GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู อีกหนทางหลีกหนีความจำเจ!!!

ปิศาจ

• Full Member
เคยไหมครับ ? อาการเบื่อผอบคู่หูเดิมๆ เคยไหม ? กับความคิดที่ว่า ” ทำไมมอนสเตอร์ตัวนั้นน่ารักจัง ทำไมไม่มีให้เลี้ยงบ้าง ” วันนี้กระผม โชโนะคุง จะมาทำลายความคิดเหล่านี้ด้วย item ขนมตะโก้จำแลงคู่หู ซึ่งจะเปลี่ยนให้คู่หูของผู้เล่น แปลก!! และ ไม่ซ้ำใครแน่นอน ติดตามได้ในบทความครับ
ก่อนอื่นต้องขอบอกเพื่อนๆ ก่อนว่า ไอเทม ” ขนมตะโก้จำแลงคู่หู ” เป็นไอเทม เสมือนเสื้อผ้าของผอบคือ แค่เปลี่ยนรูปร่างหน้าตาให้เปลี่ยนไปตามชนิดของขนมตะโก้เท่านั้นครับ ส่วนความสามารถต่างๆ จะยังอยู่เหมือนเดิมครับ

ที่ถามเพราะว่า GM บอกว่ารูปแบบการโจมตีจะเปลี่ยนไปตามตัวที่เปลี่ยน  แล้วไม่สามารถเปลี่ยนกลับได้ ก็แสดงว่าต้องมีส่วนที่เปลี่ยนแล้วไม่สามารถกลับไปได้ แล้วมันจะบันทึกสถานะก่อนและหลังเปลี่ยนเหมือนกันหรือไม่   

คำจำกัดความที่ GM บอกมาค่อนข้างกว้างไป  จึงอยากทราบรายระเอียดและผมกระทบที่ละเอียดกว่านี้ครับ

อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ลักษณะท่าทางการโจมตีจะเป็นไปตามมอนสเตอร์ที่เปลี่ยนครับ

เปลี่ยนจากลิง เป็น ทุย ก็ขว้าง ลูกมะพร้าววว (มันเอาลูกมะพร้าวมาจากไหน)
หรือทุยปีนต้นมะพร้าวได้ 5555 g#037 g#037

ขำขำ เน้อ

TAMA

• Sr. Member
มีคำถามครับ
1.  เวลาเปลี่ยน สายมันจะเปลี่ยนด้วยไหม สายสมดุล สายความเร็ว อะไรพวกนี้ (ถ้าเปลี่ยน ช่วยชี้แจงด้วยว่าแต่ละตัวสายอะไร)
2.  เวลาเปลี่ยน ถ้าเวลอัพ การอัพโบนัสจะเปลี่ยนตามสายก่อนที่จะเปลี่ยน หรือเปลี่ยนตามสายตัวใหม่
3.  เวลาเปลี่ยน status พื้นฐานจะเปลี่ยนไปไหม
4.  เวลาเปลี่ยน สกิลที่ได้อยู่แล้วไม่หายใช่ไหม
5.  เวลาเปลี่ยน โบนัสที่เคยมีก่อนหน้า จะเป็นเหมือนเดิมหรือเปลี่ยนตามสายตัวใหม่
ขอตอบรวมกันเลยนะครับ การใช้ขนมตะโก้กับผอบ จะเปลี่ยนเพียงแค่รูปลักษณ์เท่านั้นครับ

5 ข้อที่ผู้เล่นสอบถามมา จะคงอยู่เหมือนเดิมครับ เวลาผอบเลเวลอัพ สเตตัส จะอัพให้เหมือนสายเดิมครับ

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
เซงกับ บัตรมาก - -

300 ได้ 35000 โซล + หมวกไอยรา ดำ

500 ได้ 50000 โซล + กระจาด - -

ทำไมไม่ได้ 55000 ฟร่ะจะได้เติม ซะหน่อย  G#007 G#007 G#007 G#007

ของ 1-2 Call บัตร 300 ได้ 30,000 โซล + หมวกไอยราดำ นะครับ

ได้แก้ไขข้อมูลให้ถูกต้องแล้ว ขออภัยที่ทำให้สับสนครับ

บัตรที่ได้โซลเพิ่ม จะมีของ GAMEINDY SHOP ที่เดียวครับ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=8323.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 14:40:44 โดย อาจารย์ ยุ่น »

ปิศาจ

มีคำถามครับ
1.  เวลาเปลี่ยน สายมันจะเปลี่ยนด้วยไหม สายสมดุล สายความเร็ว อะไรพวกนี้ (ถ้าเปลี่ยน ช่วยชี้แจงด้วยว่าแต่ละตัวสายอะไร)
2.  เวลาเปลี่ยน ถ้าเวลอัพ การอัพโบนัสจะเปลี่ยนตามสายก่อนที่จะเปลี่ยน หรือเปลี่ยนตามสายตัวใหม่
3.  เวลาเปลี่ยน status พื้นฐานจะเปลี่ยนไปไหม
4.  เวลาเปลี่ยน สกิลที่ได้อยู่แล้วไม่หายใช่ไหม
5.  เวลาเปลี่ยน โบนัสที่เคยมีก่อนหน้า จะเป็นเหมือนเดิมหรือเปลี่ยนตามสายตัวใหม่
ขอตอบรวมกันเลยนะครับ การใช้ขนมตะโก้กับผอบ จะเปลี่ยนเพียงแค่รูปลักษณ์เท่านั้นครับ

