GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เพิ่มคุณค่าของการจุติตัวละครและระดับการตีบวก

ว่า แล้วไอโครงการ เพิ่มคุณค่าของการจุติตัวละครและระดับการตีบวก จะเสร็จเมื่อไหร่นี่ ไม่มีกำหนดเวลาเหมือนเรื่องเหมืองทองคำขาวที่มีมาแล้วนานๆ ก็หายไปเลย  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ด๋อยน้อยคอยรัก

• Jr. Member
  • **
จุ6 แต่แพ้ไม่จุ ก็มีอยู่แล้ว จะให้ชนะเสมอไปมันก็ไม่ถูก หรือว่าเกมส์นี้มันวัดกันที่จุติเยอะกว่า ของดีกว่าแค่นั้นเองเหรอ อย่าเอาระบบนี้มาให้มันเกิดความเหลื่อมล้ำในเกมส์มากไปกว่านี้เลย ขนาดเรื่องสะท้อนของวอล๊อคยังไม่ทันได้เเก้ไขอะไรให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่นี่เลย เบื่อ อยากรู้จริงๆว่าอัตราส่วนของการชนะในการแบทเทิลเดียวนี้มันเป็นเท่าไหร่ ระหว่าง ของเทพ กะ ใช้ฝีมือ ใช้สมอง เอาไปเอามาจะเป็นเกมส์ที่น่าเบื่อเกมส์นึงเอาซะละ ขนาดเกมส์นอกยังมีการจัดอันดับ มียศ ของก็ไม่ได้ต่างอะไรกันมากเลย จะเน้นไปในส่วนของแฟชั่นมากกว่า เกมส์มันใช้ฝีมือล้วนๆ ไม่ใช่เกมส์ไทย เล่นไม่กี่วัน มีตังส์มีของ ก็เทพเกินพวกเล่นมาเป็นหลายๆปี  g#030

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
จุ6 แต่แพ้ไม่จุ ก็มีอยู่แล้ว จะให้ชนะเสมอไปมันก็ไม่ถูก หรือว่าเกมส์นี้มันวัดกันที่จุติเยอะกว่า ของดีกว่าแค่นั้นเองเหรอ อย่าเอาระบบนี้มาให้มันเกิดความเหลื่อมล้ำในเกมส์มากไปกว่านี้เลย ขนาดเรื่องสะท้อนของวอล๊อคยังไม่ทันได้เเก้ไขอะไรให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่นี่เลย เบื่อ อยากรู้จริงๆว่าอัตราส่วนของการชนะในการแบทเทิลเดียวนี้มันเป็นเท่าไหร่ ระหว่าง ของเทพ กะ ใช้ฝีมือ ใช้สมอง เอาไปเอามาจะเป็นเกมส์ที่น่าเบื่อเกมส์นึงเอาซะละ ขนาดเกมส์นอกยังมีการจัดอันดับ มียศ ของก็ไม่ได้ต่างอะไรกันมากเลย จะเน้นไปในส่วนของแฟชั่นมากกว่า เกมส์มันใช้ฝีมือล้วนๆ ไม่ใช่เกมส์ไทย เล่นไม่กี่วัน มีตังส์มีของ ก็เทพเกินพวกเล่นมาเป็นหลายๆปี  g#030

หรือว่าเกมส์นี้มันวัดกันที่จุติเยอะกว่า ของดีกว่าแค่นั้นเองเหรอ

ถูกต้อง ถ้าไม่วัดกันตรงนี้แล้วจะไปวัดกันตรงไหนละครับพี่น้อง  ไม่ใช่เฉพาะเกมส์นี้ เกมส์ไหนๆเค้าก็ทำออกมาให้เก็บเลเวลให้เวลสูงๆ ให้เก่งๆ หาของดีๆใส่ เพิ่มยศเพิ่มออฟชั่นให้ตัวละครเก่ง  ก็ถ้ามันไม่วัดกันตรงนี้แล้วจะไปวัดกันตรงไหน  g#034  บางทีเลเวลต่ำกว่า จุติน้อยกว่า แต่ของใส่ดีเยี่ยมก็ชนะคนเวลสูงได้ แต่พื้นฐานส่วนใหญ่มันก็ต้องเวลให้สูง หาของดีๆใช้ มันแปลกตรงไหนหว่า มีความได้เปรียบคนเวลต่ำกว่าอยู่เยอะ   ไม่งั้นเค้าจะมีระบบเก็บเลเวลไว้ทำไมละคร้าบบบ

