GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ศึกแห่งการตัดสินโชคชะตานักรบแห่งลูซิส

rockkey19

• Full Member
ป.ถ.บ                                                                             ปฐมบท

ตามตำนานเล่าว่า  อาทรัมและองค์ลูซิสปะทะกัน มนุษย์ เอลฟ์ ก็อบบลิน คนแคระสู้กับ ซอเรี่ยนและมอนสเตอร์ต่างๆจนพลังของลูซิสใกล้หมดไปจึงใช้พลังแสงสุดท้าย(ไม่ใช่เพลงนะเออ)สร้างพลังแยกออกไปจัดการกับอาทรัม และผนึกไว้ในรูปปั้นเทพีลูซิสกลางเมืองเซาร์เทิร์นฟอร์ทอเรีย(เปลี่ยนชื่อหน่อย)เมื่อจบสงคามทุกอย่างก็สงบสุขและถ้ามีนักรบแห่งแสง ต้องมีนักรับแห่งความมืด และอาทรัมจะคืนชีพรึไม่ มาติดตามกันเลย

แผนที่หัวเมือง ไม่ได้วาดนะแค่บอก[]=Bossพิทักษ์เมือง

วินโดเนีย[ไิอซ์ซี่]

ป้อมปราการตะวันออก

ป่าแกรนฟอสเรน[ราชินีแห่งป่าไม้]

เรดคลิฟ[ผู้เฒ่าเห็ดหอม]                                   เซาร์เทิร์นฟอร์ทอเรีย                         
                                                                                                        ป้อมเดธวอลเลย์[เคออส]                           

วินเดิ้ลวูด[คินกจุ๊ของหนูเองจ้า]

เซาร์เทิร์นไซค์

ด้านคือทิศนะครับ woon_sunny woon_sunny

rockkey19

แบบใบสมัคร (รับอยู่แต่ถ้าถึงตอนใกล้จบNoรับ)

ชื่อ//
ชื่อเล่น//
อาชีพ(ทั่วไปเด็กปั๊มน้ำมันไรงี้)//
อาชีพ(พวกเซน วิ)//
ถานะ//
อาวุธ//
ความสามารถที่มีตั้งแต่เกิด//
ลักษณะ//
นิสัย//

ตัวอย่าง
ชื่อ//d a
ชื่อเล่น//a
อาชีพ(ทั่วไปเด็กปั๊มน้ำมันไรงี้)//ผู้ช่วยอคาเดมี
อาชีพ(พวกเซน วิ)//คาเดท(ีแต่ตัวพิเศษเท่านั้น)
ถานะ//พรัดพรากจากเจ๊อาริงกิ๊งกิ๊งตั้งแต่เด็ก (โดนเจ๊ตบ)
อาวุธ//ดาบเก๊
ความสามารถที่มีตั้งแต่เกิด//ควบคุมจิตใจคน(ห้ามมี)
ลักษณะ//ตาแดงผมแดงไรๆก็แดง
นิสัย//รักเจ๊อาริงกิ๊งกิ๊งคนเดียว (โดนกระทืบ)

ตัวพิเศษ
ชื่อ//คิวล่า โนว่า
ชื่อเล่น//คิว
อาชีพ(ทั่วไปเด็กปั๊มน้ำมันไรงี้)//---
อาชีพ(พวกเซน วิ)//---
ถานะ//ผู้ช่วยของลุงโยฮาน
อาวุธ//ไม่มี
ความสามารถที่มีตั้งแต่เกิด//ท่าสติหลุดไปจะมีปีกงอกออกมาควบคุมพลังได้ไม่สมบูรณ์ แต่พลังรุนแรงมาก
ลักษณะ//ตาสีเขียว ผมสีเขียว มีเขาเหล็กๆคล้ายไม้แต่สีเขียวงอกอยู่สามเขาใกล้ๆหูหูละ3ท่อน
นิสัย//อ่อนแอขี้กลัว

ชื่อ//โฮซูชิ โยฮาน(ชื่อหน้าไม่เหมาะเบย)
ชื่อเล่น//โยฮาน
อาชีพ(ทั่วไปเด็กปั๊มน้ำมันไรงี้)//----
อาชีพ(พวกเซน วิ)//ไฟเตอร์
ถานะ//นักดาบแห่งองกรณ์นักล่า
อาวุธ//ดาบแสงเหาะฟ้า
ความสามารถที่มีตั้งแต่เกิด//อ่านใจว่าใครบริสุทธิ์หรือไม่
ลักษณะ//ตาสีเขียวอ่อน ผมสีเขียว
นิสัย//ใจดี ดูแลคิวมากๆ(คล้ายพี่น้อง)กล้าหาญ คูณ เห้ย!!

ชื่อ//พันตรีซาส โจนาธาน
ชื่อเล่น//ไม่ทราบ
อาชีพ(ทั่วไปเด็กปั๊มน้ำมันไรงี้)//-----
อาชีพ(พวกเซน วิ)//เซนจู๋เรียน เอ๊ย เซนจูเรี่ยน
ถานะ//ผู้นำกลุ่มทหาร
อาวุธ//ปืนและกระบี่
ความสามารถที่มีตั้งแต่เกิด//ไม่มี
ลักษณะ//ผมสีน้ำเงินเข้ม ตาสีน้ำเงิน ผิวดูดี
นิสัย//เครียดง่าย และมีนิสัยเยอะมาก ไม่ว่าจะอารมดี เศร้า บลาๆๆๆ

rockkey19

กร รม(กอนรม)ลืมตัวตัวเองกำลังคิดบทนึกได้- -.

ชื่อ//แคเวีย รีส โซริน
ชื่อเล่น//แคส
อาชีพ(ทั่วไปเด็กปั๊มน้ำมันไรงี้)//คนช่วยเหลือร้ายค้าต่างๆ
อาชีพ(พวกเซน วิ)//นัน
ถานะ//ทหารของโจนาธาน
อาวุธ//ไม้เท้า
ความสามารถที่มีตั้งแต่เกิด//ใช้ทักษะc3ของนันได้ทั้งหมดแต่เสาวิญญาณนั้นกลายเป็นเทียนวิญญาณ
ลักษณะ//ผมสีขาว ตาสีขาวบริสุทธิ์ ใส่หมวกเทพธิดาตลอดเวลา
นิสัย//อ่อนแอนิดหน่อย เจ็บง่าย เกลียดของเผ็ด

ส่วนนาย อเล็กอะไรที่ให้ภารกิจเปลี่ยนเป็นน้องโจนาธานนะครับ ไม่อยากเอาเหมือนเกมส์มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเกินไป
แล้วก็ ถ้าผมแต่งก่อนก็สมัครได้นะครับ จะเอาออกมาตอนข้างหน้า

rockkey19

ตอนที่1 ทหารของอารูส

รุ่งเช้าวันหนึ่งที่แคมป์ของเด็กไร้พ่อไร้แม่นามว่า"แคส" "แฮ่! คิวมาอยู่ตรงนี้เองหรอ"เสียงของเพื่อนที่มีนามว่า"เคนจิ"พูดขึ้น"ว่าแต่นายเหอะระวังตกไม่เป็นท่านะ"ไม่ทันแควจะพูดเคนจิก็ตกลงมาจริงๆ

