GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

LLอUหื่u.

• Full Member
เรปบน  ปุ่มlike ไปไหน  ;D

PETDO   FAIL   DRAMA   

l3ody-Knight

• *~ Ca$p€r ~*

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เจอเรปแลก สำลักออกเลย= ="(ดื่มน้ำยุ เลื่อนๆมา ตายไวๆนะครับ สำลัก- -)
เอาเต๊อะ อะไรผ่านไปก็อย่าให้มันผ่านมา แต่ถ้ามันผ่านมาก็อย่าให้ผ่านไป ผมคิดว่า คำอวยพรไม่ใช่ให้กำลังใจ แต่มันเป็นความหวังของผู้อวยพรมากกว่า ถ้าอวยพรให้เรียนเกง่ๆคือหวังให้เราอ่านหนังสือประจำ ตั้งใจเรียน ถ้าอวยพรให้สุขภาพดีคือ หวังให้เรารักษาสุขภาพ ไม่ทำอะไรเวอร์เวินจนเกินไป เข้าใจคิดในเรื่องต่างๆ ถ้าอวยพรให้มีแต่คนรักใคร่คือหวังให้เรามีมนุษย์สัมพันธุ์ที่ดี ไม่ทำตัวแย่ๆ
ผมก็หวังให้ทุกคนบนโลกสงบ แต่ก้ไม่สงบสักที มีสงครามแต่ละทีอยากไปกระซิบข้างหูพระเจ้าให้ตะโกนบอกคนทั้งโลกว่าหยุดสงครามได้แล้ว แต่คงทำไม่ได้เพราะทัศนคติของผมในการปกครองต่างๆ คือ ไม่มีใครปกครองทุกพื้นที่ได้ ไม่มีใครครองโลกได้แม้กระทั่งเทพเจ้า เหนือฟ้ายังมีฟ้า ใต้ดินยังมีดิน เราสูงแล้วเก่งแล้วก็มีคนที่เหนือกว่า หรือเราต่ำต้อยแล้วก็ยังคงมีคนต่ำต้อยกว่าเราอยู่ดี อย่าไปซีเรียสกับเรื่องพวกนี้เลย ผมก็ไม่ค่อยหวังอะไรกับมันมากอยู่แล้ว เจอไปก็แก้ไปเรื่อย แก้ไม่ได้ไปหาต้นเหตุ หาไม่เจอก็ค่อยๆแก้ไป แก้ไม่ได้อีกรอบไม่ต้องแก้มัน ช่างเเม่ง ถ้าแก้ได้ก็กลับไปดูทั้งต้นเหตุและปลายเหตุ ถ้าเรื่องมันยืดยาวๆ การจบง่ายๆหรือถ้าแก้ไม่ได้คือการขออภัย  8) 8)
ปล.จบม.6ยัง ถ้าจบแล้วจะเข้ามหาลัยอะไรเหรอ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

DIW

• Jr. Member
  • **
  • เทรกากๆ

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]

ยารุตะ คุง~

• **
  • โลกใหม่
แก่ลงอีกปีแล้วสินะคงโตขึ้นเยอะ

l3ody-Knight

• *~ Ca$p€r ~*

♫13ANK♫

• **
เสียใจด้วยนะครับ

ศาลาไหนหรอครับ

::) ::) ::)

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ขอให้มีความสุขแล้วกัน
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ก็อย่ามาเกรียนอะไรแถวบอร์ดไหม่ละ

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