GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา ทำผิดกฏ เอาแต่ใจ อยากพูดอะไรก็พูด

สงสัยไม่ใช้ พวกเค้าหรือเปล่าอะคับ เค้าเลยให้ตกรอบไม่โกงให้ ก็นี่ดูสิคับ จีเอ็มอาสาที่เข้ารอบมาทำหน้าที่ พอมีหลักฐานมาลง จีเอ็มตัวจริงไม่เห็น มีมาตอบกระทู้เลยคับ ว่า จีเอ็มอาสา คนนี้ สอบผ่านมาได้ยังไง มีการอบรมก่อนทำหน้าที่ไหม รู้ หรือเปล่าว่า อำนาจที่เค้าให้มา นั้นใช้ได้ กับเรื่องใดๆ บ้าง   หรือ ว่า เค้าจะมีเล่นพวก ว่า จีเอ็มอาสา คนนี้ คนนั้น คนโน้น เป็นเด็ก ฝาก ของจีเอ็มท่านใด หรือเปล่า  มีนะคับ เช่นจีเอ็มอาสา โ....   อะคับ ชอบคุยในกิล.... แบบสนิท เลยว่า ซี้ กับหมิง หมิง แต่ผมไม่มีหลักฐาน งานเกมส์จัดที่ไหน บ้างทีอยากได้อะไรพวกหมวกใส่เล่น เดี๋ยวหมิง หมิง เค้าจัดให้ได้จะจัดให้  (ถ้าคิดไม่ถูกว่าใครก็คิดซะว่าผมมั่วแระกันคับ) แต่ผมมีสายอยู่ทุกกิลแหละคับ โดยเฉพาะสมาคมใหญ่ๆ  แคส ฟรี วุ้น โป่ย งอลแล้วนะ พลังมืด โลลี่ป๊อป  แสงโสม(กิจการดี นายจ้างผมมีเยอะ ใครไม่ถูกกันส่วนตัวหรือ ส่วนกิล ผมรู้หมดแหละคับ แต่พูดไม่ได้ เสียวิชาชีพ)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Chocolate_Ranger

• Newbie
  • *
สำหรับผม ถ้าผมใช้ใบก๊อปปี้เงา ผมตีหมด แระคับ ใครจะอยู่จอ หรือไม่อยู่จอ คนเวล หรือคนหาสมุนไพร ผมทำเวลาคับ ใบนึงใช้ได้สามนาทีเอง ต้อง ตี ให้ได้มากๆคน คับ ไม่ใช้ตีเฉพาะคนที่ไม่อยู่จอ ผมตีทุกคนที่เจอ รับรองได้  ไม่เลือกกิลด้วย

ว่าแต่ จีเอ็มอาสา คนที่ โดนถ่ายรูป นี้ ทำไม มีเพื่อนมาออกตัวให้เยอะจังอะคับ ใช้อำนาจในทางที่ไม่ควร แล้วยังจะเล่นพวกอีกหรือ ผมไม่ได้ว่าบ้างคนที่ไม่ได้รู้จักกับจีเอ็มอาสาท่านนี้นะคับ อย่าร้อนตัว  ;D

ไม่ค่อยได้เจอในแบท อยากเจอบ้างจัง ส่วนใหญ่ก็อปเงา ไปแมพไหนช่วงเวลาไหนบ้างค่ะ อยากตีอิอิ เพราะไม่มีเปอให้ลด

ต้องแล้วแต่นายจ้างอะคับ  โดยส่วนตัวผมคนจนไม่มีตังส์ซื้อก๊อปปี้เงา  ;D

ของใส่ไอเทมที่ตัวยังผ่อนเค้าไม่หมดเลย อิอิ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Eeyo2ez

