GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไหนบอกว่าปิดการแจ้งเเฮคไงครับ

บุคคลทั่วไป · 131 · 23435

สาวกต่อมลูกหมาก

• Jr. Member
  • **
เรื่องตรวจสอบ ip ที่อยู่หรือสถานภาพของผู้เล่น

ผู้ที่เป็น MOD หรือ ADMIN หรือ จีเอ็ม สามารถทำการตรวจสอบได้ครับ

แต่ไม่สามารถนำมาเปิดเผยในที่สาธารณะได้ครับ ดังนั้นเรื่องที่ว่าทีมงานไม่มีสิทธิ์น่ะไม่ใช่ครับ

แต่ก็ต้องอยู่ในดุลยพินิจของทีมงานเองครับว่า "จะดำเนินการเช่นไร"

สามารถแบนผู้เล่นท่านนั้นโดนแบนจาก ip ได้เลยทันที ไม่ผิดกฏหมายใดๆครับ

อยู่ที่ว่าจะทำหรือไม่เท่านั้นครับ ส่วนการที่จะให้ทางทีมงานเปิดเผยข้อมูล ip นั้น

จะต้องมีหมายศาล หรือคำขอจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ หรือบางกรณีอาจจะขอเป็นใบแจ้งความก็ได้ครับ

เพียงคุณไปแจ้งความแล้วนำหลักฐานการแจ้งความที่เป็นคดีแล้ว มาขอให้ทางบริษัทเปิดเผยข้อมูลของผู้เล่นดังกล่าว

ทำได้ทันทีครับ แต่ส่วนใหญ่คนจะไม่ทำกัน เพราะเสียเวลา นี่แหล่ะครับคนไทย

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

bird

• **
เรื่องตรวจสอบ ip ที่อยู่หรือสถานภาพของผู้เล่น

ผู้ที่เป็น MOD หรือ ADMIN หรือ จีเอ็ม สามารถทำการตรวจสอบได้ครับ

แต่ไม่สามารถนำมาเปิดเผยในที่สาธารณะได้ครับ ดังนั้นเรื่องที่ว่าทีมงานไม่มีสิทธิ์น่ะไม่ใช่ครับ

แต่ก็ต้องอยู่ในดุลยพินิจของทีมงานเองครับว่า "จะดำเนินการเช่นไร"

สามารถแบนผู้เล่นท่านนั้นโดนแบนจาก ip ได้เลยทันที ไม่ผิดกฏหมายใดๆครับ
ผมจะยอมเสียเวลาให้ครับถ้าเป็นประโยชนืกับคนอื่นๆได้
แต่ยังไม่ค่อยรู้ขั้นตอน

อยู่ที่ว่าจะทำหรือไม่เท่านั้นครับ ส่วนการที่จะให้ทางทีมงานเปิดเผยข้อมูล ip นั้น

จะต้องมีหมายศาล หรือคำขอจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ หรือบางกรณีอาจจะขอเป็นใบแจ้งความก็ได้ครับ

เพียงคุณไปแจ้งความแล้วนำหลักฐานการแจ้งความที่เป็นคดีแล้ว มาขอให้ทางบริษัทเปิดเผยข้อมูลของผู้เล่นดังกล่าว

ทำได้ทันทีครับ แต่ส่วนใหญ่คนจะไม่ทำกัน เพราะเสียเวลา นี่แหล่ะครับคนไทย

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

bird

• **
ผมจะยอมเสียเวลาได้ครับ
ถ้าทำแล้วมันมีประโยช์นต่อคนอื่นได้บ้าง
แต่ยังไม่ค่อยทราบรายละเอียดเท่าไร

X-Burner

• Full Member

ใช่ อยากให้ ลื้อ และปรีบปรุงใหญ่สำหรับการแฮคของ และ ขายตัวละคร ขายเงินเอ็ม ครับ

แบน ip ไปเลย

.

