GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาทำภารกิจที่คาดผมหูกระต่ายน่ารักๆ กัน >..<

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
มาทำภารกิจที่คาดผมหูกระต่ายน่ารักๆ กัน >..<

วันนี้เรามีภารกิจทำไอเทมน่ารักๆ มาฝากเพื่อนๆ อีกแล้วนั้นก็คือ ภารกิจทำที่คาดผมหูกระต่ายนั้นเอง อยากได้กันแล้วละสิ อ่านรายละเอียดด้านในได้เลย

ก่อนอื่นให้เพื่อนๆ เดินทางไปที่หมู่บ้านวิดเดิลวู้ด คุยกับ กิน นา เคง เพื่อรับภารกิจทำที่คาดผมหูกระต่าย

คุยเสร็จแล้วจะได้รับภารกิจ งานตัดเย็บ รายละเอียดวัตถุดิบมีดังนี้
1. ขนนุ่ม 200 ชิ้น หาได้จาก ลูกร็อค, ร็อค, พิกม่า และคาร์เตอร์
2. ขนนัล 50 ชิ้น หาได้จาก นักรบชาวนัล
3. ที่คาดผม 1 ชิ้น หาได้จาก ลูกโทรล และโทรล

เมื่อหาวัตถุดิบครบแล้ว ให้กลับไปคุย กิน นา เคง แต่มีข้อแม้ว่าจะต้องใส่ที่คาดผมคุย ก็จะได้รับที่คาดผมหูกระต่ายเป็นรางวัล ผู้ชายก็ใส่ได้นะ ^^

และที่พิเศษยิ่งกว่าคือ สามารถนำที่คาดผมหูกระต่ายสีขาวน่ารักๆ ไปย้อมสีให้เป็นสีดำได้อีกด้วย รับภารกิจที่ กิน นา เคง เหมือนเดิม

วัตถุดิบมีดังนี้
1. น้ำมันดิบ 50 ชิ้น หาได้จาก วุ้นทาร์
2. ถ่านหิน 100 ชิ้น  หาได้จาก มอนสเตอร์ประเภท โกเลม

เมื่อหาวัตถุดิบได้ครบแล้ว ให้กลับส่งภารกิจ อย่าลืมใส่ที่คาดผมหูกระต่ายด้วยละ กิน นา เคง
จะย้อมสีที่คาดผมหูกระต่ายเป็นสีดำให้ ก็ดูเท่ไปอีกแบบ

เป็นอย่างไรบ้างครับกับภารกิจทำที่คาดผมหูกระต่าย และย้อมสี ด้วยวัตถุดิบที่สามารถหาดรอปได้จากมอนสเตอร์ระดับต่ำ ไม่ยากเลยใช่มั้ย ถึงแม้วัตถุดิบอาจจะใช้หลายชิ้นสักหน่อย แต่ก็คุ้มค่ากับที่คาดผมน่ารักๆ แบบนี้ ^^

Source: มาทำภารกิจที่คาดผมหูกระต่ายน่ารักๆ กัน >..<

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

nightjusmin

• Full Member

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
มันเหมือนอันที่ดรอปแร็บบี้ป่ะ  g#025 g#025
ไม่เหมือน อันนั้น เห็นหน้าเห็นตา อันนี้เห็นแค่หู  #038

Coud™

woon_yes
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
มันเหมือนอันที่ดรอปแร็บบี้ป่ะ  g#025 g#025
ไม่เหมือน อันนั้น เห็นหน้าเห็นตา อันนี้เห็นแค่หู  #038
เหมือนค่ะ
ที่ดรอปจากแรบบี้มี2แบบค่ะ
อันนี้มันจะสุ่มดรอปเข้าตัวเลยค่ะ woon_yes woon_yes

.P a t c h a :)

g#019 g#019 g#019

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

FRIendSHIp

• Bowie Lam bikini. :3
  • I Love Me
ย้อมเป็นสีดำ ลำบากใจ  g#013    ถ่านหิน100 นํ้ามันดิบ50   g#015   โอ้แม่เจ้า!!

ยู้ฮู้ววว~~//

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
เห็นเควสนี้แล้วนึกถึงสมัยยังสาวๆ   g#001 g#001 g#001

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!