GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากรู้ว่าผิดตรงไหน ??

# Зρ_ησω

• Full Member
  • ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

จากกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=18521.0

ตัวละคร oOMessiOo ผิดตรงไหนหรอครับ

เท่าที่อ่านดู คำว่า เอาไร เป็นประโยคคำถาม ที่ถามตัวละคร oOo.Nz..lovely.oOo ว่าในประโยคที่พูดว่า " พอคุยเสร็จ มันดันบอกไม่เอา "

และ ตัวละคร oOMessiOo ตอบว่า อืมๆ  เด็กอนุบาลอ่านก็รู้ ว่าไม่ได้เอา แต่มันหมายถึงอาการรับรู้ ว่าเข้าใจในสิ่งที่พูดแล้ว

ถามจิง ผิดตรงไหนหรอคับ ?

# Зρ_ησω 

tepskaw

• Newbie
  • *
ใช่คับผมอยากรู้ว่าผิดตรงไหน จีอายุเท่าไรคับ มีสภาวะความคิดน้อยกว่าเด็กอนุบาลรึไงคับ ถึงแยกแยะไม่ออกว่าไหนผิดไม่ผิด บอกตรงเลยนะครับว่า ใช้ส่วนไหนคิดคับ (คงรู้นะว่าจะพุดอาราย)

вιiz

• Jr. Member
  • **
  • Adam Levine ♥
ผิดตรงคุยเรื่องซื้อเงิน m ละมั้ง  เขาคงไม่ให้พูด  g#018 g#018

concept

• Newbie
  • *
ผมก็อ่านดูมันแค่อยากรู้ว่าคุยไรกัน แล้วอีกคนบอกละมันตอบ อืมๆ คือรับรู้ แบบนี้ก็ผิดด้วยหรอ

tepchet

• Newbie
  • *
จีเอ็มรุ่นนี้แมร่งไม่มีหัวคิดคับ ปัญญาอ่อนมากคับ ไม่อายเด็กอนุบาลบ้างหรอครับ อยากรู้จริงมาทำงานนี้ได้ยังไงอะ เอาไก่ไปแลกมาหรือครับ หรือใช้ความสามารถ แต่ผมไม่ไม่ได้ใช้ความสามารถแน่นอน ไม่งั้นเรื่องแบบนี้คงไม่เกินขึ้น g#035 g#035

вιiz

• **
  • Adam Levine ♥

-_panda_-

ยังงี้ไปพูด อืมๆ กลางตลาดตอนที่มีคนประกาศซื้อขายแบบผิดกฎ มันก็ผิดอ่ะสิ
  แล้วดูในรูป คนซื้อขายเค้าคุยกับใครคุณรู้มั้ย แล้วคนที่พูด อืมๆ คุยกับใครคุณรู้มั้ย
  การสนทนาโดยใช้การพิม มันตีความหมายได้หลายอย่างหลายอารม
  แต่คนที่ตัดสินใครผิดใครถูก อ่านข้อความสนทนาแล้วตัดสินได้แค่นี้ ย้อนกลับไปเรียนตอนอนุบาลใหม่เถอะครับ

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
สงสัยจีอ่านหนังสือไม่ออกหรือ ทำความเข้าใจไม่เป็น เห็นหัวข้อเงินเอ็มก็ส่งคุกอย่างเดียว   g#035

messi191

• Newbie
  • *
 woon_angry woon_angry การจะลงโทษใครสักคน เราต้องดูให้ดีก่อนถึงจะลงโ ทษได้  แต่นี่ลงโทษได้มั่วมาก  จีเอมโคตรแย่เลย woon_angry woon_angry

messi191

• Newbie
  • *
 woon_angry woon_angry woon_angry จีเอมเห็นoOMessiOo มันซื้อหรอ มันเป็นแค่เรื่องเล่าสู่กันฟัง ลงโทษมั่วๆแบบนี้ปัญญาอ่อนป่าว g#035 g#035 g#035

kear

• Newbie
  • *
ตัดสินยังไง ไม่เข้าใจ ดูแลกฎแบบนี้เกมใกล้เจ๊งซะแล้วมั้ง

X-Burner

จีเอ็มรุ่นนี้แมร่งไม่มีหัวคิดคับ ปัญญาอ่อนมากคับ ไม่อายเด็กอนุบาลบ้างหรอครับ อยากรู้จริงมาทำงานนี้ได้ยังไงอะ เอาไก่ไปแลกมาหรือครับ หรือใช้ความสามารถ แต่ผมไม่ไม่ได้ใช้ความสามารถแน่นอน ไม่งั้นเรื่องแบบนี้คงไม่เกินขึ้น g#035 g#035

ถูกของท่าน

.