ด๋อยน้อยคอยรัก

• **

หรือว่าเกมส์นี้มันวัดกันที่จุติเยอะกว่า ของดีกว่าแค่นั้นเองเหรอ

ถูกต้อง ถ้าไม่วัดกันตรงนี้แล้วจะไปวัดกันตรงไหนละครับพี่น้อง  ไม่ใช่เฉพาะเกมส์นี้ เกมส์ไหนๆเค้าก็ทำออกมาให้เก็บเลเวลให้เวลสูงๆ ให้เก่งๆ หาของดีๆใส่ เพิ่มยศเพิ่มออฟชั่นให้ตัวละครเก่ง  ก็ถ้ามันไม่วัดกันตรงนี้แล้วจะไปวัดกันตรงไหน  g#034  บางทีเลเวลต่ำกว่า จุติน้อยกว่า แต่ของใส่ดีเยี่ยมก็ชนะคนเวลสูงได้ แต่พื้นฐานส่วนใหญ่มันก็ต้องเวลให้สูง หาของดีๆใช้ มันแปลกตรงไหนหว่า มีความได้เปรียบคนเวลต่ำกว่าอยู่เยอะ   ไม่งั้นเค้าจะมีระบบเก็บเลเวลไว้ทำไมละคร้าบบบ

เรืองที่คุณพูดมาผมก็ไม่ได้เถียง แค่อยากจะบอกว่าระบบที่เป็นอยู่มันก็ดีอยู่แล้ว แค่ไม่อยากเห็นพวกคนใหม่ๆมาเล่นเเล้วนึกท้อเพราะความได้เปรียบเสียเปรียบมากเกินไปจากการเอาระบบค่าเกรงขามอะไรนี่เข้ามา เพราะปกติลำพังไม่จุ หรือจุน้อยๆ สู้กับจุ6 ก็สู้ไม่ค่อยได้อยู่แล้ว แล้วจะทำให้มันห่างกันมากขึ้นไปอีกทำไม

ไอ้พวกจุ6 ของดีๆ แพ้พวกไม่จุก็พิจารณาตัวเองได้ละครับ อย่าไปโทดเกมส์เลย มีมือ มีสมองก็หัดใช้มั่ง อย่าใช้แต่ตังอย่างเดียว

ส่วนตัวผมเองไม่มีปัญหาอะไร ผมก็จุ6 ของก็ยศจักร-เทพจุติ6 เกือบหมด จะให้สู้กับพวกไม่จุ หรือพวกจุน้อย มันก็ไม่สู้ ส่วนพวกที่ของเทพๆ จุติเยอะ แม่งก็ใจป๊อด ไม่กล้าลงแบท บางคนก็เลิกเล่น ทำงาน เล่นเกมส์อื่น หาอะไรอย่างอื่นทำ แล้วจะเอาเรื่องนี้มาทำให้มันยิ่งแย่เพิ่มขึ้นมาอีกทำไม พวกเรื่องอาวุธ ของแรร์ตามเลเวลแต่ละอย่างมันก็มีข้อจำกัด หรือบ่งบอกไว้อยู่แล้ว ถ้าคุณอยากเทพก็ต้องจุติเยอะๆ เอาอาวุธไปจุติ ถ้าไม่จุติอาวุธ คุณก็ได้ตามคุณสมบัติของอาวุธหรือแรร์นั้น ๆอยู่แล้ว ยกตัวอย่างเช่น แรร์วิ95 ถ้าไม่จุติ ความแรงเวทย์ก็ไม่ได้เพิ่มอะไร แต่ในทางกลับกัน ถ้าแรร์วิจุติ 6 เพิ่มความแรงของเวทย์ขึ้น 50% อยากถามว่า คุณเป็นต่อเเบบนี้ สู้กับวิไม่จุแต่ใส่แรร์ 95เดิมๆ  ถ้าคุณแพ้ ก็พิจารณาตัวเองเหอะครับ 

สรุปแล้วไอเจ้าของกระทู้ ที่มันตั้งมันจะรู้กำหนดที่จะเอาระบบนี้มาใช้หรือยังดีกว่าว่าจะทำเสร็จเมื่อไหร่  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

สรุปแล้วไอเจ้าของกระทู้ ที่มันตั้งมันจะรู้กำหนดที่จะเอาระบบนี้มาใช้หรือยังดีกว่าว่าจะทำเสร็จเมื่อไหร่  g#014

