GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เอฟเฟคใหม่ ไม่โดนใจคนตีบวกมียศน้อย

gtc4222

• Jr. Member
  • **
คือ ขอแสดงความเห็นนะครับ   สำหรับเอฟเฟคยศรวมของ ยศของในตัว
1.คิดว่าอย่ามีดีกว่าครับ เพราะจะแสดงความไม่เทพ(กาก)ของตนให้ผู้อื่นได้รู้
2.ถ้าจะมีให้ลงลึกในรายละเอียดมากกว่านี้ คือ อยากให้เพิ่มตัวเลือกของเกมไปเลย(น่าจะยากไป)
3.อยากให้เป็นการใช้ทักษะโชว์ออฟ(อะไรประมาณนั้น)ใครอยากให้เห็นก็โชว์ผู้เล่นอื่นได้หมด ใครไม่อยากให้เห็นก็งดออกสื่อ
4.คิดว่ามันทำให้เปลืองทรัพยากรของคอมผู้เล่นบางคน
5.การปิดเอฟเฟกส์ทำให้ไม่สามารถเอฟเฟกซ์ที่สวยงามของทักษะอื่นๆ ได้(ซึ่งตัวผมเองอยากให้เห็น)

จึงเสนอว่าอยากให้ปรับใหม่หรือไม่ก็เอาออกไปดีกว่าครับ

ขอความเห็นจากเพื่อนๆ และจาก จี ด้วยครับ

ปิศาจ

• Full Member
เคยถามแล้วเขาบอกว่าปิดได้  ไม่รู้เหมือนกันว่าปิด เอฟแล้วคนอื่นจะเห็นหรือเปล่าไม่ได้ลอง

ผีอำเขาระบบจริงแล้ว  ใครจุ 6 รอบ ใส่ของเทพๆ ลงแบทไปแพ้พวกไม่จุ  ยศต่ำฆ่านี้โดนทับถมตายเลย

บทสัมภาษณ์ คนจุ 6 รอบ
ผมถาม : จุ 6 รอบนี้มีสีแดงๆเท่ห์ดีเนอะ
น้องคนหนึ่งตอบ : หนูก็มีตัวจุ 6 รอบ  แต่ไม่ค่อยชอบเล่น
ผมถาม : ทำไมไม่เอาตัวจุ 6 รอบมาลงแบทหละเห็นชอบเอาตัวไม่จุมาเล่น
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็พอเอามาเล่น  สายฟ้าแดงๆ มันเหมือนดึงดูดพวกเกรียน โดนรุมตีตลอดเลย 
ผมถาม : อ้าวไม่ดีเหรอ ดีออก จะได้ฝึกฝีมือ
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็นะ พอโดนรุม เราฆ่าไปกี่ตัวมันก็ธรรมดา   แต่พอมีคนฆ่าเราได้จะโดนทับถม เช่น "กระจอกหวะ จุ 6 รอบ  กุ ไม่จุก็ฆ่าได้ ..."  ทั้งที่เราสู้กับตัวอื่นพลังเหลือไม่กี่ร้อย โดนมันตีทีเดียวโดนถับถมเหมือนเราไป  ทำร้ายญาติฝ่ายไหนเขาเลย  จะให้ไม่ต้องสนใจก็พอได้อะนะ แต่เจอแบบนี้ตลอดก็เซงเหมือนกัน  ประกาศซะทั่วว่าเรากากอย่างโน้นอย่างนี้ ...

* เขาระบายมาอีกเพียบ  เราก็ถามต่อไม่ออก  และนี้แหละเหุตผลที่ผมไม่ยอมจุ 6 รอบ  ให้มีเอฟเฟคสีแดง หุหุ
คราวนี้ ระบบผีอำมาอีก  ต้องไปหาซื้อของกุลีมาใส่ซะแล้ว
ไม่มีระบบปิดเหรอเอฟเฟคอะ  บางคนเขาก็ไม่อยากเปิดให้คนอื่นรู้เรื่องระดับของนะนั่น
สำหรับระบบเอฟเฟคการตีบวกสามารถปิดได้เหมือนการปิดเอฟเฟคทั่วไปเลยครับผม
ยังไงก็ลองดูกันก่อนนะครับ  g#017 g#017
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • **
ถ้าเราปิดเอฟเรา คนอื่นก็ยังเห็นของเราอยู่ดีอะคะ ถ้าเค้าเปิดเอฟ

gtc4222

• **
ถ้าเราปิดเอฟเรา คนอื่นก็ยังเห็นของเราอยู่ดีอะคะ ถ้าเค้าเปิดเอฟ
ใช่คับ แถมเราปิดเอเฟกต์ไปก็ไม่เห็นเอฟเฟกต์ทักษะที่อยากเห็นอีก แย่ๆๆๆๆๆๆ

