GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อัพเดทแพท แบ่งโซนแผนที่ 2 พ.ค. 2562

Communication Arts

• Newbie
  • *
เรื่องฟิวชันที่เป็นค่า EXP และ Drop Rate เดี๋ยวแก้ไขให้ใช้ได้ใน light zone นะครับ
ส่วนสัตว์ขี่ปรับให้ในตอนนี้ไม่ได้ครับ

สำหรับการเก็บ EXP ของระบบจุติและจิตแห่งอาชีพ ภายในปีนี้จะมีการเปลียนแปลงให้ผู้เล่นไม่ต้องกลับไปเล่น level 1 อีก โดยรายละเอียดคร่าวๆจะประมาณนี้ครับ
1.จุติจะเป็นการเก็บ EXP ต่อจาก level 99 ไปเลย
2.จิตแห่งอาชีพจะผนวกเข้ากับระบบ switch job คือผู้เล่นเก็บแค่ Job Exp (LV ตัวละครเท่าเดิม)

switch job คือ เปลี่ยนอาชีพไปมาได้ตลอดเหมือน ไฟนอลแฟนตาซี หรอ? อย่างนี้ยารีอาชีพ ยาลืม ยาหวนจะเป็นไง

แบ่งโซนแมพมา 2 พ.ค. อยากให้ทีมงานบอกคร่าวๆได้ไหม ว่า อัพเดทใหญ่จะมาอีกประมาณเมื่อไรไม่ต้องเป๊ะก้ได้ เช่นพวก switch job , Emblem etc. จะมาประมาณเดือนไหนบ้าง
เหมือนจะได้ยินว่าระบบ switch job จะมาก่อนหรือพร้อมกันกับปรับสมดุลประจำปีนี้นะ ส่วน Emblem ยังไม่เห็นแม้แต่เงาเลย ดูจากที่เกริ่นๆไว้น่าจะอีกหลายเดือน

18089

• Newbie
  • *
ผมก็ไม่มั่นใจว่าคนอื่นคิดยังไง
แต่โดยส่วนตัว การ
- ค่าพลังจากสัตว์ขี่เกรด S และไม่ทราบเกรด
- ร่างพัฒนาของสัตว์ขี่ทุกเกรด
- อุปกรณ์ชื่อทอง (ยกเว้นของจากการงาน)
จะไม่แสดงผลนี้
พอเอาเข้าจริงๆแย่มากนะครับ ผมเล่นบางตัวเอาไว้หาของการงานแล้วไม่ได้อัพแบกของ แต่ก็เป็นตัวเอาไว้ตีหาของด้วย(เช่นลาสัตว์ หาสมุนไพร) ซึ่งสัตว์ขี่ผมเอามาไว้ใส่ของงี้ พอไม่ให้แสดงผล
กลายเป็นตัวหาของแบกของอะไรไม่ได้เลย(เพราะแค่แบกอาวุธ ชุด ลูกธนู บลาๆๆๆ)ก็แน่นไปหมด ผมว่ามันไม่ควรนะครับที่ปรับแบบนี้ หลายเป็นยุ่งยากต่อการแบกของหาของเวลไปเลย

แล้วสัตว์ขี่บางชนิด(เช่นแมงกะไซน์ หรือเสือ)ผมอัพมาไว้ช่วยให้วิ่งไวเวลาเวลหรือเพิ่มค่าต่างๆเวลาเวล แบบนี้จะมีประโยชน์อะไรน่ะครับถ้าอัพมาแล้วไม่มีประโยชน์อะไรเลย

คือจำกัดสกิลอะไรผมก็เห็นด้วยรนะ แต่จำกัดสัตว์ขี่นี่ผมว่าผิดวิสัยไปหน่อยไหม แบบนี้มีไปจะมีประโยชน์อะไรถ้าไม่ช่วยเพิ่มอะไรเลยในเขตบางเขต

หรือผู้พัฒนาไม่ได้มองเรื่องนี้ครับ มองแต่จะจำกัดพลังคนเก่งๆ จนไม่ได้คิดถึงคนที่ทำการงาน หาอาวุธง่ายๆ พึ่งพาตนเองเพราะไม่ใช่สายเทพทรู

nonstop

• Jr. Member
  • **
เรื่องฟิวชันที่เป็นค่า EXP และ Drop Rate เดี๋ยวแก้ไขให้ใช้ได้ใน light zone นะครับ
ส่วนสัตว์ขี่ปรับให้ในตอนนี้ไม่ได้ครับ

สำหรับการเก็บ EXP ของระบบจุติและจิตแห่งอาชีพ ภายในปีนี้จะมีการเปลียนแปลงให้ผู้เล่นไม่ต้องกลับไปเล่น level 1 อีก โดยรายละเอียดคร่าวๆจะประมาณนี้ครับ
1.จุติจะเป็นการเก็บ EXP ต่อจาก level 99 ไปเลย
2.จิตแห่งอาชีพจะผนวกเข้ากับระบบ switch job คือผู้เล่นเก็บแค่ Job Exp (LV ตัวละครเท่าเดิม)

ทีมงานคิดดียัง แบบนี้ยาแชน่าจะขายไม่ออกนะ 555 เป็นห่วง

คนขี่ขลาด

• Newbie
  • *
เขต ไลท์ โซน ก็ใช้พยากรชิ่งหาของไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ
ใช่ครับ เดี๋ยวตรงนี้จะย้ายของที่ตลาดต้องการอย่างวัตถุดิบ c3 ชุดสี ไป dark zone

โดยเพาะไข่ และของที่นำมาเป็นวัตถุดิบผลิตอาหาร มีนโยบายอย่างไร