ท่าน ADox ทิ้งงานอีกแล้ว ไม่หาคำตอบมาเฉลย นี่หรือหัวหน้าฝ่ายพัฒนา ชัดเจนเลยที่งานมันดองเพราะท่านก็หาคำตอบไม่ได้ หรือไม่ได้สนใจเท่าที่ควรครับ ตั้งกระทู้แล้วหนีไม่ตอบ ใส่ใจแค่แรกๆ เท่านั้นหรือ

ดูบอร์ของท่านโคล่าดิ ถามไปตอบไว จน ผู้เล่นหมดคำถามไปเอง ส่วนของท่านละ ไม่คิดจะดูแบบอย่างคนทำงานหน้าบอร์ที่เค้าทำกันไว้เป็นตัวอย่างดีๆ หรือครับ  g#014

o0-pk-0o

• Full Member
เห็นด้วยกะระบบนี้
1.คนจุติ6เสียตังเป็นร้อยเอมเพื่อมสเตตัส66แต้ม ผมว่ามันไม่คุ้ม พอมีระบบนี้ ผมค่อยดีใจหน่อย เพราะมันคุ้มกะที่เสียไป
2.ผู้เล่นที่เล่นมานานกว่า ต้องไปกากกว่าผู้เล่นใหม่ ผมรับไม่ค่อยได้ woon_angry ต้องมีระบบนี้มาหนุน

เกมทุกเกม ของดีกว่า ขยันเวลกว่า ก้โหดกว่าเปนของที่ตายตัว  g#031
จีเอ็มเค้าทำเผียดโตงหนาย g#023 สงสารเค้าเถอะครับ 100คน 100ความต้องการ g#014
ไอที่เค้าปรับเพราะมีผู้เล่นเคยเสนอมาแล้วครับ แล้วผู้เล่นส่วนใหญ่เค้าชอบ เค้ายอมรับกันคับ ผู้เล่นส่วนน้อย กรุณาเข้าใจหลักประชาธิปตายด้วย g#016 !!!!

cracw

• **
เห็นด้วยกะระบบนี้
1.คนจุติ6เสียตังเป็นร้อยเอมเพื่อมสเตตัส66แต้ม ผมว่ามันไม่คุ้ม พอมีระบบนี้ ผมค่อยดีใจหน่อย เพราะมันคุ้มกะที่เสียไป
2.ผู้เล่นที่เล่นมานานกว่า ต้องไปกากกว่าผู้เล่นใหม่ ผมรับไม่ค่อยได้ woon_angry ต้องมีระบบนี้มาหนุน

เกมทุกเกม ของดีกว่า ขยันเวลกว่า ก้โหดกว่าเปนของที่ตายตัว  g#031
จีเอ็มเค้าทำเผียดโตงหนาย g#023 สงสารเค้าเถอะครับ 100คน 100ความต้องการ g#014
ไอที่เค้าปรับเพราะมีผู้เล่นเคยเสนอมาแล้วครับ แล้วผู้เล่นส่วนใหญ่เค้าชอบ เค้ายอมรับกันคับ ผู้เล่นส่วนน้อย กรุณาเข้าใจหลักประชาธิปตายด้วย g#016 !!!!

= =" กลับไปอ่านคอมเม้นตั้งแต่หน้าแรกถึงตรงนี้นะ  แล้วช่วยตอบหน่อย ว่าถ้าตามประชาธิปไตยเนี่ย ระบบนี้มันก็ไม่ควรเกิดใช่ปะ เพราะที่นับๆดู ค้านมา 10 กว่าเกือบ 20  เห็นด้วยมีไม่กี่คน...เคนะฮะ
แล้วก็ขอให้เข้าใจด้วยว่าประชาธิปไตย คือ การตามเสียงส่วนมากโดยไม่ทิ้งส่วนน้อย  ไม่ใช่ เยอะกว่าคือถูก ...

ADox

• Administrator
ว่า แล้วไอโครงการ เพิ่มคุณค่าของการจุติตัวละครและระดับการตีบวก จะเสร็จเมื่อไหร่นี่ ไม่มีกำหนดเวลาเหมือนเรื่องเหมืองทองคำขาวที่มีมาแล้วนานๆ ก็หายไปเลย  g#009
ไม่เหมือนเหมืองทองคำขาวแน่นอนครับ woon_5555 เพราะนอกจากจะดำเนินการให้ทีมทำระบบไปแล้ว วันนี้ก็กำลังจะเปิดทดสอบในวุ้นนรกแล้วครับ

ADox

• Administrator
เนื่องจากระบบได้ถูกทำขึ้นแล้วและเพื่อสะดวกในการรวบรวมความคิดเห็น
ทางผมของ lock กระทู้นี้นะครับ