• Newbie
  • *
เราเคยบอกแล้วว่าสำหรับสวรรค์ ทำให้ใบก๊อปเงาไม่สามารถฆ่ากันได้ไหม แค่เอาไว้แปลงมอนทำเควสก็ไม่เห็นเสียหายอะไร ในเมื่อเซิร์ฟต่างๆมีรูปแบบของมันอยู่แล้ว แต่สวรรค์ไม่ใช่ PK คนเขาต้องการความสงบก็ถึงมาเล่น

แค่เกรียนลากมอนใส่นี่ก็ถือว่าเป็นการเกรียนที่สร้างความเดือดร้อนอยู่พอดู แต่ตัวนี้สุดวิสัยและไม่ผิดกฏใดๆ ยังไงก็ยอมรับได้  ถึงไม่ได้ก็ต้องยอมรับไปเพราะรูปแบบเกมส์มันมาอย่างนี้

แต่จะว่าไปอีกเหตุผลหนึ่ง ก๊อปเงามันก็ใช้สำหรับฆ่าพวกเกรียนได้เช่นกัน  บางคนเจอแย่งบอส เจอลากมอนใส่อาจจะแค้นเพราะโดนทำอยู่ฝ่ายเดียวและไม่สามารถเอาผิดได้เพราะเป็นไปตามระบบในเกมส์ ก็สามารถใช้ไอเทมตัวนี้ล้างแค้นได้  เพราะการที่เจอเกรียนกลั่นแกล้งโดยไม่ผิดฏกเกมส์อยู่ฝ่ายเดียวมันเป็นอะไรที่กดดันพอสมควรน๊ะ  กับผมเองเวลาตีบอสยังเจอคนแกล้งลากบอสไปมา ลากไปหาคนนั้นคนนี้ ลากใส่พระ เราเองก็ตีบอสไม่ได้ และก็เจออยู่เสมอๆ บางทีเราก็ต้องยอมหลบไปที่อื่น ถ้าเครียดมากๆเราก็ก๊อปฆ่าเหมือนกัน และเราก็ตามฆ๋าทุกที่ ที่เรารู้ว่าเค้าอยู่ สนองให้  มันก็มีประโยชน์บ้างตรงนี้น๊ะ

ที่จริงผมไม่เคยนึกโทษไอเทมตัวนี้หรอก มันอยู่ที่คนเอาไปใช้ ถ้าคนจะคิดทำไม่ดีต่อให้ไม่มีไอเทมตัวนี้เค้าก็กายไปลากมอนใส่พระที่ฟูปาร์ตี้อยู่ได้เหมือนกัน ที่โขนนะจะเจอหนัก ในดันยังไม่เท่าไหร่เพราะมอนไม่โหด  คืออะไรที่เป็นจุดด้อยในเกมส์เค้าจะหาจนเจอและใช้มันอย่างไม่ผิดกฏกติกา

ก็คงจะอยู่จิตใต้สำนึกของผู้ใช้หละครับ ว่าคนนั้นนิสัยสันดานเป็นยังไง

ส่วนไอเท็มก็ได้อย่างเสียอย่าง อันนี้ไม่ติดใจอะไร ก็มีแค่คนที่เอาไอเท็มไปใช้ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

!••OariGunKa••!

• Jr. Member
  • **
เป็นผมไม่กล้าเองลงนะ ประจานความเกรียนของตัวเอง แปลงมอนระเบิด ไล่ตีคนเวลอยู่ พอระเบิดหมด หนีหางจุกตูดไปเลย

ลงมายังฆ่าใครไม่ค่อยได้เลย เหอะๆ รอบกัด จิงๆ จีเอ็มเขาบอก ให้คนมีจิตสำนึกครับ ถ้าคนมีจิตสำนึก เขาจะ คิดครับ เจอคำที่จีพูดไป

มานต้องสะกิดใจละครับ แต่สำหรับคุณ คงไม่เนอะ เพราะคุณมันไม่มีเลยแม่แต่นิดเดียวจิตสำนึกหนะ โทษ ไอเทมไม่ได้ครับ ต้องโทษคนเอาไปใช้ในทางที่ผิด