เคนจิ-ว่าแต่นายเหอะมาทำอะไรคนเดียวเนี่ยสงสัยว่านายคงขาดความอบอุ่น

แคส-ฉันก็แค่มานั่งเล่นเท่านั้นนายเป็นพ่อฉันรึไงแก่แล้วหรอ

เคนจิ-ฮือๆฉันแก่แล้วหรอ
เคนจินั่งเศร้าเพราะถูกคำพูดของแคสแทงใจดำ

??-เจ็ดเทพลงทัณท์!!!!
"ตูมมมมมมมมม!!!"จู่ๆมีคนใช้ท่าเจ็ดเทพลงทันท์ใส่ทั้ง2
แคส-อึ่ก!อะไรเนี่ย โจมตีเราทำไม
??-หยุดแค่นั้นแหละพวกอาทรัม!
เคนจิ-ใครพวกอาทรัมหรอ ??
??-ก็พวกนาย2คนไงล่ะ อย่าแสดง

แคส-หมายความว่าไง จะให้เราสู้หรอ
??-ใช่สิ พวกอาทรัม
เคนจิ-ตาบอดรึไงชั้นเบลดมาสเตอร์กับนันนะเฟ้ย!!
แคส-ใช่แล้วล่ะ หรือจะให่พ่อใช้เซตเป่ายิ้งฉุบเอาค้อนมาไล่ทุบหัวห๊ะ!! (ีท่จริงแล้วก็มีนะแต่ไม่ได้กรอกลงมันรีบ)
??-เซตเป่ายิงชุบไรของนายชั้นไม่กลัวหรอก
เคนจิ-ดาบผ่าอาหาร!! (มีด้วยเรอะ)
แคส-ดาบผ่าอากาศไม่ใช่เรอะท่านี้ของนายมันใช้ทานอาหาร -*-
เคนจิ-โทษทีๆ พอดีหิวอ่ะ-.-

??-เปลี่ยนอาวุธเป็นหอก ตวัดหอกรอบทิศ
แคส-โล่กระดาษ อึ่ก!! ไม่ธรรมดาจริงๆ
??2-หยุดนะ!!โลนีซ่า
โลนีซ่า-ขออภัยครับท่านอารูส
อารูส-เด็กพวกนั้นไม่น่าเป็นพวกอาทรัมหรอกน่า บาดเจ็บมั้ย
แคส/เคนจิ-ไม่ครับพอดีป้องกันทัน

อารูส-มาพักกันก่อนสิที่ฐานพวกเรายินดีตอนรับนักรบใหม่
แคส/เคนจิ-ครับ

rockkey19

ตอนที่2 เข้ากลุ่มครั้งแรก

"........"แคสและเคนจินั่งเงียบเมื่อเจอกับกองทหารเป็นล้านนาย"แมร่เจ้าโวยยยยยยย!!"แคสและเคนจิตกใจอย่างกับคนรู้สึกตัวช้า
โลนีซ่า-เป็นอะไรมากมั้ย ตายรึปล่าว /โลนีซ่าถาม(หรือแช่งวะ)/
อารูส-ไหวมั้ย นาย2คนนอนห้อง 987 กับ988 นะ
แคส-ชั้นนอนห้อง387ละกัน พอดีฉันชอบเลข7
เคนจิ-ชั่งหัวนาย แต่เอ....หัวนายจะหนักเท่าไหร่นะ /เคนจิตอบอย่างกวนโอ๊ย/
แคส-หรอครับพ่อคนเก่งเจอนี่ เซตเป่ายิ้งฉุบ ย้ากกกกกกกก
เคนจิ/แคส-เป่ายิ้งฉุบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ!!!
เคนจิ-อ๊ะ!!   /ภาพที่เห็นคือเคนจิออกค้อนแต่คิวออกกระดาษ/
แคส-ชั้นชนะอีกตามเคย ฮ่า ฮ่า ฮ่า
โป๊กกกกกก!!! โลนีซ่าเขกหัวแคสกับเคนจิ

อารูส-ทำแรงไปมั้ย?โลนีซ่า
โลนีซ่า-ไม่หรอกน่า เล่นกันอยู่ได้สมควรแล้ว
อารูส-แคส เคนจิ
แคส/เคนจิ-ครับ
อารูส-ฉันจะแนะนำนะ นี่คือคนที่ควบคุมทหารดเซนจูเรี่ยนโซรุ
โซรุ-สวัสดีครับ
อารูส-ส่วนนี่ แคสนายทำงานกับคุณราคุนะ
แคส/ราคุ-สวัสดีครับ
โลนีซ่า-ส่วนเจ้าเทรชบ้าปืนเจ้านี่ชื่อสิชินะ
สิชิ-ใครเทรชป้าปืนห๊าาาาา!!!
โลนีซ่า-ส่วนเคนจิทำงานกับชุโคะ หัวหน้าของทหารไฟเตอร์นะ
เคนจิ-ครับ
อารูส-ส่วนคนอื่นไปถามเอาเองนะส่วนตอนนี้จะเล่าภารกิจให้ฟัง

อารูส-ชั้นจะให้นายไปพา"คิว"มานะ (ขอแก้จากใช้อะไรไม่ได้เป็นใช่พลังของไฟเตอร์/เรนเจอร์/แคสเตอร์ ได้เท่านั้น)
เคนจิ-โห แล้วไปที่ไหนอ่ะ
อารูส-ที่วินเดิ้ลวู้ด เพราะเขาจำเป็นมาก
แคส-ห๊า!!วินเดิ้ลวู้ดตอนนี้กลายเป็นป่ามายาไปแล้วนะ เข้าไปจะรอดเรอะ!!
สิชิ-พวกชั้นไปด้วยNOมีปัณหาแน่
ชุโคะ-ชั้นน่ะเก่งนะแค่คิงนั่นจัดการได้แน่
3ชั่วโมงผ่านไป กา กา

ราคุ-ที่่นี่ดูไม่มีชาวเขี้ยวทมิฬเลยนะคะ
แคส-นั่นสิครับ แล้วเจ้าหน้าที่อคาเดมี่หายไปไหน
ลิเดียร์-ทุกคน!ระวัง โอ๊ย /ลิเดียร์วิ่งมาสะดุดหินล้ม/
ลิเดียร์-ตรงนั้น!!!

