก รู้ เหตุผล ที่เอา รูป คนอื่นลง อะคับ  เผอิญ ไม่ได้ติดตาม กระทู้ นี้ เลยไม่ค่อยรู้อะไรอะ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=11398.0

ลูกกิลเขามากวนส้นตีนโดยการทำภาพบิดเบือนความจริงครับ

ซึ่งถ้าดูจริงๆ จากเหตุการณ์ คือ "ไม่ได้แข่งจนจบ" แต่บอกว่าแพ้ แค่นี้พอมั้งครับ

ผมหมั่นไส้ พวกปากดีโทรมาเห่า อวดนู้นนี่ รอแม่งอยู่ ไม่มาสักที

ก็เลยเอาหัวกิลคนเดียวก่อน แต่่รูปทุกคนในกิลอวตารมีเกือบหมดอะ (หน้าลาวๆยกกิล)

อีกเหตุผลคือ ด่าในเกม สักพักหาย แต่ในบอร์ดมาตั้งกระทู้ สร้างกระแส ผมก็เลยช่วยไง มันชอบสังคมหมู่มาก

น่าจะล็อคกระทู้ได้แล้วมั้ง อายแทน ให้เขาลบกระทู้ เสือกเซฟภาพหงอกตัวเองมาลงสะเรป 1 โชวกากไง  g#018

woon_5555 woon_5555 woon_5555

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • Jr. Member
  • **
  • Can't Do Better#.
^
^
^

ผมไม่ลดตัวไปขอโทษหรอกครับ เพราะเขาทำอะไรผม และ ล้อพี่ๆ ของผมเกินความจริง รวมทั้งทำภาพบิดเบือนว่าผมโกง

ผมจะประจานมั่งจะทำไมผม จะแจ้งก็แจ้งไป ตัวเขาเองที่จะเสียเงินแจ้งด้วย แล้วบ้านผมมีเรื่องขึ้นศาลบ่อยอยู่ละ

ถ้าเขาคิดว่าเขาเส้นใหญ่พอผมโดนถึงจะยอม ผมไม่กลัวนะครับ ผมมี"พ่อแม่" ไม่ได้หงอกแบบนี้ ไม่มีแล้ว

ขึ้นศาลบ่อยนี่ สงสัยหน้าหนาทั้งบ้านเลยรึเปล่า  g#004 g#004

Coud™

ถ้าเอามาม่าไปขายจะได้เท่าไำหรนี่  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 ว่าเเต่ทู้นี้อ่านเเล้วเจอเเต่เกรียน  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

•Baitong•

• วันเวลาเก่าๆไม่เคยหวนกลับ , มีเเต่เช้าวันใหม่ที่มาทุกวันทั้งปี , ซึ่งก็ดีเเล้ว
  • Newbie
  • *
บริษัทนี้ก็นะ เหมือน นายว่าขี้ข้าพลอย ต่ำตม มาก ไอ้หงอกบอกอะไรก็ กระดิกหางรับทำอย่างตั้งใจ ว่าจะรีบทำทันที สนตีน ที่อิร้านที่มันกระพริบยิกๆอยู่ในเกม รีบเอาหัวไปสุ่มทำกันได้แร้ว เอาความสามารถที่ไปทำให้ตัวเกมในเซิฟมันให้ดีก่อนเถอะ ที่อิเรื่องนี้รีบโผล่หัวออกมาจากรูเลยนะ ที่รีบขึ้นเนี่ยสงสัยมีคนเอาปูนขาวไปหยอดไว้รึไงมิทราบ