รอบกัด กัดคนอื่นเวลาไม่ได้ตั้งตัว แล้วทำเป็นไม่รู้เรื่อง มานตัวไรหนา ห...... ;)

;D

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
ไม่ว่าจะยังไง
ก็ดูผิดอยู่ดี ตรงใช้ภาษาไม่ถูกต้อง
ในส่วนอื่นไม่ขอแสดงความคิดเห็น
 ;)

MEo_emoTioN

• Newbie
  • *
  จี ออกมาอธิบายหน่อยๆ    เพื่อความดราม่า
1.เลิกเล่นเกมส์   เลิกยาก   แต่เลิกได้   ถ้าจำเป็น
2.เงินทองเป็นของนอกกายไม่ตายก้หาใหม่ได้  ถ้ามีปัญญาหา"เอง" ไม่ต้องแบมือขอใคร
3.ในเกมคุณอาจจะดูยิ่งใหญ่ แต่พอคุณออกมาสู่โลกความเป็นจริงคุณก้เป็นแค่ คนๆธรรมดาหนึ่งเท่านั้น
4.อย่าลืมไปเลือกตั้ง - -*

จีเอ็มเค้า เองก็ยังไม่กล้า ออกมาฟันธงเลยอะคับ รอกันไปก่อนนะคับ ผมก็รอเช่นกัน ว่าจีเอ็มอาสา คนนี้มีเส้นหรือเปล่า  ;D

Chogie.z

• Hero Member
  • `กิ้กี้ ♥
จบเถอะ จบเถอะ ล็อคกระทู้ดีกว่านะ  >:(
เลิกเเล้วต่อกัน
แล้วนิชอย่าถือทิฐิให้มันมาก
ถ้าว่าง ๆ ปั้นตัวใหม่มาเวลนะ -_-'
สัญญาไม่เป็นสัญญา ไม่ดีเลย  :(
♥ baeless.

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ทีมงานจะเห็นแก่ประโยชน์ของคนกลุ่มน้อยก็เชิญเถอะนะ
ย้ายบอร์ดเค้าก็เกลียดกันจะตายแล้ว
ทุกวันนี้คนเล่นเกมนี้ก็ลดลงไปเรื่อยๆ
แค่ปรับไอเทมชิ้นเดียว
คงไม่ถึงกับทำให้บริษัท "ล่มจม" ละมั้ง
ถ้าคนมีความรู้ได้อ่าน ก็คงรู้ว่า "นิสัย" คนที่พิมพ์เป็นยังไง
ต่อไปก็จะเหลือแต่คนแบบนี้ในเกมส์อสุรา สายเลือดไทยอะไรนั้น
ที่ทุกวันนี้เกมส์เป็นแบบนี้ก็เพราะทีมงาน
และต่อไปในอนาคต ก็พอจะเห็นร่ำไรแล้วแหละ
เกมส์ร้างอย่างที่คนนอกเค้าด่ากัน

