GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ตารางการแข่งขัน และ ผลการแข่งขัน ABT SEASON 1 อัพเดท รอบ ชิงชนะเลิศ

CacAloz

• Full Member
ความเห็นส่วนตัว
ผมว่านะของรางวัลก็มีบอกตั้งแต่ก่อนที่จะเริ่มแข่งตั้งนาน นะครับ และทุกทีมที่เข้าสมัครก็คงต้องพอใจในของรางวัลแน่นอนถึงสมัครเข้ามา
และผมก็ยังคิดตามเดิมครับ
หมวกเจ้าสังเวียน ABT ที่เป็นแบบถาวร ก็คือถ้วยรางวัลของการแข่งขัน ABT (แค่เปลี่ยนจากถ้วย เป็นหมวกแทน)
และถ้าหมวกเจ้าสังเวียน ABT  แบบถาวรออกมาเยอะไม่เหมื่อกับที่เป็นไอเทมแรร์ หมวก ABT ก็จะไม่ต่างอะไรกับหมวกทั่วๆไปครับ เพราะการแข่งขัน ABT จะมีอย่างต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ครับ

ส่วนเรื่องผู้เล่นในทีมของแต่ละคน ผมก็ไม่รู้นะครับว่าจัดทีมกันขึ้นมาแบบไหน เปิดรับสมัคร หรือเป็นเพื่อนๆกัน หรือคนรู้จักกัน ตรงนี้ผมก็ไม่อาจทราบได้ แต่ถ้ามันเกิดกรณีอย่างที่ผู้เล่นว่า ในส่วนนี้ผู้เล่นก็ต้องตัดสินใจกันเองแล้วละครับ ว่าจะทำยังไง ถ้าอยากได้กันทุกคน (หมวกถาวร) ผมขอเสนอ
1. เปิดประมูลในทีมเลยครับ ใครอยากได้ไปก็สู้ราคาเอา แล้วเอาเงินมาหาร เท่าๆกัน (มุกนี้ผมใช้บ่อยเวลาเล่นเกมต่างๆ ในการฆ่าบอสและผู้เล่นที่ฆ่าบอสในทีม ต้องการไอเทมชิ้นที่ได้มา ก็เปิดประมูลตามราคาตลาด)
2. ขายเข้าตลาด (แพงๆไปเลย) แล้วเอาเงินมาหารให้ลงตัว !! เท่านี้ก็สมานท์ฉันครับ

CacAloz

ควรจะมีสัญลักษณ์พิเศษให้กับผู้ชนะ แทนก็ได้ (เหมือน ปังย่า มี ถ้วยการแข่งขัน แสดงในข้อมูลส่วนตัว ไว้โชว์! woon_o_o)

ปล. ไม่เอานะ ฉายา มันลาว! (เคยได้ละจาก จ้าวแห่งสมรภูมิ)

เรื่องฉายาก็เจ๊งครับ คิดกันไว้แล้วเยอะเลยครับ Season ต่อไปอาจจะมีรางวัลที่บงบอกว่าผู้เล่นท่านนี้เคยได้แช้มของ ABT

ตอนนี้ผมก็คิดไว้ในหัวเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะสามารถทำได้ไหม มีความเป็นไปได้แค่ไหน
ที่ผมคิดไว้ก็คือ ให้เป็นสัญลักษ์เป็นยศ เหมือนกับยศของทหารหรือตำรวจ
อย่างเช่น ตัวละครชื่อ A เคยได้แช้ม ABT มาแล้ว 1 สมัย ก็จะให้เป็นยศ 1 ดาวไป ตามลำดับ สมัยต่อไปก็เพิ่มดาว
หรือสัญลักษ์อื่นๆ ที่บ่งบอกตำแหน่งของแช้ม ABT อันนี้ก็ต้องคิดเพิ่มเติม

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
 woon_yes
ที่อ่านๆมาก็ยังไม่เวิร์ก เพราะยังไม่เห็นรูปลักษณ์ ยังพอเข้าใจในส่วนนึ่ง แต่อีกประการณ์ก็ยังขัดแย้ง

ที่จริงในส่วนนี้มันไม่น่ามีปัญหาอยู่แล้วแต่มันก็เกิด คือ ...
ในส่วนก่อนการสมัคร อยากให้ชี้แนะเรื่องรางวัลการแจกจ่าย ให้ได้สมบูรณ์แบบครบถ้วนมากกว่านี้
เพราะใครๆก็คิดว่าได้ รางวัลเหมือนกันทุกคน แต่ถ้าตกข่าวส่วนไหนก็ขอโทษด้วย
g#015 g#015

Clp. Pnp.