จู่ๆมีขนนกออกมาเยอะมาก พวกนกก็บินออกมา
ชุโคะ-แย่ละสิกำลังมันมีมาก
คิว-ทุกคน!พวกเค้าไม่ใช่ศัตรูนะ
คิววิ่งมาบอกพวกนกจุ๊
เคนจิ-หมายความว่าไง?
นกจุ๊-จิ๊บ จ๊บ จุ๊ จุ๊ จุ๊ก จิ๊บ
คิว-อืม พวกเค้าบอกว่า นายจะเข้าทางป่านะ
สิชิ-นั่นมันหมู่บ้านหนิ เห้ยๆจะหลอกกันหรอ คิว
โซรุ-หรือว่ามีอะไร
คิว-ป่ามายาน่ะ มันต้อมีภาพมายา

ลิเดียร์-ใช่ค่ะ!ทางหมู่บ้านกำแพงเหมือนป่า แต่ทางนกเหมือนหมู่บ้านค่ะ

ติมตามตอนต่อไป

rockkey19

ตอนที่3 กลุ่มนักรบรัติกาลเคลื่อนไหว

บุลคลปริศนา1-หึหึ! พวกเราคือนักรบแห่งอาทรัมเราต้องเตรียมแผนการเริ่มนะ
บุลคลปริศนา2-ชิ! งานนี้ชั้นขอรับไว้ละกันนะ
บุลคลปริศนา4-เราต้องสร้างวงแหวนแห่งความมืดที่เมืองแต่ละเมือง แต่อย่างแกจะไหวหรอ
บุลคลปริศนา3-ให้ตายเถอะ พวกเราน่ะเป็นถึงสายลับที่ตัดการเคลื่อนที่ได้เลยนะ ใช่มั้ย
3หายก๊อบบินเถื่อน-อุ๊อุ๊บ อี๊อี๊
บุลคลปริศนา6-อย่ารองมากสิฟะ
ว่าแล้วบุลคลปริศนา6ก็เตะหน้าพวก3สหายก๊อบบลินเถื่อน
บุลคลปริศนา5-เดี๋ยวมันก็ตายหรอก
บุลคลปริศนา2-แล้วชั้น จะเอาเมืองไหนดีน้าาาาา
บุลคลปริศนา4-อย่างแกไปทดลองที่แคมป์คาเดทก็พอแล้ว
บุลคลปริศนา2-ว่าไงนะ!!!
บุลคลปริศนา6-เอาน่า ไปทดลองที่นั่นก็พอ
บุลคลปริศนา2-ชิ งั้นก็ได้
บุลคลปริศนา1-อย่าให้พลาดเถอะ
---------------------------------------------------------ด้าน คิวแคสและำพวก-----------------------------------------------------------------------------------

คิว-เอาเถอะ พักก่อนนะ
แคส-จะถึงแล้วน่าาา อีกนิดจะถึงฐานแล้ว
สิชิ-น่าจะไปหาชิงหมวกมันเนอะ
โซรุ-อย่าโลภมากน่าาา เด๊ะยิงไส้แตก
ราคุ-โฮ๊ะดูทางนั้น
คาเดท-พวกท่าน เ...เป...เป็็น....ค...คร...คราย
คาเดทถามอย่างกับคนตาย
ชุโคะ-นาย! ทุกคนระวัง
คาเดท-ว...วิญ....วิญญา...วิญญาณพ...พวก...แก...ส...สัง...เว..เวย
แล้วศพคาเดทนั้นก็เปลี่ยนกลายเป็น บัตเตอร์ที่เปื้อนเลือด
คิว-แย่แล้ว!กลายพันธุ์ ระวังมันใช้ดาบได้
แต่มันทันจะพูดแคสก็โดนแทงที่แขน

แคส-อ้ากกกกกก!
บัตเตอร์-กี๊ กี๊ กี๊
ชุโคะ-อย่าทำตัวกระจอกน่า
ว่าแล้วชุโคะก็ฟันบัตเตอร์นั่นขาด2ซีกตายอย่างง่ายดาย
เคนจิ-ดูนั่นนนน!!
เคนจิชี้ไปที่ค่ายคาเดท มีวงแหวนเวทดำกางอยู่ใต้แคมป์หนึ่ง แล้วจู่ๆก็มีไฟออกมา
"ฟู่ ฟู่ ฟู่!!"
ราคุ-ชิลด์ (ชิว)!!ทุกคนระวังตัวด้วย
บุลคลปริศนา2-ฮี่ๆ พวกแกคือคู่ต่อสู้ของชั้น
บุลคลปริศนา2มีท่าทางสะใจกับการค่าคาเดท เธอใช้เวทของ"วอล็อค"

บุลคลปริศนา2-โฮะๆ ออกมากะโหลกมืด
เธอร่ายเวทออกมามีกะโหลกดำไฟสีดำออกมา
บุลคลปริศนา2-ไปบึ้มใส่มันเลย
แคส-ไม่หรอกน่า ลำแสงเทวะ "วิ้ง วิ้ง วิ้ง"
"ตูม ตู้ม ตูม!!!"กะโหลกมืดพอโดนก็ระเบิด
บุลคลปริศนา2-อุ๊ย!อย่าทำเก่งน่า
ชุโคะ-ดาบฝ่าอากาศ
บุลคลปริศนา2-ฮี่ๆๆ ฟันชั้นชั้นก็ไม่ตายจ้าแบร่!!
ร่างของหล่อนขาด2ซีก
โซรุ-เล็งยิงปะณีต ย้ากก!!
เธอโดนยิงซ้ำ
บุลคลปริศนา2-โฮ่ๆ นี่คืือร่างของศพที่ชั้นยึดมาต่างหากอีกไม่นานมันจะ"บึ้ม"นะจ๊ะ
คิว-แย่แล้ว ทุกคน!!

บึ้มมมมมม!!

rockkey19

ตอนที่4 ข่าวสารที่ประหลาด
หลังจากเกิดระเบิด ทุกคนได้หมดสติไปแต่.........

คิว-งืมๆๆ ทุกคน ตื่นๆ
ราคุ-คิวตะกี้มันอะไรกันหรอ
ชุโคะ-สายเลือดสินะ 2 ปีกเทวดา
คิว-น...นี่คุณรู้ได้ไง
เคนจิ-อะไรคือ2ปีกเทวดา
แคส-พ...พลังที่ทำให้มังกรดำคืนชีพขึ้นมาได้!
สิชิ-โอ้~~สมบัติอันล้ำค่า
โซรุ-เห้!!นายอย่าเปรียบคนเป็นสิ่งของสิฟะ

"จ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก~~~!!!"ทุกคนร้องพร้อมกัน
สิ่งที่อยู่ข้องหน้าคือ น้ำท่วมขนาดให้แถวๆเเซาร์เทรินไซร์แต่ไม่ถึงเมือง
คิว-ท่านั่งเรื่อต้องระวังกูลด้วยน้าาา~~

5นาทีต่อมา
"เบรื่อ เบื่อ และ้เบื่อ"ทุกคนพูดยกเว้น คิว และแคส
คิว-ชั้นจะเล่าเรื่องให้ฟังระ
คิว-อยู่มาวันหนึ่ง มีฝูงเพื่อนเดินทางไปที่ทะเลเนื่องจากน้ำท่วม เวลานั้นเดือดร้อนกันมาก
แคส-แล้วจู่ๆ ก็มีเสียง "กี๊~~~"(เห้ยเสียงมาจากไหน แคสคิดในใจ)
โซรุ-เอื้อก!เสียงเหมือนมาก (ที่ตริงมันร้องแซก)
ราคุ-แล้วมีปีศาจเจาะเรือทำลายจนเรือทะลุแล้ว .................
ทุกคน-จ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก~~~~!!!ไม่นะ
โซรุ-ชั้นไม่อยากตายอ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
สิชิ-ชั้นต้องหาสมบัติก่อนค่อยตายเฟ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย~~~!!!ว้ากกกกกก
ชุโคะ-ชีวิตชั้น!!ที่เท่เป็นหัวหน้านักดาบจะจบลงไม่ได้ ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย~~~!!
ราคุ-ท่านลูซิสได้โปรดคุ้มครองข้าด้วย ข้าไม่อยากตายยยยยยยยยยยยยยยย กริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส(แต๋วแตก)
ทั้ง4-กริ้สสสสสสสสสสสสสสสส ว้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย~~!!
คิว-อ.....อยา....อยาก....ต.....ตาย....ก....กา....กาน....ม.....มา....มาก...ช...ช่าย......ม...ม...ม้าย
คิวทำเสียงหลอน
ัท้ง4-กริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส มั่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยอาวววววววววววววววววววววววววว
ทั้ง4ประสาทเสียงกริสร้อง
แคส-คิวเรามา ซุบซิบ งุบงิบ
ทั้ง2-ฮิฮิ
ว่าแล้วทั้งมก็ใช้เวทสร้างโลงไม้4โลงแล้วเอารูปทั้ง4มาวางแล้วจุดธูปเทียน
ทั้ง4-กริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส ควานนนนนนนนนนนนนนน ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยย กริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
ราคุ-องค์ลูซิสสสสสสสสสสสสสสส ค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา กริ๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
แคส/คิว-เรือจะแตกแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา อิอิ
เคนจิตื่นขึ้นมา

เคนจิ-อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย กริ๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยอ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย (แต๋วแตกO_o)
ทั้ง5-ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ทั้ง2-อิอิ
ถึงฝั่ง แล้วน้าจ้า~~~~

ทั้ง5-ฮือๆในที่สุดพวกเราก็.....ปลอดภัย ฮือๆ โฮๆ
ทั้ง2-ป๊อดนี่หว่า เคนจินี่แต๋วแตกเลย
อารูส-ทุกคนแย่แล่ว!!
อารูสวิ่งมารับ
อารูส-ตลอดมานี่ ทุกเมืองมีวงแหวนเวทสีดำด้วย หมอกดำเต็มไปหมด มีคนตายด้วยล่ะ
โลนีซ่า-บรรยากาศมันเริ่มเข้ามา บรรยกาศแห่งความตาย!!
คิว-แล้วจะ..........
คิวพูดไม่จบ จู่ๆพวกผีเสื้อเปื้อนเลือดก็บินมา

อารูส-เท่านั้นก็.............................................ประจัญบาน!!!

เครดิต:ขอบคุณท่านกุเกิ้ลที่บอร์ดเก่า ทำให้สร้างมุกมาได้ ขอบคุณนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ(ไปซุ่มอ่านมา)

rockkey19

ตอนที่5 ปะทะผีเสื้อเปื้อนเลือด

สงครามกับกองทัพและผีเสื้อคาเดทเปื้อนเลือดที่สยดสยองเริ่มต้นขึ้น
คิว-ไม่ไหวแล้ว ม....มันเยอะเกินไป
อารูส-ลุกขึ้นสิ!พวกเรายังไม่เหนื่อยเลยนะ
แคส-ระวัง!!!
ผีเสื้อโลหิตกะจะเข้ามาโจมตี
"ฉัวะะะะะะะะ!!"ดาบฟาดฟันผีเสื้อเป็น2ท่อน
ชุโคะ-ระวังหน่อยสิ
เคนจิ-หัวหน้ายังดูเท่ไม่เปลี่ยนเลย
สิชิ-สมบัติน่าขยะแขยงมากใครทำมาฟะ!!!
บุลคลปริศนา2-ฮิฮิ!พวกแกไม่รอดแน่เลยน๊าาา~~
ราคุ-เร็วๆแคสคนเจ็บเยอะมากเลย
แคส-ครับ

สงครามผ่านไป การต่อสู้จะจบแล้ว
บุคคลปริศนา2-ชิ ไอพวกผีเสื้อสวะ!!
เธอว่าแล้วก็ถอดผ้าคลุมออก
คิว-ม....มไม่จริง!! นักเวทด้านมืดที่ร้ายกาจมาก โซลาเซีย
ราคุ-แต่สาปไม่เป็นทุเรศที่สุด
โซรุ-น่านสิน้าาาาาา~~~
โลนีซ่า-เฮ้ๆ ชั้นพาลาดินคนเดียวมันก็เดี้ยงแล้ว
อารูส-หรอ ชั้นน่ะวิสาร์คเชียวนะ
โซลาเซีย-ไม่เอาหรอก ไอฉายาดูถูกนั่น ตายซะวงเเหวนพลังมืด!!
ว่าแล้ววงแหวนใหญ่มหึมาก็ออกมามีเขี้ยวทำลายสิ่งที่อยู่ข้างบน ฐานพังมาก
อารูส-พสุธาทะลาย ย่าาาาาห์ (ดินค่อยสูงเข้าไปโจมตีโซลาเซีย)
โซลาเซีย-แค่นี้เรอะ ฝนดำกรด!!!
โลนีซ่า-ร้ายกาจจริงนะ!! ชุดเกราะจะเละหมดแล้ว
คิว-เก่งน่าดูนี่ครับผมก็กะจะไปเป็นวอล็อคพอดี เอาไว้สาฟแช่งพวกคุณไงครับ!! (คิวพูดเสียงดูถูก)
โซลาเซีย-เรอะ ว่าเเต่แคปซูลที่มีไว้ทำให้จิตใจแกแข็งแกร่งจะหมดเวลาแล้วนะ
เคนจิ-ว่าไงนะ! แคปซูลที่ทำให้จิตแข็งแกร่งหรอ
แคส-หมายความว่ายังไง
โซลาเซีย-ไอเด็กนี่ที่จริงแล้ว มันน่ะขี้กลัวแล้วอ่อนแอ
อารูส-นี่แก.....รู้ได้ยังไง
โซลาเซีย-หึหึ ไม่ต้องรู้หรอกยังไงพวกแกก็ต้องตาย!!

