GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไหนบอกว่ากู-มึงไม่ผิดไงครับ ? (ทีมงานเข้ามาตอบ)

มีกระทู้นึงจีเอ็มได้ทำการประกาศว่ากู-มึง ไม่ผิดนะครับ เพราะเป็น สรรพนามแทนตัว

แล้วทำไม บางกระทู้ พูดแค่คำว่า กู  ยังผิดเลยครับ

แล้วคำว่า"ตู"นี้ผิดหรอครับ มันแปลว่าอะไร "ตู" เนี้ยผมไม่รู้จริงๆนะพอดีโง่อะ

กระทู้ตอนนี้ตกหายไปไหนไม่รู้ เพราะไม่เห็น หรือทีมงานแก้ไขไป

โปรดมา  บอกทีว่าตอนนี้"กู-มึง" ผิดไหม

(´Д`)ノ oOo.o.O

• I am a GODDESS, I live in the clouds, If you wanna kick it with me, you better bow down, So get on your knees, and call me Your Highness, Cuz baby believe me I am the finest!
  • Newbie
  • *
  • How wonderful life is now you're in the world ☀
ขอตอบก่อนทีมงานละกันน้า เพราะเป็นเรื่องที่ทุกคนน่าจะรู้
เพราะ ประมวลคำหยาบก็ระบุไว้แล้ว
แหกตาดูบ้างจ้า ว่ามันผิด
จีพูดยังไง ตอนไหน เอาหลักฐานมาค่ะ อย่ายกเมฆมาพูด
ต่อให้พูดจริงก็ต้องมีหลักฐาน ถ้าจีลบไปแล้วแสดงว่าคุณโง่ไม่เก็บหลักฐานเองจ้า  g#022
ยังไงส่วนนี้ให้จีมาตอบละกัน
ตู ก็ผิด ตามกฏที่ระบุไว้ เหมือนพูด สัด เป็น สัส ล่ะค่ะ
เข้าใจว่าโง่ ไม่ถือจ้า ^^

'cause even when I dream of you,the sweetest dream will never do,
i'd still miss you babe,
and I don't want to miss a thing .

.OoBoaToO.

• Newbie
  • *
ขอตอบก่อนทีมงานละกันน้า เพราะเป็นเรื่องที่ทุกคนน่าจะรู้
เพราะ ประมวลคำหยาบก็ระบุไว้แล้ว
แหกตาดูบ้างจ้า ว่ามันผิด
จีพูดยังไง ตอนไหน เอาหลักฐานมาค่ะ อย่ายกเมฆมาพูด
ต่อให้พูดจริงก็ต้องมีหลักฐาน ถ้าจีลบไปแล้วแสดงว่าคุณโง่ไม่เก็บหลักฐานเองจ้า  g#022
ยังไงส่วนนี้ให้จีมาตอบละกัน
ตู ก็ผิด ตามกฏที่ระบุไว้ เหมือนพูด สัด เป็น สัส ล่ะค่ะ
เข้าใจว่าโง่ ไม่ถือจ้า ^^

กระทืบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจ้าของกระทู้ เอ๊ย กระทืบ Like + 

woon_555  สมอลล์รู กูแนว  woon_555

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
หยาบสิ

ทีเรื่องอื่นทำฉลาดทั้งที่ไม่ควรจะเสร่อ

ทีเรื่องนี้ทำเป็นแกล้งโง่ หรือเนียนทำโง่ เพื่อให้พวกตนนั้นพ้นผิดกันคะ

ประมวลคำหยาบก็มีอยู่ ก็เห็นๆ คำว่า กู น่ะผิด

ส่วนคำว่าตู, ตรุ ,กรุ ผิดสิ มันหลีกเลี่ยงมาจากคำว่า กู

v
v
v

3. ทางทีมงานจะลงโทษคำที่หลีกเลี่ยงคำหยาบโดยวิธีต่างๆเช่น การใส่จุดระหว่างตัวพยัญชนะ เช่น ห่.า  การเปลี่ยนพยัญชนะตัวสะกดหรือสระแต่สามารถอ่านออกเสียงหรือให้ความหมายเดียวกับคำหยาบดั้งเดิม เช่น สัส สาด  เป็นต้น

สมมติพิมมาว่า GU ก็ผิด มันก็คือกูนั่นแล

v
v
v
5. ทีมงานจะลงโทษคำหยาบจากการใช้ภาษาอังกฤษ เช่น Fuck หรือ คำที่ไม่มีความตามภาษาอังกฤษแต่สามารถแทนตัวพยัญชนะภาษาไทย เช่น kuy kvy E_dok เป็นต้น

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

กูมาเคลีย

• Full Member
  • ธนวินหีหมาอุดมไช
มีกระทู้นึง.......

กระทู้ไหนละคับ  g#025 g#025

ถึงกู-มึ ง. จะไม่ผิด แต่ก้อควรใช้ให้ถูกที่ถูกเวลา ไมไ่ด้ใช้มั่วๆ

หรือนายถามเพื่อจะได้ไว้ใช้พูดกะคนที่ให้กำเนิดหรอคับ

g#012 g#012
เสือก

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

TAMA

• Sr. Member
ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาช่วยทีมงานตอบครับ คำว่า กู มึง เป็นคำหยาบครับ