CacAloz

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 1 คือ

1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT (เช่า 30 วัน) มีความสามารถ คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

2. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) ไม่มีความสามารถ จำนวน 1 ใบ(ถาวร)

ประกาศไว้อย่างชัดเจนก่อนจะแข่งขัน ABT แล้วครับ เรื่องของรางวัล

http://blog.gameindy.com/post/9825373644/abt-season-1

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 1 คือ

1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT (เช่า 30 วัน) มีความสามารถ คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

2. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) ไม่มีความสามารถ จำนวน 1 ใบ(ถาวร)

ประกาศไว้อย่างชัดเจนก่อนจะแข่งขัน ABT แล้วครับ เรื่องของรางวัล

http://blog.gameindy.com/post/9825373644/abt-season-1

น้อยใจที่ว่าแค่ ข้อที่2 - -  woon_sad1

Clp. Pnp.

Directorr

ข้อ 2 น่ะครับ

ของรางวัลแรกเริ่มจริงๆคือ

1.หมวกถาวรเท่าจำนวนคนในทีม

2.กล่องพรีเมียม

3.วี30 วัน

ไม่มีหมวกเช่า แต่อย่างใด

แต่เมื่อมีการเปิดรับสมัครไปได้ ประมาน 1-2อาทิตย์แล้ว

จึงได้ทำการ "แอบ" เปลี่ยนของรางวัลเป็น

อย่างในปัจจุบัน   

ตอนแรกที่ครูอุ้ยตั้งกระทู้ในประกาศอย่างเป็นทางการ ของรางวัลมันไม่ใช่แบบนี้

บอกมาสิครับ ว่าผมโกหก ผมพูดมั่วๆ

ซึ่งผมก็อ่านของรางวัลตามที่ประกาศไว้ให้คนในกิลด์ฟัง แล้วถามว่า ของรางวัลแบบนี้ มีใครอยากแข่งไหม ?

มารู้อีกทีก็ก่อนแข่งประมาน 1 อาทิตย์  ครับ ว่าของรางวัลได้เปลี่ยนมาเป็นอย่างปัจจุบัน

"แล้วจะให้ พวกที่สมัครไปแล้วอย่างผม ถอนตัวหรอครับ ?"

ก็ตอนผมสมัครทีม ชวนคน และให้คนเหล่านั้นเข้าทีม รางวัลมันอีกแบบนี่นา ...

---

ผมก็ออกมาพูดเหมือนเดิม นั่นแหละครับว่า ไม่ได้อยากให้เปลี่ยนของรางวัล  เพราะทำใจได้นานแล้ว กับทีมงาน

แต่อย่าออกมาพูดเหมือนพวกผม ไม่อ่านของรางวัลให้ดีก่อนสมัคร

อย่ามาทำเหมือนว่า เขียนไว้ว่ารางวัลเป็นแบบนี้ตั้งแต่แรก

ก็ในเมื่อ ตอนผมสมัครทีม มันเป็น "อีกแบบนึง" 

แต่ตามสไตล์ทีมงานเกมนี้   โลเล หลายใจ เปลี่ยน กฏ เปลี่ยน ข้อห้ามไปมา กระทันหัน โดยไม่แจ้งบ้าง แจ้งบ้าง ผมทำใจนานแล้วครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

โจ้ครับ I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

ข้อ 2 น่ะครับ

ของรางวัลแรกเริ่มจริงๆคือ

1.หมวกถาวรเท่าจำนวนคนในทีม

2.กล่องพรีเมียม

3.วี30 วัน

ไม่มีหมวกเช่า แต่อย่างใด

แต่เมื่อมีการเปิดรับสมัครไปได้ ประมาน 1-2อาทิตย์แล้ว

จึงได้ทำการ "แอบ" เปลี่ยนของรางวัลเป็น

อย่างในปัจจุบัน   

ตอนแรกที่ครูอุ้ยตั้งกระทู้ในประกาศอย่างเป็นทางการ ของรางวัลมันไม่ใช่แบบนี้

บอกมาสิครับ ว่าผมโกหก ผมพูดมั่วๆ

ซึ่งผมก็อ่านของรางวัลตามที่ประกาศไว้ให้คนในกิลด์ฟัง แล้วถามว่า ของรางวัลแบบนี้ มีใครอยากแข่งไหม ?

มารู้อีกทีก็ก่อนแข่งประมาน 1 อาทิตย์  ครับ ว่าของรางวัลได้เปลี่ยนมาเป็นอย่างปัจจุบัน

"แล้วจะให้ พวกที่สมัครไปแล้วอย่างผม ถอนตัวหรอครับ ?"