เป็นกันซะอย่างนี้น้อ คนเรา g#014
ผมว่าไม่เกี่ยวกันเลยนะ เรื่องพัฒนาเกมกับเรื่องกฎหมายเนี่ย เอามายำรวมกันซะได้
พัฒนาเกมก็อยู่ในส่วนแผนงานของบริษัท แต่กฎหมายมันครอบคลุมทุกเรื่อง และทุกคนนะครับ
บริษัทเค้าอยู่ในฐานะคนกลางผู้ให้บริการ ถ้าผู้ใช้บริการมีปัญหากัน เค้าก็ต้องเกี่ยวข้องด้วยอยู่แล้ว
เค้าก็ทำหน้าที่ไกล่เกลี่ยเบื้องต้น ลบรูป กระทู้ หรืออะไรที่ไม่เหมาะสมตามผู้ถูกพาดพิงทิ้งก็ถูกต้องแล้ว
การที่เค้าจะทำการตัดปัญหามันก็ไม่แปลก ดีกว่าปล่อยไว้ให้เกิดปัญหาลุกลามใหญ่โต
แต่หากมีปัญหาต่อเนื่อง ไม่จบกันอีก เค้าก็ต้องเกี่ยวข้องต่อไปตามกฎหมายในฐานะผู้ให้บริการ
โดยถ้าผู้เสียหายแจ้งความ ให้เจ้าหน้าที่มาขอหลักฐานต่างๆ ของผู้กระทำผิด เค้าก็ต้องให้ครับ
กฎหมายมันครอบคลุมมากกว่าที่คิดนะครับ ไม่เกี่ยงเด็ก เกี่ยงผู้ใหญ่หรอก
ไม่เข้าใจว่าอ้างอายุกันทำไม เป็นผู้ใหญ่ต้องทำตามกฎหมาย เป็นเด็กแล้วแหกกฎได้งั้นเหรอครับ ?
กฎหมายเค้าบัญญัติมาไว้สร้างความเป็นระเบียบ สงบสุขในสังคม
ทุกคนเกิดมาก็อยู่ภายใต้กฎหมายแล้วล่ะครับ

ไม่ต้องอ้างกฎหมายคุ้มครองเด็กหรอกครับ นั่นเค้าไว้คุ้มครองกรณีเด็กโดนคุกคาม ละเมิดสิทธิเด็ก
ส่วนเด็กที่ทำผิดจริง เค้าก็พิจารณาตัดสินโทษเหมือนผู้ใหญ่แหละครับ
้ถ้าต้องโทษจำคุกนะ ผู้ใหญ่เค้าส่งไปเรือนจำ ส่วนเด็กเค้าส่งสถานพินิจครับ

เอารูปคนอื่นมาโพสต์ ถ้าเจ้าของรูปมาเห็น แล้วไม่พอใจก็สามารถแจ้งให้ลบรูปและข้อความประกอบออกได้
รวมถึงถ้าหากกระทบถึงชื่อเสียง ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่เจ้าของรูป ก็สามารถแจ้งความดำเนินคดีตามกฎหมายได้

ส่วนที่เจ้าหน้าที่เค้าจะรับแจ้งมั้ยนั้น ก็ต้องพิจารณาประกอบด้วยอยู่แล้ว ว่าก่อให้เกิดความเสียหายจริงมั้ย
ถ้าเสียหายจริง ก็ต้องรับแจ้ง ถ้าไม่รับแจ้ง ก็ถือว่าเจ้าหน้าที่เพิกเฉยต่อการปฏิบัติหน้าที่ ผิดวินัย แจ้งฟ้องสอบสวนได้อีก
ในเมื่อมันมีกฎหมายมาคุ้มครองเรื่องแบบนี้อยู่ จะมาอ้างว่าทะเลาะกันในเกมเป็นเรื่องไร้สาระ ไม่รับแจ้งไม่ได้หรอกครับ
ไม่อย่างนั้นก็แสดงว่ากฎหมายนั้นมันไร้สาระน่ะสิ ก็คิดกันซะแบบนี้แหละ โจรอินเตอร์เน็ตถึงเต็มบ้านเต็มเมือง

อุ๊บ๊ะ  รู้จิง รัยจิง พูดดั้ยเยี่ยมมว๊ากก มาอ่านตั้งนานเนอะ มีเทอนี่แหละ พูดถูกจั้ยมว๊ากกกก

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

MesutOzil

• รักใครม่ได้อีก
  • Newbie
  • *
  • คนธรรมดา
ไม่ต้องเครียดมากคับเรื่องเล็กน้อยเราจะเอาคืนก้อได้คับเเต่อย่าเลยรกสมองป่าวๆ

AsunAllI3araTz

ไม่ได้อ่านหมด เเต่ไง ก็ไม่ควรเอา  ภาพ ส่วน ตัวมาลง อะ เป็นผมๆ ก็ไม่ชอบ มากอะ

อีกอย่าง ถ้าพี่เข้า อายุมาก คนที่ เอามาโพส หนือ ด่าอายุ สักเท่าไหรครับ
เครพ ผู้ใหญ่เป็นไหม อยู่ๆเอามาโพส มันไม่ดี เลย  g#033

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ใครไปขุดมาวะ มันจบนานละ
ไม่รู้ เห็นมัน ขึ้นมา หน้า 1 พึ่งอ่าน เหมือน 555  g#011