---------IcezeicE

ฆ่า มันเลยดีกว่า

จบๆ เรื่องไป อยุไปกะรกฏลก เปลืองอ๊อก เจน

พวก ขยะสังคม

สะใจดี ฆ่าหมกป่า  g#035 g#035 g#035

• **
ไม่ยากครับ แค่ไปแจ้งความในพื้นที่ของบริษัทที่ตั้งอยู่

แล้วตีมูลค่าไอเทมให้เป็นเงินบาท เทียบกับราคาซื้อขายเงินเอ็มนะครับ

กำไล อาจจะราวๆ 6000 บาท ประมาณนี้ ว่าแต่คุณจะกล้าแจ้งกับตำรวจเพราะเรื่องเกมส์หรือเปล่าแค่นั้น

ประเด็นกล้าไม่กล้าผ่านไป มาถึงประเด็นชี้แจงทรัพย์สิน และตีเป็นมูลค่าของเงินนะครับ

หลังจากนั้นคุณควรลองปรึกษาเจ้าหน้าที่นะครับว่า หากลงบันทึกประจำวัน หรือแจ้งความแล้ว

จะนำใบนี้เพื่อไปขอข้อมูลเพิ่มจาก บจก.ดีบัสซ์ ได้เลยทันทีหรือปล่าว ปกติจะได้เลยนะครับ

แล้วนำเอกสารบันทึกประจำวันไปขอค้นข้อมูลจากทางบริษัทได้เลยนะครับ

อาจจะเรียกให้สละสลวยว่าขอความร่วมมือจากทางบริษัทน่ะครับ ให้ช่วยตรวจสอบผู้กระทำผิดในไอดีของคุณ

หลังจากได้ข้อมูลของผู้กระทำผิดแล้วให้นำข้อมูลนี้มาให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อแจ้งข้อหาให้กับผู้กระทำผิดครับ

เท่าที่ดูตอนนี้น่าจะมีไม่น้อยกว่า 4 ข้อหาน่ะครับ ละเมิด ลักทรัพย์ ยักยอกทรัพย์ หมิ่นประมาท

ลองดูครับ ถ้าไม่อยากรอทางเจ้าหน้าที่ของบริษัท ก็หายามากระตุ้นให้ทางบริษัทช่วยเราทางอ้อมหน่อย

ขอเอกสารจากเจ้าหน้าที่ตำรวจว่าเราได้มาลงบันทึกประจำวันไว้แล้ว และมีความประสงค์จะแจ้งความดำเนินคดี

กับผู้กระทำผิด เท่านี้หล่ะครับ คุณก็จะได้รับความร่วมมืออย่างดีจากทางดีบัสซ์(มั้ง)

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมไม่อยากจะด่านะ ว่าโง่แล้วยังจะอยากโกงคนอื่นอีก ไม่เคยศึกษาถึงระเบียบกฏหมายต่างๆ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=429.0

สงสัยไม่เคยเข้าไปอ่าน แล้วถ้าจะตามตัวไม่ยากหลอกครับ ตามง่ายจะตายไป
แถมถ้าให้ข้อมูลในการสมัครไม่เป้นความจริงไม่ใช่ข้อมูลของตัวเองผิดกฎหมายอาญาอีก
ยังมีตัวอย่างอีกเยอะ แต่เกรียนไทยไม่รู้ แต่มีเป็นคดีมาแล้ว  woon_5555

ปล. แนะนำผู้เสียหายไปแจ้งความแล้วลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานนะครับ แล้วก็ถ่ายสำเนานั้นแฟกซ์ให้ทีมงานอสุราดำเนินการ
     พร้อมสำเนาบัตรของท่าน จะสามารถขอข้อมูลคู่กรณีได้ เพราะท่านเป็นผู้มีส่วนได้เสียกับกรณีนี้ สามารถขอทราบรายละเอียดได้
     เมื่อได้ชื่อ นามสกุลคู่กรณีแล้ว นำสำเนาที่แจ้งความไปที่สำนักทะเบียนใดก็ได้ แล้วขอทราบที่อยู่ของชื่อ สกุลที่ได้มา แจ้งว่าเราเป็นผู้มีส่วนได้เสียกับบุคคลนี้
     ขอทราบที่อยู่ตามทะเบียนบ้านเพื่อดำเนินการทางกฎหมาย รายละเอียดบางอย่างอยู่ในลิงค์ที่แปะมาให้ครับ  woon_sunny