ติดตามตอนต่อไป

rockkey19

ตอนที่6 โซลาเซียและร่างที่สมบูรณ์
หลังจากสู้กับโซลาเซียพักใหญ่ กำลังพลเสียไปมากเพราะเธอร่ายเวทไวและมีแต่เวทที่โจมตีกว้างรวมถึง 'เธอดูดพลังเวทของผีเสื้อที่ตายแล้วพวกนั้นมาเป็นพลังของตน'

โซลาเซีย:หึหึ! ยอมแพ้เถอะนะ~~ จะได้ไม่ต้องตายเหมือนพวกผีเสื้อสวะ สวะ!
โลนีซ่า:แทงกระบี่ !!
เขาแทงแต่กลับไร้ผลเธอลอยอยู๋สูงมากในระยะเวลาสั้นๆ
คิว:ไม่ธรรมดาเลย จริงๆยัยนี่!
โซลาเซีย:ถ้าแกจะเป็นวอล็อคล่ะก็ หึหึ!สู้กับชั้นให้ได้ก่อนเถอะ!
เคนจิ:ฟาดดาบ!!      โอ๊ะ! (เคนจิจะฟาดดาบใส่ยัยโซลาเซียแต่กลับไม่โดน)
โซลาเซีย:ตายซะ! เขี้ยวรัติกาล
"ฉัวะ!!"เขี้ยวพุ่งตรงไปเสีบของหน้าอก(เอื้อก)ของเคนจิ
เคนจิ:อั่กกก! ก....แก
โซรุ:แก!! "ปัง ปัง ปัง!!!"
โซลาเซีย:ไม่โดนจร้า
ราคุ:รักษา รักษา!
ชุโคะ:ดาบผ่าอากาศ                                สิชิ:กระหน่ำปืน!!

โซลาเซีย:หิหิ แบร่!!
คิว:พลังเยือกแข็ง!!
โซลาเซีย:แค่นี้เองหรอ
อารูส:นั่นสินะ หอกวารี!!
หอกวารีเข้าไปเสียบที่ขายซ้ายของโซลาเซีย
โลนีซ่า:หอกผ่าอากาศ                      โซลาเซีย:อั่กกกกกกกก แก!
แคส:ยอมแพ้ซะ!!
โซลาเซีย:หิหิ   ปลดปล่อยร่างสมบูรณ์
เธอร่ายเวทแล้วจู่ๆ แขนและขาของเธอก็ถูกอิฐดำกลืนโกเลมยักษ์!!แถมมีปีกของผู้นำสารแห่งความมืด ข้างๆโซลาเซียมีหน้าของหมาป่า และยิงกระสุนกะโหลกดำได้!!

โซลาเซีย:หิหิ ไปเลยระดมกะโหลกดำ
"ตูมม! ตูม!! ตูม!"ฐานและพื้นระเบิดกระจัดกระจาย
แคส:ลำแสงเทวะ!!
โซลาเซีย:หึหึ ลำแสงกระจอกนั่นทำอะไรชั้นไม่ได้หรอก
โลนีซ่า:แล้วนี่ล่ะ ฟาดหอก!!
โลนีซ่ากระโดดแล้วฟาดหอกลงหมายจะให้โซลาเซียขาด2ท่อนแต่..... "ตูมมมมมมมมมมม!"
โลนีซ่า:อั่ก! ระ....ระเบิดงั้นหรอ
แคส:ไม่เป็นอะไรนะครับ
สิชิ:ระเบิดแขนโกเลมที่เป็นพลัง1เดียว1ข้าง หน้าเกลียดสิ้นดี
โซลาเซีย:หิหิ ฟื้นฟูความตาย แขนจงงอก!
โซรุ:ชิ ต้องใช้ท่าไม้ตายเเล้ว!!
สิชิ:นายจะใช้ ไอนั่นหรอ?
โซรุ:ยิงสนับสนุน!! ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!
โซลาเซีย:ชิ!ป้องกัน
คิว:ใครจะให้ทำ แคส คุณชุโคะ
แคส/ชุโคะ:อืม!!
แคส/คิว/ชุโคะ:พลังเยือกแข็ง! ฟาดดาบ ฟาดดาบ!
ทั้ง3ประสานกันทำให้แขนโกเลมร้าว
โซลาเซีย:ไม่นะ ไม่! ไม่ ไม่ ไม่้ กริ๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสส!!
                                                                        !!ตูม!!
ราคุ:เคนจิไม่เป็นไรนะ
เคนจิ:ครับ
คิว:ยอมแพ้มั้ยแม่คนเก่ง
โซลาเซีย:ชิจะฆ่าชั้นหรอ ชั้นไม่ยอมตายหรอก! แต่ว่าไหนๆจะ....แค่ก แค่ก!
สิชิ:อะไร
โซลาเซีย:บัญญัติแห่งอาทรัม!!

เธอร่ายเวทแล้วทั่วสถานที่มีสีม่วงผุดขึ้นและสีดำ
คิว:แย่แล้วมันจะระเบิดตัวเอง!!
โซลวเซีย:อุ อุ อุ ก....แก....ต...ต้อง....ตาย!! กี๊ กี๊ หิ หิ อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกห์!!

ฟิ้ว~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ตูม!!!!

rockkey19

ตอนที่7 วินโดเนียที่เปลี่ยนไป(1/2)

"อื๋อ!เอ๊ะ! ทุกคนนนน"แคสตื่นจากแรงระเบิดขึ้นมา"งืมๆ ตะกี้มันอะไรหรอ"เคนจิถาม"โอ๊ย~อู้ย!!"เคนจิร้องเพราะเจ็บแผลเก่้า"ตะกี้ท่านอารูสใช้เสาอัคคีแล้วใช้ลูกไฟกระตุ้นให้ระเบิดน่ะ"โลนีซ่าอธิบาย

"ว้ากกกกกกกกกกกกกกกก~!! ดาบชั้นหักแล้ว"ชุโคะโวยวาย"น่า!อย่างน้อยมันไม่ใช่สมบัติหรอกนะ"สิชิปลอบ"แล้วจะไปไหนต่อดีล่ะเนี่ย!"ราคุโวยวายขี้นมา"ราคุ เธอเเปลกไปนะ"อารูสตื่นขึ้นมา

"แต่ถึงยังไง ไปวินโดเนียกันดีกว่านะ"แคสพูด"ป...ไปวินโดเนีย ขนาดนั้นเลยหรอ!!"โซรุตกใจ"หึหึ เมืองทั้งเมืองน่ะอยู่ในกำมือพวกเราแล้ว"ชายปริศนาหมายเลข7โผล่ออกมา"แล้วไอซซี่จะฆ่าพวกแก!"ชายปริศนากมายเลข8พูดแล้วหายไป

"ไม่...จ.ริงน...น่า"คิวพูดขณะที่กำลังลงไปดูทางใต้ดิน"ถล่มหมดเลย!!"คิวตะโกน"แล้วจะไปยังไง"โซรุถาม"เดินไปไง"โลนีซ่าพูด"หา!"ราคุ/ชุโคะ/สิชิ ตกตะลึง

5 วันต่อมา ถึงวินโดเนียแล้วน๊า

"อ๋อยเดินทั้งวันจนไม่ไหวแล้ว"คิวล้มลงไปนอน"อีกไม่นานนายจะเป็นวอล็อคแล้วนะ"เคนจิพูด"หา!!เออใช้ ไปละน๊า ฟิ้ววววววววววววววว.............."คิวรีบวิ่งเข้าเมืองแต่ปรากฏว่า..........

