GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรามารู้จัก NPC ตีบวกกันเถอะ !!

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เรามารู้จัก NPC ตีบวกกันเถอะ !!

เพื่อนๆคงเคยรู้สึกว่าตัวเรา หรือไอเทมอาวุธของเราตีมอนเตอร์เบาจัง มอนเตอร์ตายช้าแถมยังตีเราแรงอีกกันมาบ้างใช่ไหมครับ วันนี้ผมเลยจะพาเพื่อนๆไปรู้จักหน้าค่าตาเหล่า NPC ที่จะช่วยให้ปัญหาเหล่านี้ของเพื่อนหมดไปครับ

แน่นอนครับว่าหากมีดเราไม่คมเราก้ต้องลับมีดใช่ไหมครับ เช่นกันครับในโลกอสุราการลับอาวุธให้คมก้คือการตีบวกให้พลังโจมตีของอาวุธนั้นสูงขึ้น หรือหากเกราะเราป้องกันได้น้อย เราก็ยังสามารถไปตีบวกเพิ่มให้พลังการป้องกันนั้นเพิ่มขึ้น วันนี้เราไปทำความรู้จัก NPC ที่จะช่วยเราในเรื่องนี้กันดีกว่าครับ

NPC ตีบวก

คนแรก npc ชื่อ “แคมรี่”เค้าจะยืนอยู่ที่บนเรือ เซาท์เทิร์นไชร์ พิกัด(114 33)ครับ

มาต่อกันที่ npc ชื่อ “แบรี่”อยู่ที่ ป้อมชั่วคราว เดธวอลเล่ย์ พิกัด(8 53) ครับ

ต่อมาก็ npc ชื่อ “โกลรี่”เค้าจะยืนเท่อยู่ที่ เมืองเรดคลิฟ พิกัด(126 13) ครับ

และสุดท้าย npc ชื่อ “ฮาวรี่”จะอยู่ที่ ตลาดเมืองเซาร์เทิรนฟอท พิกัด(22 101) ครับ

เค้าเหล่านี้คือ NPC ที่จะช่วยเพื่อนๆในเรื่องการตีบวกไอเทมครับ ส่วนไอเทมที่ใช้ในการตีบวกต้องใช้สิ่งใดบ้างนั้นเรามาดูกันต่อเที่ยวหน้านะครับ 

Source: เรามารู้จัก NPC ตีบวกกันเถอะ !!

mawinken

• Newbie
  • *
น่าจะแนะนำจำพวก  NPC ปริศนาที่อยู่ตามแผนที่นะครับ woon_5555
 NPC ตีบวก เขารู้หมดแล้วคับ  woon_5555

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
น่าจะเพิ่มว่าใบไหนใส่ช่องไหนไปด้วยเลยนะจะได้ยิ่งละเอียดๆ
เพราะบางคนก็คงยังตีไม่เป็นไม่รู้ว่าต้องใช้อะไรบ้าง

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เต็มที่ก็ได้แค่ +9 ทั้งตัว สุดท้ายก็เหลือ +5 ทั้งตัว แหกมันหมด

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
มันมีแต่คำว่า รี่  อยู่ข้างหลังทุกตัวเลย  g#015

.P a t c h a :)

g#037 g#037 g#037

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด