GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดท Patch ( stable12 ) การปรับสมดุลทักษะ ไอเทมใช้งาน และ ความสามารถมอนสเตอร์

CacAloz

• Full Member
เพิ่มเติมรายละเอียดครับ
หมายเหตุ : หลังจากอัพเดทผู้เล่นที่มีไอเทมแรร์ระดับ 95 - 99 อยู่แล้วจะเป็นระดับจุติ 3 ทั้มหมด และอาวุธที่ดรอปจากหลังการอัพเดทจะเป็นจุติ 0 ทั้มหมด

แง้ขอ 6ไม่ได้เหรอท่าน  woon_cry
เอ้า ไหนตอนแรกว่าจะให้ 6 เลยสำหรับคนที่มีอยู่แล้ว ดูดิรีบซะพิมพ์ผิดๆถูกๆ  g#008
ใช่ไหนบอกว่าจะ6 เป็นคำพูดหน่อยดิคับๆ เด็กๆเล่นเยอะนะ อายบ้างสิ g#035 g#035

ไม่เคยบอกนะครับว่าจะให้จุ 6 ไปได้ความมาแต่ที่ใดครับ  g#035 g#035
เคยผ่านๆตาที่บอร์ดนรกนะ มีทีมงานเคยโพสไว้ ไม่แน่ใจว่าอยู่หมวดไหนแต่เกี่ยวกับอัพเดทแรร์นี่แหละ และไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่หรือไม่ คิดว่ามีหลายคนนะที่เคยเห็นเหมือนกัน

น่าจะมาจาก  อันนี้นะทำให้ทุกคน หวังกันว่าจะได้ จุ6

ลืมบอกว่าของที่ผู้เล่นเคยมีจะถูกอัพเป็นจุ 6 ทั้งหมดนะคร้าบ คิดว่าไง? หรืออยากได้เริ่มจากจุ 0 เหมือนกันทั้งหมดดีครับ  g#017
เค้าจะบอกว่าทำงานคนละส่วนกันไหมนี่  g#002

ตอนที่จะบอกให้จุ 6 นั้นมันของเก่านานมาแล้วครับ ผมก็ไม่ทราบว่าท่านซอสไปเขียนบอกไว้ เพราะเราประชุมกันแล้วครับว่าจะให้แค่จุ 3 เท่านั้น เพราะเราไม่ลดยศของผู้เล่น ที่จะให้จุ 6 แต่ลดยศเหลือ 0 มันจะดูโหดเกินไปครับ

-StepUp-

• Jr. Member
  • **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
หมายเหตุ : หลังจากอัพเดทผู้เล่นที่มีไอเทมแรร์ระดับ 95 - 99 อยู่แล้วจะเป็นระดับจุติ 3 ทั้มหมด และอาวุธที่ดรอปจากหลังการอัพเดทจะเป็นจุติ 0 ทั้มหมด

แง้ขอ 6ไม่ได้เหรอท่าน  woon_cry
เอ้า ไหนตอนแรกว่าจะให้ 6 เลยสำหรับคนที่มีอยู่แล้ว ดูดิรีบซะพิมพ์ผิดๆถูกๆ  g#008
ใช่ไหนบอกว่าจะ6 เป็นคำพูดหน่อยดิคับๆ เด็กๆเล่นเยอะนะ อายบ้างสิ g#035 g#035

ไม่เคยบอกนะครับว่าจะให้จุ 6 ไปได้ความมาแต่ที่ใดครับ  g#035 g#035
เคยผ่านๆตาที่บอร์ดนรกนะ มีทีมงานเคยโพสไว้ ไม่แน่ใจว่าอยู่หมวดไหนแต่เกี่ยวกับอัพเดทแรร์นี่แหละ และไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่หรือไม่ คิดว่ามีหลายคนนะที่เคยเห็นเหมือนกัน

น่าจะมาจาก  อันนี้นะทำให้ทุกคน หวังกันว่าจะได้ จุ6

ลืมบอกว่าของที่ผู้เล่นเคยมีจะถูกอัพเป็นจุ 6 ทั้งหมดนะคร้าบ คิดว่าไง? หรืออยากได้เริ่มจากจุ 0 เหมือนกันทั้งหมดดีครับ  g#017
เค้าจะบอกว่าทำงานคนละส่วนกันไหมนี่  g#002

ตอนที่จะบอกให้จุ 6 นั้นมันของเก่านานมาแล้วครับ ผมก็ไม่ทราบว่าท่านซอสไปเขียนบอกไว้ เพราะเราประชุมกันแล้วครับว่าจะให้แค่จุ 3 เท่านั้น เพราะเราไม่ลดยศของผู้เล่น ที่จะให้จุ 6 แต่ลดยศเหลือ 0 มันจะดูโหดเกินไปครับ