ก็ตอนผมสมัครทีม ชวนคน และให้คนเหล่านั้นเข้าทีม รางวัลมันอีกแบบนี่นา ...

---

ผมก็ออกมาพูดเหมือนเดิม นั่นแหละครับว่า ไม่ได้อยากให้เปลี่ยนของรางวัล  เพราะทำใจได้นานแล้ว กับทีมงาน

แต่อย่าออกมาพูดเหมือนพวกผม ไม่อ่านของรางวัลให้ดีก่อนสมัคร

อย่ามาทำเหมือนว่า เขียนไว้ว่ารางวัลเป็นแบบนี้ตั้งแต่แรก

ก็ในเมื่อ ตอนผมสมัครทีม มันเป็น "อีกแบบนึง" 

แต่ตามสไตล์ทีมงานเกมนี้   โลเล หลายใจ เปลี่ยน กฏ เปลี่ยน ข้อห้ามไปมา กระทันหัน โดยไม่แจ้งบ้าง แจ้งบ้าง ผมทำใจนานแล้วครับ
ผมก็เซ้งเรื่องหมวกใบเดียว ทีหลังอย่าแจกหมวกใบเดียวเลย เอาชื่อพวกผมไปสลักเป็นที่ระรึกให้ครบทุกคนที่ไหนก็ว่าไปยังจะดีกว่าถ้ามาอ้างถ้วยรางวัลไรบ้าบอ

DevilDream

• **
ดูซะจีเอ็ม
http://thaidevelop.compgamer.com/?p=1884

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมจะมาบอกถึงรางวัลที่เพื่อนๆ ทีมชนะเลิศจากกิจกรรม ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 จะได้รับกันดีกว่าครับว่าเหล่าเทพเจ้าแห่งสังเวียนนั้นจะได้รับไอเทมอะไรเป็นรางวัลกันบ้าง รวมถึงวันประกาศรับสมัครทีมลงแข่งขันอย่างเป็นทางการครับ

1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม
  2. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 5 กล่อง ต่อทีม
  3. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 2 คือ
  1. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 3 กล่อง ต่อทีม
  2. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 3 คือ
  1. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 2 กล่อง ต่อทีม
  2. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 4 คือ
  1. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

เปิดรับสมัคร ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 ตั้งแต่ 12.00น. ของวันที่ 5 กันยายน 2554 ถึง 12.00 น. ของวันที่ 21 กันยายน 2554 ครับ

หน้าเว็บไซต์สมัครแข่งขัน http://www.asura.in.th/index.php/cms/event/login.user ครับ
เพื่อนๆสามารถดูวิธีการสมัครได้ที่ ลิ้งค์นี้ http://blog.gameindy.com/post/9825107048 ครับ

หมายเหตุ วันเวลาปิดรับสมัครอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม โดยทางทีมงานจะมีประกาศแจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งหนึ่ง
ลายเซ็นขนาดใหญ่เกินไป

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
ดูซะจีเอ็ม
http://thaidevelop.compgamer.com/?p=1884

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมจะมาบอกถึงรางวัลที่เพื่อนๆ ทีมชนะเลิศจากกิจกรรม ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 จะได้รับกันดีกว่าครับว่าเหล่าเทพเจ้าแห่งสังเวียนนั้นจะได้รับไอเทมอะไรเป็นรางวัลกันบ้าง รวมถึงวันประกาศรับสมัครทีมลงแข่งขันอย่างเป็นทางการครับ

1. หมวกจ้าวสังเวียน ABT(ที่ระลึก) คนละ 1 ใบเท่าจำนวนผู้เล่นในทีม
  2. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 5 กล่อง ต่อทีม
  3. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 2 คือ
  1. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 3 กล่อง ต่อทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 3 คือ
  1. กล่องสุ่มหมวกพรีเมียม จำนวน 2 กล่อง ต่อทีม

รางวัลของทีมชนะเลิศ อันดับที่ 4 คือ
  1. หนูจะเป็น VIP 30 วัน 1 ชิ้น เท่าจำนวนผู้เล่นในทีม

เปิดรับสมัคร ASURA BATTLE TOURNAMENT SEASON 1 ตั้งแต่ 12.00น. ของวันที่ 5 กันยายน 2554 ถึง 12.00 น. ของวันที่ 21 กันยายน 2554 ครับ

หน้าเว็บไซต์สมัครแข่งขัน http://www.asura.in.th/index.php/cms/event/login.user ครับ
เพื่อนๆสามารถดูวิธีการสมัครได้ที่ ลิ้งค์นี้ http://blog.gameindy.com/post/9825107048 ครับ