สิ่งที่อยู่ตรงหน้าพวกเขาคือ!!.........................

ติมตาม2/2ต่อไป

rockkey19

ตอนที่7 วินโดเนียที่เปลี่ยนไป(2/2)

สภาพที่ทุกคนเห็นอยู่ตรงหน้าคือ ไม้งอกงาม น้ำแข็งบางที่ละลายหายไปเป็นน้ำมีหิมะตกเฉพาะบางที่"อะไรเนี่ย!!"คิวร้องดังลั่น

"เห็นแล้วสินะ"ชายปริศนา5โผล่ออกมา"ท่าไม่มีวอล็อคคนใหม่ ผนึกวงแหวนเวทดำจะไม่ถูกทำลายหรอกนะ ฮ่าๆๆ!!"แล้วเขาก็หายไป

"วอล็อคคนใหม่ คิวหรอ!!"โซรุพูด"แสดงว่าคิวคือสมบัติในตอนนี้"สิชิพูด"เอานี่ไปเกราะแห่งสัจะธรรม"โลนีซ่าบัฟให้"อ่ะนี่"ราคุก็บัฟให้"รีบเข้าไปก่อนพวกนั้นมันจะออกมาแล้ว"

ว่าแล้วทุกคนก็เห็น ไอซซี่มี3คน มีสี เขียว น้ำเงิน ฟ้าอ่อน หมายถึง3ฤดู"คิดจะทำลายเวทน่ะ ฝันไปเถอะ"ไอซซี่สีฟ้าอ่อนพูด"ทุกคนระวังนะ"ไอซ์ซี่สีน้ำเงินพูด"หุบปาก!!"

ไอซซี่สีเขียวตะโกน"คิวรีบเข้าไปเร็ว"แคสพูด"ระวังตัวนะ"เคนจิพูด"ครับ"คิวรับแล้ววิ่งไป "เอ๊ะนั่นมัน!"เรน่าพูด"ท่านครับ ผมจะมาเป็นวอล็อค"คิวพูดอย่างลุกลี้ลุกลน

"เฮ้!มาแล้วเร็วๆรีบพาเข้าห้องสอบ"ลูคัสพูด"ระวังตัวนะ รีบเข้าไปเร็ว!"เรน่าพูด

ด้านแคสและพวก"อึ่ก!"ชุโคะถูกโจมตีด้วยไม้"นักดาบท่าไม่มีดาบก็จบ"ไอซซี่สีฟ้าพูด"หอกว่ารี"ไอซซี่สีฟ้าร่ายเวท"หลังเยือกแข็ง"ไอซซี่สีน้ำเงินร่ายเวทตัด

"นี่แก!"

rockkey19

ตอนที่8 ปะทะไอซซี่2ฤดู

"โอ๊ย!"ไอซซี่สีน้ำเงินถูกตบอย่างแรง(นี่มันจะแย่งผัวกินรึไงวะ- -)"แก!"ชุโคะโกรธ"ท่านครับ ดาบ!"เคนจิโยนดาบ2เล่มให้ชุโคะ"ขอบใจ"ชุโคะพูดตอบรับ

ด้านคิว
"อึ่ก! แข็งแกร่งมาก อัศวินปีศาจดูลาฮู"คิวต่อสู้กับอัศวินปีศาจ"ดาบอสูร"การโจมตียังไม่หมดมันทำให้คิวแทบไม่เหลือเวทแต่บัฟทำให้เวทค่อยฟื้นฟู"หึ!"คิวแสยะยิ้มแล้วพุ่งเข้าไป

ด้านพวกเคนจิ

"มันแข็งแกร่งมากเลย ปืนยิงแทบไม่ทัน"สิชิพูด"กระสุนหมดแล้ว!"โซรุตกใจ"หิหิ พ่อคุณเก่งจะตายแล้ว"ไอซซี่สีเขียวลอยมาแล้วพุ่งลงไป"ยังหรอก กระบี่!"โซรุแทงกระบี่แต่ไม่โดน(เวรกรรม- -)

"หิหิ แผ่นดินเอ๋ย จงแยกออก"เธอร่ายเวทแล้วแผ่นดินก็แยกทุกคนเลยเสียหลัก"ยังหรอก! ศาสตราฝ่าเวหา"โลนีซ่ากระโดดโจมตีไอซซี่สีเขียวแล้วหอกบาดหน้าหมดสวย g#003

"แหกๆ เวทจะไม่ไหวแล้วนะ"อารูสพูด"ถึงจะเป็นเครลิค แต่เวทก็หมดได้นะ"ราคุบ่น"เวรกรรม!กระสุนหมด แส้ล่ะวะ"สิชิกำลังหาแส้แต่ว่า....

'ฉัวะะะะ!!'"อ้ากกกกกกกก!!"สิชิร้องด้วยความเจ็บปวดเพราะถูกน้ำรูปดาบเสียเข้าที่แขน"แย่แล้ว!!อย่างงี้มันก็แย่สิ!"แคสพูด"ลำแสงเทวะขั้น5"แคสร่ายเวทพยายามถ่วงเวลา

"พลังจะไม่เหลือแล้ว แฮ่ก แฮ่ก!"เคนจิพูดด้วยความเหนื่อย"ย้ากกกกกกกกกกกก"ชุโคะยังคงไล่ฟันไอซซี่ต่อไป(มันไม่เหนื่อยหรอวะ- -)"กระบี่ชั้นจะหักแล้ว"โซรุพูด

"อัคคีทำลายล้าง!!"อารูสร่ายเวทใส่พวกไอซซี่"กริ้สสสสสสสส"ไอซซี่สีเขียวร้องอย่างทุลนทีลาย"พวกแก!"ไอซซี่ทั้ง2โกรธ

ด้านเจ๊คิว(สอบครั้งนี้ทำไมช้าจังวะ-*-)

"แฮกๆ เลือดมันจะหมดแล้วอีกนิดเดียวเท่านั้น"คิวหอบอย่างแรงเพราะบััฟจะหมดแล้วเวทก็น้อย"ก๊าซ!!"อัศวินปีศษจพุ่งดาบหมายจะฟัดคิวแต่มีบางอย่างขึ้นมา"เซ็ตนักล่าวิญญาณ เ็ป็นไปไม่ได้"อัศวินปีศาจพูดออกมาแล้วดิ้นทุลนทุลาย"หึ เครื่องรางของแม่กับพ่อคือสิ่งนี้เองหรอ"คิวพูดออกมา และเซ็ตนักล่าวิญญาณที่มีสีดำขลึบน่าเกรงขาม

"ลาก่อนนะ ขอบคุณที่ช่วยฝึกฝนข้า"คิวอำลาอัศวินปีศาจก่อนที่จะใช้อัสนีบาตโจมตีลงไป"สำเร็จแล้ว!!"เรน่าพูด"พ่อไปนี้ข้าขอแต่งตั้งฝห้เจ้าเป็นวอล็อค รับไปพลังของวอล็อค"เรน่าร่ายเวทให้คิวแล้วมีประกาศว่า

"ยินดีต้อนรับ คิวล่า โนว่า สู่สมาคมวอล็อค"

rockkey19

ตอนที่9 แค่ทำลายแต่มันไม่จบ!