เพล้ง เพล้ง เพล้ง
[/b]

woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt

ป๋าใจร้ายเอารูปไอลงทาม มายย woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

ไม่ยากครับ แค่ไปแจ้งความในพื้นที่ของบริษัทที่ตั้งอยู่

แล้วตีมูลค่าไอเทมให้เป็นเงินบาท เทียบกับราคาซื้อขายเงินเอ็มนะครับ

กำไล อาจจะราวๆ 6000 บาท ประมาณนี้ ว่าแต่คุณจะกล้าแจ้งกับตำรวจเพราะเรื่องเกมส์หรือเปล่าแค่นั้น

ประเด็นกล้าไม่กล้าผ่านไป มาถึงประเด็นชี้แจงทรัพย์สิน และตีเป็นมูลค่าของเงินนะครับ

หลังจากนั้นคุณควรลองปรึกษาเจ้าหน้าที่นะครับว่า หากลงบันทึกประจำวัน หรือแจ้งความแล้ว

จะนำใบนี้เพื่อไปขอข้อมูลเพิ่มจาก บจก.ดีบัสซ์ ได้เลยทันทีหรือปล่าว ปกติจะได้เลยนะครับ

แล้วนำเอกสารบันทึกประจำวันไปขอค้นข้อมูลจากทางบริษัทได้เลยนะครับ

อาจจะเรียกให้สละสลวยว่าขอความร่วมมือจากทางบริษัทน่ะครับ ให้ช่วยตรวจสอบผู้กระทำผิดในไอดีของคุณ

หลังจากได้ข้อมูลของผู้กระทำผิดแล้วให้นำข้อมูลนี้มาให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อแจ้งข้อหาให้กับผู้กระทำผิดครับ

เท่าที่ดูตอนนี้น่าจะมีไม่น้อยกว่า 4 ข้อหาน่ะครับ ละเมิด ลักทรัพย์ ยักยอกทรัพย์ หมิ่นประมาท

ลองดูครับ ถ้าไม่อยากรอทางเจ้าหน้าที่ของบริษัท ก็หายามากระตุ้นให้ทางบริษัทช่วยเราทางอ้อมหน่อย

ขอเอกสารจากเจ้าหน้าที่ตำรวจว่าเราได้มาลงบันทึกประจำวันไว้แล้ว และมีความประสงค์จะแจ้งความดำเนินคดี

กับผู้กระทำผิด เท่านี้หล่ะครับ คุณก็จะได้รับความร่วมมืออย่างดีจากทางดีบัสซ์(มั้ง)

พระเอก ขี่ม้าขาว ห้าๆๆ
วันนี้ นายดูหล่อขึ้นเป็นกอง    g#004 g#004 g#004

กำำไล 1วง หกพันบาท

โอ๊วว แมร่ง เล่น ลักทรัพกำไลไปตั้ง สี่  วง    g#035 g#035 g#035

• **
เป็นกำลังใจให้ผู้ถูกขโมยนะครับ

เอาใจช่วยให้เป็นคดีตัวอย่างนะครับ ถ้าคุณอยู่ในพื้นที่ กทม ยิ่งง่ายเลยครับ

"อย่าปล่อยให้ไอ้ถ่อย ลอยนวลนะครับ"

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

MarCus_KP

ไปสถานีตำรวจให้เค้าตรวจสอบ IP แล้วตรวจสอบที่อยู่ต่อได้นี่

จับให้มันไปหาเล่นเกมในคุกเอา
 woon_555

Rest In Peace

ขอแย้งนิดนึง ตำรวจ จะรับเรื่องเหรอครับ  g#002