มันเป็นแค่ของเก่านานมาแล้วอย่าไปใส่ใจ  g#004  g#004

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ถูกต้องแล้วละผมว่า  ไม่ต้องปรับเป็นจุ 6 หมดหรอก มันไม่ได้เกี่ยวข้องกันเลย  ระบบนี้ไม่เคยมีมาก่อน เพราะฉะนั้นทั้งผู้เล่นเก่าและใหม่ไม่มีใครได้ประโยชน์ - เสียประโยชน์กว่ากัน  มันพื้นฐานเดียวกันหมด  ความสามารถที่ถูกลดหรือถูกเพิ่มของไอเทม ก็เป็นเรื่องของความสามารถ แต่ก็ปรับความสามารถเหมือนๆกันหมดไม่ว่าจะของเก่าหรือของใหม่  โดนเหมือนๆกันก็ต้องไปเริ่มเหมือนๆกัน ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบ   คนมีอยู่เก่าจะได้เปรียบกว่าเสียอีก มีอยู่ก่อนก็ได้จุติก่อนเค้า ของก็ได้เทพก่อน ผมว่าเหมาะสมดีแล้วละ

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ไม่ได้เข้ามานาน เลยไล่อ่านดูกระทู้ที่น่าสนใจ(ดราม่า) สรุปแล้วจากเดิมที่เคยเล่นๆกันอยู่ ก็ว่าเละพอล่ะนะ ตอนนี้และนับจากนี้ไปขนาดยังไม่ปรับมหากาพย์แพทช์ที่จะถึงนี้
จะเละมากกว่าเดิมขนาดไหน...ไม่อยากจะคิดเลย....คิดถึงวันคืนเก่าๆ ที่เคยเล่นผ่านๆมา เวลก็ยาก จุก็ยาก(สำหรับผมนะ) แต่ไม่เคยเบื่อ สนุกไปกับมัน อะไรๆ ก็ลงตัวดีกว่านี้
แม้ว่าความหลากหลายยังไม่เยอะเท่าทุกวันนี้ แต่ว่ามันเล่นแล้วทำให้เรารู้สึกเพลินไปกับเกมสนุกไปกับเกม....แต่เอาเหอะ จะทำไรก็ทำไป มันเกมของท่าน...แต่ผมขอคาดการณ์ล่วงหน้าได้เลย...ผู้เล่นใหม่น่ะ ท่านไม่ได้เพิ่มแน่(อาจจะมี แต่น้อย) เพราะท่านมัวแต่ต่อยอดจากเดิมเพื่อที่จะดึงผู้เล่นเก่าเอาไว้ ไม่ได้นึกถึงว่าจะทำยังไงให้คนที่ไม่รู้จักอสุรา หันมาสนใจหันมาเล่นอสุรา........ผมก็คนนึงล่ะที่เล่นอสุรามาก็นาน แต่อาจจะไม่นานเท่าหลายๆคน (น่าจะช่วงที่ C3 เข้ามาแรกๆมั้ง) อยากจะเห็น เกมนี้มีอนาคตที่ดี
----ปล.ขอออกตัวก่อนนะ ถ้าใครจะว่าผมถ้าไม่ชอบ บ่นมากนักก็ไม่ต้องเล่น ผมน่ะไม่ได้เล่นมานานแล้ว รับไม่ได้ตั้งแต่เรื่องปรับแรร์เทร---- woon_bye woon_bye

♂♥yanapat♥♂

• Newbie
  • *
  • acer
ยังไม่จบอีกเหรอคะเรื่อง C3 ทำมัยยังต้องห่วงอีกละคะเห็นฝึก C3 เทรใช้ออโต้เม้าท์กันทั้งนั้นยังจะมาบอกว่าอุตส่าฝึกอีกเหรอคะฟังแล้วมันทุเรศหูยังงัยไม่รู้คะ(แล้วอีที่พวกใช้ออโต้เม้าท์ฝึก C3 หุบปากไปเถอะคะ) เค้าอยากจะปรับอะไรก็ให้เค้าปรับไปอยากเล่นก็เล่นต่อไปม่อยากเล่นก็เลิกๆไปเถอะคะ  g#023 g#023 g#023 g#023 ฟังแล้วรำคลานคะไม่สบไม่สิ้น  g#030 g#030 g#030 ถกกันไปถกกันมาอยู่นั้นละ

-StepUp-

• **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
ยังไม่จบอีกเหรอคะเรื่อง C3 ทำมัยยังต้องห่วงอีกละคะเห็นฝึก C3 เทรใช้ออโต้เม้าท์กันทั้งนั้นยังจะมาบอกว่าอุตส่าฝึกอีกเหรอคะฟังแล้วมันทุเรศหูยังงัยไม่รู้คะ(แล้วอีที่พวกใช้ออโต้เม้าท์ฝึก C3 หุบปากไปเถอะคะ) เค้าอยากจะปรับอะไรก็ให้เค้าปรับไปอยากเล่นก็เล่นต่อไปม่อยากเล่นก็เลิกๆไปเถอะคะ  g#023 g#023 g#023 g#023 ฟังแล้วรำคลานคะไม่สบไม่สิ้น  g#030 g#030 g#030 ถกกันไปถกกันมาอยู่นั้นละ