"แฮ่ก แฮ่ก!! คิวทำสำเร็จแล้วหรอ"เคนจิพูด 'กรอบ!! แกรบ กึกๆ'ผนึกเวทดำเริ่มแล้วแตกสลาย"กริ๊สสสส!ไม่นะไม่"ไอซซี่สีฟ้าร้องขึ้นก่อนที่ร่างของเธอจะสลายไป~~"สำเร็จ"อารูสพูด

"ทุกคน! เป็นยังไงบ้างครับ"คิววิ่งออกมา ชุดของเขาเปลี่ยนไป เป็นวอล็อค"แล้วสกิลล่ะ"โลนีซ่าถาม"รู้สึกว่าผมจะใช้ได้ทันทีที่เปลี่ยน"คิวเองก็งงเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น แต่เมืองเริ่มมีหิมะเหมือนเดิม

"พวกแก๊!!มาทำให้ที่นี่กลับเป็นเหมือนเดิม ภัยให้ไม่ได้!"ชายปริศนา5พูดแล้วถอดผ้าคลุมออก"ค...เคง สุด สุด"คิวพูดออกมาด้วยความตกใจเพราะเคง สุด สุดคือผู้เฝ้าประตูของท่านเซอร์อเล็กซ์ ส่วนอารูสก็ตกใจ

"หึหึ ไอเซอร์บ้าบอนั่นข้าจับมันไว้แล้วทำเป็นว่ามันตาย ตอนนี้โจนาธานขึ้นแทนแล้วไง"เคง สุด สุดเผยแผนการออกมา"เห้ยๆ บอกง่ายไปมั้ย"โซรุพูด

"หึ! ยังไงซะแกก็ต้องตาย เสียงคำรามศัตอสูร!!"เคง สุด สุดคำรามออกมาเสียงดังลั่น"อึ่ก"ชุโคะรับเสียงยังไม่ไหว"งั้นหรอครับ แต่ผมขอทดลองกับคุณหน่อย สาปเป็นใบ้!!"คิวสาปใส่เคง สุด สุดด้วยพลังที่ได้รับ"...."เคง สุด สุดพูดไม่ออกเป็นใบ้ไม่สามารถโจมตีได้

".....!!"มันพูดออกมาไม่ได้แต่มันก็ยังโจมตีด้วยขวานอันทรงพลัง"แรงขนาดนี้ อาภรณ์แห่งอาทรัม"ในชั่วพริบตา เคง สุด สุดก็อ่อนแรงแบกขวานไม่ขึ้น แต่ร่างกายพร้อมรับอาุวุธ

"แกน่ะ โดนคำสาปแล้ว เจอนี่เขี้ยวรัติกาล!!"คิวร่ายเวทใส่ด้วยเขี้ยวดำพุ่งทำลายคำสาป ขวานและเกราะของเคง สุด สุดแตกกระจายและมีเสียงว่า"โฮ้กกกกกกกกก!!"ซึ่งเป็นเสียงของเคง สุด สุดก่อนตายถึงจะโดนคำสาปแต่คงแรงมาก

"ทุกคนครับ เป็นยังไงมั่ง"คิววิ่งไปหาทุกคน รู้สึกว่าการคำรามมันจะสร้างผลต่อพวกแสงไม่ใช่มืดอย่างวอล็อค"หมดสภาพเลย อ่อนเพลียไปหมด"ราคุพูด"ขอบใจนะ"ไอซซี่ลอยมาขอบคุณทุกคนและมอบอาวุธให้

ชุโคะได้'ดาบคู่น้ำแข็ง' ราคุได้'คทาสุริยา' สิชิได้'ปืนทองแดง' โซรุได้'ปืนเหล็ก' แคสได้'คทาแห่งพืช' เคนจิได้'ดาบไฟ' แคสได้'คทาแห่งการสาป'

ผลของไอเทม
ดาบคู่น้ำแข็ง-สามารถร่ายเวทน้ำแข็งได้นิดหน่อย
คทาสุริยา-ฟาดใครจะมีโอกาสโดนเผา หรือโดนแสง
ปืนทองแดง-ใช้พลังงานไฟฟ้าได้
ฟืนเหล็ก-ยิงไกล ทนทาน
คทาแห่งพืช-สร้างพืชออกมาป้องกัน
ดาบไฟ-โจมตีเป็นไฟ
คทาแห่งการสาป-สาปแรง เวลานาน

"ต่อไป.............คือเรดคลิฟ"อารูสพูด"ท....ท่านครับ"โลนีซ่าได้สติ

rockkey19

ตอนที่10 ทะเลเห็ดและอคาเดมีที่ทรยศ
หลังจากสู้ที่วินโดเนียได้ไม่นาน อารูสได้มีนักรบเพิ่มขึ้น เป็นชาปชูตเตอร์ 12คน วิซาร์ค6คน เครลิค 8คน วอล็อค8(รวมคิว) เซนจูเรี่ยน 35คน เบอร์เซอเกอร์ 11คน เบลดมาสเตอร์ 4คน พาลาดิน3(รวมโลนีซ่า) เทรชฮันเตอร์อีก 7คน

"มีกำลังพลเพิ่มขึ้นคราวนี้ หวังว่าคงมีแต่เจ็บนะ"โลนีซ่าพูดขึ้นขณะเดินทาง"ตั้งแคมป์ตรงนี้แหละ"อารูสพูด"มีกำลังพลแล้วมันจะยากขึ้นนะ"คิวพูดเพราะเข้าใจดีว่า มีพลต้องเตรียมเสบียง แคมป์อีกมากมาย"ว้าววว~เห็ดสีชมพู~~"ราคุพูด"เห็ด...ชมพูหรอ"สิชิคิด

"นี่เเน่ะ~~เด็ดซะเลย"ราคุพูดขณะที่จะดึงเห็ด"เห็ด..ชมพู อ๊ะ!!ราคุถอยออกมา เร็วเข้า!!!"สิชิตะโกนด้วยความตกใจแล้วไปจับราคุแต่ว่า สายไปแล้วราคุจับเห็ด เพราะแรงดึงเห็ดจึงหลุดออกมา

