GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

((วิซาร์ด)) คู่หูคู่โหด กระทู้ที่วิซาร์ดทุกคนไม่ควรจะพลาด

น่ารักเนาะ

• Jr. Member
  • **
ใครเคยใช้ โล่พสุธา 94 บ้างครับ กับ โล่02  อันไหนดีกว่า   g#017 g#017
02 จุ6 กันโป๊ะได้ดีกว่าครับ ส่วนพสุทาดีเฉพาะตอนบัฟ ส่วนตัว02จุ6ดีกว่าครับ

ถ้าจะสอบถามเรื่องวิซาร์ดต้องกระทู้นี้เท่านั้นได้รับความรู้จากผู้นำด้านวิซาร์ดอย่างแท้จริงจากเซิฟวุ้นสวรรค์

Mujina

• Newbie
  • *
  • องเมียวผู้รักการพาเวล(21-61@ใต้พิภพ)
    • Mujina Knowledge Blog
สอบถามหน่อยค่าาา ฮิฮิ
ต้องทำยังไงถึงจะเท่เหมือนพี่ๆทั้งสองล่ะค้าาาา

g#029 g#029
เอ่อ มันทำยากนะครับต้องหล่อละเท่ตั้งแต่เกิดถึงจะทำได้  woon_sunny woon_sunny woon_sunny
G#007

555

• **
  • โลกคือหนังสือเล่มใหญ่เล่มหนึ่ง ผู้ที่ไม่ออกจากบ้าน ย่อมอ่านหน้าเดียวเท่านั้น
ขอถามหนอ่ยนะครับ ระหว่าง โล่หายนะ กับ โล่สะกดเวท อันไหนดีกว่ากันครับ

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ช่วงนี้ยังให้คำแนะนำไม่ค่อยได้ ให้เพื่อนๆคนอื่นมาแนะนำก่อนเน้อ  ยังไม่เทพไม่อยากแนะนำใคร 55555

น่ารักเนาะ

• **
ขอถามหนอ่ยนะครับ ระหว่าง โล่หายนะ กับ โล่สะกดเวท อันไหนดีกว่ากันครับ
ผมว่าโล่หายนะเทพกว่านะ

ถ้าจะสอบถามเรื่องวิซาร์ดต้องกระทู้นี้เท่านั้นได้รับความรู้จากผู้นำด้านวิซาร์ดอย่างแท้จริงจากเซิฟวุ้นสวรรค์

น่ารักเนาะ

• **
จะเล่นสาย    เพลิงอัศนีบาต + น้ำ    ขอวิธีอัฟ สกิวหน่อย งับ ผม  g#001
เอาจริงดิสายนี้ เพลิง+น้ำ ไม่เอาดินเลยใช่ไหมมันก็ไม่มีเปิดเกราะอะสิแต่ถ้าจะเรียนจริงๆก็เรียนได้

ศาสตรแห่งมหาเวท 5
สะกดเวลา 5
เกราะเวท 5
พลังอควา 1
พลังอิคนัส 1
พลังแห่งเวนทัส 1
สัมผัสแห่งเวนทัส 3
สัมผัสแห่งอิคนัส 3
เพลิงอัศนีบาต 5
สัมผัสแห่งอควา 3
หอกวารี 5
สายลม 3

xxxxxxxxxx

• **
  • www.facebook.com
ดีคนละแบบค่ะ โล่เทพหายนะเพิ่มเลือดไปอีก500 โล่สะกดเวทกดเพิ่มกันเวท300+30

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
อยากรู้ว่าเวลาเจอเบลดทำไงดีครับ โดนผ่าทีไร50-50ถ้าเลือดไม่แหว่งก็ร่วงลงไปเลย แนะนำสูตรลับเด็ดๆด้วยนะครับ(ผมเล่นสายเพลิงอัศนีบาต)  g#006

น่ารักเนาะ

• **
อยากรู้ว่าเวลาเจอเบลดทำไงดีครับ โดนผ่าทีไร50-50ถ้าเลือดไม่แหว่งก็ร่วงลงไปเลย แนะนำสูตรลับเด็ดๆด้วยนะครับ(ผมเล่นสายเพลิงอัศนีบาต)  g#006
ใช้คำสาปแห่งหมอกให้ไวก่อนที่จะโดนเบลดพุ่งมากรงหรือพลังน้ำแข็งให้เบลดอยู่นิ่งและจบด้วยเพลิง หรือธรณีก่อนเพลิงเพื่อความชัวร์ครับ

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
ใช้คำสาปแห่งหมอกให้ไวก่อนที่จะโดนเบลดพุ่งมากรงหรือพลังน้ำแข็งให้เบลดอยู่นิ่งและจบด้วยเพลิง หรือธรณีก่อนเพลิงเพื่อความชัวร์ครับ

เอ่อ คือ 1 ผมเล่นสายคฑาโล่ (ไม้99ไม่ค่อยเห็นในเซิฟหน้าหนังสือ)
2 เบลด ส่วนใหญ่เบลด3ดาบ พุ่ง ผ่า พิโรธ ตามสเตปซึ่งผมก็เคยเล่ยเบลดมาแล้วเบลดนั้นประชิดกดผ่าได้วิคือ50-50แล้ว เลยไม่ค่อยรู้ทางแก้เท่าไหร่ยิ่งเบลดมีพิโรธมาพร้อมผ่า เจอแค่2ดอกก็นอนแล้วไม่ถึงดอกสุดท้ายอ่ะครับ

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

เอ่อ คือ 1 ผมเล่นสายคฑาโล่ (ไม้99ไม่ค่อยเห็นในเซิฟหน้าหนังสือ)
2 เบลด ส่วนใหญ่เบลด3ดาบ พุ่ง ผ่า พิโรธ ตามสเตปซึ่งผมก็เคยเล่ยเบลดมาแล้วเบลดนั้นประชิดกดผ่าได้วิคือ50-50แล้ว เลยไม่ค่อยรู้ทางแก้เท่าไหร่ยิ่งเบลดมีพิโรธมาพร้อมผ่า เจอแค่2ดอกก็นอนแล้วไม่ถึงดอกสุดท้ายอ่ะครับ
เทคนิคอยู่ที่ตัวเรา ค้นหามันให้เจอ อิอิ เดี่ยวชนะหมดเดี่ยวโดนว่าวิโกงอีก

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b

เน้นตรง MP ให้เกราะเวทย์ดูดซับ + กับติดโล่ดอกแรกก็อาจจะรอด (ถ้าไม่ติดดาเมจม่วง) ทำกันมึนให้ซัก 80%+ แล้วก็ สัมผัสก่อน หรือระดมพสุธาเลยก็ได้คับผม  woon_yes