หมายเหตุ วันเวลาปิดรับสมัครอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม โดยทางทีมงานจะมีประกาศแจ้งให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งหนึ่ง
หลักฐานมาละนี่ไงจีเอ็มจะแก้ยังไง ผมก็ว่ายุ้ตอนสมัครมันบอกถาวรทุกคน g#025
ถูกสอนให้โง่งมงาย

-SeniiZ-

• **
ให้เดามะ อะแฮ่ม

"ทางทีมงานต้องขออภัยด้วยครับ ที่ลืมแก้ข้อมูลในส่วนนี้ ของรางวัลยังคงเป็นไปตามที่ประกาศไว้ล่าสุด ขออภัยเป็นอย่างสูง ขอบคุณครับ"

แนวๆนี้แหละ woon_555 woon_555 woon_555

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
ถ้าจะแจกใบเดียว นะ  พวกคุณ แจกเศษวุ้นดิฉัน สัก 1 M ชิ้นดีกว่าค่ะ หารลงตัวได้เยอะกว่าหมวกพวกนี้อีก

ทีมงานก็นะ  หาเรื่องดราม่าตลอดอ่ะ ไปแสดง มงกุฏอินดี้ ดีกว่ามั้ง เราตั้งชื่อละครได้ละ เหอะ เอือม มาก  g#035
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

Lucky

• Newbie
  • *

จีเอ็ม รุป นี้ คือ อะไร อธิบายหน่อย ผมเจอ โฆษณา ทีม ผมก็ สมัคร เลย เเล้ว มาปรับเปลี่ยน ตอน หลัง หมาย ความ ว่า ยังไง ครับ คนโพส เค้าเเก้ไข รางวัล เเละ เวลา โพสได้ พวก ผมไม่รู้หรอก เพราะ ไม่ มีหลัก ฐาน เเต่ คนเรา ยังไง ความ จริง ต้องปรากฎ ถ้าไม่ได้ ตามภาพ มี ถึง CEO ไม่ต้องไป ลบหรอก ผม เชพ ภาพไว้เยอะ  woon_o_o

-DenTyne-

• **

จีเอ็ม รุป นี้ คือ อะไร อธิบายหน่อย ผมเจอ โฆษณา ทีม ผมก็ สมัคร เลย เเล้ว มาปรับเปลี่ยน ตอน หลัง หมาย ความ ว่า ยังไง ครับ คนโพส เค้าเเก้ไข รางวัล เเละ เวลา โพสได้ พวก ผมไม่รู้หรอก เพราะ ไม่ มีหลัก ฐาน เเต่ คนเรา ยังไง ความ จริง ต้องปรากฎ ถ้าไม่ได้ ตามภาพ มี ถึง CEO ไม่ต้องไป ลบหรอก ผม เชพ ภาพไว้เยอะ  woon_o_o

ใช่คับรูปนี้ คือรูปของรางวัล ABT SEASON 1 พวกผมเห็นว่าของรางวัลน่าสนใจดีคับเลย สมัครกัน จู่ๆ มาแอบเปลี่ยนของรางวัลเฉยเลย จาก 5 ใบ กายเป็น ใบเดียว แล้วก็ไม่มีประกาศด้วยว่าเปลี่ยนของรางวัล

ที ผนึกพารา กับ ยิงกระจุยของเทร ประกาศได้ทุกวัน ตอนแรกๆ ผมเห็นมาประกาศ ทุกวันเลย   g#046 จะประกาศ เรื่องช่วยเหลือน้ำท่วม เดียวสักพัก ประกาศกฏ ABT SEASON 1 ผมจำได้คับ  g#024 g#024

แล้วไหนไม่ประกาศ การเปลี่ยนแปลงของรางวัลเลย แล้วใครจะไปยอมละคับ g#046  ไหนจะน้ำก็ท่วม จุติก็ไม่ได้จุติ ต้องรอ ABT จบก่อนถึงจุติได้ พอชนะปุบยังมาแบ่งหมวกว่าใครจะได้เป็นคนใส่อีก (ให้ฆ่ากันเลยไหมคับผม)  g#035 g#035

แจกถาวรทีมไหน 5 ใบ สำหรับทีมที่ชนะ ก็จบแล้วคับ มันไม่ได้มีความสามารถอะไรเลย (ส่วน หมวกเจ้าสังเวียนที่มีความสามารถอยู่ได้ 30 วัน อันนั้นผมยอมรับ)

ปล.  g#046 ช่วยทำตามกฏอย่างยุติธรรมด้วยนะคับ ขอบคุณคับ  g#004 g#004

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>