มารศาสตรา

ถึงเราจะปิดเอฟเฟคแต่ถ้าคนอื่นเปิด ก็น่าจะเห็นอยู่นะ

gtc4222

• **

ปิศาจ

ผมก็ว่าเห็น  แต่เห็นครูอู๋ยแกบอกว่าปิดได้  เลยไม่ได้ทักท้วงอะไร
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

nightjusmin

จริงๆน่าจะมีลำกับชั้นยศมากกว่านี้ อาจจะไม่ต้องถึงกับมีค่าเฉลี่ยของทุกยศ แต่น่าจะมีลำดับยศที่มากกว่านี้สักหน่อย อย่างเช่นใส่คหทั้งตัวกับใส่เสทั้งตัวเนี่ย กลับได้ยศคหเท่ากัน ทั้งๆที่มันก็ต่างกันเยอะนะไอคหกับเสทั้งตัวเนี่ย คนใส่เสทั้งตัวจะมีความรู้สึกว่ามัน...เอิ่ม
//Me แก้ผ้าในบัดดล ทีนี้แหละมันก็ไม่โชว์สักยศแระ คิคิ
 woon_555 woon_555 woon_555

pop_999

ใส่ของ โชว์ เอฟเฟค จักร โดน พวก เอฟเฟค กุลี แบกข้าวสาร ยิงสกิล สลายเกราะ ไป จะทุเรศไหม อะคับ  #038

เอฟเฟค เทพไปก็เท่านั้น ถ้า มันช่วยให้กัน สกิล สลายเกราะของอาชีพ บ้างอาชีพ ไม่ได้ ถึงแม้ เค้าจะใส่ของเอฟเฟคแค่กุลีก็ตาม

ความเป็นเทพ เหลือ 0    g#023

Harry Potter

• Newbie
  • *
วิธีแก้ไขเบื้องต้น

1. ตีบวกเพิ่ม
2. ถ้าอยู่ในที่สาธารณะเอาของออก ให้แต้มไม่ถึงยศกุลีก็ไม่มีเอฟเฟกแล้ว
3. ปิดเอฟเฟก
4. เป็นตัวของตัวเองไม่ต้องไปอายใคร ไม่ต้องสนใจ ไม่เกิดการเปรียบเทียบ
5. ทำใจ เดี๋ยวก็ชินไปเอง

... g#011

g#017

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
จริงๆน่าจะมีลำกับชั้นยศมากกว่านี้ อาจจะไม่ต้องถึงกับมีค่าเฉลี่ยของทุกยศ แต่น่าจะมีลำดับยศที่มากกว่านี้สักหน่อย อย่างเช่นใส่คหทั้งตัวกับใส่เสทั้งตัวเนี่ย กลับได้ยศคหเท่ากัน ทั้งๆที่มันก็ต่างกันเยอะนะไอคหกับเสทั้งตัวเนี่ย คนใส่เสทั้งตัวจะมีความรู้สึกว่ามัน...เอิ่ม
//Me แก้ผ้าในบัดดล ทีนี้แหละมันก็ไม่โชว์สักยศแระ คิคิ
 woon_555 woon_555 woon_555

อันนี้ถูกเลยอะ เห็นด้วย แบบว่า เราใส่เสอะมันขึ้นแค่คห- -
ดูทุเรศไปเลย คหบดีแล้วไปอุปราชเนี่ยมันต่างกันเยอะไปมั้ง

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

gtc4222

• **
วิธีแก้ไขเบื้องต้น

1. ตีบวกเพิ่ม
2. ถ้าอยู่ในที่สาธารณะเอาของออก ให้แต้มไม่ถึงยศกุลีก็ไม่มีเอฟเฟกแล้ว
3. ปิดเอฟเฟก
4. เป็นตัวของตัวเองไม่ต้องไปอายใคร ไม่ต้องสนใจ ไม่เกิดการเปรียบเทียบ
5. ทำใจ เดี๋ยวก็ชินไปเอง

... g#011

g#017
แน่นอนครับต้องทำใจครับ

<Action!>OporZii[Sv.PK]

• **
  • เราเดินมาไกลแล้วก็ต้องเดินต่อไปอย่าคิดที่จะกลับเด็ดขาด
ตอนนั้นหนูเห็นคนพูดว่า มองหน้าอะไรไอ่กุลีด้วยล่ะค่ะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อยากเห็นเอฟเฟค ก็เปิดสิครับ แต่ถ้ามันแลค ก็อดเห็น  woon_sad1