"กี๊~~"เห็ดที่อยู่แถวนั้นกลายเป็นฟังกี้และฟังกัซ"แย่แล้ว!มันจะโจมตี"โซรุตะโกน"พลทั้งหมด โจมตีเลย!"โลนีซ่าสั่งพลตั้งรับแล้วโจมตีใส่พวกเห็ด แต่เพราะมีควันทำให้บางคนสลบ ลดแม่นยำยากที่จะมองเห็น

"ดูนั่นครับ!"เบอร์เซอร์เกอร์คนหนึ่งพูดขึ้นแล้วชี้นิ้วไปทางทะเล"อะไรน่ะ"แคสมองดู ทะเลนั้นมีแต่เห็ดและเห็ดและเห็ด(ย้ำอะไรนักหนาวะ)

"โอ้! แขกงั้นรึ ว่าแต่แขกดอยรึปล่าว"บุลคลปริศนา3พูดขึ้น"เสียงนี้ คุ้นๆนะ"คิวพูดออกมา"หรือว่า ผู้หญิงนี่คือ...!!"ชุโคะตะโกนออกมา"ชั้นชื่อว่า เมียร์ไงฮิฮิ"เมียร์ถอดผ้าคลุมออก"เมียร์ ทำไมทำอย่างนี้"อารูสพูด

"เบื่อไงล่ะ ชั้นเลยจัดการรวบทุกคนไว้ในคุก!!แล้วก็เอาสินค้าทั้งหมดมาให้สมาคม ส่วนของที่ขายน่ะที่จรืงมันทำจากหญ้า!!"เมียร์พูดบอกแผนการเพื่อให้ทุกคนตกใจ"แย่แล้ว ถ้างั้น....."ชุโคะไม่ทันพูดจบ ก็มีสิ่งที่อยู่ตรงหน้าเขาแล้ว

"ผ.....ผู้เฒ่าเห็ดหอม"

ติดตมตอนต่อไป

rockkey19

ตอนที่11 ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้!!

"ม...ไม่ใช่ สีม่วงมียันต์คล้ายฟังกูลซ์"คิวพูด"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้ไง ฮิฮิ"เมียร์พูด"โอ~~ควันผี จงมารวมตัว"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้เริ่มร่ายเวทจู่ๆควันที่อยู่แถบนั้น มารวมกันในคทา

"พลังของผีพรายคือพลังของข้า ข้าขอใช้ โดโดเรีย"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้ร่ายเวทแล้วมีคัวนพิษออกมา มันคมมากใครโดนแล้วจะเหมือนถูกเล็บหมาป่าข่วนเลยก็ว่าได้

"ผู้นำสารแห่งความมืด"คิวร่ายเวทสร้างมังกรดำออกมา'ฟู่ ฟู่ ฟู่!'ละอองสีม่วงเข้มออกมาจากปากมังกร มันทำบายพิษ พวกวอล็อคเห็นแล้วจึงทำตามเพื่อระงับควันพิษ

"สุริยาสา ดแสง"ราคุร่ายเวท แสงค่อยๆละลายควันไป"อ้ากกกกกก พวกแกทำลายควันของข้ารึ"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้พูดด้วยความโกรธ"รับไป คมพิษสสาร"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้ร่ายเวทโจมตีออกมาคล้ายลูกธนูโจมตีมาในแนวนอน

"แตงกวาเอ๋ย จงออกมา"แคสใช้พลังของคทาแห่งพืช"แก แก แกต้องตายย้ากกกกกก!!"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้บ้าคลั่งไล่ฟาดนักรบบาดเจ็บกันมากพอสมควรพลังของมันเพิ่มขึ้น

"แย่แล้ว บอสแบบนี้ต้องแก้ด้วยบอส"เคนจิพูดขึ้นมาพร้อมกับหลบ"ถ้างั้น ข้าช่วยได้มั้ย"ผู้เฒ่าเห็ดหอมพูดขึ้น"แก!มาจากไหน"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้ร้อง

"เหล่าเห็ดเอ๋ย ระดมพลเลย"ผู้เฒ่าเห็ดหอมระดมเห็ดมาโจมตี"ฟังกี้ ฟังกัซไปตอบโต้มัน"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้ร่ายเวทแต่ไม่ไ่ด้ผลเพราะฟังกี้และฟังกัซคือธาตุไม้ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้คือธาตุมืด

"แก! ไอพวกฟังกูลชั้นต่ำออกมา"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้เรียกพวกเห็ดซอมบี้ที่ผุดขึ้นมาจากผืนดิน"บิ กิ กี๊~"เสียงร้องของมันชวนขนลูกมันคล้ายคนตายที่คืนชีพขึ้นมา

"ยิงมันเลย เหล่าทหาร"โซรุพูดขึ้นและระดมยิง"เทรชฮันเตอร์ทั้งหมดเตรียมตัวจู่โจม"สิชิก็สั่งหน่วย"ไปเลย ดาบของข้า ดาบผ่าอากาศ"ชุโคะเองก็เลือดร้อนขึ้นมาทันที

"พวกแก ข้าจะฆ่าพวกแกให้ตายพร้อมกับข้า ลาก่อน"ผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้พูดแล้วก็ฟุบตัวลงตัวเริ่มละลายมีกลิ่นเหม็น"อั่กๆ"ชาปขูเตอร์บางคนเจอพิษไปถึงกับสลบ"แย่แล้วล่ะ ถ้าปล่อยไว้ทุกคนจะตายหมด"ผู้เฒ่าเห็ดหอมพูด"ทำยังไงดีครับ"คิวถาม"มีทางเดียวคือนำน้ำบริสุทธ์มาราดศพมัน"ผู้เฒ่าเห็ดหอมพูด

"แต่มันมีเห็ด ทำไงดีครับ"คิวพดขึ้นพร้อมเริ่มเพลีย"งั้นเจ้านั่งหัวข้า ข้าจะลอยน้ำไปเอง""ค....ครับ"คิวตอบแต่ร่างกายอ่อนเพลียมาก"จ๋อม จ๋อม"เสียงว่ายน้ำดังขึ้น"ตรงนี้แหละ น้ำบริสุทธิ์"ผู้เฒ่าเห็ดหอมบอก"หมวกเห็ดคงเอามาเป็นขันได้นะ"คิวพูดแล้วตักน้ำมา"แค่ก แค่ก"แคสและเคนจิเริ่มไอ พวกเครลิคนันก็เพลียด้วย

"มาแล้วครับ น้ำทะเลบริสุทธิ์"คิววิ่งมาแต่สะดุดเห็ดล้ม"ว้ากกกกกก!!"คิวร้อง แต่โชคดีที่หมวกเห็นกระเด็นไปโดนศพผู้เฒ่าเห็ดซอมบี้เข้าพอดี กลิ่นเริ่มจาง ทุกคนก็ฟื้น

"กริ้สสสสสสสสสสสสสสสสสส!! แก แก แก! ทำแผนชั้นเสีย กริ้สสสสสสสสสสสสสสสส!!"เมียร์ร้องสุดจิ๊ด วงแหวนเวทดำก็ปรากฎขึ้น

ติดตามตอนต่อไปจ๊า