5 ข้อที่ผู้เล่นสอบถามมา จะคงอยู่เหมือนเดิมครับ เวลาผอบเลเวลอัพ สเตตัส จะอัพให้เหมือนสายเดิมครับ

อ้อ เข้าใจแล้ว  น่าจะมีผอบวุ้นเทพด้วยเนอะ  จะได้เอาเทรพลางแล้วเดินเล่น คงมีคนวิ่งไล่ตีกันเป็นแถวๆหละทีนี้   g#037
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

TAMA

มีคำถามครับ

อ้อ เข้าใจแล้ว  น่าจะมีผอบวุ้นเทพด้วยเนอะ  จะได้เอาเทรพลางแล้วเดินเล่น คงมีคนวิ่งไล่ตีกันเป็นแถวๆหละทีนี้   g#037
แล้วเดินอยู่ในตลาดเซาท์เทิร์นไชร์นะครับ

คงจะปั่นปวนกันน่าดู  g#022

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ถ้าต้องเสียเงิน 500 บาท

แล้วฉันต้องเสี่ยงกับ ทุย กวิ้น หมา

จาก 500 กลายเป็น 79

งั้นเลิกดีกว่า เซ็ง - -*)

★VĬőLĕŦ►◄<-♥->ƁőőM.ź™★

• Newbie
  • *
  • I'am not youe toy.
ผมโคตรเซ็งเลยอ่ะครับ เติม500ได้ขนมตะโก้ทุย แทนที่GMจะเอาขนมตะโก้ที่มันไม่ซ้ำในItem Mall มาขายผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ เสมือนผมเสียเงินไปฟรีๆเลยอ่ะ500บาทแต่ได้ขนมตะโก้ที่เหมือนในItem Mall มาใช้ ถ้าเป็นแบบนี้ผมไม่เติมใบละ89บาทไม่ดีกว่าหรอครับ จะทำไรก็คิดหน่อยสิครับ ไม่คุ้มกันเลยอ่ะ
#จนแล้วไงวะ

DarkEagle

• DarkEagle
ผมโคตรเซ็งเลยอ่ะครับ เติม500ได้ขนมตะโก้ทุย แทนที่GMจะเอาขนมตะโก้ที่มันไม่ซ้ำในItem Mall มาขายผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ เสมือนผมเสียเงินไปฟรีๆเลยอ่ะ500บาทแต่ได้ขนมตะโก้ที่เหมือนในItem Mall มาใช้ ถ้าเป็นแบบนี้ผมไม่เติมใบละ89บาทไม่ดีกว่าหรอครับ จะทำไรก็คิดหน่อยสิครับ ไม่คุ้มกันเลยอ่ะ

ถูกต้อง ตัวที่มีขายซ้ำๆ จะเอาเข้ามาปนทำไมครับ ที่เค้าเติมเพราะอยากได้ตัวแปลกๆ มันทำให้คนอยากเติมมากกว่าน๊ะครับ พิจารณาใหม่เถอะ

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่

ถูกต้อง ตัวที่มีขายซ้ำๆ จะเอาเข้ามาปนทำไมครับ ที่เค้าเติมเพราะอยากได้ตัวแปลกๆ มันทำให้คนอยากเติมมากกว่าน๊ะครับ พิจารณาใหม่เถอะ
ถูกกกก woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes
g#032

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
นั่นดิ โอกาสได้ตัวสุ่มที่ไม่มีในไอเทมมอล คือ70%  ก็ถือว่าเยอะนะ แต่แค่ผมตีบวกจากทาสไปนักโทษโอกาสติด99% ยังตีแตกมานับครั้งไม่ถ้วน ความน่าจะเป็นคือโอกาสได้ทุย กวิ้นน้อย บลาววู๊ฟน้อย โอกาสที่ผมจะได้สูงเพราะดวงไม่มี woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_cry woon_cry woon_cry

Kadilag

• Newbie
  • *
ความรู้สึกเหมือนโดนวางยา เพราะ ทุย/กวิ้นน้อย/บลาววูฟน้อย  มันก็มีขายในอะคาเดมี ไม่น่าเอามาปนกันกับผอบรูปร่างใหม่ๆ (ถึงแม้จะเป็นของแถมก็เถอะครับ)

LLอUหื่u.

ความรู้สึกเหมือนโดนวางยา เพราะ ทุย/กวิ้นน้อย/บลาววูฟน้อย  มันก็มีขายในอะคาเดมี ไม่น่าเอามาปนกันกับผอบรูปร่างใหม่ๆ (ถึงแม้จะเป็นของแถมก็เถอะครับ)
  หลอกขายในรูปแบบหนึ่งครับ  g#009 g#009

PETDO   FAIL   DRAMA