ลำคาญแล้วจะเข้ามาอ่านทำมัย ใครอยากแสดงความคิดเห็นก้อชั่งคนอื่นเค้าสิ สงสัยมีความหลังฝังใจกับเทรโดนเกรียนบ่อยละสิ g#004

otoma

• Newbie
  • *
โฟสไรไม่คิด ใช้อะไรคิดคับเขากำลังแก้ปัญหากัน เขาเติมเงินเล่นคับ ถ้าเก่มแก้แล้วมีผลเขาก็ต้องออกมาบอกถึงปัญหาของเขา อย่าออกมาวิจารมั่วๆคับ

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
ผมเสนออย่างนี้ได้ไหมให้มีโอกาสฟื้นแล้วเหมือนเดิมกับฟื้นแล้วตามที่จีเอมเค้าปรับใหม่

ก้อประมานว่าหากหยุดเวล1อาจจะมีโอกาศซัก3-5เปอเซนอะไรอย่างนี้ที่จะติดหยุดเวลาแล้วยิงได้เหมือนเดิม พอระดับ10โอกาสก้อ40-45อะไรแบบนี้อะ แบบนี้มันดีกว่าไหม มันจะได้สมดุล(มั้ง)สำหรับคนฝึกหยุดเทรอะคับ

อยากทราบว่าจีนี่เค้าทำงานกันยังไง
เคยปรึกษากันก่อนรึเปล่า
  g#012

ผมขอออกความคิดเห็นบ้างนะ  ผมว่าไอเทมแรร์ 95 หรือ 99 ให้เป็นจุติ 6 ไปทั้งหมดจะดีกว่า แล้วไอเทมที่หลังจากอัพเดทแล้วค่อยให้เป็นจุติ 0  หรือไม่ไอ 3 ยศที่จะอัพให้ ผมขอให้อัพ จุติ 4 จุติ 5 จุติ 6 แล้วให้ผู้เล่นไปตีบวกจุติ แรร์ จุติ 1 จุติ 2 จุติ 3 ดีกว่าไหมครับ เพราะผมดูแล้วกว่าทีมงานให้อัพ แรร์เป็นจุติ 3 มันก็แค่ รอบการจุติ รอบที่ 1-3 อัตราการตีสำเร็จมันไม่ยากเลยแต่จะไปบานปลายตอนรอบ ที่ 4-6  เตรียมใจกันไว้เลย เดี๋ยวการ์ดตีบวกมันจะออกมาขายเงินโซล

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad

ผมโทรคุยกับGMค้างคาวไฟ เค้าพูดว่าไอเท็มแรร์ทั้งหมด ถูกปรับในระดับ ความสามารถเดิม โดยไม่เพิ่มความสามารถ/ไม่ลดความสามารถ ไม่ใช ระดับ3
แล้วทำไม มาพูดกลับคำแบบนี้ละคับ ว่าไอเท็มทั้งหมด คือระดับ 3
ขอคำอธิบาย??  g#046

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

oatcha

ผมโทรคุยกับGMค้างคาวไฟ เค้าพูดว่าไอเท็มแรร์ทั้งหมด ถูกปรับในระดับ ความสามารถเดิม โดยไม่เพิ่มความสามารถ/ไม่ลดความสามารถ ไม่ใช ระดับ3
แล้วทำไม มาพูดกลับคำแบบนี้ละคับ ว่าไอเท็มทั้งหมด คือระดับ 3
ขอคำอธิบาย??  g#046
  ถ้ามีปัญหาแยอะขนาดนี้นะ ผมว่าให้ทีมงานริบแรร์ระดับ95กับ99 คืนไปก่อนดีกว่า แล้วค่อยมาด๊อปกันใหม่หลังจาก Stable12 เรื่มจาก0กันทุกคนไปเลยจบ ผมก็คนนึงละ  g#002 g#002

samunpai1

ไม่ว่าจะไอเท็มใหม่หรือไอเท็มเก่าที่มีอยู่แล้วก็ปรับให้จุติ 0 เท่ากันให้หมดไปเลย จะได้เสมอภาคกัน จะปรับให้ของเดิมที่มีอยู่แล้วจุติ 3 ไปเพื่ออะไร ในเมื่อคนที่มีไอเท็มอยู่ในมือก็ถือว่าได้เปรียบในเรื่องการจุติได้เร็วกว่าคนที่ยังไม่มีไอเท็มอยู่ในมือเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แล้วถ้าได้คืบ(จุ3)แล้วจะเอาศอก(จุ6)ก็ไม่ต้องไปให้อะไรทั้งนั้น ปรับจุ 0 ให้เท่ากันให้หมด ทั้งใหม่เก่า เสมอภาค win win ดีแล้ว  g#032 g#032 g#032

เหลือเวลาอีกหลายอาทิตย์กว่าจะอัพเดทถามต่ออีกหน่อยดีกว่า ว่าผ้าคลุมแรร์ กายภาพ 99 ผ้าคลุมแรร์เวทย์ 99 รองเท้าแรร์หนัก 98 รองเท้าแรร์เบา 98 จะเอายังไงอยู่ตรงไหนของโครงการจะอัพความสามารถเมื่อไหร่เสร็จ
แล้วเมื่อเสร็จแล้วมีโครงการจะให้เป็นแรร์จุติ เท่าไหร่ก่อนดี  g#030

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ลามกโรคจิต

• Newbie
  • *