ในเมื่อทีมงานเอง ยังไม่รักเกมส์ของตัวเอง
แล้วจะให้คนอื่นมารักเนี้ยนะ

ผมว่าใบก๊อปปี้เงา มันเป็นรส ชาติ และสีสัน แปลก หรือ รสชาติ ใหม่ ที่ทำ อะไร ๆ ไม่ซ้ำ ซาก นะ ถ้า ไม่มีมัน เวลาสมาคมใหญ่ ทะเลาะกันวิธีทางเดียวที่จะระบายกัน ที่ส่วนใหญ่ใช้ กันก็ คือ ด่ากัน และด่ากันแบบไม่จบไม่สิ้น หยาบ ตัวขาวกันทั่วไปผมว่าใบก๊อปปี้เงาสามารถช่วยให้ ด่า กันได้น้อยลง เพราะการได้ ฆ่าผู้เล่นด้วยกันมันคือ การระบายทางหนึ่ง ส่วนการต่อสู้ในแบท มันก็แค่ เด็กเล่นกัน ใครแพ้ใครชนะ ไม่มีใครเสียเปอร์ อย่ามากก็แค่เจ็บใจเพราะคิดกันไปเอง แต่ใบก๊อปปี้เงา ทำให้ ผู้เล่น สามารถแปลงเป็นมอน มาฆ่าผู้เล่นด้วยกันเองได้ ส่วน ผู้เล่น ดังกล่าวก็เช่นกันสามารถ ฆ่าผู้เล่นที่สามารถ  แปลงเป็นมอนได้เช่นกัน ดังนั้นผู้เล่นทุกคนขณะเล่นเกมส์ผมเห็นด้วยนะคับ ว่าสมควรที่จะอยู่จอ ถ้าจะเล่นเกมส์ ถ้าจะออนทิ้งไว้ หรือจะขายของก็ควรตั้งร้านในเมือง ซึ่งถือ ว่าเป็นสถานที่ที่ได้จัดเตรียมไว้

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับที่ช่วยมาลงกระทู้กัน   ว่าแต่จีเอ็ม อาสาท่านนั้น เค้าจะมีบทลงโทษ หรือมียางอายบ้างไหม อะครับว่าท่านกำลังใช้สิทธิ์เกินส่วนของตัวท่านเอง หรือ ว่า จีเอ็มอาสาท่านนั้น เค้าจะคิดว่าที่มาเป็นจีเอ็มอาสา ก็เพราะต้องการ มีอำนาจ และนำมาใช้ ให้เห็นว่า ข้านี่ ยิ่งใหญ่กว่าผู้เล่นทั่วไป  ;D

สำหรับผม ถ้าผมใช้ใบก๊อปปี้เงา ผมตีหมด แระคับ ใครจะอยู่จอ หรือไม่อยู่จอ คนเวล หรือคนหาสมุนไพร ผมทำเวลาคับ ใบนึงใช้ได้สามนาทีเอง ต้อง ตี ให้ได้มากๆคน คับ ไม่ใช้ตีเฉพาะคนที่ไม่อยู่จอ ผมตีทุกคนที่เจอ รับรองได้  ไม่เลือกกิลด้วย

ว่าแต่ จีเอ็มอาสา คนที่ โดนถ่ายรูป นี้ ทำไม มีเพื่อนมาออกตัวให้เยอะจังอะคับ ใช้อำนาจในทางที่ไม่ควร แล้วยังจะเล่นพวกอีกหรือ ผมไม่ได้ว่าบ้างคนที่ไม่ได้รู้จักกับจีเอ็มอาสาท่านนี้นะคับ อย่าร้อนตัว  ;D

• Danube' •

• Newbie
  • *
  • 'un (:
ทีมงานบอกว่า'เอาไว้ใช้ทำเควสจุติ'
แหม! จะมีถึง 1% หรือเปล่าที่ใช้ประโยชน์ตรงจุดนี้

ส่วนจีเอ็มอาสา
หน้าที่ของคุณมีขอบเขตแค่ไหน ก็ทำไปแค่นั้นพอ
ถ้าคุณทำเพราะผู้เล่นอื่นกระซิบมาร้องเรียน พออภัยกันได้
แต่ถ้าทำเพราะพรรคพวกของตัวเอง ก็ขอเตือน
ว่าอย่าออกตัวให้มันแรงนัก

และคุณ opkp
เกรียนอะไรให้มีขอบเขตหน่อยสิจ๊ะ
จะพูดว่า ให้นึกถึงใจเขาใจเราก็ไม่ได้นะเออ
เพราะใจคุณกับใจคนทั่วไปมันต่างกัน  :)

อย่าแส่ไปทุกเรื่อง
 :) น่าหมั่นไส้

nammon0147258

• Newbie
  • *
ก๊อปเงามันคืออะไรอ่ะ ???? มันไม่เหมืือนฆ่าคนที่ pk ทั่วๆไปหลอกหรอ

????? งง